Đèn xenon cho xe Dream

pene

Xe hơi
[Zero];945755 nói:
các cụ nói lắp Xenon là đú đởn thì kô đúng rồi,xe đèn đóm tối thui thì đi Xenon thì rất tốt với điều kiện canh chỉnh ko cho chói mắt người đi đường hoặc xài Projector_dân biker kêu là gương cầu thì khỏi chê luôn.Rổ giá thì 1 bộ Xenon Tàu giờ 400-500k,Projec của Camry tầm 700k là sáng đẹp như ý,ko chói mắt các cô các chú nhá .
Lên Xenon với xe ga đi điện bình sẵn thì chỉ việc mua bộ Xenon (gồm bóng và balast) rồi gắn luôn còn đối với xe số phổ thông xài điện máy thì phải cuốn lại mâm lửa,thay sạc (thường là sạc attila vì giá cả và cũng bền ),thay bình Amh cao chút (7A hoặc 9A) và đi lại điện .
Cụ có biết chỗ nào bán projec thì cho em xin cái địa chỉ, e ra nguyễn công trứ hỏi mấy hàng rồi mà toàn không có.

BMW-X5

Xe tải
vậy choá đèn nhà cụ bị nó đổi rồi ,hihihi...........Chia buồn cụ :21:
chóa đèn nhà em vẫn chưa bị ố vàng đây bác ạ xe của bạn em thôi ạ :102:
E có cái ảnh test ánh sáng đèn hồi mới lắp, mời cụ cho ý kiến ạ

đèn xe của bác sáng thế sáng như xe betly nhà bác nhỉ (l) bác lắp vào xe gì mà sáng thế :^)
bóng e ko phải bóng 400k đâu cụ ạ, bóng e là bóng xịn mừ :D nhưng cụ để ý nhá, bóng e là có project của Camry, nên ánh sáng nó hội tụ chỉ chiếu ngang ngang hông người và trải đều khắp mặt đường chứ ko hắt ngược lên mặt nên ko làm chói người đi ngược chiều. Còn đèn của cụ ko có project nó phát tán đi lung tung, ánh sáng ko gom lại được thì ko sáng như của e được đâu
bác cho em hỏi project có tác dụng gì ạ và giá của em này là bao nhiêu ạ :)

[Zero]

Xe đạp
chóa đèn nhà em vẫn chưa bị ố vàng đây bác ạ xe của bạn em thôi ạ :102:

đèn xe của bác sáng thế sáng như xe betly nhà bác nhỉ (l) bác lắp vào xe gì mà sáng thế :^)

bác cho em hỏi project có tác dụng gì ạ và giá của em này là bao nhiêu ạ :)
xe bác trai nghèo là Nôvồ xài Projector của Camry đó,giá cái projector Camry là 700k.Các bác có thể ghé đầy tham khảo nè http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=41035

Subaru_WRX

Đi bộ
Cụ có biết chỗ nào bán projec thì cho em xin cái địa chỉ, e ra nguyễn công trứ hỏi mấy hàng rồi mà toàn không có.
Bác gọi cho Ku nì có hết các loại gương cầu(Project) ná
094 752 81 81

Chúc vui(b)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
- Thớt có tiêu đề là "đèn xenon cho xe Dream" thì các bác toàn bàn về đèn xenon cho 4B với chả SH, PS..., đậu phộng quá rùi!
- Em đang có 1 con Dream đã dùng được hơn 10 năm rồi, nó rất gắn bó với em, nói các bác đừng cười, nhiều khi cứ như xe với người hiểu nhau vậy, bây giờ xe đã cũ đi nhiều em muốn tân trang lại từ A - Z để thi thoảng vi vu lãng mạn tí. Yêu xe thì muốn xe tốt lên thôi, chứ cần gì cứ phải @, SH, PS...
- Em rất ghét mấy đứa choai choai đi xe ga lắp bóng xenon, ban ngày cũng bật sáng chóa chiếu vào mắt thiên hạ (ra điều "cho chúng mày chói chết m... đi"), đã thế lại còn lạng lách tạt đầu, sang đường thì chả bao giờ xin đường, chả có tí văn hóa j cả. Có lần em nổi máu điên định đâm thẳng đầu 1 thằng PS ngược chiều vì nó lấn chiều lại rọi pha vào mặt, phúc tổ nhà nó lách kịp (và cũng may cho em )
... Thế bác lại giống em rồi ... k0n dream của em biển K6 - thất bát phát ... (7885) ... mua từ năm 1998 ... của ông già nhượng lại ... hix hix ... vẫn còn ngon chán ở cái tốc độ 110km/h trên đường 5 ... (l)

mr_chipheo

Xe buýt
Em là em ghét nhất những thằng 2B & 4B đi trong phố mà cứ giuơng pha lên, dù nó có lắp xenon hay bố xenon thì vẫn ngứa mắt, chỉ ước có cơ hội đập vỡ mịe pha nhà nó thôi
(à mà đập sao nó không biết chứ em lẻo khẻo, e rằng nó thấy thì toi..)
Bức xúc các cụ ạ, tối qua đi bị 1 thằng nó chiếu vào mặt, tí nữa thì táng vào cái nắp cống trước mặt, may vẫn né kịp

thha9

Xe máy
Em có con Su Raider 125 nhưng đèn tối quá nên cũng định nâng cấp nhưng chưa biết chỗ nòa uy tín.

Mr Cuong

Đi bộ
Em cũng lắp xenon cho con Dream nhà em, nhưng mà bọn thợ nó làm điện đóm kiểu gì ý. Bật đèn là khỏi còi, đi nhiều là khỏi đèn luôn. Chả hiểu dư lào :102:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
em cũng đang âm mưu lắp cho con FX của em , em đi hỏi thì họ bảo thiệt hại hết 800 K :102::102: mà xe của em thì đèn nó đang như con dom đóm ấy , nhiều lúc đi buổi dêm cứ phải thò tay lên kiểm tra xem đèn còn sáng khong nhỡ nó khong sáng *** lài thịt mất vài lít :102::102::102:

Cavali

Xe điện
Chẹp chẹp
Em cũng đang muốn làm lắm mà lăn tăn giá rổ quá
Em thì nghèo :'(
Các bác giới thiệu cho em 1 mẫu điển hình lắp vào dream ngon ngon 1 chút
Đừng có cháy đi cháy lại suốt ngày thay là toi em đấy
Điện đóm nuẵ
Em muốn làm xenon xong mà ko ảnh hưởng gì đến đỉện ý ạ !Chứ ko em sợ nó tèo ắc quy ! lại đạp cong mông lên thì khốn ! !
Ko biết Dream có làm đc A E ko nhỉ
Em muốn 1 bộ 1 bóng halogen + 1 Xenon trắng + 1 balat + 1 gươg cầu thì hết khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ ! Hôm nọ em đi trên đường gặp 1 cái dream lắp đẹp lắm hỏi thì ống ấy bảo 1 chai ! Đấy là giá thợ rồi ! Tự mua tự lắp lấy :^) Giúp em cái các cụ ơi (b)
Nhân tiện các cụ giải thích cho em luôn bóng H1 ,H2 ,H3,H4 là cái gì ạ Giá có chênh nhau ko
Cái gương cầu sao cháu xem thấy hình như càng to càng đắt hay sao ý các cụ nhỉ
Có khác gì nhau lắm ko ạ

datinh

Xe container
Nếu muốn người đối diện đỡ bị chói mắt chỉ lắp Cốt không thôi, quan trọng bác chỉnh như nào cho vừa đủ khoảng sáng trước mặt. Bác chủ thớt phải mua bình ắc quy 7a, đổi lại bộ điện, mua bóng.. Tổng cộng hết khoảng 1 triệu đấy.
1 củ thì để đánh đề dần -chả đèn đóm gì cho phứ tạp :))

locpink5712

Xe buýt
Em cũng đang có nhu cầu làm cho con đờ_rim của Em ! Dạo này công việc và học hành của Em hay phải đi về muộn (Khoảng 22h00) nên Em cũng muốn lắp cái đèn vào cho nó sáng để dễ đi hơn chứ cái đèn xe đờ_rim của Em nó tối như cái đèn dầu ấy ạ ! đi buổi tối chả nhìn thấy gì ? Chứ còn Em cũng chẳng nghĩ là lắp xenon để đú bẩn hay đú sạch gì đâu ạ ! :):)

Xe của Em là xe đờ_rim Việt Nam đời thứ 2 thì phải mua năm 2000 hồi đó mua 25 hay 26tr thì phải, đã chạy đc 5.5 vạn km Nhưng xe vẫn còn chất lượng đến 85% Em đi rất giữ gìn bảo dưỡng , sửa chữa chuẩn luôn! Em thề ! Mọi thứ đều rất good ngoại trừ cái đèn pha là tối wa !

Bác nào có kinh nghiệm trong vụ đèn đóm này thì hướng dẫn mọi người đi ạ ! Anh Traingheo hướng dẫn cụ thể mọi người đi ạ !

8xthemxe

Đi bộ
Tôi cũng chơi còi ngân và đèn xenon hơn 1 năm rồi. Nói chung cái j cũng có 2 mặt, đèn sáng ảnh hưởng k tốt đến người đối diện nhưng lại jup cho mình nhìn rõ đường ở nhũng nơi tối(nhất là đường đang xây dựng, nhiều ổ gà) . Nói chung tôi thấy có mấy điểm sau khi lắp đèn xenon:
+giá: 800k cho xe dream II
+ác quy chỉ dùng được 10-12 tháng thay vì 18-20 tháng khi k lắp đèn
+thỉnh thoảng có cháy bóng ( 1 năm cháy 1 lần, thay bóng 200k)
+địa điểm lắp: Anh Tân địa chỉ hình như 219 Phó huế(sẽ check lại)
+ai cần tư vấn cụ thể thì gọi cho tôi: Linh : 0904515191 (sn 1984 :D )

shopdangviet

Xe buýt
Các bác cho em hỏi một chút! Em thấy nhiều bác lắp đèn xenon cho xe Dream và Wave đi rất sáng và "độc", em muốn lắp nhưng không biết mua ở đâu và giá bao nhiêu xiền ạ!
ra Duy Tân 211A phố Huế, chuẩn lun nhé :)

ngotiteo

Xe điện

Xe em cũng xe Dream. Lắp đèn cũng tốn khá tiền nên cũng đắn đo hơn nửa năm mới lắp. Head Light siêu sáng. Em thì hay phải đi đềm và đi về tỉnh. các bác bi-xenon với xe tải chiếu làm cách 1 2 m trước xe là em không thấy đường mà đi, chướng ngại vật thế nào cũng không thấy. Để phòng tránh em đã lắp cái đèn này đi đêm rất yên tâm. Đèn của em có pha, có Cos nên chả lo làm chói mắt người khác. Đi trong phố thì đi cos của xe, đi xa thì đi pha lắp thêm. Còn cái vụ này nọ thì tùy các cụ nghĩ, mỗi người một lý tưởng. Các cụ oto nhiều khi "Quên" tắt pha cứ để chiếu thẳng vào mắt bọn xe "rơm" như chúng em thì bọn em thấy gì mà đi. Mấy cụ ấy còn ngồi trong cái hộp, có sao thì cũng hơn bọn em là chỉ có Mũ bảo hiểm. Ai chẳng cần sáng để nhìn đường, cần An toàn. Còn lý do chiếu làm chói mắt người khác thì là vấn đề CON NGƯỜI :))

Chỉnh sửa cuối:

mrto0ms

Xe buýt
chơi xenon thì cụ phải đầu tư thêm cả bi vào thì mới ko bị chói mắt người đối diện.giờ chả ai chơi xenon ko cả,như dân chơi tuyển huyện cụ ạ

ngotiteo

Xe điện
chơi xenon thì cụ phải đầu tư thêm cả bi vào thì mới ko bị chói mắt người đối diện.giờ chả ai chơi xenon ko cả,như dân chơi tuyển huyện cụ ạ
thế h các loại morning hay đại loại thế :v lên bi-xenon thì là dân chơi tuyến tỉnh hả cụ :))))