Đèn xenon cho xe Dream

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
bác cho em hỏi lắp vào xe SH thì sau này có bị vàng cái chóa đèn pha không ạ :) em nghe nhiều người nói lắp xenon là hay bị hiện tượng này lắm lên lại tháo ra :mad: mà bộ như của bác tổng thiệt hại là bao nhiêu ạ :5:
SH300i nhà cụ khỏi lo bị ố vàng,con Atila của Gấu nhà em lắp Xeon tàu bao nhiêu lâu rồi vẫn ok,chẳng thấy bị ố vàng hay cháy bóng gì cả,mà Xeon xe gấu nhà em là 2 tóc còn gọi là Xeon mẹ bồng con dó,tổng thiệt hạ cả công lắp đặt có hết 600k thôi cụ ạ .

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
dạ em nói là cái chóa đèn pha ạ :) em lắp xenon được một thời gian có hiện tượng chóa đèn bị vàng lên em tháo ra ạ :'(
vậy choá đèn nhà cụ bị nó đổi rồi ,hihihi...........Chia buồn cụ :21:

buloonggi

Xe điện
SH300i nhà cụ khỏi lo bị ố vàng,con Atila của Gấu nhà em lắp Xeon tàu bao nhiêu lâu rồi vẫn ok,chẳng thấy bị ố vàng hay cháy bóng gì cả,mà Xeon xe gấu nhà em là 2 tóc còn gọi là Xeon mẹ bồng con dó,tổng thiệt hạ cả công lắp đặt có hết 600k thôi cụ ạ .
Bóng mới chỉ là 1 tim xenon thôi, 1 tim kia là halogen bác ợ :D

Kiếm con H4 xịn mà lắp xem nào bác... chả dưới 1 củ đâu :D

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Bóng mới chỉ là 1 tim xenon thôi, 1 tim kia là halogen bác ợ :D

Kiếm con H4 xịn mà lắp xem nào bác... chả dưới 1 củ đâu :D
Cái bôi đen là cụ nói chính xắc nên nó moíư gọi là mẹ bồng con

còn cái H4 thôi em xin cụ ,6lít là đủ roi em ứ dám bỏ ra 1 củ đâu ,vậy là ok lắm rồi,gấu nhà em mà đi có mấy khi bật tim Xeon đâu toàn bật tim Halogen thôi

Minh Hoàng

Xe buýt
có xe ngon rồi hãy lắp cụ ạ, chứ mấy cái xe Đờ rim với Wave mà lắp thì chúng nó hô là "đú bẩn" đấy :)):)):))

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Cụ thích vơ đũa cả nắm nhỉ?
Cụ thông cảm, em mắt kém nên em phải lắp đèn cho nó sáng để em đi buổi tối. Em lắp có cân chỉnh đoàng hoàng, chỉ chiếu xuống đường chứ không chiếu vào mắt người đi ngược chiều.

Nhìn nó chả ra cái thể thống cống rãnh gì thì cụ đừng nhìn nhé. Cụ nhìn có thì lóa mắt thì lại khổ
he he thằng ku này còn nhỏ, cũng là bạn của e ( đúng ra là bạn của gấu ngày trước của e thì đúng hơn) a mắng thế này tội nghịp
Kon nài lại khoe hàng rùi :))
he he, có định khoe đâu, tự nhiên có cụ lôi ra nên đành phải...khoe:)):)):))
Cái bôi đen là cụ nói chính xắc nên nó moíư gọi là mẹ bồng con

còn cái H4 thôi em xin cụ ,6lít là đủ roi em ứ dám bỏ ra 1 củ đâu ,vậy là ok lắm rồi,gấu nhà em mà đi có mấy khi bật tim Xeon đâu toàn bật tim Halogen thôi
Cụ mua vưỡn đắt, cụ để e mua cho có 400k thôi, xe cụ mua cái lắp được luôn ko phải làm điện nên nó ko lục tốn, còn lắp mẹ bồng con cũng ok, bt thì để tim halogen sáng, còn khi nào đường vắng mà tối quá thì bật cái tim xenon lên đi cho nó yên tâm, nhưng đi đường vắng thôi ko ng lại chửi cho thì khổ :21::21:

ZumBo

Xe đạp
Cái vụ này theo em cụ đừng cóa phí tiền ma hại người ! :21::21:
em khuyên thật cụ nên mua con SH chế đuôi rùi lắp đèn là pro dân"Dú" :)):))

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Cụ mua vưỡn đắt, cụ để e mua cho có 400k thôi, xe cụ mua cái lắp được luôn ko phải làm điện nên nó ko lục tốn, còn lắp mẹ bồng con cũng ok, bt thì để tim halogen sáng, còn khi nào đường vắng mà tối quá thì bật cái tim xenon lên đi cho nó yên tâm, nhưng đi đường vắng thôi ko ng lại chửi cho thì khổ :21::21:
Vậy mà em không biết sớm hơn nhể ,mà lúc đầu em mua nó bào cũng 400k nhưng lúc lắp thì thợ nó bào cái Blat nay không tốt,nên em đành thêm 200k để đỏi cái Blat ngon hơn.
Còn cái khoản Tim Xeon ,eo ơi vô đâu có quán ăn hay ngõ đông đông người là em tắt luôn ý chứ ,sợ dân nó chửu chết .
Mà bữa nào cụ cho chiêm ngương xe của cụ nhé,bữa nay hết rượu mai có em lại mời cụ nhé,nhưng nhớ Pm cho em phát em nhớ .(b)(b)(b)

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Mà bữa nào cụ cho chiêm ngương xe của cụ nhé,bữa nay hết rượu mai có em lại mời cụ nhé,nhưng nhớ Pm cho em phát em nhớ .(b)(b)(b)
E có cái ảnh test ánh sáng đèn hồi mới lắp, mời cụ cho ý kiến ạ

Cavali

Xe điện
Theo em biết thì bóng đèn Xenon là đèn nguội nên ko phát nhiệt
Nó là đèn đốt lạnh gần như đèn tuýp
Hồi trước em cũng có 1 cái Blat xin của camry nhập đâm nhau vỡ pha mà ra nhưng về sau ko chịu nổi điện nên phải cho nghỉ
Hồi đấy lắp vào 67 bật được 15" là hết ắc
Nhiều hôm ko có ắc mà xi nhan
Thôi cho nó nghỉ
Ăn chửi nhiều lắm :77::77::77:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
E lạy cụ, ai bẩu cụ là nó ko phát nhiệt, cụ thử bật lên 2 phút rồi cụ sờ vào bóng xem, nếu không thấy thơm mùi thịt nướng thì vào đây vote- e nhá :77::77:
còn bóng xenon cụ thể như thế nào thì cụ tìm hiểu nhá, chứ e viết ra đây vừa dài lại vừa múa rìu qua mắt thợ ( trên OF nhiều cao thủ lắm) e bị đâm thì chít

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
E có cái ảnh test ánh sáng đèn hồi mới lắp, mời cụ cho ý kiến ạ

Trời bóng của cụ sáng vậy? Bóng này là 400k phải không cụ hihihihi......Mai em cũng thử mang xe của gấu em vô ngõ Test thử phát xem nó ra làm sao .

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Hồi trước em cũng có 1 cái Blat xin của camry nhập đâm nhau vỡ pha mà ra nhưng về sau ko chịu nổi điện nên phải cho nghỉ
Hồi đấy lắp vào 67 bật được 15" là hết ắc
Nhiều hôm ko có ắc mà xi nhan
Thôi cho nó nghỉ
Ăn chửi nhiều lắm :77::77::77:
:77::77::77::77::77: Hồn ,bật 2 pháut sờ bóng đúng như cụ Trainghèo nói đấy,thịt thơm lừng .

Cavali

Xe điện
Uh` thì em có nói chắc chắn đâu
Ngày xưa lắp bóng em cũng thấy nóng lòi ra
Được mỗi cái Láp vặt của Cam dy
Còn bóng là của TUng
Nhưng đếy là đồ tàu
Còn em thấy dân thợ xe bảo Xenon xin là đèn nguội các cụ ạ
Khoảng 3,3>3,7 tr 1 bộ bóng xịn chưa bao gồm blat:^)

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Còn bóng là của TUng
Nhưng đếy là đồ tàu
Cụ ơi xeon là xeon khong có lạnh đau,có 3 hay 4 chai thì cũng bỏng tay ngay cụ ạ :102:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Trời bóng của cụ sáng vậy? Bóng này là 400k phải không cụ hihihihi......Mai em cũng thử mang xe của gấu em vô ngõ Test thử phát xem nó ra làm sao .
bóng e ko phải bóng 400k đâu cụ ạ, bóng e là bóng xịn mừ :D nhưng cụ để ý nhá, bóng e là có project của Camry, nên ánh sáng nó hội tụ chỉ chiếu ngang ngang hông người và trải đều khắp mặt đường chứ ko hắt ngược lên mặt nên ko làm chói người đi ngược chiều. Còn đèn của cụ ko có project nó phát tán đi lung tung, ánh sáng ko gom lại được thì ko sáng như của e được đâu

Cavali

Xe điện

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Còn bóng là của TUng
Nhưng đếy là đồ tàu
Xịn hay ko xịn như nhau hết cụ ạ, nó cùng một nguyên lý làm việc cả, chỉ khác về tuổi thọ, ánh sáng (gần như ko đáng kể) mà thôi. Còn thợ nào bảo thế thì cụ gọi nó ra đây nói chuyện phải quấy với em :101:

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
bóng e ko phải bóng 400k đâu cụ ạ, bóng e là bóng xịn mừ :D nhưng cụ để ý nhá, bóng e là có project của Camry, nên ánh sáng nó hội tụ chỉ chiếu ngang ngang hông người và trải đều khắp mặt đường chứ ko hắt ngược lên mặt nên ko làm chói người đi ngược chiều. Còn đèn của cụ ko có project nó phát tán đi lung tung, ánh sáng ko gom lại được thì ko sáng như của e được đâu
Thảm nào,vậy mà em cứ tưởng bóng của cụ 400k,em đang đinh nhờ cụ lấy cho em 1 bộ.
À tiên thể cho em hỏi luôn,thàng bạn em đi Gest đang định láp 1 bóng Xeon chiếu gầm ( Dưới bóng đèn pha chính có 2 quả đèn sát gầm ý cụ) lăps bống như xe của cụ có ok không và tổng thiệt hai ha bóng là bao nhiêu hả cụ ? :^)