[Thảo luận] Đèn xanh đỏ đoạn gần Bộ Công An - Phạm Văn Đồng sao nhiều bác kém hiểu biết thế nhỉ.

CHIANTHI

Xe tăng
Cụ chủ thớt chỉ hơn các cụ xếp hàng là nhà gần đấy ngày nào cũng đi thôi. Sao cụ lại chê những người cả tháng mới đi qua 1 lần là kém hiểu biết. Cám ơn cụ đã cung cấp thông tin
Theo em lái xe mà cứ đi theo thói quyen, không biết nhìn biển báo cũng có thể coi là kém hiểu biết về luật GT,xxx đã lợi dụng để cá kiếm, có lẽ bác chủ thấy nhiều người sợ xxx quá hoặc không biết luật mà mất tiền oan nên bức súc thay .Về tín hiệu đèn nó chỉ có tác dụng thông báo đi hoặc dừng thôi không có tác dụng phân làn nếu không có biển phân làn hoặc vạch ở đường thì cứ đi thôi.

smartman76

Xe tải
Phải có những người như cụ thì ae mới biết được chứ, những người thỉnh thoảng mới đi mà lại vội nữa thì không kịp đểý đâu
Vod cụ!
đúng thế ạ,thỉnh thoảng mới đi nên thấy các xe khác xếp hàng vào làn thì đương nhiên mình cũng phải vào thôi.Cảm ơn cụ chủ thớt đã nói cho anh em biết.

anhtho

Xe ngựa
Em chưa thử đi như thế bao giờ, nhưng cứ rót rịu mời cụ chủ phát đã. Hôm nào em thử kiểm chứng lại xem sao.
Cũng giống như trên đường Lê Văn Lương, nhiều chỗ rẽ trái có làn riêng, nhưng mũi tên vẫn có đi thẳng. Thế mà nhiều cụ cứ chăm chỉ xếp hàng, bỏ làn ngoài cùng. Phí thật. Em ít đi đường đó, nhưng hôm vừa rồi đi, để ý mũi tên cho đi thẳng, thế là một mình một đường, thoáng cực.

Chỉnh sửa cuối:

hoang_vo

Xe tải
Thông tin của cụ không mới, nhưng cũng hữu ích. Em thì kể cả từ ngày đầu em cứ nghênh ngang làn 1 em đi, nhưng chỉ là lúc nào rỗi rãi không có việc gì làm thôi, kiếm cớ xuống hạch nhau tí cho vui chứ có công chuyện thì em vẫn tránh. Đây không phải là tránh voi, mà là tránh chó cắn càn, nói chung cũng chẳng thiệt gì. Chứ còn nghĩ đến chuyện thay đổi ý thức của bọn tự xưng là "đầy tớ" thì em không mong đợi, nó là hệ quả của cả một lý thuyết sai lầm, một thế hệ mọt ruỗng qua quá trình lâu dài rồi
Cụ tricoi thay chữ ký đi nhá. Không lại theo chân LS CÙ bây giờ ( he.…he. Em fun tý) mà em hỏi các cụ ngoài lề tý. Làm sao nick em lại Có trong chữ ký của một SỐ cụ nhỉ, em cũng đã cho vào chữ ký chữ [you] rồi mà nó vưỡn cứ nằm yên thế ạ. giúp em với, em đang rót vodka rồi chỉ đợi rót thui ah!

cutrongxoay

Xe tải
Em theo phản xạ tự nhiên, thấy đèn xanh đỏ là đánh lái ra làn giữa ngay

FujiS5200

Xe điện
Theo em lái xe mà cứ đi theo thói quyen, không biết nhìn biển báo cũng có thể coi là kém hiểu biết về luật GT,xxx đã lợi dụng để cá kiếm, có lẽ bác chủ thấy nhiều người sợ xxx quá hoặc không biết luật mà mất tiền oan nên bức súc thay .Về tín hiệu đèn nó chỉ có tác dụng thông báo đi hoặc dừng thôi không có tác dụng phân làn nếu không có biển phân làn hoặc vạch ở đường thì cứ đi thôi.
Thưa bác, em cũng hay đi qua đó và em cũng hay đi làn trong. Cái "hay" của biển báo VN, và cụ thể là ở cái chỗ đèn xanh đỏ này là khi kịp nhận ra nó thì đã chẳng còn cơ hội để lựa chọn nữa. Những bác đi qua đây phần lớn không nhìn được cái mũi tên dưới làn đường từ xa để quyết định tách ra hay nhập vào. Nếu liều mạng đi làn ngoài cùng, nhỡ đến nơi có mũi tên phân làn rẽ trái thì cũng chẳng thể nhập được vào làn bên trong đâu; vì 1 là cả dãy xe bên trong đã xếp thành hàng, 2 là cái vạch liền (nếu có) nó to mù ở đó, lách vào là đè vạch đấy.

Vì thế, để "an toàn" không bị xxx vịn thì cứ phương án an toàn nhất mà ta đi => nhiều bác vào làn trong cho nó lành.

MIT-ONE

Xe điện
Thông tin của cụ không mới, nhưng cũng hữu ích. Em thì kể cả từ ngày đầu em cứ nghênh ngang làn 1 em đi, nhưng chỉ là lúc nào rỗi rãi không có việc gì làm thôi, kiếm cớ xuống hạch nhau tí cho vui chứ có công chuyện thì em vẫn tránh. Đây không phải là tránh voi, mà là tránh chó cắn càn, nói chung cũng chẳng thiệt gì. Chứ còn nghĩ đến chuyện thay đổi ý thức của bọn tự xưng là "đầy tớ" thì em không mong đợi, nó là hệ quả của cả một lý thuyết sai lầm, một thế hệ mọt ruỗng qua quá trình lâu dài rồi

Cụ này nói chuẩn quá - Chó đứng đầy đường

Tuy nhiên có câu : Chó cứ sủa-Người ta cứ tiến cụ ạ

vam

Xe buýt
một năm em đi đường này được 1,2 lần cho nên dù bây giờ cụ chủ nói đi được làn trong nhưng ai biết lúc em đi nó như thế nào cho nên nếu sau có đi em cứ đi làn giữa thôi nhường cụ chủ và các cụ khác thường xuyên đi đường này thoải mái ở làn trong.;))

superwagon

Xe buýt
em đi metro suốt nên em thấy nhiều cụ bị tóm ở chỗ này lắm, em cứ phải phi vào làn giữa chen nhau cùng xe tải

hihodu

Xe tăng
E hay đi thế này: chiều Hn-cầu TL em đi vào làn giữa,chiều Cầu Tl - Hn đi sát giải phân cách,vắng như cụ chủ nói.

haitranvp

Xe đạp
này bác, nếu đi chiều PVĐ- NBài thì làn ngoài cùng vẫn dành cho xe rẽ trái đấy chứ. Làn trong cùng mà đi thẳng là... dính đạn luôn đó. bgiờ vẫn như vậy mà. bác lại xui dại anh em thế???

Manly1981Rx350

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ chủ thớt nhé 1 ly vodka kính cụ:D

cargoman

Xe điện
này bác, nếu đi chiều PVĐ- NBài thì làn ngoài cùng vẫn dành cho xe rẽ trái đấy chứ. Làn trong cùng mà đi thẳng là... dính đạn luôn đó. bgiờ vẫn như vậy mà. bác lại xui dại anh em thế???
Cụ đọc kỹ lại bài của cụ chủ đi, chuẩn đấy. Chiều từ cầu TL về thì cứ đi làn ngoài cùng bên trái cho nó thoải mái, xxx nó chả sờ đến đâu, chỉ cụ nào chui vào làn ngoài cùng bên phải nó mới thịt thôi vì đi vào làn xe thô sơ

bonbon_0000

Xe buýt
Ko biết bỏ làn lâu chưa cụ chủ,đúng là đi qua lực lượng vũ trang nhân dân có khác tự xếp hàng như thời học tiểu học,thế có điên ko cơ chứ trong khi đó làn rẽ trái gần như ko ai đi.

Civic TN

Xe lăn
Thanks cụ chủ, e cũng hay đi qua đoạn này

ech_op_49

Xe máy
Tiêu đề chuối vãi lái...

Chỉnh sửa cuối:

bmw1226

Xe tải
Thói quen cũ ăn sâu não bộ rồi *-:)

Kính thưa các cụ, chả là nhà em ở Nguyễn Hoàng Tôn nên em phải đi đi về về trên đoạn này suốt. Trước đây tại cột đèn tín hiệu chỗ Bộ Công An theo cả 2 chiều: Phạm văn đồng - Cầu Thăng Long và Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng có phân làn việc đi thẳng và rẽ trái theo đèn báo tín hiệu (ko mũi tên phân làn trên đường các cụ nhé): Đèn tròn xanh để đi thẳng thì vào làn trong, còn đèn mũi tên rẽ trái thì làn ngoài), tuy nhiên do vậy cho nên gây bất cập là thường xuyên gây ùn tắc đoạn này.

Cho nên hiện nay đoạn từ Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng (Qua Bộ Công An) đã bỏ đèn tín hiệu rẽ trái (Chiều ngược lại PVĐ-Cầu Thăng Long vẫn giữ nguyên), chỉ còn duy nhất 1 loại đèn xanh, đỏ như bình thường. Điều đó đồng nghĩa là các cụ đi, dừng thoải mái trên cả 2 làn. Tuy nhiên em thấy rất rất nhiều cụ, nhiều bác (đa số luôn ạ), đèn đỏ thì cứ nhan sang xếp hàng dài làn bên trong (thậm chí là chen nhau vào), đèn xanh thì gần đến đèn tín hiệu thì cũng nhan phải để nhập làn trong để đi thẳng (làm em cứ 1 mình 1 làn rộng thênh thang chỉ có các bác xe máy làm bạn).

Em tự hỏi là sao các bác đi không chịu để ý,các bác không biết, không hiểu biết gì về luật giao thông hay là có biết nhưng lại sợ ngại phải va chạm, cãi nhau với CSGT để ngày càng góp phần vào công cuộc ùn tắc giao thông.

Đôi điều cũng là thông báo thêm để các bác, các cụ hay đi đoạn này lưu ý đi để tránh tắc đường.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vấn đề là thay đổi mà mọi người không để ý !