[Thảo luận] Đèn xanh đỏ đoạn gần Bộ Công An - Phạm Văn Đồng sao nhiều bác kém hiểu biết thế nhỉ.

cwise

Xe container
Vâng em cũng xác nhận thông tin trên, trước đây thì đúng là như cụ chủ nói ạ, nếu cụ nào (cả hai chiều ạ) mà trót lỡ đỗ vào làn trong cùng mà đi thẳng khi đèn xanh là thế nào cũng bị hớt. Nhưng vừa rồi thực ra là vô tình thôi em mải ĐT thế nên cứ đi thẳng làn trong cùng chiều từ TL về HN lúc đèn xanh lên em không hề thấy ai cả và cũng không có tín hiệu rẽ trái nên em đi thoải mái luôn.
Em chẳng hiểu lẫn lộn quá bác ơi, phải là trót lỡ đỗ vào làn ngoài (sát dải phân cách) mới đúng chứ?. Làn trong (tức làn giữa) thì đương nhiên được đi thẳng còn gì.

MTfan

Xe buýt
Chiều PVD->NB, đi thẳng em vẫn đi vào làn giữa mặc dù làn bên trái rất vắng. Vì sao ? Vì cái mũi tên rẽ trái vẫn còn (nhưng mờ) dù đèn tín hiệu bên trên không có. Nếu bị túm thì các cụ cãi sao ? xxx đứng đó nhiều lắm, thậm chí xa hơn 100m từ chỗ ngã 3. Em cũng hỏi cả ở cái thớt bên kia mà chưa có câu trả lời thích đáng. Cụ nào kiến thức uyên thâm khai phá cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

bebi

Xe tải
Đi thẳng cứ thấy các cụ xếp hàng vào làn giữa, nên mềnh cũng....xếp theo thôi mừ.....

cwise

Xe container
Chiều PVD->NB, đi thẳng em vẫn đi vào làn giữa mặc dù làn bên trái rất vắng. Vì sao ? Vì cái mũi tên rẽ trái vẫn còn (nhưng mờ) dù đèn tín hiệu bên trên không có. Nếu bị túm thì các cụ cãi sao ? xxx đứng đó nhiều lắm, thậm chí xa hơn 100m từ chỗ ngã 3. Em cũng hỏi cả ở cái thớt bên kia mà chưa có câu trả lời thích đáng. Cụ nào kiến thức uyên thâm khai phá cho em với.
Bác đọc lại #1 đi nhé, chủ thớt nói về thay đổi theo chiều ngược lại bác ạ, nói theo bác thì là NB-PVD. Còn chiều như bác nói (PVD_NB) vẫn giữ nguyên.

hoatra

Xe điện
lâu quá e không đi bên đó, chả bít thay đổi

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Ngày nào em cũng đi đường này, thấy các bác xếp hàng nhiệt tình ở làn giữa em cũng thấy buồn cười.

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Chả phải kém hiểu biết đâu. Em cũng thỉnh thoảng mới qua đó, nhưng cứ làn giữa đi cho lành. Đơn giản 1 điều là chẳng ai muốn dây với hủi. Mặc dù em cũng có 1-2 lần vội quá phải đi làn ngoài, cũng bị xxx vẫy nhưng rồi lại được mời đi (không mất gì, không 50-50...). Nhưng mà mất thời gian lắm ạ. Còn cụ cứ đi qua đó thường xuyên thì chắc chắn 1 lần nào đó cũng sẽ được xxx mời vào thôi. Nếu cụ nắm chắc luật, nếu cụ tranh luận thắng với xxx thì cụ cũng sẽ được mời đi (Cái này có lợi cho cụ vì từ sau xxx sẽ tránh cụ ra). Nhưng rất nhiều người vì vội (lên sân bay chẳng hạn), lại không thường xuyên đi qua đường đó để mà xxx nó nhớ... thì chẳng muốn dây với xxx làm gì cho mất thời gian. Cụ hơi nặng lời rồi ạ.

tubin

Xe buýt
Chả phải kém hiểu biết đâu. Em cũng thỉnh thoảng mới qua đó, nhưng cứ làn giữa đi cho lành. Đơn giản 1 điều là chẳng ai muốn dây với hủi. Mặc dù em cũng có 1-2 lần vội quá phải đi làn ngoài, cũng bị xxx vẫy nhưng rồi lại được mời đi (không mất gì, không 50-50...). Nhưng mà mất thời gian lắm ạ. Còn cụ cứ đi qua đó thường xuyên thì chắc chắn 1 lần nào đó cũng sẽ được xxx mời vào thôi. Nếu cụ nắm chắc luật, nếu cụ tranh luận thắng với xxx thì cụ cũng sẽ được mời đi (Cái này có lợi cho cụ vì từ sau xxx sẽ tránh cụ ra). Nhưng rất nhiều người vì vội (lên sân bay chẳng hạn), lại không thường xuyên đi qua đường đó để mà xxx nó nhớ... thì chẳng muốn dây với xxx làm gì cho mất thời gian. Cụ hơi nặng lời rồi ạ.
Lại thêm cụ ko đọc kỹ rồi ạ, chiều mà ra sân bay thì vẫn giữ nguyên phân làn cụ ợ, em đang nói chiều từ NB về cơ cụ ạ. Em muốn nói ở đây là theo như em để ý thì nhất là giờ buổi sáng theo giờ đi làm và theo chiều này thường thì rất nhiều cụ sẽ là thường xuyên đi (vì thường là đi làm), việc thay đôi này em thấy là cũng lâu rồi

Demhanoipho

Xe máy
Kính thưa các cụ, chả là nhà em ở Nguyễn Hoàng Tôn nên em phải đi đi về về trên đoạn này suốt. Trước đây tại cột đèn tín hiệu chỗ Bộ Công An theo cả 2 chiều: Phạm văn đồng - Cầu Thăng Long và Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng có phân làn việc đi thẳng và rẽ trái theo đèn báo tín hiệu (ko mũi tên phân làn trên đường các cụ nhé): Đèn tròn xanh để đi thẳng thì vào làn trong, còn đèn mũi tên rẽ trái thì làn ngoài), tuy nhiên do vậy cho nên gây bất cập là thường xuyên gây ùn tắc đoạn này.

Cho nên hiện nay đoạn từ Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng (Qua Bộ Công An) đã bỏ đèn tín hiệu rẽ trái (Chiều ngược lại PVĐ-Cầu Thăng Long vẫn giữ nguyên), chỉ còn duy nhất 1 loại đèn xanh, đỏ như bình thường. Điều đó đồng nghĩa là các cụ đi, dừng thoải mái trên cả 2 làn. Tuy nhiên em thấy rất rất nhiều cụ, nhiều bác (đa số luôn ạ), đèn đỏ thì cứ nhan sang xếp hàng dài làn bên trong (thậm chí là chen nhau vào), đèn xanh thì gần đến đèn tín hiệu thì cũng nhan phải để nhập làn trong để đi thẳng (làm em cứ 1 mình 1 làn rộng thênh thang chỉ có các bác xe máy làm bạn).

Em tự hỏi là sao các bác đi không chịu để ý,các bác không biết, không hiểu biết gì về luật giao thông hay là có biết nhưng lại sợ ngại phải va chạm, cãi nhau với CSGT để ngày càng góp phần vào công cuộc ùn tắc giao thông.

Đôi điều cũng là thông báo thêm để các bác, các cụ hay đi đoạn này lưu ý đi để tránh tắc đường.
Không phải là ai cũng không biết đâu. Cái chính là GTVT nó lắp, nó tháo tùy hứng, chả thông báo gì cả nên dân quen là cứ theo phản xạ thôi. Hơn nữa XXX vốn không có lưỡi, nói kiểu gì cũng được nên chả ai muốn dây với hủi thôi.

tienpham1102

Xe tăng
Trước tiên phải cảm ơn bác chủ thớt cung cấp thông tin
Sau nữa là lên phương án chuyển nhà ra cạnh khu nhà bác chủ thớt ở để nâng tầm hiểu biết

h_mdc

Xe điện
Cái đèn đỏ ngã hai như vậy thì vô bổ quá. Em bị vịn ở đây 2 lần chiều PVĐ - Cầu Tháng Long: 1 lần đi làn ngoài em cãi: các anh để đường tắc thế kia sao không lện cho đi 2 làn mà nhăm nhe bắt lỗi người ta, các anh ra đây điều hành hay bắt vạ>>> thế là được đi, lần sau đang đi làn giữa bị các bác khôn hơn người (không sắp hàng) chen vào đầu đành phải chúi vào làn xe máy, do gần xxx nên họ cũng nhìn nhấy và tuy bị vịn lại nhưng cũng không mất tiền. Chính vì vậy mà bây giờ qua chỗ đó dù có bỏ hay không bỏ đèn rẽ trái em cứ mặc định đi thẳng là không đi sát con lươn và nhiều người cũng nghĩ thế. Em chỉ dám phi thẳng khi xa xa thấy đèn ngmr củ tỏi.

TER-2008

Xe buýt
Hàng ngày đi về đoạn này biết nhưng nghĩ giống cụ

mai.thanh10

Xe container
Mới sơn lại vạch số 1-11 và vạch số 1-1 trên đường PVĐ - mới tinh trắng toát, nhưng mũi tên ở cái "ngã" này không sơn lại chứng tỏ rằng các cụ nhà ta được quyền đi thẳng ở làn sát giải phân cách. Em đi rồi ạh, thoáng như trên cầu Thanh Trì.

tuyenvip2012

Xe đạp
Đúng là cái bẫy đề hành hạ các cụ đây mà,, không khi nào ko có các bác công ăn đang chờ sẵn ở gốc cây ....để vồ các cụ đấy

seadogs

Xe tăng
Cụ chủ thớt chỉ hơn các cụ xếp hàng là nhà gần đấy ngày nào cũng đi thôi. Sao cụ lại chê những người cả tháng mới đi qua 1 lần là kém hiểu biết. Cám ơn cụ đã cung cấp thông tin

cwise

Xe container
Mới sơn lại vạch số 1-11 và vạch số 1-1 trên đường PVĐ - mới tinh trắng toát, nhưng mũi tên ở cái "ngã" này không sơn lại chứng tỏ rằng các cụ nhà ta được quyền đi thẳng ở làn sát giải phân cách. Em đi rồi ạh, thoáng như trên cầu Thanh Trì.
Tháng sau chúng em cho khai sinh lại cái mũi tên: các bác chuẩn bị nộp xèng nhé. Mấy tháng sau nữa chúng em lại xóa mũi tên, và tháng sau chúng em lại kẻ lại. :D

tubin

Xe buýt
Cụ chủ thớt chỉ hơn các cụ xếp hàng là nhà gần đấy ngày nào cũng đi thôi. Sao cụ lại chê những người cả tháng mới đi qua 1 lần là kém hiểu biết. Cám ơn cụ đã cung cấp thông tin
Như em cũng đã nói ở đây là rất nhiều cụ ngày nào cũng đi, mà vẫn thế.

cwise

Xe container
Như em cũng đã nói ở đây là rất nhiều cụ ngày nào cũng đi, mà vẫn thế.
Nếu đúng Như vậy thì có nghĩa họ không chịu để ý quan sát, có thể nó (không để ý quan sát) cũng là một phần của kém hiểu biết.

step66

Xe hơi
Chỗ này XXX hay cắm chốt nên nhiều cụ ngại đó mà:P