[Thảo luận] Đèn xanh đỏ đoạn gần Bộ Công An - Phạm Văn Đồng sao nhiều bác kém hiểu biết thế nhỉ.

tubin

Xe buýt
Kính thưa các cụ, chả là nhà em ở Nguyễn Hoàng Tôn nên em phải đi đi về về trên đoạn này suốt. Trước đây tại cột đèn tín hiệu chỗ Bộ Công An theo cả 2 chiều: Phạm văn đồng - Cầu Thăng Long và Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng có phân làn việc đi thẳng và rẽ trái theo đèn báo tín hiệu (ko mũi tên phân làn trên đường các cụ nhé): Đèn tròn xanh để đi thẳng thì vào làn trong, còn đèn mũi tên rẽ trái thì làn ngoài), tuy nhiên do vậy cho nên gây bất cập là thường xuyên gây ùn tắc đoạn này.

Cho nên hiện nay đoạn từ Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng (Qua Bộ Công An) đã bỏ đèn tín hiệu rẽ trái (Chiều ngược lại PVĐ-Cầu Thăng Long vẫn giữ nguyên), chỉ còn duy nhất 1 loại đèn xanh, đỏ như bình thường. Điều đó đồng nghĩa là các cụ đi, dừng thoải mái trên cả 2 làn. Tuy nhiên em thấy rất rất nhiều cụ, nhiều bác (đa số luôn ạ), đèn đỏ thì cứ nhan sang xếp hàng dài làn bên trong (thậm chí là chen nhau vào), đèn xanh thì gần đến đèn tín hiệu thì cũng nhan phải để nhập làn trong để đi thẳng (làm em cứ 1 mình 1 làn rộng thênh thang chỉ có các bác xe máy làm bạn).

Em tự hỏi là sao các bác đi không chịu để ý,các bác không biết, không hiểu biết gì về luật giao thông hay là có biết nhưng lại sợ ngại phải va chạm, cãi nhau với CSGT để ngày càng góp phần vào công cuộc ùn tắc giao thông.

Đôi điều cũng là thông báo thêm để các bác, các cụ hay đi đoạn này lưu ý đi để tránh tắc đường.

SimSon BS51

Xe hơi
Phải có những người như cụ thì ae mới biết được chứ, những người thỉnh thoảng mới đi mà lại vội nữa thì không kịp đểý đâu
Vod cụ!

hoang_vo

Xe tải
chờ các cụ khai phá thêm, em rót vodka xong ngồi hóng ạ#:-s

huynhque

Xe hơi
Cẩn thận là phải! Cũng trên đường Phạm Văn Đồng, ngay trước cổng BCA không có đèn rẽ trái nhưng vẫn được quay đầu. Đỗ trong làn này mà đi thẳng vẫn bị xxx sờ có ngày!

beefburger

Xe tăng
Vâng em cũng xác nhận thông tin trên, trước đây thì đúng là như cụ chủ nói ạ, nếu cụ nào (cả hai chiều ạ) mà trót lỡ đỗ vào làn trong cùng mà đi thẳng khi đèn xanh là thế nào cũng bị hớt. Nhưng vừa rồi thực ra là vô tình thôi em mải ĐT thế nên cứ đi thẳng làn trong cùng chiều từ TL về HN lúc đèn xanh lên em không hề thấy ai cả và cũng không có tín hiệu rẽ trái nên em đi thoải mái luôn.

co-driver

Xe tải
cảm ơn thông tin của cụ. Hôm nọ em không biết thông tin này nên từ xa đã xếp hàng vào làn giữa để đi thẳng cho đỡ mất công cãi nhau vì không có thời gian

TVPL

Xe container
Các cụ nhà ta qua đó chen vào làn trong theo thói quen rồi: Em năm ngoái tập lái đi qua đó nhiều, thầy cũng chỉ phải đi làn trong dư thế, đến giờ vẫn nhớ như in ! Khéo không có cụ qua đó em vưỡn tạt vào làn trong như thường, hehe.
Vote cụ !

Matizcoi

Xe cút kít
Được có 1 chiều thôi nhỉ .... theo thói quen thì chết có ngày.

sieutoc123

Xe tải
Kụ nói đúng đới. Đi vội đường đông không để ý. Nhà cháu cũng vậy. Cứ đi vào làn trong chứ.:D

HanhTu811

Xe buýt
Cám ơn thông tin cụ, em đi qua tuyền xếp hàng, và chỉ để ý làn giữa thôi có bao h để ý làn ngoài cùng đâu mà biết nó đã thay đổi. Chiều nay em đi làn ngoài cùng phát cho thoáng hihi.

tubin

Xe buýt
Em hồi đầu cũng như các cụ thôi, cũng làm thế, nhưng thấy rõ ràng là theo luật là mềnh được đi, tội quái gì phải xoắn (được các cụ OFer khai phá cho công cuộc chiến đấu đến cùng với xxx nếu mình đúng rồi). Thía là em cứ bình thản mình ta 1 đường mà ta đi thôi ợ, kệ cho các cụ xếp hàng dài chờ nhau phía bên cạnh :))

tiensa

Xe buýt
Cụ phang kém hiểu biết em thấy nằng nặng. Biển báo thay đổi như thời tiết nên các cụ chưa nhận ra thôi ợ

tricoi

Xe buýt
Thông tin của cụ không mới, nhưng cũng hữu ích. Em thì kể cả từ ngày đầu em cứ nghênh ngang làn 1 em đi, nhưng chỉ là lúc nào rỗi rãi không có việc gì làm thôi, kiếm cớ xuống hạch nhau tí cho vui chứ có công chuyện thì em vẫn tránh. Đây không phải là tránh voi, mà là tránh chó cắn càn, nói chung cũng chẳng thiệt gì. Chứ còn nghĩ đến chuyện thay đổi ý thức của bọn tự xưng là "đầy tớ" thì em không mong đợi, nó là hệ quả của cả một lý thuyết sai lầm, một thế hệ mọt ruỗng qua quá trình lâu dài rồi

cuky99

Xe buýt
Cám ơn cụ đã cung cấp thông tin.

tubin

Xe buýt

windys

Xe tăng
Gần đây nhất khoảng 2 tuần, em có qua chỗ này, theo hướng từ HQV lên cầu Thăng Long, em nhớ không nhầm thì cái làn bên ngoài sát giải phân cách í, không có biển phân làn, cũng không có mũi tên vẽ dưới đường đâu ạ. Nên 2 làn đi thẳng thoải mái.

cwise

Xe container
cụ dùng cái tiêu đề nặng nề thế...:-/
Theo em là: đoạn Cầu TL_PVD qua bộ công an đã bỏ đèn tín hiệu rẽ trái, các bác đi thẳng thoải mái (update). :). Với đa phần mọi người ít đi đoạn này nhưng đã nghe tiếng ác trước đó thì việc chen vào làn giữa là điều dễ hiểu.