[Thảo luận] Đèn tín hiệu hỏng, xxx vẫn bắt lỗi vượt đèn đỏ - Ngã tư Đại Cổ Việt - Bạch Mai

thanh_hoi

Xe điện
Chào các cụ,

Chắc nhiều cụ ở đây đều biết bẫy 2 đèn đỏ ở ngã tư này, tuy nhiên em vẫn xin mô tả lại để các cụ nào chưa biết thì chú ý:

- Khi đi vào ngã tư này từ hướng hầm chui Kim Liên trên đường Đại Cổ Việt, các cụ sẽ gặp 2 hệ thống đèn giao thông lệch pha nhau. 1 hệ thống đèn ở chỗ giao cắt với Lê Đại Hành (gọi là hệ thống 1), và 1 hệ thống ở ngay trước ngã tư giao cắt với Bạch Mai (hệ thống 2).
- Hệ thống 1 gồm 2 cột đèn ở dưới thấp (1 cái bên phải, 1 cái bên trái) rất khó quan sát. Hệ thống 2 gồm cả đèn trên cao và và đèn cột ở dưới thấp rất dễ quan sát.
- Ở hệ thống 1 thì đèn xanh ngắn hơn hê thống 2, mà đèn thì ở thấp rất khó quan sát nên các cụ chỉ để ý đèn trên cao của hệ thống 2 nên rất dễ bị mắc bẫy. Và hàng ngày xxx cũng rình bắt được vô số các lái xe vì không để ý.

TUY NHIÊN, hiện nay thì hệ thống đèn số 1, cột đèn bên phải theo hướng di chuyển từ hầm chui Kim Liên đến ngã tư này đã bị hỏng, chỉ còn 1 cột đèn bên trái nhấp nháy. Do đó, cái bẫy này nguy hiểm bội phần. Nhưng theo tôi thì xxx bắt như vậy là sai vì cột đèn phải cắm bên phải mới có giá trị, còn bên trái thì là cho làn bên kia chứ. Hôm nay có 1 bác bị xxx túm, em cũng chỉ cho xxx bảo là đèn hỏng sao bắt người ta, nhưng bác lái xe này lại còn đi vào đoạn ngược chiều mà xxx hay cho đi nên nếu cãi thắng lỗi đèn hỏng thì cũng chết lỗi đi ngược chiều nên em ko xuống giúp bác í nữa.

Theo các cụ xxx bắt như thế đúng hay sai?

Đây là clip đèn hỏng các cụ xem nhé

[video=youtube;evt2BqKEr0M]http://www.youtube.com/watch?v=evt2BqKEr0M&feature=youtu.be[/video]

Em vừa tìm hiểu Điều lệ Biển báo hiệu đường bộ số 22-TCN-237-01, kết quả về quy định Vị trí Cột đèn tín hiệu giao thông như sau:

Điều 16. Vị trí và độ cao đặt đèn tín hiệu.
a) Mặt đèn phải vuông góc với tim đường về phía tay phải người sử dụng đường theo hướng đi;
b) Đèn đặt trên lề đường hoặc giải phân cách và cách mép phần xe chạy là 0,50m đến 2,00m tính từ điểm tiếp xúc gần nhất của đèn;
c) Chiều cao từ mặt đèn dưới cùng đến mép phần xe chạy từ 2m đến 3m đối với hộp đèn 3 màu và từ 2,00m đến 2,50m đối với hộp đèn 2 màu áp dụng cho người đi bộ. Trường hợp đèn treo ngang thì chiều cao ít nhất là 5 m tính từ điểm thấp nhất của đèn đến mặt đường;
d) ở trong khu đông dân cư, đèn có thể treo ở phía trên phần xe chạy ở giữa ngã ba, ngã tư. Điểm thấp nhất của đèn đến phần xe chạy từ 5,0m đến 5,50m.

Như vậy, cột đèn có giá trị là cột đèn bên tay phải (đã hỏng), còn cột đèn bên tay trái cắm sai quy định. Như thế có thể khẳng định, xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ khi cột đèn bên tay phải hỏng là bắt láo.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nghĩ là ngay từ đầu xxx đã tính chỉ bắt lỗi đi ngược chiều!

thanh_hoi

Xe điện
Ban đầu xxx không bắt lỗi đi ngược chiều đâu ạ, vì rất nhiều xe đi như thế không bị bắt. Khi bắt xxx còn chỉ vào cột đèn ra điều là vươt đèn đỏ nữa
Em nghĩ là ngay từ đầu xxx đã tính chỉ bắt lỗi đi ngược chiều!

cun

Xe buýt
đây là 1 cái bẫy liên hoàn mà cụ. phải tỉnh táo mới thoát được.

anhtho

Xe ngựa
Giả sử xxx cho đi vào làn 1 chiều, cái đèn đỏ khi đó lại ở bên phải cụ à !
Tóm lại là phải cảnh giác, 1 đèn tịt, thấy mọi người dừng là phải phóng mắt sang bên kia.
Nói chuyện đèn hỏng, ở ngã tư Quán sứ với Lý thường Kiệt, đèn đỏ để đúng, nhưng khi đèn đỏ, cái đèn xanh ở trên vẫn sáng trưng ! Em ko rõ đã sửa chưa.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cái bẫy này đến khổ cho xe đặc biệt là xe ngoại tỉnh 100 % dính. Hôm em rách việc đi 2B đến chắp tay sau *** đứng cạnh bốt CSGT, Các chú xxx bắt 1 xe Thanh Hóa vượt đèn đỏ, chú TH mặt tái dại hỏi em: anh ơi có làm luật được không ? Buồn cười nhất là xxx thấy em đứng cạnh bốt thì lại lôi chú Hoa Thanh Táo ra 2B của em cạnh hàng rào công trường để "Làm việc". Cụ nào bên GTCC sửa đèn cho bà con đỡ khổ: chỉ cần đổi cụm đèn thứ 2 cho cụm đèn 1 là người ta dễ quan sát đỡ bik nhầm đèn vì đèn 2 rất cao, dẽ nhìn. Bản thân em bị bắt ở đây 3 lần trong đó lần 1 và lần 2 hôm trước và hôm sau. Tuy nhiên 3 lần đều do xxx bắt láo nên không bị phạt

xe muon

Xe tăng
Có khi nào xxx cố tình phá hỏng đèn tín hiệu để bắt kô các cụ???:$

windys

Xe tăng
Ngã tư nay có nhiều thăng trầm, hí hí

Giai đoạn bắt nhiều nhất, có lúc đến 4-5 chiếc xếp hàng đầu phố huế là cái cột đèn bên trái ở hệ thống thứ nhất (theo cách gọi của cụ thanhhoi) bị hỏng. Chỉ có cột đèn bên phải. Lúc đấy cột đèn bên phải xa làn xe ô tô, nhiều khi bị xe buýt chắn, nên bị bắt nhiều lắm.

Cách đây tầm 6- 8 tháng thì đủ cả 2 cột, giờ lại hỏng cột phải. hehe e đồ là xxx đề nghị tắt đi thôi, mạch điện làm gì mà nhanh hỏng thế các cụ nhỉ ? Mấy cái đèn trên cao có thấy hỏng bao giờ đâu ?

Còn ngược chiều thì xxx không bắt vì lúc mới lắp đăt, phân luồng cái ngã tư này để có hiện trạng như bây giờ, thì bị kẹt tưng bừng. Xxx mới hướng dẫn làn rẽ trái đi ngược chiều, thời điểm đó xxx hướng dẫn diễn ra trong khoảng 1 tuần, e đi qua suốt nên biết.

Ở đây chủ yếu là lỗi vượt đèn các cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
Có khi nào xxx cố tình phá hỏng đèn tín hiệu để bắt kô các cụ???:$
Cụ nghĩ xxx HN xấu thế sao. Làm thế thì còn gì là người nữa. Em chắc chắn không thể.
Hồi trước, em có lần chở bà nhạc đi khám, lúc rẽ quay đầu ở chỗ bến xe Nước ngầm, xxx vịn (bây giờ cho rẽ thoải mái), em trình bày: vội quá, chở bà mẹ vợ đi khám,,, thế là xxx nói : mẹ vợ hả, thôi đi luôn đi và cười rất tươi !

Chỉnh sửa cuối:

LX_tuoi_100

Xe tăng
Thế này thì các ofer tỉnh lẻ về HN khó mà đi được, có lẻ hôm nào về HN nhờ các ofer HN hướng dẫn một số điểm nóng thôi, các cụ, mợ HN sẵn sàng giúp chứ?

thanh_hoi

Xe điện
Em vừa tìm hiểu Điều lệ Biển báo hiệu đường bộ số 22-TCN-237-01, kết quả về quy định Vị trí Cột đèn tín hiệu giao thông như sau:

a) Mặt đèn phải vuông góc với tim đường về phía tay phải người sử dụng đường theo hướng đi;
b) Đèn đặt trên lề đường hoặc giải phân cách và cách mép phần xe chạy là 0,50m đến 2,00m tính từ điểm tiếp xúc gần nhất của đèn;
c) Chiều cao từ mặt đèn dưới cùng đến mép phần xe chạy từ 2m đến 3m đối với hộp đèn 3 màu và từ 2,00m đến 2,50m đối với hộp đèn 2 màu áp dụng cho người đi bộ. Trường hợp đèn treo ngang thì chiều cao ít nhất là 5 m tính từ điểm thấp nhất của đèn đến mặt đường;
d) ở trong khu đông dân cư, đèn có thể treo ở phía trên phần xe chạy ở giữa ngã ba, ngã tư. Điểm thấp nhất của đèn đến phần xe chạy từ 5,0m đến 5,50m.

Như vậy, cột đèn có giá trị là cột đèn bên tay phải (đã hỏng), còn cột đèn bên tay trái cắm sai quy định. Như thế có thể khẳng định, xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ khi cột đèn bên tay phải hỏng là bắt láo.

LinhBDC

Xe hơi
Nhân tiện đây em cũng cảnh báo các cụ về cái đèn đỏ tại ngã tư Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến chiều LVL đi LVL kéo dài. Sáng qua em có việc phải đi qua đấy nhận thấy là đèn xanh đang từ 12 giây chuyển luôn sang đèn vàng và đỏ, may mà em để ý phanh kịp không chắc chắn dính lỗi vượt đèn đỏ. Hình như trên OF mình đã có cụ cảnh báo nhưng em cứ nhắc lại nhỡ có cụ nào lại không để ý thì mệt.

toandw

Xe tải
em đã từng dính ở đây , vượt đèn đỏ , 200k cho 4b

blackpaint

Xe container
Hôm trước đi về em đã thấy cái cột đèn bên phải chiều đi tắt ngóm, chỉ còn mỗi cái đèn bên trái đỏ thôi. Em cứ đi, chả thấy ai bẩu sao...cột đèn bên phải chiều đi của mình mới có hiệu lực các cụ nhé. Em có Cam nên em tự tin và ngổ thế đấy.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Chào các cụ,

Chắc nhiều cụ ở đây đều biết bẫy 2 đèn đỏ ở ngã tư này, tuy nhiên em vẫn xin mô tả lại để các cụ nào chưa biết thì chú ý:

- Khi đi vào ngã tư này từ hướng hầm chui Kim Liên trên đường Đại Cổ Việt, các cụ sẽ gặp 2 hệ thống đèn giao thông lệch pha nhau. 1 hệ thống đèn ở chỗ giao cắt với Lê Đại Hành (gọi là hệ thống 1), và 1 hệ thống ở ngay trước ngã tư giao cắt với Bạch Mai (hệ thống 2).
- Hệ thống 1 gồm 2 cột đèn ở dưới thấp (1 cái bên phải, 1 cái bên trái) rất khó quan sát. Hệ thống 2 gồm cả đèn trên cao và và đèn cột ở dưới thấp rất dễ quan sát.
- Ở hệ thống 1 thì đèn xanh ngắn hơn hê thống 2, mà đèn thì ở thấp rất khó quan sát nên các cụ chỉ để ý đèn trên cao của hệ thống 2 nên rất dễ bị mắc bẫy. Và hàng ngày xxx cũng rình bắt được vô số các lái xe vì không để ý.

TUY NHIÊN, hiện nay thì hệ thống đèn số 1, cột đèn bên phải theo hướng di chuyển từ hầm chui Kim Liên đến ngã tư này đã bị hỏng, chỉ còn 1 cột đèn bên trái nhấp nháy. Do đó, cái bẫy này nguy hiểm bội phần. Nhưng theo tôi thì xxx bắt như vậy là sai vì cột đèn phải cắm bên phải mới có giá trị, còn bên trái thì là cho làn bên kia chứ. Hôm nay có 1 bác bị xxx túm, em cũng chỉ cho xxx bảo là đèn hỏng sao bắt người ta, nhưng bác lái xe này lại còn đi vào đoạn ngược chiều mà xxx hay cho đi nên nếu cãi thắng lỗi đèn hỏng thì cũng chết lỗi đi ngược chiều nên em ko xuống giúp bác í nữa.

Theo các cụ xxx bắt như thế đúng hay sai?

Đây là clip đèn hỏng các cụ xem nhé

[video=youtube;evt2BqKEr0M]http://www.youtube.com/watch?v=evt2BqKEr0M&feature=youtu.be[/video]

Như vậy, cột đèn có giá trị là cột đèn bên tay phải (đã hỏng), còn cột đèn bên tay trái cắm sai quy định. Như thế có thể khẳng định, xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ khi cột đèn bên tay phải hỏng là bắt láo. [/QUOT
Em chửa thấy ai bẩu xxx ko láo cả ...................em thề.....sau khi hỏi nhiều giáo sư ,kiếm sư... thậm chí hỏi cả súng sư...thì em tìm được câu trả lời dư này.........ĐÂY LÀ MỘT LOẠI ĐỘNG VẬT GIỐNG NGƯỜI , NHƯNG TÍNH CÁCH ,SUY NGHĨ ,.....LÀ THÚ...

blackcivic 2.0

Xe tăng
Cái bẫy này đến khổ cho xe đặc biệt là xe ngoại tỉnh 100 % dính. Hôm em rách việc đi 2B đến chắp tay sau *** đứng cạnh bốt CSGT, Các chú xxx bắt 1 xe Thanh Hóa vượt đèn đỏ, chú TH mặt tái dại hỏi em: anh ơi có làm luật được không ? Buồn cười nhất là xxx thấy em đứng cạnh bốt thì lại lôi chú Hoa Thanh Táo ra 2B của em cạnh hàng rào công trường để "Làm việc". Cụ nào bên GTCC sửa đèn cho bà con đỡ khổ: chỉ cần đổi cụm đèn thứ 2 cho cụm đèn 1 là người ta dễ quan sát đỡ bik nhầm đèn vì đèn 2 rất cao, dẽ nhìn. Bản thân em bị bắt ở đây 3 lần trong đó lần 1 và lần 2 hôm trước và hôm sau. Tuy nhiên 3 lần đều do xxx bắt láo nên không bị phạt[/QU
Nếu có thể kụ cho em quả clip thật cụ thể về đèn tìn hiệu gt và những hoạt động của xxx ở đó pót lên thớt vhgt để gửi cho VTV , sẽ có khối cái hay đó kụ ợ ..........(~~)

Accent1110

Xe tăng
Đoạn này là ma trận, ai không đi quen thì kiểu gì cũng mắc lưới

Otter

Xe hơi
Chỗ này xxx cho đi ngược chiều, em dự là bắt lỗ vượt đèn đỏ hoặc đi sai làn

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ cứ đi HN khoảng 1 năm sẽ thấy xxx thế nào. Em sinh ra ở HN bị xx bắt láo không biết bao nhiêu lần. Duy nhất 1 lần sai quá tốc độ QL5 còn chưa đi sai bao giờ vì em rất thuộc đường
Cụ nghĩ xxx HN xấu thế sao. Làm thế thì còn gì là người nữa. Em chắc chắn không thể.
Hồi trước, em có lần chở bà nhạc đi khám, lúc rẽ quay đầu ở chỗ bến xe Nước ngầm, xxx vịn (bây giờ cho rẽ thoải mái), em trình bày: vội quá, chở bà mẹ vợ đi khám,,, thế là xxx nói : mẹ vợ hả, thôi đi luôn đi và cười rất tươi !