[Thảo luận] Đèn tín hiệu hỏng, xxx vẫn bắt lỗi vượt đèn đỏ - Ngã tư Đại Cổ Việt - Bạch Mai

blackpaint

Xe container
Hôm trước cũng không để ý cái đèn bên trái, thấy đèn bên phải chiều đi của mình đen ngòm nên em cứ đi... xxx đứng bục bên trái chả thấy nói gì, ra cạp nong cháu thì cháu quạt ngay. Đúng như cụ chủ phân tích: hiệu lực của biển, đèn ở bên phải chiều đi của mình.

anhtho

Xe ngựa
Em không bảo biển báo ở đường Giải phóng sai.
Thế cụ đi đường Giải phóng nhiều, cụ có biết có 2 loại biển phân làn ở đó không?

- Loại 1: Phân làn theo phương tiện như cụ nói (2 làn ô tô, 2 làn xe máy, 1 làn xe thô sơ) loại này áp dụng cho những đoạn đường thẳng không có giao cắt.

- Loại 2: Phân làn theo hướng di chuyển, loại này áp dụng ở các ngã ba, ngã tư. Tuy nhiên, ở 1 số ngã ba không có biển này thì cụ phải đi theo biển phân làn loại 1. Còn những ngã ba, ngã tư có biển phân làn loại này thì cụ phải đi theo làn có mũi tên đúng hướng di chuyển của mình. Ví dụ Ngã ba rẽ vào Linh Đàm, nếu cụ đi từ Ngã Tư Sở đến và đi ở làn thứ 1 hoặc thứ 2 tính từ bên trái sang để rẽ vào Linh Đàm, đảm bảo cụ sẽ xxx vịn, và xxx vịn như thế là đúng. Vì tại ngã ba này có biết phân làn hướng di chuyển, theo đó cụ muốn rẽ phải thì cụ phải đi làn trong cùng. Cụ xem thêm cái hình cho nó thủng cụ nhé

Cụ hiểu luật máy móc quá. Cái hình của cụ thì phải đi vào làn rẽ phải là đúng rồi, vì cái phân làn rẽ đứng sau cái phân làn 4b và 2b. Em ở LĐ, rẽ vào thường nhật, ko đúng làn là bị dính ngay.
Giờ cụ thử đi vào làn 3 chỗ ngã 3 với Kim Đồng, chiều từ tt thành phố xuống, cụ sẽ được mấy anh vẫy vào ngay. Hầu như ngày nào em chả gặp. Giờ hình như các xe cũng thông hơn nên thấy ít xe đi như cụ. Để chiều về nếu gặp, em sẽ chộp ít hình minh họa.

Chỉnh sửa cuối:

Mec180

Xe máy
e mà đèn hỏng là e cãi bằng được mới thôi các cụ ạ...

cháu lên 3

Xe container
Biết là đèn hỏng thì ko có tác dụng nhưng nếu là em thì em vẫn dừng theo đèn trái, ít nhất cũng để cho đỡ tắc đường

tranhoangminh

Xe container
hix, thế giờ đi qua chỗ này là nhìn đèn thứ 1 bên trái, nếu nó xanh thì tiếp tục đi lên đèn thứ 2 rồi theo tín hiệu và làn đường đèn 2 hả các cụ? e chưa đi chỗ này nên gà, mong các cụ chỉ ạ. Nếu e đi bây giờ là e sẽ đi vậy đúng không?

Thiepk32

Xe tăng
thấy nhiều cụ ca thán chỗ này roài.
mà sao GTCC không sửa đèn nhỉ.

vinhkhoa2012

Xe máy
Cụ nghĩ xxx HN xấu thế sao. Làm thế thì còn gì là người nữa. Em chắc chắn không thể.
Hồi trước, em có lần chở bà nhạc đi khám, lúc rẽ quay đầu ở chỗ bến xe Nước ngầm, xxx vịn (bây giờ cho rẽ thoải mái), em trình bày: vội quá, chở bà mẹ vợ đi khám,,, thế là xxx nói : mẹ vợ hả, thôi đi luôn đi và cười rất tươi !
không có gì là không thể
khi đồng tiền đã sai khiền mình

NISSAN GTRL

Xe hơi
theo e là bọn nó bẫy để bắt lái xe hết

anhtho

Xe ngựa
không có gì là không thể
khi đồng tiền đã sai khiền mình
Đúng là không có gì là không thể, nhưng em cứ nghĩ nếu có 1 thằng xxx nào đó phá đèn cho hỏng để bắt cho thêm lúa thì em nghĩ nó cũng bị thần kinh thôi. Ở chỗ đó, cứ cho đèn đóm ko hỏng thì xxx đã thừa chỉ tiêu rồi.

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Ai bảo các Kụ cứ gọi xxx là Cờ hó, thì xxx phải rình rập để cờ ăn căn sắc Cắn thoai !

thanh_hoi

Xe điện
Cụ chả đọc bài em viết gì cả. Cụ cứ như mỗi mình cụ biết Biển báo với Luật GTĐB.

Đến ngã ba nào phải theo biển ở ngã ba đó, chứ không phải máy móc. Ở ngã ba Kim Đồng, không có biển phân làn theo hướng đi thì tất nhiên là 4B phải đi 2 làn trong cùng (vì tại đó biển phân làn theo phương tiện vẫn còn hiệu lực).

Cụ hiểu luật máy móc quá. Cái hình của cụ thì phải đi vào làn rẽ phải là đúng rồi, vì cái phân làn rẽ đứng sau cái phân làn 4b và 2b. Em ở LĐ, rẽ vào thường nhật, ko đúng làn là bị dính ngay.
Giờ cụ thử đi vào làn 3 chỗ ngã 3 với Kim Đồng, chiều từ tt thành phố xuống, cụ sẽ được mấy anh vẫy vào ngay. Hầu như ngày nào em chả gặp. Giờ hình như các xe cũng thông hơn nên thấy ít xe đi như cụ. Để chiều về nếu gặp, em sẽ chộp ít hình minh họa.

anhtho

Xe ngựa
Cụ chả đọc bài em viết gì cả. Cụ cứ như mỗi mình cụ biết Biển báo với Luật GTĐB.

Đến ngã ba nào phải theo biển ở ngã ba đó, chứ không phải máy móc. Ở ngã ba Kim Đồng, không có biển phân làn theo hướng đi thì tất nhiên là 4B phải đi 2 làn trong cùng (vì tại đó biển phân làn theo phương tiện vẫn còn hiệu lực).
Ngã 3 Kim đồng cho 1 làn rẽ trái, như vậy 4b đi thẳng chỉ còn 1 làn, cụ không thể vì bị mất 1 làn rẽ trái mà lấy 1 làn của 2b để đi được.
Mà xxx bắt hàng ngày ở chỗ KĐ, cụ cho rằng đúng thì ra đó mà cãi với xxx, cãi với em thì được cái gì ? Em chắc cụ không dám đi vào làn 3 ở chỗ rẽ vào Kim Đồng nữa đâu !

Em họa thêm cái hình chỗ ngã 3 GP-KĐ, các cụ thấy 4b đi khá nghiêm chỉnh. Cách đây tầm một năm hoặc hơn, rất nhiều 4b đi vào làn thứ 3, thậm chí có xe đi vào làn 3 và .. rẽ trái vào Kim Đồng, em đã bị tạt đầu một phát đúng như vậy, rất bực mình. Chuyện phân làn cho đi thẳng và rẽ phải cũng cốt để tránh tạt đầu nhau. Nhưng giờ thì khá hơn nhiều rồi. 4b đi đúng 2 làn: 1 rẽ trái, 1 đi thẳng, xe nào lớ ngớ thò ra làn 3, xxx thịt ngay. Hoặc bắt tại chỗ, hoặc có bộ đàm, lên một quãng nữa mới bắt.

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới

Xe tăng
XXX cũng phải nuôi vợ con chứ các cụ nhẩy. Quan điểm của em có 3 phương án khi gặp xxx:
1. xxx đúngi: Phương án 50/50 cả làng đều vui ( Nhưng tùy thái độ xxx - vở vỉn cái em sang nộp thuế cho nhà nước). Ưu điểm là nhanh gọn
2. xxx sai: Chiến tới cùng
3. xxx chả đúng mà cũng chả sai (Do nguyên nhân khách quan - chủ yếu là biển báo đá đèn tín hiệu đá vạch kẻ đường): Xin xỏ không được thì đề nghị lập biên bản tôi xin ghi ý kiến :))

thanh_hoi

Xe điện

@ Cụ Anhtho: Em rất buồn với cụ. Cụ tranh luận với em nhưng hình như cụ chả chịu đọc kỹ bài em viết nhỉ? Cụ đọc lại đoạn xanh xanh nhé.