[Thảo luận] Đen quá các cụ các mợ ơi

QuangTN

Xe buýt
Trưa nay đang bon bon trên phố Võ Thị Sáu thì bên phải xe xuất hiện 1 thằng xe bò. Bên trái có 1 ô tô đi ngược chiều. Em căn đường thấy ổn nên lướt êm.
Bất ngờ có 1 thằng chó chết đi xe máy "liều mình như chẳng có" lao vào giữa 2 oto với vận tốc em ước chừng phải 70-80km/h (vì chỉ nhìn thấy nó lướt qua có mấy giây, đường hơi cong góc nhìn khá hẹp). Em định nghiêng người né đòn hiểm nhưng lại sợ va vào thằng xe bò, đành dí phanh mong thoát thân. Nhưng ôi thôi, em gương bên lái kêu bộp 1 tiếng khô khốc cụp lại, phần ngoài gương văng tứ tung như pháo hoaX_X. TSB thằng chó đấy nó hèn phóng luôn, em chỉ ước nó bản lĩnh đứng lại để em cho nó ăn tuýp vào đầu. Vậy là vợ 2 đã chịu thương tích đầu đời khi lăn bánh mới được hơn 200km. Em dừng xe lại được 1 bác đi đường tốt bụng nhặt hộ mấy mảnh nhựa, may mắn là ko vỡ chỉ sước và hỏng 1 mẩu nhựa trong trong ở gương.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với:
- muốn làm bảo hiểm thì cần làm những gì, em đã mua bảo hiểm full của Lai bờ ti.
- xe em là Fiesta sedan và mặt gương & phần điều chỉnh điện vẫn ổn cả. Ko hiểu thay phần nhựa bên ngoài có được ko hay phải mua cả cái gương mới ?

Lebinno

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ vì không "bảo vệ" được vợ 2 trước côn đồ, nhưng cung may đấy cụ ạ, chưng tỏ cái tay lái của nó va vào gương, chứ mà cái đầu no va vào đó với tốc độ như thế cũng có chuyện đấy

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em bị ô tô húc vào mít mà nó còn chạy thoát nữa là xe máy cụ ạ, thôi, chia buồn với cụ :-ss

Hiệp Tùng

Xe tải
Thôi của đi thay người tự an ủi vậy.M.. kiếp nay nó xòe ra, mài mặt nằm im. Thì bác lại bực mình vì mất thời gian với CSGT nữa, nó phải gấp vài lần cái gương của bác.
Hôm trước quay đầu xe ở Kim Mã- Ngọc Khách .Xe em dài mà cậu Escape biển NN nó táng vào mông xe em đúng phần góc vuông xe Transit toàn sắt nó vỡ tung mồm, mông xe em hơi có vết 1 tí, thôi thì nhiều lúc kẻ khác rót đầy mũi tương ớt mình cũng cố cho qua.Đừng phang túp lốp, túp nước em bị mất 6 tháng nằm Cầu Diễn vì phang 1 thằng vỡ xương quai hàm nhằng mãi mới ra bác ạ.Mày nhất tao nhì, VN mình càng ngày ý thức càng kém.

Chỉnh sửa cuối:

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Các chiến sĩ khi ra trận nhớ cẩn thận đề phòng địch mai phục từ bốn phương tám hướng lao ra Đâm Phát Chết Luôn

etran

Xe buýt
Bất ngờ có 1 thằng chó chết đi xe máy "liều mình như chẳng có"
Cái này thì đúng là "thằng chó chết" liều mình nhưng nó xuất hiện chẳng bất ngờ lắm đâu nếu bác để ý gương hoặc ngoái cổ lại nhìn trước khi lách ra vượt xe bò. Nhiều bác đi ô tô vượt mà chỉ nhìn đằng trước, không biết ở bên hông mình đang có xe hoặc đằng sau đang có xe sắp vượt mình. Ở đây em nói đến trường hợp khi vượt mà phải đánh lái ra (nôm na là lách sang trái để lên), thì phải nhìn ngang + sau trước đã, thậm chí phải bật xi nhan cho đằng sau họ biết. Biết xe máy hay đi láo nên nhìn ngó cẩn thận không thừa.
Như nhiều cụ nói may là nó không lăn ra đấy không thì rõ là mệt, bởi vì lỗi 1 phần thuộc về mình, chưa kể "xe to xe bé" :-s

PS: Nếu không phải tình huống của bác chủ thớt như thế, thì em các bác xin lỗi ạ :)

Hitaydao

Xe máy
Cụ chủ làm quen dần với những "bất ngờ" kiểu này đi, em đi đường hầu như ngày nào chẳng gặp.

Loidaveco

Xe tải
Nếu cụ mua bảo hiểm thân vỏ rồi thì đi làm bảo hiểm cụ ah, Xin chia buồn với cụ, với lai đi 4b va chạm như the khó tránh khỏi lắm cụ ah

diennuocxaydung

Xe buýt
Cụ thắp hưong ông cha đi ạ, ko hên xui đâu:) phải cám ơn trời đất đó, Bảo hiểm sẽ làm cho cụ hết nhưng vấn đề là cụ phải khai là do căn đưòng kém bị đập vào cột điện nhá:). Bảo hiểu laibơ ty làm ngon, cứ vào hãng thay cho lành. Đừng trách ngưòi mà phải xem lại mình đã nhé.

Muỗi

Xe tải
Cũng sơ sơ, chia buồn cùng bác :)

Mitsumi

Xe buýt
chia buồn với cụ!
em cũng vừa làm phát giống cụ,nhưng em chị việc hàn lại thôi :)

QuangTN

Xe buýt
Cái này thì đúng là "thằng chó chết" liều mình nhưng nó xuất hiện chẳng bất ngờ lắm đâu nếu bác để ý gương hoặc ngoái cổ lại nhìn trước khi lách ra vượt xe bò. Nhiều bác đi ô tô vượt mà chỉ nhìn đằng trước, không biết ở bên hông mình đang có xe hoặc đằng sau đang có xe sắp vượt mình. Ở đây em nói đến trường hợp khi vượt mà phải đánh lái ra (nôm na là lách sang trái để lên), thì phải nhìn ngang + sau trước đã, thậm chí phải bật xi nhan cho đằng sau họ biết. Biết xe máy hay đi láo nên nhìn ngó cẩn thận không thừa.
Như nhiều cụ nói may là nó không lăn ra đấy không thì rõ là mệt, bởi vì lỗi 1 phần thuộc về mình, chưa kể "xe to xe bé" :-s

PS: Nếu không phải tình huống của bác chủ thớt như thế, thì em các bác xin lỗi ạ :)
Nó đi ngược lại với em và lao vào giữa 2 oto chứ ko phải vượt xe em. Đoạn này đường hơi cong nên góc nhìn hẹp, thấy nó điên quá em chỉ kịp liếc bác xe bò để chọn phương án ko ép sang phải vì tổn thất lớn hơn :D. Quay ra nó đã lao tới tạt tai vợ 2 em. Hnay đúng là đen chứ em đi thong thả lắm :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm trước em còn bị thằng dở hơi nó phi thẳng vào đầu xe cơ, may mà nó ko sao. Xe mình móp méo còn sửa chữa đc chứ nó mà mà đi viện thì mình cũng rách việc, thôi nó ko sao là mừng rồi Cụ ợ, của đi thay người.

jinyo89lie

Xe tăng
em là em ko ủng hộ bạo lực ạ. 1 sự nhìn là 9 sự lành cụ ợ

PhanhGap

Xe điện
Sao cụ k chớp pha trước dọn đường nhảy, hoặc ít ra là dương pha vào mẹt nó cho nó giảm ngay tốc độ. Lần sau cụ cứ làm như E bẩu, chẳng thằng nào dám vượt chui vào 2 xe như vậy nữa đâu.

Dominico

Xe buýt
Hic em chỉ sợ dương pha lúc đó thì không phải phi vào gương mà phi luôn vào gầm xe, còn kinh hơn nữa ạ. Giờ em đi đường chỉ chủ yếu sợ các em sinh viên đi xe đạp, rẽ trước khi quay đầu lại nhìn; chị em phụ nữ ninja giữa trưa nắng 1 mình 1 đường, còi xe vô tư thoải mái cũng không tránh, thi thoảng phi vèo cái sang đường bên kia vì nhin thấy chữ sale to tổ chảng. Còn thanh niên nó đi ẩu nhưng dù sao tay lái còn cứng, nó dễ xử lý tình huống hơn.

QuangTN

Xe buýt
Nhanh quá ko kịp ạ. Đi ngược nhau nên cộng vận tốc mà. Nhanh như vụt bóng bàn ý. Ngẫm lại thấy cũng may vì nó ko lăn ra đường :D. Các cụ các mợ chia sẻ hữu ích quá. E thấy ấm lòng và bớt ngu tí. Em kính mỗi cụ mỗi mợ 1 ly ạ

Toyota Celica

Xe container
cụ gọi lên hotline của liberty báo cụ đi vào ngõ va gẫy gương và được đền mới thôi chả sao đâu cụ

đừng báo như cụ kể trên này nhá ko bọn liberty nó lại bẩu cụ đi tìm thằng kia mà bắt đền :)

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
cụ em hỏi riêng tư chút cụ ở thái nguyên ah.em cũng muốn hỏi cụ chút về hosting?