[Thảo luận] Đen quá các cụ các mợ ơi

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
em đang muốn lắp con camera nhưng giá rổ loại thường nhất thế nào hả cụ

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
thui như thé là nhẹ rùi ra chỗ nào bọn nó hàn và sơn lại là ngon ngay mà

QuangTN

Xe buýt
em đang muốn lắp con camera nhưng giá rổ loại thường nhất thế nào hả cụ
Em ở Hà Lội cụ ạ. Chiều mai cụ call em tư vấn vụ hosting, sáng mai em bận họp mất rồi.
Em lắp cam 1M + 2M màn gương

Duong_Anh

Xe buýt
làm chén cho tỉnh táo nào cụ

quang74

Xe buýt
Chia buồn với cụ! Mới "cưới vợ" mà đã phải đi "khâu vá" rồi

balutran

Xe tải
xe mới bị húc với đâm là bình thường. Có lần có bác vừa vác xe mới từ showroom về, chui lên vỉa hè chỗ nhà em. lúc lùi lại thế nào húc *** thẳng vào cột điện nhà em. Và hậu quả là bẹp dí đuôi bên trái, tan nát hoàn toàn đèn hậu với xi nhan bên trái ^^

mrcar

Xe hơi
Gặp em là cứ phang.................em bị quá nhiều lần xe máy va vào gương..............bụp bụp,,nhanh như cắt chạy mất tiêu....................chỉ mong nó ngã lăn quay ra đấy cho nhớ đời.......................... mình mất chút tiền bạc thời gian, nhưng cho nó biết thế nào là ý thức, là văn hóa giao thông................

dapvocaydan

Xe điện
Cũng may là cụ chỉ gẫy gương, chứ nó mà phi chính diện xe cụ thì....em chả dám nghĩ

hdx

Xe điện
Chúc cụ thêm vững tay lái trên những con đường chật chội với dòng người sột sệt của Hà Nội.

HUNGSMUN

Xe container
Em mà thấy thằng khác có nguy cơ gây nguy hiểm cho em thì em chủ động đè mặt nó trước (trường hợp ngược chiều) hoặp dí thêm ga (thằng cùng chiều đòi vượt ép), tình huống nguy hiêm qua rồi thì cho nó lên.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
2B đi ẩu lắm, mà cũng chẳng bắt đền được đâu, có lần em đang đỗ đèn đỏ, bị 2 B đâm thủng mít, trong túi chu ấy có 3 nghìn :77:

longnguyenpvp

Xe buýt
Trưa nay đang bon bon trên phố Võ Thị Sáu thì bên phải xe xuất hiện 1 thằng xe bò. Bên trái có 1 ô tô đi ngược chiều. Em căn đường thấy ổn nên lướt êm.
Bất ngờ có 1 thằng chó chết đi xe máy "liều mình như chẳng có" lao vào giữa 2 oto với vận tốc em ước chừng phải 70-80km/h (vì chỉ nhìn thấy nó lướt qua có mấy giây, đường hơi cong góc nhìn khá hẹp). Em định nghiêng người né đòn hiểm nhưng lại sợ va vào thằng xe bò, đành dí phanh mong thoát thân. Nhưng ôi thôi, em gương bên lái kêu bộp 1 tiếng khô khốc cụp lại, phần ngoài gương văng tứ tung như pháo hoaX_X. TSB thằng chó đấy nó hèn phóng luôn, em chỉ ước nó bản lĩnh đứng lại để em cho nó ăn tuýp vào đầu. Vậy là vợ 2 đã chịu thương tích đầu đời khi lăn bánh mới được hơn 200km. Em dừng xe lại được 1 bác đi đường tốt bụng nhặt hộ mấy mảnh nhựa, may mắn là ko vỡ chỉ sước và hỏng 1 mẩu nhựa trong trong ở gương.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với:
- muốn làm bảo hiểm thì cần làm những gì, em đã mua bảo hiểm full của Lai bờ ti.
- xe em là Fiesta sedan và mặt gương & phần điều chỉnh điện vẫn ổn cả. Ko hiểu thay phần nhựa bên ngoài có được ko hay phải mua cả cái gương mới ?

Tiện thể Cụ làm bảo hiểm gương ở ngay gần đấy đi (86C Võ Thị Sáu) chỗ cụ Trung Già ý.

hajinbk

Xe tăng
Trưa nay đang bon bon trên phố Võ Thị Sáu thì bên phải xe xuất hiện 1 thằng xe bò. Bên trái có 1 ô tô đi ngược chiều. Em căn đường thấy ổn nên lướt êm.
Bất ngờ có 1 thằng chó chết đi xe máy "liều mình như chẳng có" lao vào giữa 2 oto với vận tốc em ước chừng phải 70-80km/h (vì chỉ nhìn thấy nó lướt qua có mấy giây, đường hơi cong góc nhìn khá hẹp). Em định nghiêng người né đòn hiểm nhưng lại sợ va vào thằng xe bò, đành dí phanh mong thoát thân. Nhưng ôi thôi, em gương bên lái kêu bộp 1 tiếng khô khốc cụp lại, phần ngoài gương văng tứ tung như pháo hoaX_X. TSB thằng chó đấy nó hèn phóng luôn, em chỉ ước nó bản lĩnh đứng lại để em cho nó ăn tuýp vào đầu. Vậy là vợ 2 đã chịu thương tích đầu đời khi lăn bánh mới được hơn 200km. Em dừng xe lại được 1 bác đi đường tốt bụng nhặt hộ mấy mảnh nhựa, may mắn là ko vỡ chỉ sước và hỏng 1 mẩu nhựa trong trong ở gương.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với:
- muốn làm bảo hiểm thì cần làm những gì, em đã mua bảo hiểm full của Lai bờ ti.
- xe em là Fiesta sedan và mặt gương & phần điều chỉnh điện vẫn ổn cả. Ko hiểu thay phần nhựa bên ngoài có được ko hay phải mua cả cái gương mới ?
Lần sau cẩn thận, tình huống đó không vượt xe bò được đâu!

hogwartmagic

Xe buýt
Theo em thì thằng XM kia kiểu gì cũng sai nhưng cụ cũng nên rút kinh nghiệm là không nên căn quá sát, cần "dự" cả những tình huống bất ngờ nữa và lúc đó nên dùng còi. Chúc cụ lái xe an toàn.

niceshot

Xì hơi lốp
Theo em thì thằng XM kia kiểu gì cũng sai nhưng cụ cũng nên rút kinh nghiệm là không nên căn quá sát, cần "dự" cả những tình huống bất ngờ nữa và lúc đó nên dùng còi. Chúc cụ lái xe an toàn.
Cụ bênh Ofer quá đi!

Chú XM đi ngược chiều với cụ chủ thớt, vạy sao cụ lại thấy "bất ngờ" được nhỉ? ở đường VTS có đoạn nào gấp khúc đến mức ko nhìn thấy xe đang đi đến từ hướng ngược lại đâu! Thêm nữa là cụ chủ thớt chủ động vượt xe bò, em dự là cụ phải lấn sang làn đường ngược lại, như vậy là cụ chủ thớt sai trước mà, vì khi muốn lấn sang làn xe ngươc chiều thì cụ phải quan sát và nhường đường cho các xe bên làn đó đi qua trước chứ!

Em thì đồ rằng cụ chủ thớt đã thiếu quan sát khi vượt xe bò, công thêm chú XM đi cũng ẩu nên va chạm xảy ra, may là thiệt hại cũng ko lớn và ko ai bị thương. Chúc mừng cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi và mong cụ lái xe cẩn thận hơn!

Bonbanh68

Xe tải
Trường hợp của cụ chủ cũng khó tránh, thằng XM nó quay táng ra là cụ rách việc đấy. Thằng này tổ lái thật, phóng với tốc độ 70-80 ăn quả gương của cụ mà nó không sao. Mà cụ vượt cũng cần quan sát kỹ , đèn đóm đoàng hoàng cho nó chắc ăn và đặc biệt chú ý phương tiện ngược chiều, cụ vượt quả đới XM nó lách được e cho là cụ may rồi, mất thời gian đi sửa nhưng có thêm kinh nghệm....
Chúc cụ lai xe an toàn!

tuanzs

Xe container
Cụ bênh Ofer quá đi!

Chú XM đi ngược chiều với cụ chủ thớt, vạy sao cụ lại thấy "bất ngờ" được nhỉ? ở đường VTS có đoạn nào gấp khúc đến mức ko nhìn thấy xe đang đi đến từ hướng ngược lại đâu! Thêm nữa là cụ chủ thớt chủ động vượt xe bò, em dự là cụ phải lấn sang làn đường ngược lại, như vậy là cụ chủ thớt sai trước mà, vì khi muốn lấn sang làn xe ngươc chiều thì cụ phải quan sát và nhường đường cho các xe bên làn đó đi qua trước chứ!

Em thì đồ rằng cụ chủ thớt đã thiếu quan sát khi vượt xe bò, công thêm chú XM đi cũng ẩu nên va chạm xảy ra, may là thiệt hại cũng ko lớn và ko ai bị thương. Chúc mừng cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi và mong cụ lái xe cẩn thận hơn!
Công tâm và rất chuẩn :))

Empire

Xe máy
Trường hợp của cụ chủ cũng khó tránh, thằng XM nó quay táng ra là cụ rách việc đấy. Thằng này tổ lái thật, phóng với tốc độ 70-80 ăn quả gương của cụ mà nó không sao. Mà cụ vượt cũng cần quan sát kỹ , đèn đóm đoàng hoàng cho nó chắc ăn và đặc biệt chú ý phương tiện ngược chiều, cụ vượt quả đới XM nó lách được e cho là cụ may rồi, mất thời gian đi sửa nhưng có thêm kinh nghệm....
Chúc cụ lai xe an toàn!
Cụ nói phải quá ạ =D>

LuckyCar

Xe container
Trước, có lần em vừa đưa vợ 2 đi spa, trên đường về, đường vào ngõ nhà em, em phải tránh nhau vơi 1 bác 4b khác đi ngược chiều, 2 xe từ từ bò qua nhau vì đường đông và chỗ đó hơi cua, thế là có 2 em gái sinh viên xinh ơi là xinh, trẻ ơi là trẻ phi ngay vào giữa, biển số xe của nó cào cho vợ 2 em phát vừa sau vừa dài. Đường đông, nên chịu chả làm gì được, dừng lại tắc ngay. Nói thật, nhiều các bạn trẻ, chủ nhân tương lai của đất nước vô ý thức một cách vô tư cực luôn.