Đèn pha bị nước vào sửa tại VietVoiz

Trạng thái
Thớt đang đóng

rav5

Xe tải
Em sợ lắm rồi. Cạch đến già luôn. Nên sửa chữa làm gì cứ nghiên cứu kỹ đừng tin qoảng cáo lăng xê

isengineer

Xe buýt
E đặt gạch hóng tiếp xem vụ này đến đâu, E cũng đã use nhiều dịch Vụ của vv và cũng đã giới thiệu nhiều bạn bè qua chỗ Cụ ý
Em cũng bị phôt ở nhà Vòi mà cụ Khôi. Nhưng vấn đề ở đây em thấy là vẫn có những cụ lên tiếng bênh vực và ủng hộ. Vì vậy em cảm nhận ở chữ hợp và không hợp. Cá nhân em thì ko dám quay lại nữa vì bản thân em là người không thích va chạm và to tiếng, sau khi lãnh vố thì nghe được khá nhiều tiếng xấu từ nhà đó của anh em. Mình chỉ buồn là đang rất tin tưởng làm việc với nhau mà bị lãnh một cú sốc vào đầu trong khi mình rất sòng phẳng và chả bao giờ kèo nhèo.

Chỉnh sửa cuối:

oto16ahn

Xe điện
chỗ này e cạch mặt k bao giờ sang nữa,sang 1 lần là k quay lại,hôm sang thay dầu tính 50k tiền công,e thấy rẻ,tiện thể hỏi e có vệ sinh cổ hút,lọc gió,bơm xăng k,e bảo ok,e nghĩ 2 3 lít là nhiều,ai ngờ xong việc con kế toán vào in cho e cái tờ hóa đơn 5 lít vào mồm,e bảo làm gì mà chém kinh thế e,nó bảo giá chung rồi a ạ,e đi về,vì nghĩ chắc là chỗ này nó chỉ chém thêm 100k thôi.....ai ngờ sau khi quen đc gara bên 147 nguyễn văn cừ thì e mới biết là 1 con gà to :((,bên này vệ sinh cả làm những thứ đấy tầm 1-200k là nhiều..... lúc xe em bị đèn check engine do nóng máy hết nước mà k để ý thì ông béo béo bên gia lâm dọa em: " cái này là phải kiểm tra kĩ lắm,nó liên quan đến máy móc,có vấn đề hộp số phải thay hơn 100 triệu, e nghe mà buồn cười,xe đang đi k có vấn đề gì bảo lỗi hộp số :))...e sang bên 147 check và sửa lỗi miễn phí...e kết nhất là hôm e bị nóng máy phải dừng giữa đường thì e gọi bên đấy cho thơ sang cứu hộ cùng và mang xe về kiểm tra,kiểm tra ổn định rồi k lấy tiền.... bên vietvoiz toàn dọa thôi,bảo là nếu bạn bè chết hộp số cdx thì bên a thay 120 triệu,e sang ben này thì là 80 triệu :-ss,e tuy là mem mới nhưng kinh nghiệm xe máy e biết nhiều nên đựa trên đấy e có thể kết luận 1 số bệnh oto,vì nó thực chất là xe máy cải tiến lên,dọa e cũng bằng thừa....từ đấy về sau e hứa và bảo bank bè k bao h qua đấy..... bác chủ lần sau ra chợ giời làm đôi đèn tầu vào mà đi,còn hơn cái keo của chúng nó...k thì ra nguyễn công trứ phục hồi lại đèn ngon luôn,...bực nhất là từ hải duơng xuống mà bị như thế
hóa ra vụ cái đèn check engine của cụ cũng loằng ngoằng ghê . cụ nhớ em chứ ạ :D

vu van tam

Xe đạp
Lần đầu minh sửa nhà vv cách đây 1 năm rồi. Đọc trên OF thấy phân tích vụ nạp ga điều hòa phải cho thêm dầu vào em thấy hay hay, thế là nhân tiện con xe em tư nhiên mất lạnh, đi Hải Dương họ nạp ga vào lại lạnh, nhưng em sợ hỏng lốc điều hòa mang lên xem và kiểm tra mấy thứ luôn. thợ kiểm tra bảo mát rồi không sao và nổi đèn check, thợ tháo ra tra mã gọi điện để mua nhưng không có, sau đó vệ sinh sạch sẽ, lắp vào máy và đ/c T lắp máy tính vào tra bảo là "Hết rồi, yên tâm Em làm nhiều rồi" Mình nhìn vào bảng táp lô thấy đồng hồ chỉ giờ sai thì hóa ra rút ắc quy ra thì nó chả hết, (vì em có tra trên mạng có cụ bảo tháo ắc quy ra là nó hết) Mình bảo vài hôm mới biết. Về nhà đi 2 ngày lại sáng trưng.
Hôm đó chủ yếu đến xem cái Check và cái cam, song chả đc việc gì lại bị gạ thay: gạt mưa, bóng đèn, buri Boss tốn bao nhiều tiền.

Chỉnh sửa cuối:

vu van tam

Xe đạp
Cái vụ đèn check em nghĩ là khó nên không đánh giá vv. sau đó lần 2 xe em bị đánh lại kêu cục. 21/5/3013 em mang lên gặp thợ chuẩn (tên là Thiện thì phải). tháo hết gầm ra cả giảm sóc cũng tháo ra từng thứ một, kiểm tra từng cái một thì phát hiện 1 giảm sóc trước gần chết, thước lại bị kêu. Em thay luôn, đ.c Q gọi mang 1 em đi xe máy mang vào thước lái đúng 6,5 triệu, giảm sóc hình như 2,6 triệu (không nhớ rõ). Trong lúc chờ bị gạ làm luôn 2 cái đèn pha (đã báo cáo các cụ rồi) tổng vụ đó là 13 triệu. Về nhà em gọi điện cho đúng em mang đồ vào hỏi thước lái bao nhiêu (lúc đ/c Q gọi e nhìn và ghi số điện thoại luôn) bảo đúng giá 5,5 triệu mang vào tận nơi ở Hà Nội => (bị kênh 1 triệu rồi). Nhưng em nghĩ cũng khôgn sao vì xe đi chắc và được keo dán đèn zin.
Tóm lại vụ này:
- ưu điểm: Thợ chuẩn (Tên Thiện bây giờ báo cáo các cụ là chuyển về Hưng yên rồi thì phải), xe chắc,
- Nhược điểm: 2 đèn thì toi.
- Hú vía: vì xe em cháy bóng đèn trần, trước lúc về em bảo thợ kiểm tra và sửa.Một chú ong thợ chui vào con xe bên cạnh .... mang ra 1 cái lắp vào xe em => hoảng vì nghĩ không biết xe mình có bị thế chưa, ngoài đèn còn cái gì nữa ?

Chỉnh sửa cuối:

C180K

Xe buýt
Em đang định chiều đưa xe vào sửa vì garage mới của vv cạnh nhà em. Thấy đoạn chuyện trò trên là em thôi luôn. Cạnh nhà em cũng nhiều sự lựa chọn, có cái xưởng bé tẹo nhưng cũng làm ngon. Nghĩ offer vào đấy sẽ vui nhưng kiểu này lại dẫn tới va chạm ko đáng có

cayenneturbo

Xe tải
Ở đây hình như nhiều xung đột với các bên, có lần còn bị dọa đốt garage. E qua vài lần mà chả lần nào hài lòng, nhiều lúc bác chủ tỏ thái độ coi thường KH.

anpimpz

Xe máy
Em bị một lần rồi và mãi mãi không quay lại!

GAT

Xe điện
Cụ vòi lày hơi đồng bóng nên ai hợp thì ok, ai ko hợp thì té, hì

ktqsminh

Xe tăng
Cụ vòi lày hơi đồng bóng nên ai hợp thì ok, ai ko hợp thì té, hì
Cũng không hẳn,vấn đề kiểm tra giám sát kém,em bị 1 lần xong cũng ngại không khiếu nại nữa và cũng không quay lại.

Chỉnh sửa cuối:

0915966996

Xe tải
Ai thì e k nhớ chứ cụ oto16ahn thì quên sao đc.chính cụ bảo check hộ e chứ ai hehe... nhờ cụ trấn an e là k có gì nên e yên tâm mà đi... qua vv nó dọa e sợ quá...hehe

Vua sa mạc

Xe tải
thật sự sốc với văn hóa kinh doanh của VV. Miễn bình luận về Nick Vietvoiz này

Vua sa mạc

Xe tải
đọc 1 lèo hết các comment, em thống kê nhẩm :D
+) Ủng hộ VV: 25 - 30% (đa phần các cụ ủng hộ đã từng làm việc với VV cách đây khá lâu, khoảng 1 - 2 năm)
+) Bất bình VV: 70 - 75%.

Nếu là người có trách nhiệm, em sẽ không đối thoại với khách hàng như VV

ferrari360

Xe buýt
Làm Dịch vụ mà cái kiểu Hứng thì làm,Quen thì ok ,Ko ưa thì té, Hơi Hơi thì hên xui.Dv kiểu này mà nhiều Cụ xem là Bt thì hỏi sao cả cái Miền Bắc này đa số Dịch Vụ như Hạch :)
Mới đầu thì Ông nào cũng xởi lởi,vồn vã lắm.đến khi có lượng khách nhất định,có tí tiền vào rồi là y như rằng cái THái độ quay 180 độ

Thanh_longbien

Xe hơi
Vietvoiz thì nổi tiếng đanh đá rồi, vụ này có bàn thêm thì cụ chủ cũng là người thiệt vì đồ của cụ đã hỏng mà tiền thì đã trả hết người ta rồi.

Cụ cứ coi như là bài học để lần sau chọn mặt gừi vàng ....
chia buồn với Cụ. Không biết nói lời nào hay hơn. " hỡi thế gian, Xiền là gì ? "

Thanh_longbien

Xe hơi
Gần thì em chả nói, cụ ở tận HD mà mò lên sửa làm gì cho mệt? Có đợt em cũng bị vỡ chóa đèn pha khi về HD, hàn luôn ở đấy đến nay đi hơn năm rồi chả vào đến nửa phân tử H2O chứ đừng nói hấp hơi mù mịt :D
Còn lão vòi thì quan điểm của em là sơn xe thì OK, chứ còn các khoản khác thì trừ khi cụ làm chơi còn không các cụ cứ tìm đến chỗ chuyên môn cho lành, cái gì chuyên chả tốt hơn đúng không ạ :D
Còn cách phản ứng với khách của lão vòi cũng là nguyên nhân lão phải/được rời khỏi OF, ờ thì đanh đá/cá tính thật, nhưng cái gì quá cũng không tốt, với tư cách là thằng ofer rởm đời chắc em cũng chả dám đến nhà lão lần nữa :))
Em mạo muộn Vodka Cụ ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Kinh thưa các bác, em có con yaris có hai mắt 1 cái còn zin chưa bị nước vào, 1 cái của trung quốc bị nước vào. 21/5/2013 vào gara Vietvoiz nghe quảng cáo là có keo gắn đèn zin 500K /đèn chưa kể công. thế là em nghi có keo zin là ok rồi gắn luôn 2 con chỉ đến khi nào vỡ đèn thì mới bị vào nước.
Tổng thiệt hại là 1 triệu tiền keo + 4 trăm công = 1.400.000 vnd. về mấy hôm cứ thấy hấp hơi em điện lên thì gặp em kế toán bảo là (anh mang lên em xem nó vào chỗ nào ?) nhưng xa quá (mãi Hải Dương) và bận; rồi mưa thì nước vào xong nắng nó lại khô.
11/8/2013 nó bị nặng quá em mang lên Vietvoiz thợ tháo đèn ra khỏi xe thì thấy có một tô vít 2 cạnh để bên cạnh đền từ lần trước (trên cái chắn bùn bánh trước nên không rơi ra được) dốc ngược cả 2 đèn lên nước chảy thành dòng luôn. Nhìn thì thấy đế đèn bị vỡ, thợ cũ đã hàn lại nhưng vẫn hở (cái đèn zin thì bị vỡ nhiều nhất). Trong khi đó thợ làm đèn tại vietvoiz đã bị đuổi đi rồi.
gara mang ra thợ nghe loáng thoáng ở đối diện cây xăng bên xe Gia lâm gì đó làm lại, mãi chiều tối mới xong.
Ngày 12/8/2013 em đưa ra đi rửa xong về đến nhà đã thấy hấp hơi cả hai đèn rồi. Còn mưa thì không biết có bị không, để theo dõi và báo cáo các bác sau.
Tạm kết luận: Tiền thật, giá cao (để được keo zin) nhưng cái đèn hỏng không chưa được mà làm thêm cái đèn lành thành cái què luôn. gần 1.5 triệu vnd để được keo zin nhưng bây giờ lại phải mang ra dán keo thường (chắc vài trăm).
Tự mình cứu lấy mình là tốt nhất cụ ạ.

Đam mê

Xe tăng
Làm Dịch vụ mà cái kiểu Hứng thì làm,Quen thì ok ,Ko ưa thì té, Hơi Hơi thì hên xui.Dv kiểu này mà nhiều Cụ xem là Bt thì hỏi sao cả cái Miền Bắc này đa số Dịch Vụ như Hạch :)
Mới đầu thì Ông nào cũng xởi lởi,vồn vã lắm.đến khi có lượng khách nhất định,có tí tiền vào rồi là y như rằng cái THái độ quay 180 độ
Cái đoạn đo đỏ , thì e nghĩ thời buổi này mà làm ăn như cái gara VV gì gì đó thì vĩnh viễn ko bao giờ có đc đâu, cụ ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng