[Funland] Đến lúc dừng cuộc chơi

catking113

Xe Cứu Trợ
Em là mợ, năm nay 31 cái xuân xanh và chuẩn bị sang tuổi 32. Nhưng em vẫn chưa có ý định lập gia đình, mặc dù cũng có người đến với mình. Em cảm thấy k phù hợp lắm nhưng có nên tặc lưỡi dừng cuộc chơi và dấn thân vào bể khổ k? Huhu, bố mẹ em than thở nhiều quá.
Sr cccm, mà áp lực quá. Giải quyết công việc ở cty đã ná thở rồi, về nhà các cụ cứ than thở mãi.
E quen biết hơn chục đứa nhỏ cũng sn 90 lớn sn80, chả đứa nào thấy chịu chống lầy, vẫn thấy bọn vui phơi phới. Mợ mới 31 vưỡn trẻ lắm. Đừng vị bị giục mà tặc lưỡi.

Daigorou

Xe tải
Sinh con sau 30 không tốt bằng trước 30
Mẹ em sinh em năm 33 tuổi, trộm vía em béo tròn trùng trục. Ngày xưa k biết các cụ có quan niệm sinh con trc và sau 30 tuổi k.

Bebon

Xe tăng
Theo đúng trào lưu bây giờ thì ông xã tương lai của mợ chủ còn đang mài đũng quần ở một giảng đường đâu đó. Ăn tơi tý đã, vội gì mợ chủ hầy?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có thể sống với nhau, có con cái, cùng nuôi dạy mà k cần đăng ký kết hôn đc k nhỉ. Ràng buộc cuộc đời nhau làm gì. (Em nghĩ vậy)
Hôn nhân là một tờ giấy chả có ý nghĩa gì. Quan niệm hôn nhân ở Việt Nam đa phần mang tính sở hữu nên cuộc sống sau hôn nhân nặng nề, không thoải mái

- Sau hôn nhân người vợ muốn sở hữu tiền bạc của chồng, xe hơi của chồng, nhà của chồng (trừ bố mẹ chồng vẫn là của riêng chồng - em fun tý). Người chồng thì muốn chặt đấy tất cả mọi quan hệ khác giới của người vợ, bất luận họ là ai.

- Đám cưới ở Việt Nam cực kỳ vô nghĩa: Mọi đám cưới hay ăn hỏi đều theo một quy trình chung. Khoa trương, bày vẽ cũng có. Đám cưới thực ra là buổi lễ để làm vui cho cha mẹ nhiều hơn là cho con cái. Ăn uống bày vẽ tý xong là hết nhưng để tổ chức ra nó thì rất tốn kèm và nhiêu khi.

- Cha mẹ muốn sở hữu con cái đã đành còn muốn sở hữu luôn cả cháu. Quan niệm ông bà mới là to nhất vì đã sinh ra bố mẹ các cháu khiến lũ trẻ nhiều khi ngơ ngác. Nếu cặp vợ chồng nào có ý phản đối kiểu gì cũng bị bố mẹ không thích

- Quan hệ mẹ chồng nàng dâu cũng phức tạp, nhất là trường hợp bà mẹ nghĩ mình đã sở hữu con trai rồi bây giờ đương nhiên được sở hữu con dâu và thậm chí cả con của con dâu :)

Hôn nhân sẽ rất hạnh phúc hay đơn giản hơn nếu nó chỉ thuộc về hai người. Họ đến với nhau đơn giản thì nếu có chia tay cũng đơn giản. Đến với nhau vì tình yêu thì khi chia tay sẽ còn là tình bạn.

Không có quan niệm sở hữu nhau thì không có thị phi, không có hận thù. Ai cũng nên có cái tôi nhưng đừng cố gắng sở hữu ai khác ngoài bản thân mình.

catking113

Xe Cứu Trợ
31 tuổi, hình thức hơi xấu một tý (tại Mợ nói thế), thích đàn ông, đã có 5-6 mối tình.
Trong mấy số liệu trên, em thấy có gì sai sai Mợ ạ. Liệu có gì nhầm lẫn không ạ :(
Xấu nhưng kết cấu noá đẹp thì sao cụ.

lowcost

Xe hơi
Ck con là cái nợ nần mợ ợ

Bemagauvn

Xe điện
Em là mợ, năm nay 31 cái xuân xanh và chuẩn bị sang tuổi 32. Nhưng em vẫn chưa có ý định lập gia đình, mặc dù cũng có người đến với mình. Em cảm thấy k phù hợp lắm nhưng có nên tặc lưỡi dừng cuộc chơi và dấn thân vào bể khổ k? Huhu, bố mẹ em than thở nhiều quá.
Sr cccm, mà áp lực quá. Giải quyết công việc ở cty đã ná thở rồi, về nhà các cụ cứ than thở mãi.
Em cảm ơn mợ đã trả lời mật thư và xin phép post ảnh để các cụ cân nhắc ạ, cho lời khuyên.
Nói chuyện bất cần, trẻ trung nói chung cá tính, rất nice, tên nick cũng như người.
Em nghĩ mợ chỉ 25 ạ! Vội vã hôn nhân làm gì mợ.

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Yêu với không yêu thì mấy năm sau cũng như nhau hết thôi ạ, em thấy đa số quanh em và em là vậy.

bimbim5656

Xe container
Cứ tiếp tục cuộc chơi đi mợ, nếu cuộc sống bây giờ thấy hài lòng. Thật chứ chồng con chỉ đc mấy năm đầu, tới 5 -7 năm năm sau thì nhìn nhau chán phát ọe. K nảy sinh cái nọ thì cũng trục trặc cái kia
Mợ cực đoan quá. Cs hôn nhân cg như cv, cả 2 luôn phải làm mới mình hoặc cùng cũ như nhau. Nếu lệch pha thì xóa làm ván mới. Sao phải khổ :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn mợ đã trả lời mật thư và xin phép post ảnh để các cụ cân nhắc ạ, cho lời khuyên.
Nói chuyện bất cần, trẻ trung nói chung cá tính, rất nice, tên nick cũng như người. Em nghĩ mợ chỉ 25 ạ!
Thế Cụ có dám thề trên cái nick OFF của Cụ, đây là NVC không ạ :(

VuQuybn

Xe buýt
103 vị anh hùng rồi đây. E có vợ rồi, vào ngó các anh em đua xe đấu kiếm

zacom121

Xe tải
Có thể sống với nhau, có con cái, cùng nuôi dạy mà k cần đăng ký kết hôn đc k nhỉ. Ràng buộc cuộc đời nhau làm gì. (Em nghĩ vậy)
Cuộc sống ko giống như cuộc đời, đã có nhiều sự đúc kết như vậy!
Bản thân trong con người cũng đã có những mâu thuẫn nội tại, đúng như mợ nói, đồng ý là suy nghĩ cùng ăn ở với nhau, cùng nuôi dạy con trẻ , nhưng lại ko ràng buộc nhau được. Điều đó đã là mâu thuẫn rồi...
Sống cùng nhau, càng gần nhau sẽ càng hút nhau lại gần, càng muốn giữ nhau chặt, vậy thì còn có thể tồn tại song song 1 suy nghĩ, thích xổng lúc nào thì xổng không??? E là không, phỏng !
Vậy nên, hãy suy nghĩ và quyết định dứt khoát, chịu trách nhiệm trước những qđ của mình. Đó cũng là biểu hiện của sự trưởng thành!
Em hơi dài dòng, vài lời chia xẻ ! Em U50 roài, mọi thứ đều ổn và thoả !
Thân !!!