[Funland] Đến lúc dừng cuộc chơi

15cm45p

Xe điện
Em là mợ, năm nay 31 cái xuân xanh và chuẩn bị sang tuổi 32. Nhưng em vẫn chưa có ý định lập gia đình, mặc dù cũng có người đến với mình. Em cảm thấy k phù hợp lắm nhưng có nên tặc lưỡi dừng cuộc chơi và dấn thân vào bể khổ k? Huhu, bố mẹ em than thở nhiều quá.
Sr cccm, mà áp lực quá. Giải quyết công việc ở cty đã ná thở rồi, về nhà các cụ cứ than thở mãi.
Em chào mợ. Năm mới em chúc mợ sức khoẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý.
Mợ tham công tiếc việc nên sẽ không có thời gian cho yêu đương chứ chưa nói lập gia đình.
Mợ nên cân bằng lại công việc để có thời gian dành cho người bạn đời nào đó.

nvk155

Xe điện
Em là mợ, năm nay 31 cái xuân xanh và chuẩn bị sang tuổi 32. Nhưng em vẫn chưa có ý định lập gia đình, mặc dù cũng có người đến với mình. Em cảm thấy k phù hợp lắm nhưng có nên tặc lưỡi dừng cuộc chơi và dấn thân vào bể khổ k? Huhu, bố mẹ em than thở nhiều quá.
Sr cccm, mà áp lực quá. Giải quyết công việc ở cty đã ná thở rồi, về nhà các cụ cứ than thở mãi.
Cũng có cách ấy, cháu không rảnh rỗi lắm (vợ nó chém chết) chứ không ngồi chém gió với mợ ít thời gian là mợ lại thích lấy chồng ngay ấy mà

Nana2015

Xe tăng
Có câu thế này k biết có đúng hay không?
1 phút bốc đồng cả đời bốc beep beep ;))

FujiS5200

Xe điện
Nếu chưa tìm được người hợp ý, tâm lý thì đừng đánh xổ số phần đời của mình với họ, mợ ạ. Cuộc sống gia đình lúc đó nhàm chán và nhạt nhẽo lắm.
PS: Nhưng cũng đừng cố tưởng tượng rồi chờ chàng hoàng tử bạch mã, mà hãy mở lòng với các quý ông bình dân, miễn là hợp tính mình.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Mợ cực đoan quá. Cs hôn nhân cg như cv, cả 2 luôn phải làm mới mình hoặc cùng cũ như nhau. Nếu lệch pha thì xóa làm ván mới. Sao phải khổ :))
Em k nói em đâu cụ, cá nhân em ok ạ. Nhưng phần lớn các cuộc hôn nhân đều vậy, ít gđ viên mãn và hài lòng. Sau 1 thời gian chung sống hưởng đủ thói xấu của nhau rồi quay sang trách móc, nói xấu nhau đủ đường nhưng vẫn phải cố vì con cái, quá mệt mỏi

Em lấy chồng khi bằng tuổi mợ bây giờ, lấy để giải tỏa áp lực từ gia đình là chính chứ khi đó em rất ham việc, ham chơi, tiếc thanh xuân. Lấy rồi em cùng chồng đi chơi khắp nơi 1 năm, thấy chồng đúng là 1 đàn ông tốt, em mới lên kế hoạch sinh em bé.
Có em bé rồi em thấy tiếc vì ko lập gđ để sinh bé sớm hơn, vì trẻ con đáng yêu quá đi, và vì chững chạc về kinh tế thì sức khỏe giảm, niềm hào hứng, độ sung sức khi chơi với con của các cặp vc lớn tuổi ko thể bằng các bạn dưới 30t được. Đó là chưa kể lập gđ muộn thì ông bà nội ngoại đã lớn tuổi, ngoài chăm sóc các con mình còn phải để ý sức khỏe ông bà 2 bên.

wave-tau

Xe container
Em lấy chồng khi bằng tuổi mợ bây giờ, lấy để giải tỏa áp lực từ gia đình là chính chứ khi đó em rất ham việc, ham chơi, tiếc thanh xuân. Lấy rồi em cùng chồng đi chơi khắp nơi 1 năm, thấy chồng đúng là 1 đàn ông tốt, em mới lên kế hoạch sinh em bé.
Có em bé rồi em thấy tiếc vì ko lập gđ để sinh bé sớm hơn, vì trẻ con đáng yêu quá đi, và vì chững chạc về kinh tế thì sức khỏe giảm, niềm hào hứng, độ sung sức khi chơi với con của các cặp vc lớn tuổi ko thể bằng các bạn dưới 30t được. Đó là chưa kể lập gđ muộn thì ông bà nội ngoại đã lớn tuổi, ngoài chăm sóc các con mình còn phải để ý sức khỏe ông bà 2 bên.
Đoạn quá trình tạo ra em bé cũng hay và thi vị mà ko thấy mợ kể. :D
Kể mợ thớt mí tăng quyết tâm. :))

Chưa Có Dép

Xe điện
Mợ chủ đang bận đọc ib của các cụ hay sao ko thấy chém tiếp nhể ;))

Hung Sun Life

Xe điện
31 mà mợ vẫn ham công việc thế kể cũng mừng
Hay cố 10 năm nữa, kinh tế địa vị vững vàng rồi lo chuyện chồng con cho nó khổ muộn

quanduideple

Xe tải
Đời người ngắn lắm e ơi, dấn thân lấy đại đi, lấy sớm thì còn có cơ hội lấy được nhiều, lấy muộn ko làm lại được đâu

Đoạn quá trình tạo ra em bé cũng hay và thi vị mà ko thấy mợ kể. :D
Kể mợ thớt mí tăng quyết tâm. :))
Kể là thời của cụ wây tàu đức cao vọng trọng đi qua đầu giường có em bé liền, đủ quyết tâm chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Hung Sun Life

Xe điện
Chắc là chưa đúng thời điểm đó. Lúc chị muốn cưới chồng cái là chị gặp ông xã và cưới luôn. Sau này nghĩ lại thấy lúc đó đã muốn cưới thì gặp ông khác cũng cưới chả cứ ông này. Chứ mà ông này chị gặp lúc khác chưa chắc chị đã cưới. :)
Một người thật thà số 2 OF bộc bạch :))

haihoan67

Xe tải
31 thì yêu đương gì nữa, ở vậy thôi đừng làm khổ người khác.
Phàm ko phải vì xấu thì trăm phần trăm có vấn đề thần kinh nên mới để tuổi thanh xuân trôi đi như vậy.
ông có bị làm sao ko mà phát ngôn như thế này, ông hiểu gì người ta mà có quyền xúc phạm?

haihoan67

Xe tải
Theo mình hôn nhân lấy thì cho tử tế ko thì thôi. Muộn thì muộn rồi, cẩn thận thì làm cái trữ trứng ở viện trc cho chắc. Lấy bừa xong sau khổ cả đời.

Theo mình hôn nhân lấy thì cho tử tế ko thì thôi. Muộn thì muộn rồi, cẩn thận thì làm cái trữ trứng ở viện trc cho chắc. Lấy bừa xong sau khổ cả đời.
Lời khuyên này dễ làm cho các nàng ham chơi vịn cớ, ko chịu chốt đơn.

Tony_Le

Xe container
31 thì yêu đương gì nữa, ở vậy thôi đừng làm khổ người khác.
Phàm ko phải vì xấu thì trăm phần trăm có vấn đề thần kinh nên mới để tuổi thanh xuân trôi đi như vậy.
Chuẩn rồi, nếu bình thường tuổi này không muốn kết đôi chính thức thì cũng cặp kè, đâu phải hỏi như vậy.

anhtuan2512

Xe tải
Những thớt kiểu thế này chỉ tốn tài nguyên.

vjtcon

Xe điện
vậy mợ chơi lớn đi, đừng nửa truyền thống nửa hiện đại nữa.
- Làm đứa con và 1 a bạn trai mợ ưng nhất. Cứ sống vs nhau như Tây, nội ngoại của ai ng đó lo, kte chủ động riêng, thỏa thuận, thương lượng. Bao giờ thấy ưng thì Cưới. Còn hơn....như bgio.