Đền Gióng --> Rừng Thông Sóc Sơn CN 17/6/2012

Blackfish

Xe tăng
Em vừa chạy qua cung đường lúc sáng để đi VT về, thấy mình phục mình và các cụ quá .Nước nôi xôi chè dưa chuột chẻ trên đỉnh lại cả cơm gà cá gỏi ngập dăng bữa trưa mà hết có 150k vẫn thừa.Đi thế này lần sau em lại xin đi cho đỡ tốn cơm nhà .

Bốn mâm cơm ở nhà hàng hịn bậc nhất phố núi với thức ăn ngập bàn, mâm nào cũng phải xin thêm 3 bát kơm mới cố hết đc thức ăn.

Chỉnh đốn đội hình trước khi vào cung đg offroad.Dã man như con ngan khi mà ngay cái dốc đầu tiên nếu ato không có cầu chậm chắc chắn không lên nổi.Và nếu trời mưa không khóa vi sai với tời chắc cũng tèo .

Con dốc đầu tiên đã làm nản lòng rất nhiều chiến sỵ trong đó có em .Dắt xuống dốc còn lộn cổ chứ đừng nói đao hiu .Em đặt tên đây là dốc Vũ Nhật vì chính con dốc này Vũ Nhật đao hiu bị lộn tu và anh tâm sự đây là lần ngã thứ ba trong buội sáng hôm nay.Ai dũng cảm hơn ?

Em và một số cụ dừng bước trước con dốc khủng đầu tiên.Tuy nhiên không vì thế mà kém phần offroad & downhill.Bọn em tự tìm cho mình một cung cũng tương đối phê và hợp miếng với MTB hạng ruồi.Các cụ đi hết cung khủng cho thêm ảnh và reviews để bọn em thèm đi .

IMEV

Xe tăng
À mà anh Trắm phọt ngay cái ảnh em phi từ gần đỉnh dốc ở đồi thông xuống gần hồ, để thiên hạ đỡ lời ra tiếng vào là anh đi vãn cảnh và lau xe đê:))

mrhau

Xe đạp
Giờ e mới vào báo danh điểm mặt đc %-( sau lần đầu tiên đi road cùng các cụ thì cảm nhận của e là quá là phê. Buổi sáng thì phong trào đang lên cao thì chạy 1 mạch từ nhà ra điểm hẹn và cùng đội 2 đi từ chân cầu Đuống lên đến chân dốc lên tượng TG. Sau đó thì pải nhờ bác đi con Carens bốc xe lên và cho đi nhờ lên đỉnh, ae chụp ảnh xong xuôi là bắt đầu tập hợp để đổ xuống chân rồi đi sang rừng thông. Cảm giác rừng thông thật là tuyệt cú mèo nhưng e nhìn thấy các cụ đi mà sợ hết cả mình,ăn uống no say thế là đến lúc các ae lại quay về nhà nhưng về là có 2 chiếc ô tô tiếp sức đoàn thì mỗi xe bốc 3 chiếc xe lên rồi đi về thôi.

Blackfish

Xe tăng
À mà anh Trắm phọt ngay cái ảnh em phi từ gần đỉnh dốc ở đồi thông xuống gần hồ, để thiên hạ đỡ lời ra tiếng vào là anh đi vãn cảnh và lau xe đê:))
Tớ up ít ảnh đề mô chụp = điện thoại hịn thoy, phần trọng tâm để fisheye giải quyết cho đẹp. Ảnh IMEV downhill và một số tay lái khác để cụ Nhè up đi nhé.hé hé...

unik

Xe buýt
Bác cachoi thầm lặng nhưng không bao giờ vắng mặt ở top1

Bác Fiat downhill

Hôm nay là lần đầu khám phá cung này nên anh em mải downhill ê cả tay, giầy cá cứng thế mà cũng bị tê cả chân, bánh sau văng đi văng lại như là drifting. Vì là mới gia nhập môn MTB nên downhill hôm nay em bị dập hàng mấy phát hehe!

Bác Jim74 hạ yên hết cỡ, quá sáng suốt!

Bác Khôi bảo "đẹp thế này ông nào dừng lại chụp ảnh đê"
Nhưng mà down phê quá không ông nào chịu dừng lại để chụp cả!

Chỉnh sửa cuối:

cachoi

Xe điện
Tí em đi Cop thẻ của bác Babetnhe và xin phép được dùng ảnh của các bác để biên tập lại theo thứ tự

Fiat_ELX

Xe điện
Chuẩn, có ảnh của bác Babetnhe và bác Cachoi biên tập sẽ thành 1 phóng sự tiêu biểu, ae hóng nào :))

Fiat_ELX

Xe điện
hic em về bị ốm! chắc do cảm nắng và mất nước!
Cậu em to thế mà mong manh quá nhỉ :))

Ảnh trên FB nhiều khủng khiếp, mà bác Babetnhe up kiểu gì mà được nhanh và nhiều thế nhỉ? đến cả trăm chiếc

benq

Xe điện

Fiat_ELX

Xe điện
Bác chủi nhà hàng Suối Di hôm qua sốc nặng, nhật đặt 4 mâm cơm gà + cá, đặt sẵn mấy két bia Ken + HN trong tủ lạnh, thế mà đâu như bán được tổng cộng có 4-5 chai bia HN gì đó, cơm thì mỗi mâm 3 bát rồi mà khách vẫn xin thêm, nhà hàng phải xin lỗi là không được chuẩn bị trước nên HẾT CƠM, các bác ăn bún nhé :)) gỡ lại bán được nhiều Cô ca, Bí đao, nước khoáng ...

Sói nhỏ

Chã!
Em phải thành thật xin lỗi vì đã xung phongmang cồn iÔt và băng bông rồi mà em lại quên mất. Cho em hỏi hôm qua có cụ nào bị ngã sứt tay sứt chân không ạh?

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Em phải thành thật xin lỗi vì đã xung phongmang cồn iÔt và băng bông rồi mà em lại quên mất. Cho em hỏi hôm qua có cụ nào bị ngã sứt tay sứt chân không ạh?
Có bác ngã 1 lần, có bác ngã nhiều lần :))
Bác IMEV chạy sau thấy Vũ Nhật ngã phía trước, đang lên dốc + đóng cá mà lại đứng cười thế là cũng oạch, lúc em ngoảnh lại thấy ngã lổng chổng :))

nab2195

Xe tăng
có em ngã mà chả có mợ sói chăm sóc :-/

Sói nhỏ

Chã!
em phải có mặt ở nhà lúc 9h nên không dám cố theo các cụ. Em chưa kịp đến chân đền Sóc đã B quay rùi.

Duatretoxac

Xe buýt
Bác chủi nhà hàng Suối Di hôm qua sốc nặng, nhật đặt 4 mâm cơm gà + cá, đặt sẵn mấy két bia Ken + HN trong tủ lạnh, thế mà đâu như bán được tổng cộng có 4-5 chai bia HN gì đó, cơm thì mỗi mâm 3 bát rồi mà khách vẫn xin thêm, nhà hàng phải xin lỗi là không được chuẩn bị trước nên HẾT CƠM, các bác ăn bún nhé :)) gỡ lại bán được nhiều Cô ca, Bí đao, nước khoáng ...
Quả đánh chén hôm qua đúng tinh thần xe độp, không một tiếng hò dô, chỉ thấy tiếng gió phần phật thế nhưng bát đĩa thì cứ nhẵn như chùi :))

tan_tit

Xe tải
Em cũng phải về trước 1h lên 10h30 cũng quay về! đạp giữa trưa nắng khủng khiếp! Em về cùng bác lazyboyz! em về còn làm phát 1/2 cung hồ tây .kết quả về đến nhà lăn ra ốm!:(.
@ sáng hôm qua đạp em cũng ko ăn sáng! trưa về mệt cũng ko ăn! tối thì sốt cao lên cũng ko ăn! và bây giờ cũng vậy! chỉ khát nước! sáng nay dậy cân thử thấy tụt gần một kg!

Chỉnh sửa cuối:

Duatretoxac

Xe buýt
Em cũng phải về trước 1h lên 10h30 cũng quay về! đạp giữa trưa nắng khủng khiếp! Em về cùng bác lazyboyz! em về còn làm phát 1/2 cung hồ tây .kết quả về đến nhà lăn ra ốm!:(
Hê hê, hai cụ về giờ đấy làm sao nắng bằng chúng em về lúc 1h chiều được :P

benq

Xe điện