Đèn city bị hấp hơi. Cụ nào bị chưa

TuanHung1

Xe tăng
Đèn em mới tinh. Cứ đi mưa dù to hay nhỏ. Dù ngắn dài đều bị. Ko làn nào thoát. Bị thành hạt luôn chứ ko phải hơi sương.
Đem hảng thì họ nói bt không sao cả. Dm. Ức chế em đòi gặp g đ. Hẹn sang tuần gặp. Nay t7 đi vắng.
Các cụ xem đi ko đầy 7klm ruoi mưa phùn và 1klm mưa dào mà thế này thì có bt ko. Cứ đêm đi là bị. Ko mưa bị ít mưa bị nhiều.

Bức cuôi là trời mưa tạnh em mới lôi ra đi lên nhà ông nội cách nhà em ko nổi 500m. Cả đi và về là 1klm. Trời ko mưa.
Đại lý trả lời là bt mà a ko sao cả. Wtf.
Các chuyên gia cho ý kiến.
Em ko hỏi cách sử lý. Chỉ hỏi nó có bt ko. Vì dòng city cả núi xe ko bị. Xe em dính nó kêu bt. Thà như bẻn hội Kia k3 bị nhiêgu đã đành ( Kia thay mơdi cho khách nhá )

TuanHung1

Xe tăng
Chắc hở chụp đằng sau thôi ! Bác mang vào hãng ktra là xong, có vde gì đc hãng bh cái vỏ đèn mới :D
Em đem vào rồi cụ ạ. Thế mới bực chứ. Kỷ thuật nói không sao mới lộn ruột. Lại còn cái tờ thông báo của honda gì mà.
Ghi nhận 1 số trường hợp rồi là cải tiến sản phẩm chứ chả nói mợ gi v đ bảo hành.
Em kêu hẹn gặp gd hay quản lý để có trả lời bằng văn bản.
T2 em gặp được e úp tiếp.
Để xem cách làm việc của honda thế nào. Thất vọng tập 1.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em đem vào rồi cụ ạ. Thế mới bực chứ. Kỷ thuật nói không sao mới lộn ruột. Lại còn cái tờ thông báo của honda gì mà.
Ghi nhận 1 số trường hợp rồi là cải tiến sản phẩm chứ chả nói mợ gi v đ bảo hành.
Em kêu hẹn gặp gd hay quản lý để có trả lời bằng văn bản.
T2 em gặp được e úp tiếp.
Để xem cách làm việc của honda thế nào. Thất vọng tập 1.
Vụ này em nghĩ phải gui nhận lỗi , khắc phục ko đc thì mới tính tiếp đến vụ bảo hành thay mới linh kiện !

TuanHung1

Xe tăng
Vụ này em nghĩ phải gui nhận lỗi , khắc phục ko đc thì mới tính tiếp đến vụ bảo hành thay mới linh kiện !
Em đợi được mừ cụ. E đã thông báo ngay từ khi mới bi đợt 5/5. Sau đó 1 time ko hết e gọi báo tiếp. Và giờ bị quá nhiều đem xe vào. Nói mãi sắp nổi điên và e bắt đầu to tiếng bên ky thuật mới chịu ghi giấy và bảo e gửi file ảnh e chụl sang mail.
Nc các cụ đi xe cứ bị gì đi rồi mới biết các hảng cư xử ra sao.
Vụ này e xe cho ra ngô ra khoai chứ ko thể chịu được.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Em ko nhầm thì cụ chủ đã từng độ đẽo tháo ra lắp vào bộ đèn này.
Cũng dễ hiểu tại sao chỉ có xe cụ bị. (Em ko có ý bênh vực hãng)
Cái này do chụp cao su chụp ko khít hoặc ko đúng cách, chứ chả có nguyên nhân gì khác.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cái này do chụp cao su chụp ko khít hoặc ko đúng cách, chứ chả có nguyên nhân gì khác.
Độ rồi thì mang ra Cường Black đẽo lại keo thôi :D

TuanHung1

Xe tăng
Xin lổi cụ. Bộ này e mới mua trong hảng hôm 5/5. Cụ nên hiểu đèn city đả độ ko bao giờ undo được. Nên nhìn trước khi viết cụ nhá. . E ko p loại độ hỏng rồi đến hãng ăn vạ đâu ạ. Lắp vào hôm đầu tiên đã bị. Đến nay ko giảm mà bị nhiều hơn.
Còn chuyện chụp cau su gi e ko biết. Chỉ biết hảng đả kt và nói bt. Vô trách nhiệm. Còn lệch gì gì thì ky thuật bên hảng xem. Còn e chỉ biết đem đến. Để xem honda sau bán hàng vụ này thế nào
Còn tháo ra lắp vào nó anh hương gì cụ. Ko lẻ lắp vào hảng cấm tháo ra lắp bộ khác.

Chỉnh sửa cuối:

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Xin lổi cụ. Bộ này e mới mua trong hảng hôm 5/5. Cụ nên hiểu đèn city đả độ ko bao giờ undo được. Nên nhìn trước khi viết cụ nhá. . E ko p loại độ hỏng rồi đến hãng ăn vạ đâu ạ. Lắp vào hôm đầu tiên đã bị. Đến nay ko giảm mà bị nhiều hơn.
Còn chuyện chụp cau su gi e ko biết. Chỉ biết hảng đả kt và nói bt. Vô trách nhiệm. Còn lệch gì gì thì ky thuật bên hảng xem. Còn e chỉ biết đem đến. Để xem honda sau bán hàng vụ này thế nào
Còn tháo ra lắp vào nó anh hương gì cụ. Ko lẻ lắp vào hảng cấm tháo ra lắp bộ khác.
Cụ chả có mấy thớt bán đèn đóm rồi độ đẽo còn gì.
Chỉ nhìn mà biết thì bố ông thần đèn Cường black cũng chịu. Cụ ko nói ra thì ai mà biết xe cụ vừa mua đã đi thay đèn mới.
Còn nếu cụ đã đưa ảnh này cho bên bán đèn cho cụ xem mà nó bảo ko sao thì cụ đốt cmn cái chỗ đấy đi.

Whiteprince9x

Xe tải
nếu nguyên bản thì phải truy đại lí cho đến cùng thôi.

TuanHung1

Xe tăng
Cụ chả có mấy thớt bán đèn đóm rồi độ đẽo còn gì.
Chỉ nhìn mà biết thì bố ông thần đèn Cường black cũng chịu. Cụ ko nói ra thì ai mà biết xe cụ vừa mua đã đi thay đèn mới.
Còn nếu cụ đã đưa ảnh này cho bên bán đèn cho cụ xem mà nó bảo ko sao thì cụ đốt cmn cái chỗ đấy đi.
Kính thưa cụ là e đả đăng bán 2 thớt. Và bán 2 bộ đèn. 1 bộ zin theo xe. 1 bộ mua tphcm.
Cái bộ chết tiệt này mua trong đại lý 9841k .
Cụ cần hóa đơn em tìm e cho cụ xem. Đả chơi xe thì ko có cái kieur tự làm hỏng đèn rồi đòi bh đâu cụ.
Cụ ko đọc câu đầu e nói ngay là đèn mới tinh à.
Để em gặp xem sao. E xe nghe cụ đốt cmnl. Nhưng chổ ý toàn xi măng với kính. Tốn lắm cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

TuanHung1

Xe tăng
e chỉ đoán mò là lúc sản xuất , nó lắp phần nắp đó k khít thôi . kết quả chính xác thì chờ cụ HÀNH đại lí . :D
Nó hành e ý cụ ạ. Mất công lại bực tề. Ky thuat kt chụp cao su vẩn ok. Khít khìn khịt.

Whiteprince9x

Xe tải
Nó hành e ý cụ ạ. Mất công lại bực tề. Ky thuat kt chụp cao su vẩn ok. Khít khìn khịt.
cụ thử qua đại lí khác xem sao , nếu cần thì nhấc hẳn cụm đèn bên đó ra xe viền nó có khít k , chắc chắn k khít thì mới thế chứ .

Stephen Do

Xe hơi
Khổ thân cụ chủ. Vi quyền lợi khách hàng em cung hóng vụ này. Cu cứ có văn bản trả lời từ đại lý rồi mail thẳng vào hòm mail này
sv_cr1@honda.com.vn
Để phản ánh với honda viet nam nhé. Bên hội honda city cũng yêu cầu bảo hành lốp và đã nhận được phục vụ rất tốt.

civic 1.80 at

Xe buýt
mua đồ lăp trong hãng mới được bảo hành, nếu mua về ra gara ngoài hoặc tự lắp ko bao h được bảo hành. đó là chính sách hãng rồi, ko chỉ honda .

Có cái chụp đằng sau bộ đèn cụ lắc lắc xem nó có hở không, nếu có là do noa rồi đó

ht_hondapart

Xe hơi
Đằng sau đèn có lỗ thoát hơi, bác xem nó có làm đúng chức năng của nó ko. Nếu chặt quá thì anh lới cho nó lỏng ra. Khi bật đèn nóng là hơi nước nó tự thoát ra, còn chặt quá thì hơi nc nó không bây đi được