Đèn city bị hấp hơi. Cụ nào bị chưa

vn_cuongphong

Xe máy
Xe em CV 2.0- 2008 ko thấy bị hấp hơi nhưng 2 bên đèn hậu e thấy có cả ruồi muỗi chết trong đấy, bây giờ làm sao mà lấy nó ra được ạ, mà nó hở ở chỗ nào mà bọn nó vào được các cụ nhỉ

tamson9999

Xe hơi
Kết quả làm việc với giám đốc đại lý thế nào hả cụ, cụ update cho a e biết với, e vừa đặt xe mà thấy tình hình honda ko hỗ trợ bảo hành thế này thì nản quá :(

TuanHung1

Xe tăng
Xe em CV 2.0- 2008 ko thấy bị hấp hơi nhưng 2 bên đèn hậu e thấy có cả ruồi muỗi chết trong đấy, bây giờ làm sao mà lấy nó ra được ạ, mà nó hở ở chỗ nào mà bọn nó vào được các cụ nhỉ
Tháo ra xem mới thấy chổ ruồi bay được cụ hay cụ tháo 1 bóng chổ ruồi chết. Cụ cho đầu hút bụi vào hút thử xem. Mấy cái bóng đó vặn nhẹ là ra thui à.
Kết quả làm việc với giám đốc đại lý thế nào hả cụ, cụ update cho a e biết với, e vừa đặt xe mà thấy tình hình honda ko hỗ trợ bảo hành thế này thì nản quá :(
Hẹn em thứ 2. Đang phi được 2/3 đường gọi lại báo gd đi họp hn 2 hôm nữa. Lộn ruột. Nhà e cách đại lý đó mấy chục klm chứ ít đâu. Sáng nay ko thấy gọi. Em gọi vào số dịch vụ nhắc nó ok để báo lại. Em bực thật sự luôn. Tuần này ko gặp e sang tuần em phi vào cho ra ngô ra khoai luôn. Điên cả đầu. Bán thì xoen xoét. Lúc đổ bệnh thì rở chứng.
Hay lại học Mazda vụ cá vàng. Ít ng bị nên thây kệ luôn.
Đèn zin e cực ít thấy bị vào hơi nước. Đa phần tháo ra độ thì mới bị. Nhưng chỉ bị 1 2 lần rồi hết. Đằng này zin đét mà bị hoài ko hết.
Đợt rồi bên KiA k3 và rio bị 1 lô nhỏ. Các đại lý thay mới đồng loạt cho khách.

Chỉnh sửa cuối:

TuanHung1

Xe tăng
mua đồ lăp trong hãng mới được bảo hành, nếu mua về ra gara ngoài hoặc tự lắp ko bao h được bảo hành. đó là chính sách hãng rồi, ko chỉ honda .
Hic cái chính sách gì kỳ thế cụ. Có thấy đại lý nói gì đâu cụ. Nếu thế nó phải nói với khách chứ.
Hôm e vội mua về.
Mà lắp có cái đèn nó lấy 220k bạc. Trong khi tháo ra lắp vào tự em làm ko đầy 30p.
Mà nếu họ vin vào việc này từ chối củng ko zong với em. Vì khi bán cho e em đã nói em đang vội về e tự lắp được. Họ ok em mới đem về. Chứ nếu bên họ nói a tu lắp e ko bh thì mắv gì e đem về cụ.

Chỉnh sửa cuối:

TuanHung1

Xe tăng
Khổ thân cụ chủ. Vi quyền lợi khách hàng em cung hóng vụ này. Cu cứ có văn bản trả lời từ đại lý rồi mail thẳng vào hòm mail này
sv_cr1@honda.com.vn
Để phản ánh với honda viet nam nhé. Bên hội honda city cũng yêu cầu bảo hành lốp và đã nhận được phục vụ rất tốt.
Dạ váng cụ. Nc đại lý từ chối bh bằng cách gì em cu g yêu càu có văn bản đàng hoàng chứ ko nói xuông được. Vụ lốp là sao đó cụ

TuanHung1

Xe tăng
cụ cho em hỏi hấp nước xong cụ để qua đêm có tự hết k ạ
Híc qua đêm nó hết chứ cụ. Ko hết có mà thành cái bể cá.
Cụ cứ nghi cụ đổ cốc nước lên bàn kính đẻ qua đêm bó vản tự khô mà.
Cái vấn đề là chả ai dính mà có thấy em dính vụ này cụ ạ
Nếu thi thoảng bị chút ít em củng kệ. Nhưng đêm mà vác ra đi mưa là bị liền. Cụ nhìn ảnh là thấy nó bị ít hsy nhiều.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Híc qua đêm nó hết chứ cụ. Ko hết có mà thành cái bể cá.
Cụ cứ nghi cụ đổ cốc nước lên bàn kính đẻ qua đêm bó vản tự khô mà.
Cái vấn đề là chả ai dính mà có thấy em dính vụ này cụ ạ
Nếu thi thoảng bị chút ít em củng kệ. Nhưng đêm mà vác ra đi mưa là bị liền. Cụ nhìn ảnh là thấy nó bị ít hsy nhiều.
xe em là yaris cũng bị, đầu tiên bị cả 2, cứ đi ngày ẩm hoặc mưa là bị, đỗ lại 1 tí là hết
em tháo ra, sấy trong, rồi bọc bù thêm keo ở ngoài, bịt van thoát khí lại..thì 1 bên hết, 1 bên vẫn bị, thế mới acay
có 2 trường phái. 1 thì bảo là phải đục thông khí cho cân bằng, nhưng em đây có van vẫn hấp
2 thì là kín 100%...em vẫn đang hấp
nói chung là chán hết cả người, mà cái đèn nó đâu có rẻ gì. trong khi cùi như wave còn không bị
đọng hơi này lúc hết nhìn vẫn trong vắt nhưng soi đèn ngược chiều mới thấy vỏ đèn bảm 1 lớp màng khô gây tán xạ ánh sáng ( kiểu nước khô đi vẫn để lại váng )

TuanHung1

Xe tăng
xe em là yaris cũng bị, đầu tiên bị cả 2, cứ đi ngày ẩm hoặc mưa là bị, đỗ lại 1 tí là hết
em tháo ra, sấy trong, rồi bọc bù thêm keo ở ngoài, bịt van thoát khí lại..thì 1 bên hết, 1 bên vẫn bị, thế mới acay
có 2 trường phái. 1 thì bảo là phải đục thông khí cho cân bằng, nhưng em đây có van vẫn hấp
nói chung là chán hết cả người, mà cái đèn nó đâu có rẻ gì. trong khi cùi như wave còn không bị
đọng hơi này lúc hết nhìn vẫn trong vắt nhưng soi đèn ngược chiều mới thấy vỏ đèn bảm 1 lớp màng khô gây tán xạ ánh sáng ( kiểu nước khô đi vẫn để lại váng )
Ko đục được cụ. Vì sao các xe khác ko cần đục mà xe mi hf lại đục. Lỗi này là lổi kỷ thuạt sản xuast. Ko thể đem mấy cái lý thuyets ra thịt nó được. Phải bảo hành tử tế. Chứ đục ra bụi nó vào thì chết.
Kt cứ nói hơi nước vào rồi mất đi ko sao. Nhưng họ phải hiểu.
Nếu bị nhiều xe làm kém lớp mạ bạc. Lâu có khi bong mạ
Mặt khác phía trong lớp kính đèn có tráng 1 lớp dầu. Mục đích là chịu nhiệt cho mặt meka đèn và 1 số lý do cao siêu khác. Cụ để ý các xe củ chỉ ố lớp mạ và ố mắt kính ngoài. Đánh bên ngoài là sáng trong ngay.
Nếu hơi nước vào láu xe làm hỏng lớp mạ này và thế là khi hết bảo hành ta củng toi luôn bộ đèn . Híc híc

Chỉnh sửa cuối:

TuanHung1

Xe tăng
Cụ để ý ảnh này

Chổ em khoanh đỏ cụ nhìn kỹ.
Đây là bộ đèn em độ bị vào hơi 1time dài. ( bộ này em bán rồi )
Cái hạt gợn gợn đó là do bị hơi nước làm hỏng lớp tráng phía trong. Khi nước ra hêdt nó làm gợn và tạo lớp váng như cụ nói.
Để làm trong lại chỉ bung ra đổ cồn chuyên dụng sau dfos dùng bông xịn cho vào lắc chứ ko được lau.
Nhưng sau này mặt meka này xe ố nhanh hơn bt.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ để ý ảnh này

Cái hạt gợn gợn đó là do bị hơi nước làm hỏng lớp tráng phía trong. Khi nước ra hêdt nó làm gợn và tạo lớp váng như cụ nói.
Để làm trong lại chỉ bung ra đổ cồn chuyên dụng sau dfos dùng bông xịn cho vào lắc chứ ko được lau.
Cồn chuyên dụng mua ở đâu hả cụ, dùng cồn ý tế có đc khôbg :(

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cụ để ý ảnh này

Bác độ đèn ở đâu thế?!

TuanHung1

Xe tăng
Cồn chuyên dụng mua ở đâu hả cụ, dùng cồn ý tế có đc khôbg :(
Cồn công ngiệp. Loại đúng cồn nguyên chất.
Khi đốt ko để lại váng ý cụ.
Cồn yte là cồn nhẹ. Có váng.
Cụ ra chợ bán đồ hóa học. Mua đúng cồn 90*.
Chứ cồn yte và cồn đường nó 90 nhưng có tạp chất.
Khi đốt 2 loại này trên kính xe thấy nó để lại váng nước.

TonyTinh

Xe hơi
Chào các cụ sales của Honda,
Hiện tại em đang cần một em city mới nhất hoặc civic 1.8at, cụ nào là sales cho em xin cái giá nhé.
Em cảm ơn.

Website
hyundaibacninh.vn
Giờ chọn sản phẩm quan trọng là dịch vụ sau mua xe, chứ nhiều ông đại lý toàn bỏ khách hàng vô trách nhiệm, không như Hyundai chúng em đâu các bác ợ =))

TuanHung1

Xe tăng
Giờ chọn sản phẩm quan trọng là dịch vụ sau mua xe, chứ nhiều ông đại lý toàn bỏ khách hàng vô trách nhiệm, không như Hyundai chúng em đâu các bác ợ =))
Thứ 2 em xe lv với bên quản lý. Mà hôm qua lảo kt gọi báo . Em báo lên mà các xếp nói bt a ạ..a cứ xuống xem sao.
Ô cái .dkz.
Hôm nay lúc 3h chiều em đi về ko bật đèn nhưng bị cơn mưa mất đâu 15p về đến nhà thì hiện trạng thế này

Vâng bt cái xxxx nhà nó. Cứ vác ra đi mưa là bị thế này.
Tối qua đi 500m trong mưa thì tạnh. Để xe ngoài trời thì thế này ( trời ko mữa nữa. Và quang đường khi khởi động đến khi đứng lại 500m.)

Nó cứ bình thường thì phải gửi mail ra honda vietnam quá.
Em xẻ cạp nhập khi làm việc song.

nguyentiens

Xe buýt
Thứ 2 em xe lv với bên quản lý. Mà hôm qua lảo kt gọi báo . Em báo lên mà các xếp nói bt a ạ..a cứ xuống xem sao.
Ô cái .dkz.
Hôm nay lúc 3h chiều em đi về ko bật đèn nhưng bị cơn mưa mất đâu 15p về đến nhà thì hiện trạng thế này

Vâng bt cái xxxx nhà nó. Cứ vác ra đi mưa là bị thế này.
Tối qua đi 500m trong mưa thì tạnh. Để xe ngoài trời thì thế này ( trời ko mữa nữa. Và quang đường khi khởi động đến khi đứng lại 500m.)

Nó cứ bình thường thì phải gửi mail ra honda vietnam quá.
Em xẻ cạp nhập khi làm việc song.
chuyển qua Toy dùng xem sao cụ?:D

TuanHung1

Xe tăng
chuyển qua Toy dùng xem sao cụ?:D
Em thich atit lắm mà đợt đi mua bị vô duyên với Toy cụ ạ. Đem 50 đi cọc để múc mà cuối cùng ngậm tiền đi về. Đợt sau mua xe chắc xẻ mua TOY kkk.