[Funland] Đêm nằm vắt tay lên trán xem làm gì để được nghỉ hưu sớm.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
em cũng gần có rồi, nên mới bắt đầu nghĩ. mà như em nói rồi, số tiền này em làm ra là do dùng sức cày trâu, làm công ăn lương, đánh đổi nhiều thứ. chứ thực tế em ko lươn lẹo mưu mẹo nên cũng chả nghĩ ra cách nào để x2 x3

e cũng chỉ mong đc nhàn tâm thanh thản thôi mợ ạ
Như cụ nói là do cụ tích góp mà có được , vậy cụ nên làm theo như trước đây cụ đã từng làm. Đầu tư nói ngày 1 , ngày 2 không làm được đâu. Kinh nghiệm người này chia sẻ với người khác có khi sẽ thành thất bại.

Mountain Men

Xe buýt
An toàn nhất là gửi xiền ngân hàng và mỗi ngày làm vé vịt lót 10k :D

Tố Hữu

Xe tải
Như cụ nói là do cụ tích góp mà có được , vậy cụ nên làm theo như trước đây cụ đã từng làm. Đầu tư nói ngày 1 , ngày 2 không làm được đâu. Kinh nghiệm người này chia sẻ với người khác có khi sẽ thành thất bại.
vâng cụ ạ, đúng là tiền mình tích cóp mồ hôi xương máu nên em chỉ mong phương án an toàn. Mà dạo gần đây thấy đất đai lên giá kinh hoàng quá, tiền để không cũng thành ra mất giá. híc. mệt não thật

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
vâng cụ ạ, đúng là tiền mình tích cóp mồ hôi xương máu nên em chỉ mong phương án an toàn. Mà dạo gần đây thấy đất đai lên giá kinh hoàng quá, tiền để không cũng thành ra mất giá. híc. mệt não thật
Cụ đu đất tầm này thì mất giá nhanh hơn tiền.

congngo

Xe điện
5 tỷ chắc về miền núi thì nghỉ hưu được. Chứ HN bõ gì mà nghỉ hưu? ^:)^
Thì cụ ấy bảo về quê mà, mua hai cái BĐS cho thuê lấy tiền xài còn ở nhà mình ở quê. Chứ ở HN hai V/C với hai đứa con năm xài tiết kiệm hết 500 củ thì 5 tỷ đúng là nhỏ thật.

Tố Hữu

Xe tải
Cụ đu đất tầm này thì mất giá nhanh hơn tiền.
từ năm ngoái đến năm nay thấy giá đất lên vun vút cụ ạ, mảnh em hỏi ngay sát gần nhà ông bà giá lên x2.5. Vợ chồng em nhìn mà chỉ biết xót hết ruột. Tsb chúng nó
Thì cụ ấy bảo về quê mà, mua hai cái BĐS cho thuê lấy tiền xài còn ở nhà mình ở quê. Chứ ở HN hai V/C với hai đứa con năm xài tiết kiệm hết 500 củ thì 5 tỷ đúng là nhỏ thật.
nhà thị xã chỗ em giờ giá 2,5 tỷ cũng chỉ mua đc ngõ ba gác thôi ạ. Mặt tiền đường lớn 2,5 tỷ chắc chỉ mua đc hơn 3 chục mét vuông.

Crusaderland

Xe điện
Ở HN muốn thảnh thơi không lo nghĩ thì có nhà, xe rồi phải có độ 10 tỏi bỏ bank, 5 tỏi CK linh tinh các kiểu, thêm miếng đất độ 5-7 tỏi nữa mới yên tâm hưu sớm nhỉ các cụ.

Tố Hữu

Xe tải
Ở HN muốn thảnh thơi không lo nghĩ thì có nhà, xe rồi phải có độ 10 tỏi bỏ bank, 5 tỏi CK linh tinh các kiểu, thêm miếng đất độ 5-7 tỏi nữa mới yên tâm hưu sớm nhỉ các cụ.
tính sơ sơ ra cũng 25 tỏi rồi cụ nhỉ. đến lúc kiếm đc từng này chắc em đã ngoài 50 haizz, còn gọi gì là hưu sớm, hưu non tí thôi :))

Laixe80

Xe tăng
chào các cụ, chả là mấy hôm công việc vất vả, áp lực nhiều quá sinh ra mất ngủ. Em nằm suy tư nghĩ giờ nếu giả sử có 1 cục tầm 5 tỷ rơi vào đầu, nếu là các cụ thì các cụ đầu tư gì để hàng tháng vẫn có đồng ra đồng vào, lại vẫn giữ được giá trị tiền lâu dài.
Nếu là em thì em về quê mua 2 cái nhà đất thị xã, cho thuê tháng 7, 8 củ. Với số tiền đấy ở quê đủ ăn tiêu. Cơ mà vẫn phải lo ăn học cho đám trẻ con.
Các cụ thì định hướng như nào ạ?
Miệng ăn núi lở, không làm gì thì 5T chả đủ cho 1 gia đình đâu cụ ạ. Vẫn đi làm + Gửi tiết kiệm mỗi năm có hơn 300 củ (bằng lương 30 tr / tháng) cũng là 1 cách.

Tố Hữu

Xe tải
Miệng ăn núi lở, không làm gì thì 5T chả đủ cho 1 gia đình đâu cụ ạ. Vẫn đi làm + Gửi tiết kiệm mỗi năm có hơn 300 củ (bằng lương 30 tr / tháng) cũng là 1 cách.
vâng, em vẫn biết câu miệng ăn núi lở mà cụ. căn bản em muốn sau này về nước kiếm việc gì nhẹ nhàng cho đầu óc thảnh thơi, rồi còn lo cho bọn trẻ con học hành

Vo_thuong

Xe điện
em nói thật có thể các cụ ko tin thì thôi, sau gần chục năm lăn lộn, em để dành đc gần số đấy rồi. cơ mà cũng chỉ là làm công ăn lương nên chả có ý tưởng gì.
các cụ ở trên cứ nói người có 5 tỷ khác tự có ý tưởng. nhưng em nói thật giờ thanh niên nhiều ng kiếm đc thế lắm. mà điển hình như em vẫn chả có ý tưởng gì để nhàn thân cả
Cụ có vẻ hơi mâu thuẫn, trên kia cụ có ý tưởng rồi đấy thôi. Nếu phần thắng mà > 60% hoặc cao hơn nữa thì cụ nên triển khai. Nếu ko mua được nhà cho thuê thì mua đất ở quê cũng được, tương lai còn lên đấy cụ!

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Rơi thế thì bể cái đầu đất của em mất thôi, lại phải về hưu sớm, mà ghế em ngồi đang êm he he. Thế nên, em nhường các cụ cả.

geameaux

Xe tải
Em mời 1 dàn hoa hậu với hotgirl đi du lịch chơi, không đến lúc "hưu" toàn thể thì lại ngồi tiếc

Tố Hữu

Xe tải
Cụ có vẻ hơi mâu thuẫn, trên kia cụ có ý tưởng rồi đấy thôi. Nếu phần thắng mà > 60% hoặc cao hơn nữa thì cụ nên triển khai. Nếu ko mua được nhà cho thuê thì mua đất ở quê cũng được, tương lai còn lên đấy cụ!
ý tưởng thì quanh đi quẩn lại em vẫn chỉ trông vào đất với nhà. mà như các cụ em ở quê đi khảo sát thì ra tết đến giờ bị thổi lên kinh quá. các cụ khuyên em thời điểm này ko nên xuống tiền.
tính ra đến bây giờ 3 sọi rồi mà vẫn chưa có nhà, chưa có xe, cầm trong tay cục tiền mà lo lên lo xuống, ăn ko ngon, ngủ ko yên cụ ạ

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
từ năm ngoái đến năm nay thấy giá đất lên vun vút cụ ạ, mảnh em hỏi ngay sát gần nhà ông bà giá lên x2.5. Vợ chồng em nhìn mà chỉ biết xót hết ruột. Tsb chúng nó

nhà thị xã chỗ em giờ giá 2,5 tỷ cũng chỉ mua đc ngõ ba gác thôi ạ. Mặt tiền đường lớn 2,5 tỷ chắc chỉ mua đc hơn 3 chục mét vuông.
Sóng đất này không dành cho những tay mơ như em với cụ đâu. Cụ cứ để tiền đó, khi nào thị trường hết sốt rồi tìm cơ hội mà mua cụ ạ.

Tố Hữu

Xe tải
Sóng đất này không dành cho những tay mơ như em với cụ đâu. Cụ cứ để tiền đó, khi nào thị trường hết sốt rồi tìm cơ hội mà mua cụ ạ.
vâng cụ ạ, gia đình em mọi người đều khuyên nên giữ tiền, đừng mua bán gì thời điểm này. chỉ có cái hai vợ chồng em sốt ruột quá. cơ mà thôi, cố cày quốc đến cuối năm, rồi cùng lúc đó xem quả sóng đất này đánh chìm nhiều tàu bè lớn.