[Funland] Đêm nằm vắt tay lên trán xem làm gì để được nghỉ hưu sớm.

dexom

Xe Cứu Trợ
Chiều ra nghiên cứu số học là lành nhất.

poiuy

Xe ba gác
Chỉ có "nhà thơ" mới nghĩ ra được ý tưởng này.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
chả có bí quyết gì đâu cụ. em học kĩ thuật, ra trường đi làm xây dựng công trình ở nước ngoài, lương khá, mỗi năm để ra đc 7 đến 8 trăm củ. đổi lại một năm chỉ về nhà 2 3 lần, đợt covid này thì 2 năm ko về. cụ thấy có đáng ko

trót rồi cụ :D có thằng cu tí rồi

như trên cụ ạ, em làm cho công ty nc ngoài, từ lúc ra trường đến giờ toàn theo công trình đi khắp các nước. xa nhà xa người thân, may trước dịch đón đc vợ con sang cùng, chứ ko cũng chả biết bg đoàn tụ
Thế cày hết đời đi, chia buồn cụ =))

Fantomu82

Xe buýt
Em đang sở hữu nhiều tỷ. tuần nào cũng phải tiêu vài tỷ, xong lại có.

dattuyet_sghn

Xe điện
5 tỏi ngày 1 shot/500k thì cũng đến lúc ko cửng lên được cũng chưa hết xèng ;))

zelka

Xe buýt
tý nữa ra đầu ngõ, 34 - 43 mỗi con 1000 điểm rồi chờ đến 6.30
ngay và luôn... :D

Tân_Nguyễn_HT

Xe tải
Em thấy ý tưởng của cụ là mua nhà ở quê rồi cho thuê cũng dc. Nhưng theo e thì thời điểm này đầu tư vào đat thì hơi căng. Cụ để tiền đó vào bank vài năm nữa mua thì hợp lý

butchikim

Xe ba gác
chào các cụ, chả là mấy hôm công việc vất vả, áp lực nhiều quá sinh ra mất ngủ. Em nằm suy tư nghĩ giờ nếu giả sử có 1 cục tầm 5 tỷ rơi vào đầu, nếu là các cụ thì các cụ đầu tư gì để hàng tháng vẫn có đồng ra đồng vào, lại vẫn giữ được giá trị tiền lâu dài.
Nếu là em thì em về quê mua 2 cái nhà đất thị xã, cho thuê tháng 7, 8 củ. Với số tiền đấy ở quê đủ ăn tiêu. Cơ mà vẫn phải lo ăn học cho đám trẻ con.
Các cụ thì định hướng như nào ạ?
Trừ nợ đi còn 1 tỏi là cháu nghỉ hưu luôn hôm sau.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
em cũng lo là càng cày càng lún sâu vào rồi đến lúc giật mình nhận ra đã ngoài 4 sọi thì toi.
E ngày xưa tự tin ko đc như Vova thì cũng xếp sau ít thôi mà dính vào vk là thôi, tan nát bao ước mơ đấy.
E lên kế hoạch 30 là tự do tài chính, chỉ làm chủ thôi cơ hihi :)). Giờ thì chỉ làcon trâu còi lê bc cày qua ngày =))

Tố Hữu

Xe tải
Em thấy ý tưởng của cụ là mua nhà ở quê rồi cho thuê cũng dc. Nhưng theo e thì thời điểm này đầu tư vào đat thì hơi căng. Cụ để tiền đó vào bank vài năm nữa mua thì hợp lý
vâng cụ ạ, em cầm 3 củ to muốn mua nhà ở quê em (thị xã cách HN 30km) mà thấy giá ảo quá, sốt khắp nơi. Thôi lại quẳng ngân hàng cho nó ngủ đông tiếp

Trừ nợ đi còn 1 tỏi là cháu nghỉ hưu luôn hôm sau.
Lúc mới ra trường em cũng nợ tiền học 1 tỷ, chỉ mong sớm trả hết nợ, kiếm đc 1 tỷ là em về Việt nam ổn định. Nhưng mà kiếm đc 1 tỷ rồi lại cố kiếm tỷ thứ hai, luẩn quẩn mãi ko thoát ra đc

Tố Hữu

Xe tải
E ngày xưa tự tin ko đc như Vova thì cũng xếp sau ít thôi mà dính vào vk là thôi, tan nát bao ước mơ đấy.
E lên kế hoạch 30 là tự do tài chính, chỉ làm chủ thôi cơ hihi :)). Giờ thì chỉ làcon trâu còi lê bc cày qua ngày =))
haha, cụ hồi đấy tự tin nhiệt huyết quá. em cơ bản thấy lấy vk cũng chả ảnh hưởng gì, thậm chí còn lợi nhiều cái mà cụ =))

butchikim

Xe ba gác
vâng cụ ạ, em cầm 3 củ to muốn mua nhà ở quê em (thị xã cách HN 30km) mà thấy giá ảo quá, sốt khắp nơi. Thôi lại quẳng ngân hàng cho nó ngủ đông tiếp

Lúc mới ra trường em cũng nợ tiền học 1 tỷ, chỉ mong sớm trả hết nợ, kiếm đc 1 tỷ là em về Việt nam ổn định. Nhưng mà kiếm đc 1 tỷ rồi lại cố kiếm tỷ thứ hai, luẩn quẩn mãi ko thoát ra đc
Đấy là cụ nhu cầu cao thôi, cháu nhu cầu thấp lắm :D

Matizcoi

Xe cút kít
Làm thế nào để trym dài ra đến 25-30cm và xoạc được 1h đồng hồ các cụ nhỉ?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
haha, cụ hồi đấy tự tin nhiệt huyết quá. em cơ bản thấy lấy vk cũng chả ảnh hưởng gì, thậm chí còn lợi nhiều cái mà cụ =))
Cụ cứ hình dung mình đang lái cuộc đời đua phăng phăng về đích. Một ngày có đứa nó leo lên ngồi ghế phụ mà nó rất hay giật tay lái của mình tranh lái.... may ko toi cụ ợ :((... nó là con vk e h đấy.
Giá e đạp bay nó đi ngay thì có khi vẫn ổn :((

Ánh Trần Fr

Xe tăng
chả có bí quyết gì đâu cụ. em học kĩ thuật, ra trường đi làm xây dựng công trình ở nước ngoài, lương khá, mỗi năm để ra đc 7 đến 8 trăm củ. đổi lại một năm chỉ về nhà 2 3 lần, đợt covid này thì 2 năm ko về. cụ thấy có đáng ko

trót rồi cụ :D có thằng cu tí rồi

như trên cụ ạ, em làm cho công ty nc ngoài, từ lúc ra trường đến giờ toàn theo công trình đi khắp các nước. xa nhà xa người thân, may trước dịch đón đc vợ con sang cùng, chứ ko cũng chả biết bg đoàn tụ
Vậy thì cứ tiếp tục chiến đấu như đã chiến thôi. Đã đón được vợ con theo rồi thì làm tiếp 20 năm nữa. Bố mẹ, người thân thì alô hỏi thăm thường xuyên là được. Họ có khó khăn (ốm đau...) thì chuyển khoản là giúp đỡ hiệu quả nhất (kể cả bố mẹ). Bỏ chỗ đang hái ra tiền về nước là "ăn cám" đấy. ~ 5 tỷ đang có sẽ rơi rụng dần cụ ơi.

Idemitsu

Xe tăng
chào các cụ, chả là mấy hôm công việc vất vả, áp lực nhiều quá sinh ra mất ngủ. Em nằm suy tư nghĩ giờ nếu giả sử có 1 cục tầm 5 tỷ rơi vào đầu, nếu là các cụ thì các cụ đầu tư gì để hàng tháng vẫn có đồng ra đồng vào, lại vẫn giữ được giá trị tiền lâu dài.
Nếu là em thì em về quê mua 2 cái nhà đất thị xã, cho thuê tháng 7, 8 củ. Với số tiền đấy ở quê đủ ăn tiêu. Cơ mà vẫn phải lo ăn học cho đám trẻ con.
Các cụ thì định hướng như nào ạ?
5 tỷ sao về hưu được. E giờ mặc dù vất vả nhưng nếu sức khỏe cho phép e muốn làm việc kiếm tiền càng lâu càng tốt.

Sonduong.BMV

Xe container
Nhiều cụ trên này có gấp 10 con số của cụ và vẫn đang vắt chân lên trán cho câu hỏi giống y như của cụ =))
Có nhiều chả muốn về hưu cụ ạ. Càng kiếm được lại càng say và có nhiều chỗ chơi. Không làm chả ai chơi với mình đâu cho dù là luôn bao họ ăn nhậu.