[Funland] Đêm hôm nhờ các cụ tư vấn xử lý việc khó khăn.

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ chắc cũng trẻ nên có suy nghĩ cởi mở :)
E cũng ủng hộ vì cứ nhìn đời mình và các mối quan hệ xung quanh, cứ ép con fai học này học nọ xong thực tế chẳng ra gì hoặc bình bình làm công ăn lương. Rất rất ít ng giàu đc vì những cái học vấn
E thì k cần con fai giỏi hay xuất sắc nhg ít ra cũng k cần bm muối mặt đến xin cô cho lên lớp :D
Đúng là rất ít người giàu được vì những cái học vấn, nhưng ...hjhjhj giàu và có địa vị thì ắt kiếm được học vấn cao!

ThangCFG

Xe tải
Ôi trời, lại có thêm một đứa con làm khổ cha mẹ nữa rồi . Con gái mà sao liều vậy, đi kiếm tiền bằng cách nầy, chỉ tội cho mẹ cha .Em chia buồn cùng gia đình cụ nhé .

Xã hội nào cũng luật lệ khắc khe với chuyện mua bán ma tuý . Mong rằng cháu cụ , mới vi phạm lần đầu, sẽ được cảnh cáo răn đe chứ không phải đi tù .

Không biết có ai nghĩ giống như em không . Đa số các cha mẹ đều muốn con mình học giỏi, làm ông nầy bà kia trong xã hội cho họ nở mày nở mặt . Em đọc các bài đăng trên mạng , toàn là nghe bàn chuyện cho con đi du học khi chưa đến tuổi trưởng thành vì sợ đi chậm sẽ không theo kịp , không bằng chị bằng anh . Các nhà ấy có điều kiện cho con đi học xa, em mừng cho họ .

Tuy nhiên theo ý riêng của em . Em chỉ mong con em đừng vướng vào ma tuý xì ke , đừng làm nghề du đảng, du côn, trộm cướp là em mừng hết lớn . em chỉ cần nó làm nghề lao động chân tay , kiếm đủ tiền tự nuôi sống bản thân là đủ với em rồi .
em không đồng ý với cụ, có ăn có học đàng hoàng, thấy người nghiện là muốn cho đi tù rồi chứ đừng nói là cung cấp, phải xử thật nặng cái loại này.

Gagarose

Xe điện
Lúc trước còn thấy cô giáo ở trường con em và một số bạn của con em nói trên shopee bán cả bánh kẹo tẩm cần sa. Nguy hiểm nhất là bọn THPT nó đú nhau mua đồ đấy xài thì hỏng cả thế hệ. Các cụ cứ thử tưởng tượng cảnh con các cụ theo bạn bè ăn bánh kẹo loại này thì nó sẽ ra sao?
Với loại như này em ủng hộ các cụ ngược dòng, nó xứng đáng nhận cái quả mà nó gây ra
Chạy chọt mịa gì. Ma túy, cần sa vv là không nhân nhượng

Chỉnh sửa cuối:

Chíu ù

Xe tăng
Cháu gái mà như này khó rồi.

kia2008

Xe tải
Tạm giam được trừ vào thời gian thi hành án. Một ngày tạm giam được tính bằng 3 ngày tù treo (nếu là án treo)
Thế tạm giam thì điều kiện tốt hơn hay ở tù tốt hơn hả cụ. Nếu tạm giam tốt hơn thì cứ để nó bị tạm giam, trừ bớt vào ngày bị tù mà lại không bị tốn tiền bảo lãnh.

Với cả tiền bảo lãnh có lấy lại về không ah?

kites1

Xe điện
em không đồng ý với cụ, có ăn có học đàng hoàng, thấy người nghiện là muốn cho đi tù rồi chứ đừng nói là cung cấp, phải xử thật nặng cái loại này.
Cụ ơi , cụ nên đọc lại bài viết của em lần nữa đi. Em nói về việc cùng ý nghĩ, là em nói đến cách em dạy con , mong muốn cho con em đó chứ không phải nói đến việc dung túng cho các người bán hay xử dụng ma tuý .

Hơn nữa, các cụ không có con cháu nằm trong hoàn cảnh nên nói chuyện với góc độ mà em cho là Kim chưa chích vào thịt mình nên mình không thấy đau . Nếu các cụ đặt vào hoàn cảnh có con cháu trong nhà nghiện ngập, hay làm các chuyện phạm pháp để bị đi tù thì các cụ sẽ nghĩ khác . Dù có giận, có bực cách mấy cũng không bỏ con, bỏ cháu được . Biết rằng phạm tội thì phải trả giá cho việc làm, nhưng không khoanh tay đứng ngoài bàn quan được, cũng sẽ tìm cách dù là trong tuyệt vọng , dù cơ hội thoát án chỉ là con số không to tướng .

Nhà em may mắn, đến tận bây giờ, con cháu vẫn ngoan và không làm chuyện gì dính dáng, phạm đến pháp luật. Em cũng hy vọng con cháu em ngoan như thế đến cả cuộc đời nó . Những việc mà em góp ý trên mục nầy, em chỉ đứng dưới khía cạnh của bậc làm cha mẹ, muốn cho các cô cậu còn trẻ, có vi phạm luật thì cũng còn cơ hội sửa sai, làm lại cuộc đời sau khi trả xong món nợ với luật pháp do mình gây ra .

HạLong Sky

Xe tải
Thế tạm giam thì điều kiện tốt hơn hay ở tù tốt hơn hả cụ. Nếu tạm giam tốt hơn thì cứ để nó bị tạm giam, trừ bớt vào ngày bị tù mà lại không bị tốn tiền bảo lãnh.

Bảo lãnh tại ngoại ko đc tính vào án tù , án tù tính từ ngày tạm giam. Nhiều ở chỗ e thì tạm giam ở thành phố án dưới 4 năm, chức ra ngoài nhận đồ gửi cho phạm với vệ sinh là 2 triệu 1 tháng. Tiền bảo lãnh thì lam gì có chuyện lấy lại

Chỉnh sửa cuối:

Công Minh HN

Xe tải
Cụ chắc cũng trẻ nên có suy nghĩ cởi mở :)
E cũng ủng hộ vì cứ nhìn đời mình và các mối quan hệ xung quanh, cứ ép con fai học này học nọ xong thực tế chẳng ra gì hoặc bình bình làm công ăn lương. Rất rất ít ng giàu đc vì những cái học vấn
E thì k cần con fai giỏi hay xuất sắc nhg ít ra cũng k cần bm muối mặt đến xin cô cho lên lớp :D
Em cũng không còn trẻ lắm, sắp đầu 4 rồi nhưng cái đó rút ra từ bản thân và những cái gì nhìn thấy xung quanh. Nói thật hồi đi học, nhìn mấy đứa học dốt em cũng có cái nhìn không thiện cảm song sau này nghĩ lại, đôi khi người ta dốt không hẳn vì người ta muốn thế mà bởi người ta cũng chẳng thể học giỏi lên được. Bởi vậy, chưa bao giờ em có khái niệm khinh thường người này, nghề kia theo kiểu "Ít học mới làm" và em cũng không bao giờ dạy con theo kiểu Mày học dốt sau này chỉ đi làm này, làm nọ.

Em thấy thời nay tuy xã hội phát triển và xuất hiện những thế hệ bố mẹ hiện đại song đa phần vẫn quan niêm phải học hành này nọ thì mới thành tài rồi thì xã hội càng phát triển càng phải học tập mới có chỗ đứng. Tất nhiên quan điểm đó không sai nhưng rất ít người theo tư tưởng Con mình học đến đâu thì hướng đến đó chứ không ép. Xã hội thời nào cũng có phân công lao động, tùy theo năng lực mỗi người chứ làm quái gì có xã hội toàn ông kiến thức uyên tâm hay doanh nhân thành đạt.

thuyht119

Xe tải
Bố tổ nghe câu chưa va chạm xã hội đúng kiểu bọn giang cư mận nó hay khịa, cháu nó ở nhà ngoan lắm thi thoảng ra đường cầm dao xiên người với đi bán ma túy thôi. Vụ này người nhà khóc chứ xã hội thì vỗ tay, may mà còn bắt được. Thôi cụ chủ cứ bảo cháu nó khai đây là lần đầu rồi khai ra thêm mấy đứa rủ đi bán chắc sẽ được giảm án đấy.

Mà thật sự em thấy giờ chúng nó đua nhau cuốn cái món này, nhẹ nhàng hơn cỏ nên chắc được chuộng. Hồi trước ở trường ĐH em đã từng bước qua 1 lũ mùi nồng nặc, chứng tỏ cái món này bọn trẻ trẻ mua bán nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Xechaybangcom

Xe điện

1. Tôi không biết cái nào điều kiện tốt hơn. Tôi trả lời câu hỏi tạm giam có được trừ vào án giam hoặc treo không thôi.

2. Việt Nam đã cho nộp tiền bảo lãnh thay cho tạm giam trong một số trường hợp nhất định (điều 122 Bộ luật tố tụng hình sự).
Số tiền bảo lãnh này được hoàn trả sau khi xét xử với điều kiện không vi phạm nghĩa vụ cam đoan. Nếu vi phạm nghĩa vụ cam đoan thì không được hoàn trả tiền bảo lãnh.
Theo luật là như thế, thực tế thì tôi không biết.

mourista

Xe tải
Vâng, cháu GÁI em nó khờ dại lắm, chỉ bị bắt vì tội buôn cần online thôi. Đúng là cô cháu gái chuyên cần.

komouse

Xe hơi
Dính đến ma túy thì khó rồi.

tungna414

Xe tăng
Em có đứa cháu gái đang học năm 2 đại học vừa bị bắt chiều nay khi đang giao cần sa. Hiện đang bị công an phường giữ và thẩm vấn. Việc này thực sự quá bất ngờ với em và họ hàng. Em có hỏi bà chị thì được biết nó bán cần quá mạng. Chiều nay khi mẹ nó đi làm thì có khánh đặt nó bắt grap đi giao. Từ chiều xxx chỉ thông báo sơ bộ như vậy còn lại không cho gặp thêm gì. Em lập thớt nhờ các cụ cao nhân trên này bày cho em hướng xử lý việc này tốt nhất, em biết án này là khó nhưng vì con cháu nên cũng phải tìm mọi cách.
Cháu gái cụ sẽ bị quy vào tội "mua bán trái phép chất ma túy", tùy theo lời khai nữa nhưng sẽ đi tầm 5-7 năm, lo được êm thì cũng còn 4 năm. Khó thoát lắm!

Daiphong

Xe hơi
Cháu nó biết cái mùi đời rồi thì cho nó đi cải tạo. Dám làm dám chịu, vài năm ra về làm người tử tế

Em có đứa cháu gái đang học năm 2 đại học vừa bị bắt chiều nay khi đang giao cần sa. Hiện đang bị công an phường giữ và thẩm vấn. Việc này thực sự quá bất ngờ với em và họ hàng. Em có hỏi bà chị thì được biết nó bán cần quá mạng. Chiều nay khi mẹ nó đi làm thì có khánh đặt nó bắt grap đi giao. Từ chiều xxx chỉ thông báo sơ bộ như vậy còn lại không cho gặp thêm gì. Em lập thớt nhờ các cụ cao nhân trên này bày cho em hướng xử lý việc này tốt nhất, em biết án này là khó nhưng vì con cháu nên cũng phải tìm mọi cách.
Lần đầu và giá trị không lớn chắc án không nặng đâu cụ, ngán nhất là thời gian tạm giữ, gia hạn vài lần thì nhọc lắm

tranchibang

Xe tải
nếu đã đón lõng để tóm đứa cháu gái rồi thì chứng tỏ họ đã nắm đc hành tung từ trước, khả năng là quận đã lập hồ sơ rồi => xác định đừng giấu án.
cụ chủ tốt nhất là gặp trực tiếp trưởng phường hoặc phó phụ trách để trao đổi, luật lá lên đây tham khảo khi thoải mái thời gian thôi

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ và họ tộc. Giờ biết làm sao dc, cháu nó thân làm tội đời. Đúng là tuổi trẻ bồng bột, làm nhiều cái thiếu suy nghĩ.
Giờ gia đình nếu có thể khuyên cháu nó khai báo thành khẩn để dc mức án nhẹ nhất may ra làm lại cuộc đời.
Oài
Ai làm người đó chịu, cụ thêm quả "họ tộc" thì chia buồn cái nỗi gì, làm người ta thêm đau thì có

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em ngược dòng các cụ, gạch đá em xin nhận
Trường hợp bán cần trên mạng đúng là "trẻ người non dạ" chứ bọn ship chuyên nghiệp nó ship điếu 1 và bị vồ suốt có sao đâu, nó cứ nhận là em hút rồi bị thu
Cụ chủ lên quận gặp xxx hỏi xem cháu nó thuộc trường hợp gì, rồi tìm xxx quen để họ tư vấn cho, nếu nó ngu thật mà cứu được thì cũng nên cân nhắc. Con trai đi tù may ra về còn hòa nhập dc chứ gái đi tù thì coi như xong