[Funland] Đêm hôm nhờ các cụ tư vấn xử lý việc khó khăn.

Platon102

Xe hơi
Chắc chắn sẽ có án, ko biết có thành tù giam ko thôi.
Cơ hội duy nhất có lẽ là chạy sang "sử dụng" chứ ko phải bán.
Ku em em biết cũng để ít canabis trong người (sử dụng).Đen đi đường bị cơ động tóm phát hiện, lên quận mà mãi xử lý mới xong. Cũng dính cái án vào lý lịch nhưng ko bị tù giam.
Mà sắp đại hội nữa em e rằng căng lắm luôn

yourdalink

Xe container
Em họ em cũng dính phát tương tự hồi 18 tuổi, đang đợi kết quả tốt nghiệp. Em nhớ nó đi cũng lâu phết đâu 3-4 năm. Giờ về làm design và chụp ảnh. Thấy chăm chỉ làm lụng lắm. Nên chưa nghiện ngập, chưa chơi bời gì quá thì vẫn cứu được cụ ạ. Thực ra nhiều đứa thanh niên coi cần là bình thường như thuốc lá vì nhiều nước cũng k khắt khe.

vu nhat hung

Xe buýt
Để 150 củ mà chạy thầy trong trại giam cho lành

lạc lối

Xe điện
Cân lạng bao nhiêu có khung khoản hết rồi , cụ giờ là nhịp giò chờ ngày thăm nuôi .

obi

Xe tăng
Cháu cụ có bản lĩnh đấy, chưa va chạm xh mà đã biết buôn cần sa.

.Chuối.

Xe tăng
Bán khí cười có sao ko các cụ? Mấy hôm nay thấy con e nó rao trên face mà chưa biết làm ntn.
Chưa có luật nhưng đã có quyết định của TP.

Diêm la trần gian 9x

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có luật nhưng đã có quyết định của TP.
Cụ đọc kỹ nhé... Cấm mà phạt hành chính thì cấm cái gì ? Cám là phải như ma túy mới là cấm

Chĩm111

Xe điện
Em ngược dòng mong cụ chủ đại xá.
Cụ thấy bao nhiêu gia đình tan nát vì ma túy, bao nhiêu người chết oan vì bọn ngáo rồi.
Hãy để cháu cụ nhận những gì nó đáng phải nhận, coi như cái giá phải trả.
Rất tiếc, nhưng cụ nói đúng!
Cô cháu gái kia cũng đâu còn nhỏ, sinh viên năm 2 thì nhận thức tốt những việc mình làm rồi. Cháu nó làm khổ bố mẹ quá rồi!

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ chủ nên tìm hiểu xem coi nếu như không đóng tiền tại ngoại, thời gian cháu bị giam giử cho đến lúc toà kêu án xong , có được miễn trừ và tính các ngày nầy vào án tù được phán hay không . Rồi hãy quyết định là nên đóng tiền tại ngoại hay không .
Tạm giam được trừ vào thời gian thi hành án. Một ngày tạm giam được tính bằng 3 ngày tù treo (nếu là án treo)

Comvoi

Đi bộ
Xin lỗi cụ, k rõ sự tình ntn nhưng em nghĩ là con gái, năm 2 ĐH mà đã bán qua mạng cái này thì k thể nói là chưa va chạm gì đc ạ. Giờ tính sao cũng khó, động viên cháu cải tạo tốt, ra ngoài phải cố gắng bản lĩnh làm lại cuộc đời, chứ không là vết xe đổ trượt dài cả một đời ý ạ.

dpl

Xe lăn
Án đã đánh.
Bán qua mạng.
Sắp ĐH Đảng các cấp.
Nói chung án sự khó tránh. A nào dám be thì khéo đến ĐH bị đánh nát be. Bây giờ cái gì hơi hóc búa 1 tẹo thì đều chờ, k ông nào dám quyết. Chỉ là bao nhiêu. Xin tại ngoại nhờ dịch thôi.
Gái mà liều vậy còn kêu k va chạm xã hội. Chắc va nhiều hơn cả nhà. Khéo nó cũng đua đòi dùng rồi và bán kiếm thêm.
E chưa thấy ai bán cái này mà ko dùng cả :))
Bán cái này cho ng ta chơi, ko va chạm thì lấy đâu ra khách mà bán vì đc up lên fb hay fanpage đâu @@

dpl

Xe lăn
Em cũng giống cụ. Thỉnh thoảng mới tìm được người đồng quan điểm nuôi dạy con. Nói thật, ai sinh con ra chẳng muốn con mình giỏi giang, thành đạt nhưng nghĩ lại thì đâu phải muốn là được. Vì thế em cũng chỉ cần con em ngoan, tự kiếm sống bằng nghề chân chính, nghề nào cũng được vì nghề nào chẳng cao quý khi mà do công sức của mình bỏ ra. Tuy con em vẫn còn bé nhưng em cũng quán triệt luôn từ đầu bố mẹ chỉ cần con ngoan, thế thôi, học dốt cũng chẳng sao. Không phải bố mẹ mày mạnh mà lo được cho mày mà nếu dốt thì sẽ cố gắng hướng theo con đường thích hợp.
Cụ chắc cũng trẻ nên có suy nghĩ cởi mở :)
E cũng ủng hộ vì cứ nhìn đời mình và các mối quan hệ xung quanh, cứ ép con fai học này học nọ xong thực tế chẳng ra gì hoặc bình bình làm công ăn lương. Rất rất ít ng giàu đc vì những cái học vấn
E thì k cần con fai giỏi hay xuất sắc nhg ít ra cũng k cần bm muối mặt đến xin cô cho lên lớp :D

dpl

Xe lăn
Án ma tuý, giời dám che. Anh em trong ngành vẫn truyền nhau câu truyện vụ lai châu, thống nhất che mà 15-17 năm sau vẫn nổi lại án, anh em phát triển tứ tán các nơi vẫn dính.
Ps: Án ma tuý, đã lập án, đã theo dõi rồi mới bắt thì xác định thôi ạ, bắt ất ơ như 141 khám ngừoi ra còn tính chứ án này thì thôi, mà Tp vừa giao chỉ tiêu xuống, phường nào làm mà có cái chỉ tiêu ngọt quá
Vụ lai châu từ khóa là gì ạ cụ? Để e search đọc với
Thanks cụ

piston

Xe container
Tạm giam được trừ vào thời gian thi hành án. Một ngày tạm giam được tính bằng 3 ngày tù treo (nếu là án treo)
Tù treo: là án lơ lửng trên đầu. Tù treo luôn đi kèm với thời gian thử thách. Tức là trong thời gian thử thách (tính từ ngày tuyên án) nếu vi phạm PL - Án treo sẽ bị chuyển thành tù ngồi. Án tù ngồi này nếu trc đó đã có tam giữ - tạm giam ngày nào sẽ đc trừ bấy nhiêu ngày đó.

Tại ngoại và Án treo đc dành cho những tội danh ko nghiêm trọng và những đối tượng có "tình tiết" giàm nhẹ.

harman_kardon

Xe điện
E cũng nghĩ vậy. Con bé ít kinh nghiệm sống nên không lường trước được việc mình làm nó nghiêm trọng thế nào.
Chaú cụ nó kinh nghiệm đầy người rồi cụ ạ. chắc chắn nó cũng hút rồi, tuy là ma túy dạng nhẹ, nhưng dùng lâu sẽ ngu người ra. em khuyên cụ và GĐ đừng chạy chọt gì cả, hãy buông nó ra để XH và luật pháp dạy nó.
Nó sẽ học đc bài học để đời, ăn năn hối cải mà làm lại cuộc đời.
Chứ GĐ xót con xót cháu. chạy chọt này nọ. để nó thấy rằng GĐ sẽ giúp nó. cách gd như vậy là giết cả cuộc đời nó đấy, giờ là cần sa, sau là hàng trắng. dựa cột không còn, nhưng tiêm vào tĩnh mạch là chuyện rất có thể sảy ra với nó đấy.
Hãy nhắm mắt lại quya đầu mà đi. thăm nom giới hạn, tiền bạc không bơm, hoặc chỉ bơm mỗi tháng 500k thôi. Hãy để cho nó thấy rằng, mày Ngu mày tham thì mày phải chịu hậu quả do mày gây ra. chứ đừng nói là nó không va chạm, ngoan lắm. Nó khôn lõi đời và bán trời không văn tự rồi cụ ạ. Cụ và GĐ nên tỉnh ngủ đi.

jany

Xe tăng
Con nhà tôi ngoan lắm, trước khi phạm tội nó chưa từng phạm tội gì cả.
Cái bọn buôn bán ma túy này bắn hết đi cho rảnh đất. Thanh niên sức dài vai rộng, không muốn đổ mồ hôi công sức làm việc nặng nhọc nên đi bán ma túy lấy tiền tiêu vặt à?
Cứu mới chả vớt.

Dung9ls

Xe tải
Giờ cụ tìm mối quen biết, làn sao cho cháu nó cái tội mua về sử dụng thôi. Chứ có chữ ( bán ) thì xác định khoản 2. Và khung của nó từ1 tuần đến rằm.....

VCHDHN

Xe container
Nộp để được tha hay giảm nhẹ hả cụ. Đằng nào cũng bị xử thì nộp làm gì.
Em không rõ lắm những vụ dính dáng đến PL kiểu này, nhưng em dự đã có gợi ý cho tại ngoại thì cũng là tín hiệu tốt cho gia đình trong các bước tiếp theo đến lúc xử xong.

TUCSON9389

Xe điện
Tại sao vi phạm pháp luật rành rành ra thế mà cứ muốn tìm cách cứu là sao nhỉ ?
Chạy án là điều có thật, nhưng chả ai theo cái kiểu bô bô trên mạng như thế này cả
Vài câu hơi đắng lòng tí, nhưng việc chạy án này cũng chẳng hay ho. cụ có nghĩ những đứa tiêu thụ hàng cháu nhà cụ bán nó không có hậu quả gì à ?