Đêm giao thừa các bác thường đi đâu??? Sáng mồng 1 Tết các bác làm gì?

hcmt

Xe điện
Trước hồi chưa có gia đình.... Trước Giao thừa em thường đàn đúm, hội hè, bia rượu... Sau ra xem bắn pháo hoa. Cuối cùng đi lễ chùa
Nếu năm nào được tuổi, thì đi 1 số nhà bạn bè họ hàng Xông đất. Năm ko đc tuổi thì lang thang ngoài đường... khi nào có người xông đất rùi mới vào nhà.

Khi có GĐ nhưng chưa có Fn... thì năm đầu vẫn xem pháo hoa... đi lễ chùa, về nhà bắn pháo hoa tiếp (hồi đấy húng lém)
Nhưng từ khi có F rùi, thì chỉ lên thượng xem pháo hoa thui... Cúng lễ xong thì đi lễ chùa... và cũng cắt khoản pháo hoa ở nhà!

Cành đào em vừa mua...

Sáng mồng 1:
Thường em dậy muộn (10-11h)... Trước chưa có vợ thì đi Ông bà, họ hàng, chú bác... nhận tiền mừng tuổi. Sau đó đàn đúm bạn bè tít mít... Có khi mồng 2, mồng 3 mới mò về...
Giờ Thì... Lên Ông ngoại (của F) ăn cơm sau đó, Ông bà nội (F)... Họ hàng cô chú... Say... Say... Về nhà ngủ!

Các bác có thế ko?
E thấy nhiều bác Tết ko đi chơi chỉ "Đan Quạt", Có bác chỉ oóng...
Phê bình bác chủ thớt. Mùng 1 phải chay tịnh, nhất là vừa đi chùa về. Cẩn thựn nhé.

ngaydoclap

Xe container
Nhớ ngày xưa năm nào cũng thế Đêm giao thừa em đốt một băng pháo dài từ tầng 2 xuống dưới đất, xong đi các nhà lượm pháo xịt, tụ tập bóc thuốc pháo chế biến làm quả cối cỡ cái phích Rạng Đông đem cất giấu đâu đó để sáng mùng một mở mắt ra cho nổ tung cái gì đó ở đâu đó :) Giờ già rồi đêm giao thừa đi loanh quanh xóm láng xông nhà mừng tuổi người già trẻ em để rồi bung biêng ngật ngưỡng về nhà lúc 2-3h sáng, oánh giấc tới 11-12 giờ trưa dậy rửa mặt lá mùi lại lượn rải tiền tới chiều đi chùa đến tối tấp đâu đó ăn chạc đến đêm mò về gọi mấy thằng uống rượu say say oánh bạc thâu đêm sang mùng 2 ngủ dưỡng sức cả ngày :))

dativu

Xe điện
Đêm GT em thắp nhang xong vọt đi xem bắn pháo hoa về ngủ. sáng mồng một thắp nhang xong rồi về ngoại, chiều về nội ăn chực đến hết mồng ba.

Camry 3.5G

Xe buýt
Có GD mới 1 -2 đứa con rồi sẽ bị đảo lộn hết :D
Em giờ giao thừa cũng lên sân thượng xem pháo hoa hoặc ra hồ gần nhà xem bắn, sau đó về nhà coi tivi lúc rồi ngủ. Sáng M1 dậy khoảng 8h, ăn uống tí xong dẫn bọn nhóc đi bộ ra Chùa, Đình làng, loanh quanh hết ngày M1.
Nhà em cũng thế .. tầng thượng nhà em nhìn thấy đc pháo hoa ở Hồ Hoàng Cầu nhưng những quả nào bắn thấp là bị tòa nhà ACE che hết , còn mùng 1 thì ở nhà tiếp khách , mùng 2 và có thể các mùng còn lại là nhà em đi lễ ở các chùa ;))

Ông Cò

Xe buýt
Đọc bài của các cụ đón giao thừa cùng gia đình làm em thấy chạnh lòng. #:-s
11 năm nay đêm Giao thừa em phải làm việc ở cơ quan để phục vụ các ofer, chả bao giờ được đón Tết ở nhà.

hungbm

Xe điện
Tết là thời điểm để V2 đc nghỉ ngơi các cụ ạ

Be Grace

Xe điện
đêm giao thừa thì em ở nhà .ăn uống tí ..xem ti vi tí ..online tí ..đi ngủ ..ngủ cho đến trưa mùng 1 dậy thì đi xuống nhà ông bà Ngoại chơi cả ngày ..có cô dì chú bác tụ họp lại ...ăn uống xong thì cả nhà hát karaoke ..và 1 cơ số thì bắt đầu gầy sòng đan quạt ..em là trùm chơi xì dzach ..hehehehehe .

bảo châu

Xe điện
Hic. Tủi thân quá, mười mấy năm đi làm, năm nào Tết đến cũng phải trực, làm việc thay cho các anh em ở quê xa Hà Nội, không 30 thì mùng 2, không giao thừa thì mùng 1. Chửa năm nào em được nghỉ tết trọn vẹn cả.

TÔN

Xe container
đêm giao thừa thì em ở nhà .ăn uống tí ..xem ti vi tí ..online tí ..đi ngủ ..ngủ cho đến trưa mùng 1 dậy thì đi xuống nhà ông bà Ngoại chơi cả ngày ..có cô dì chú bác tụ họp lại ...ăn uống xong thì cả nhà hát karaoke ..và 1 cơ số thì bắt đầu gầy sòng đan quạt ..em là trùm chơi xì dzach ..hehehehehe .
cứ thế này thì bao giờ mới chống lầy :s

anchibui

Xe điện
Hic. Tủi thân quá, mười mấy năm đi làm, năm nào Tết đến cũng phải trực, làm việc thay cho các anh em ở quê xa Hà Nội, không 30 thì mùng 2, không giao thừa thì mùng 1. Chửa năm nào em được nghỉ tết trọn vẹn cả.
Em 5-6 năm trước cũng như bác... Có hôm tết trực đêm 30, có Tết mồng 1 hoặc mồng 2...
Tất cả các AE ở HN (nếu làm NN) đều chia nhau trực Tết cùng bẩo vệ. Để ưu tiên AE tỉnh xa về quê...
Trực ở CQ cũng có cái vui... oóng triền miên... vì các cấp lãnh đạo đêm 30 và sáng mồng 1 thay nhau mấy đoàn thay phiên nhau đến chúc... Hát hò.. ăn uống say mềm...

minhab

Xe điện
Em đi lễ chùa và cưa gái ạ, sang năm cưới nên tranh thủ năm nay có tự do tung cánh cho bằng hết :>

Camry 3.5G

Xe buýt
Đọc bài của các cụ đón giao thừa cùng gia đình làm em thấy chạnh lòng. #:-s
11 năm nay đêm Giao thừa em phải làm việc ở cơ quan để phục vụ các ofer, chả bao giờ được đón Tết ở nhà.
Cụ làm gì mà phải làm việc ở cơ quan để phục vụ ofer thế ạ ;))

vietnamarc

Xe điện
Khi mai em cũng khoe cái không khí Tết nhà em cái cho xôm!

debin

Xe buýt
Đêm giao thừa em đón giao thừa với cả nhà, bật rượu champage chúc thọ các cụ, mừng tuổi các F1, cả nhà quây quần bên mâm cỗ giạo thừa sau khi gấu cúng giao thừa xong. Sáng mùng 1 chở gấu và bà nội đi chùa.
Em cũng rứa,
Thêm mỗi cái là sang nhà ông bà nội ăn chực đủ 11 ngày *-:)

XPQ

Xe cút kít
Ngủ đến 8h dạy. Bật PC. Bật bài Khúc Giao Mùa.

Đọc vài tin mạng.

Chuẩn bị xèng cho vào các phong bao.

Trái là hàng xóm, phải là dành cho cháu các sếp hoặc con từ đại học trở xuống :))
Em cũng giống bác.Ngủ phát 8h dậy.Nhưng em oánh răng xong mới bật PC.Tết nhất cũng phải cho thơm tho chứ?