Đêm giao thừa các bác thường đi đâu??? Sáng mồng 1 Tết các bác làm gì?

TÔN

Xe container
những năm trước bọn em tụ tập tối 30 uống rựou,oánh 3 cay hoặc phỏm.12h kém ra hồ ngọc khánh xem bắn pháo hoa
giờ mấy đứa có vợ rồi nên giải tán

kraz255b

Xe điện
Đêm giao thừa em đón giao thừa với cả nhà, bật rượu champage chúc thọ các cụ, mừng tuổi các F1, cả nhà quây quần bên mâm cỗ giạo thừa sau khi gấu cúng giao thừa xong. Sáng mùng 1 chở gấu và bà nội đi chùa.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Trước hồi chưa có gia đình.... Trước Giao thừa em thường đàn đúm, hội hè, bia rượu... Sau ra xem bắn pháo hoa. Cuối cùng đi lễ chùa
Nếu năm nào được tuổi, thì đi 1 số nhà bạn bè họ hàng Xông đất. Năm ko đc tuổi thì lang thang ngoài đường... khi nào có người xông đất rùi mới vào nhà.

Khi có GĐ nhưng chưa có Fn... thì năm đầu vẫn xem pháo hoa... đi lễ chùa, về nhà bắn pháo hoa tiếp (hồi đấy húng lém)
Nhưng từ khi có F rùi, thì chỉ lên thượng xem pháo hoa thui... Cúng lễ xong thì đi lễ chùa... và cũng cắt khoản pháo hoa ở nhà!

Cành đào em vừa mua...

Sáng mồng 1:
Thường em dậy muộn (10-11h)... Trước chưa có vợ thì đi Ông bà, họ hàng, chú bác... nhận tiền mừng tuổi. Sau đó đàn đúm bạn bè tít mít... Có khi mồng 2, mồng 3 mới mò về...
Giờ Thì... Lên Ông ngoại (của F) ăn cơm sau đó, Ông bà nội (F)... Họ hàng cô chú... Say... Say... Về nhà ngủ!

Các bác có thế ko?
E thấy nhiều bác Tết ko đi chơi chỉ "Đan Quạt", Có bác chỉ oóng...
ôi, cái đôn của Cụ chủ thớt đẹp quá, cả giá sách và con Gấu nữa ...khú khú

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
em thường đi chùa, cứ giao thừa là đi chùa.

anchibui

Xe điện
ôi, cái đôn của Cụ chủ thớt đẹp quá, cả giá sách và con Gấu nữa ...khú khú
Cái đôn giấy: là Caton lót của cái thùng máy giặt... Em lấy ra và cùng F1 cắt giấy màu dán (có cả, chim, lá, sao...)... Còn cành đào ít hoa quá nên treo đèn và linh tinh vào..
Tết giờ em cũng chẳng thây vui như trước, nhiều việc cũng mệt.
Em chỉ thích vì được nhiều thời gian ở cùng gia đình, được gần Gấu và F... không khí sum họp.

Mấy hôm nay 1 số người làm nghỉ Tết, em trực tiếp làm ... cũng mệt.
Năm nay em quyết định nghỉ sớm hơn... làm muộn hơn mọi năm để được ở cùng Gấu và F nhiều hơn...
Mọi năm tầm này Offline triền miên... Năm nay cắt 90% về nhà ăn cơm...

vudinhquang

Xe container
Giao thừa em cùng Gấu và lũ F1 năm nào cũng ra hồ Gươm xem pháo hoa. hơn 1h sáng cả hội về đến nhà. Chiều mồng 1 cả hội đi lễ chùa.
Từ mồng 2 trở đi ngày nào cả hội cũng ngồi cafe Nhân, xong đi chùa tiếp. Mỗi ngày 1 chùa. Ngoài thời gian đó thì đi bạn bè và ở nhà tiếp khách.....Mấy ngày nghỉ tết thấy cũng an nhàn...

hoalocvung

Xe điện
Cái đôn giấy: là Caton lót của cái thùng máy giặt... Em lấy ra và cùng F1 cắt giấy màu dán (có cả, chim, lá, sao...)... Còn cành đào ít hoa quá nên treo đèn và linh tinh vào..
Tết giờ em cũng chẳng thây vui như trước, nhiều việc cũng mệt.
Em chỉ thích vì được nhiều thời gian ở cùng gia đình, được gần Gấu và F... không khí sum họp.

Mấy hôm nay 1 số người làm nghỉ Tết, em trực tiếp làm ... cũng mệt.
Năm nay em quyết định nghỉ sớm hơn... làm muộn hơn mọi năm để được ở cùng Gấu và F nhiều hơn...
Mọi năm tầm này Offline triền miên... Năm nay cắt 90% về nhà ăn cơm...
Em góp ý tý, cành đào Cụ treo nhiều thứ quá, dây dợ lằng nhằng. Để một ít thôi cho thoáng. Thiên nhiên thì phải có Khí. Cụ treo nhiều thứ thế ít Khí vào. Em cũng có cành đào bé bé thế. Em để nguyên chẳng treo gì, có mấy thứ linh tinh thì treo vào cây quất thôi

vudinhquang

Xe container
Em dự là F1 nó thích treo thế! Em suy từ F1 nhà em ra ạ!
Em góp ý tý, cành đào Cụ treo nhiều thứ quá, dây dợ lằng nhằng. Để một ít thôi cho thoáng. Thiên nhiên thì phải có Khí. Cụ treo nhiều thứ thế ít Khí vào. Em cũng có cành đào bé bé thế. Em để nguyên chẳng treo gì, có mấy thứ linh tinh thì treo vào cây quất thôi

zippor

Xe buýt
Sao cụ chủ giống em thế, trước chưa có vợ thì vi vu tối ngày với bạn bè, có vợ có F1 rồi thi chả còn thú gì nữa, mọi thứ được lập trình một cách đều tăm tắp, năm nào cũng như năm nào.

Cơm tất niên xong ==> cả nhà ngồi xem Táo tới giao thừa ==> cúng giao thừa trong tiếng pháo đì đoàng, chả nhớ bao nhiêu năm rồi chả biết cái hình ảnh nghển cổ lên nhìn pháo hoa như thế nào nữa ==> xuống nhà chúc mừng năm mới cả nhà, mừng tuổi vợ, con ==> cả nhà đi chùa ==> lên nhà ngoại chúc mừng năm mới ông bà tới sáng rồi về ngủ vùi trong chăn.

Mùng 1 lại như các cụ thôi ah :)

anchibui

Xe điện
Cảm ơn bác!
Em hỏi bác tí: E mới lấy cái bể cá. Vậy em tuổi Giáp Dần thì để bể theo hướng nào? Tuổi em có nên chơi bể cá ko?

hoalocvung

Xe điện
Cảm ơn bác!
Em hỏi bác tí: E mới lấy cái bể cá. Vậy em tuổi Giáp Dần thì để bể theo hướng nào? Tuổi em có nên chơi bể cá ko?
Trong Phong thủy, vị trí của “nước đến và nước đi” rất quan trọng. Nên Cụ cẩn thận chút là được thôi : không đặt gần ban Thờ, hay dưới các vị Thần tài, Tam đa, không đặt trong bếp và phòng ngủ. ( để tránh âm thịnh dương suy)

Cụ là giáp Dần, thuộc phương Đông, nước chảy về Đông, nên đặt hướng Tây Nam, Tây Bắc, Đông Bắc đều được. Trong bể cả cố gắng ít các cây trang trí lá kim ( tránh bị chết cá).

Cụ đã đặt chưa? Hôm nay ngày Kỷ, Cụ là Giáp, Giáp hợp Kỷ hóa Thổ gặp Kim được cao sang, nhà cao cửa rộng. Đồng thời trong Bát quái hôm nay là cung Đoài – Kim. Kim sinh Thủy → Vượng.

Taihoatu

Xe lăn
Giao thừa em ngủ ợ, còn ngày 1 em vác xe ra ngoài đường chở khách kiếm cháo, 1 tết năm ngoái em chạy được củ rưởi

anchibui

Xe điện
Trong Phong thủy, vị trí của “nước đến và nước đi” rất quan trọng. Nên Cụ cẩn thận chút là được thôi : không đặt gần ban Thờ, hay dưới các vị Thần tài, Tam đa, không đặt trong bếp và phòng ngủ. ( để tránh âm thịnh dương suy)

Cụ là giáp Dần, thuộc phương Đông, nước chảy về Đông, nên đặt hướng Tây Nam, Tây Bắc, Đông Bắc đều được. Trong bể cả cố gắng ít các cây trang trí lá kim ( tránh bị chết cá).

Cụ đã đặt chưa? Hôm nay ngày Kỷ, Cụ là Giáp, Giáp hợp Kỷ hóa Thổ gặp Kim được cao sang, nhà cao cửa rộng. Đồng thời trong Bát quái hôm nay là cung Đoài – Kim. Kim sinh Thủy → Vượng.
Thanks bác!
Em đặt ngày hôm kia (24/12 âm)... Đặt gần như chính Tây...
Bác nói em chưa hiểu: Nên cho nhiều cây hay ít cây. Cây, lad nhựa có sao ko?

hoalocvung

Xe điện
Thanks bác!
Em đặt ngày hôm kia (24/12 âm)... Đặt gần như chính Tây...
Bác nói em chưa hiểu: Nên cho nhiều cây hay ít cây. Cây, lad nhựa có sao ko?
Ý là trong Phong Thủy : lá to bản ví von như bàn tay che chở còn lá kim là lá nhỏ dài như con dao sắc nhọn. Do vậy trong bể cả bầy ít loại lá kim ấy thôi. Bầy nhiều loại lá to bản thì hợp hơn. Cái này áp dụng cả đặt cây cảnh trong nhà mà.

vietran

Xe ba gác
Trước thì em làm một chiếu ở đường Thanh niên ngồi uốn rịu với mực xem bắn pháo hoa, xong thì đi chúc tết các nhà. Sáng là vừa, hn đẹp nhất sáng mùng một
Còn bây giờ ngủ cho lành

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em hay đi cafe ngồi xem pháo hoa ạ
Sau về đi ngủ, e ngại đi chùa chiền lắm :)

Mẹ s3xy

Xe tăng
Hồi còn thanh niên e hay đi xem pháo hoa đón giao thừa cùng bạn bè, bây giờ có gia đình rồi thì đêm giao thừa cúng bái ở nhà rồi cùng gia đình chờ qua 12h uống ly vang mừng năm mới rồi đi ngủ. tuổi nào cũng có cái HP của nó :)

Julie

Xe tăng
Đêm giao thừa em thường đi ngủ, sáng mùng 1 tết em dậy.