[Funland] Đề xuất hỗ trợ 23 triệu VNĐ cho mỗi người dân mua ô tô điện

type

Xe tăng
Thì là "vận động hành lang" hay như tây lông là "nhà tài trợ cho ứng viên tranh cử" vừa ý cụ chưa cụ cựu buôn "vỏ".

thaiha85

Xe hơi
Thực ra thời gian sạc cũng chưa phải là nguyên nhân khiên nhiều người e ngại mua xe điện của V
Cái quan trọng nhất là sự tin cây khi vận hành. Xe anh bớt bớt lỗi đi, khi người ta ngồi lên là nó phải chạy được. Vòng đời xe kéo dài ra, phụ tùng thay thế phải sẵn chứ xe e34 gì mà chưa giao hết cọc đã báo: bỏ mẫu. Thế 3 5 năm nữa, chủ xe vỡ cái kính hậu, vỡ cái đèn biết lấy đồ ở đâu thay thế.
Sự thật 3 - 5 năm nữa đang xảy ra với lux a , SA

theanh235

Xe buýt
Cứ thay hết xe bus và xe công bằng xe điện "mác VN" rồi nói chuyện tiếp

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thì là "vận động hành lang" hay như tây lông là "nhà tài trợ cho ứng viên tranh cử" vừa ý cụ chưa cụ cựu buôn "vỏ".
Cụ ko dám cuốc còm em chả lẽ em lại kệ. Buôn bao cao su thì nói thẳng mẹ nó ra là buôn bao cao su, có gì phải xấu hổ hả cụ, mặc dù em bỏ buôn món đó cũng đến chục năm nhưng lúc nào cũng vẫn rất là trân trọng công việc đó. Làm gì chả được miễn sao sống đàng hoàng không phải ra luồn vào cúi hay phải gọi thằng/con bỏ mẹ nào đó là sếp, như vậy là OK phỏng cụ?
Ghét nhất mấy thằng a dua a tòng, tự biến mồm mình thành cái loa cho thằng khác, kể cả fan hay anti cụ ạ.

type

Xe tăng
Cụ ko dám cuốc còm em chả lẽ em lại kệ. Buôn bao cao su thì nói thẳng mẹ nó ra là buôn bao cao su, có gì phải xấu hổ hả cụ, mặc dù em bỏ buôn món đó cũng đến chục năm nhưng lúc nào cũng vẫn rất là trân trọng công việc đó. Làm gì chả được miễn sao sống đàng hoàng không phải ra luồn vào cúi thằng con bỏ mẹ nào là OK phỏng cụ?
Ghét nhất mấy thằng a dua a tòng, tự biến mồm mình thành cái loa cho thằng khác, kể cả fan hay anti cụ ạ.
Còm trên đó của cụ xóc bỏ xừ ra, đến giờ cụ hay nổi nóng bỏ xừ. Đúng là ý thức thì không thể giữ nguyên được.

XSim

Xe container
Nói chung xe điện là chủ trương của nhà nước rồi, tất nhiên Vin sẽ có lobby theo một cách nào đấy nhưng không phải là yếu tố chính. Cả nước có mỗi Vin làm xe nghiêm túc lại là xe điện không ưu ái nó thì ưu ái thằng nào?

Công Quang Huy

Xe máy
Giá vin giờ lên gần bằng xe Tesla rồi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Còm trên đó của cụ xóc bỏ xừ ra, đến giờ cụ hay nổi nóng bỏ xừ. Đúng là ý thức thì không thể giữ nguyên được.
Thoải mái thả lỏng đi cụ, max rảnh hay sao mà suốt ngày đi cãi nhau vì cái thằng đâu đâu làm gì hả cụ :))

beSuSu

Xe điện
Khuyến khích thì chơi lớn luôn bằng việc bỏ thuế TTĐB với xe điện đê, chứ giờ vẫn coi oto là hàng xa xỉ, hạn chế tiêu dùng để áp thuế TTĐB thì nản.
Bỏ thì sau áp lại kiểu gì.
Tặng/hỗ trợ nọ kia thì dừng lúc nào cũng đc.

six6

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết đi đêm kiểu gì chỉ em với, em đang có nhu cầu mà toàn thấy nhiều cụ cứ nói ông nọ ông kia đi đêm chính sách nghe mà thèm. Hỏi kỹ cụ thể nó đi đêm chính sách là như thế nào thì 101% đều là tự nghĩ hoặc nghe bà bán trà đá nói thế thì a dua nói theo, hihi :D
Cụ biết cụ thể chỉ em biết với cụ nhé.
Ở tầm bộ/chính phủ thì e ko có kinh nghiệm chứ tầm tỉnh thì ko khó.
Năm nay đc phân từng này ngân sách, gọi đề/dn ruột xem phân bổ vào đâu để lên chủ trương, ra dự toán, đấu thầu.
Tựu chung là nắm đc ông nào ký văn bản như vụ CBGC rồi lần mò sẽ ra.

toyennha

Xe lăn
Nếu làm thật. Em.ủng hộ nhưng chỉ 1 tay. VAT giảm về 5% cho xe điện 2b,lẫn4b. Tiền 23tr tặng ko tặng trực tiếp. Mà hỗ trợ thuế,và các loại phí. Và ép nhà "buôn,nhà sản xuất" đóng tiền làm đường cho xe đi
Các ông hỗ trợ tiền cho người mua oto điện là các ông lấy tiền người nghèo cho người giàu.