Để xe altis trong đại lý của hãng Toyota vài ngày có yên tâm không?

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cháu toàn phải mang lều chõng, mắc màn đến gara ngủ với xe mỗi lần sửa chữa đấy. :D

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ nói em mới giật mình.. nghĩ cũng nguy hiểm thật... trước em làm bảo hiểm ở LB Ford đúng giữa hè.. sau nhận xe về kiểm tra xăng hao mất một vạch và đĩa nghe nhạc thì bị lục lung tung.. chắc là trời nóng nên buổi trưa thợ hay vào đó bật điều hòa ngủ và nghe nhạc... ~X(Em nghĩ ở gara nào cũng thế thôi, quan trọng là bộ phận quản lý thế nào và những quy định có đủ sức răn đe hay không, chứ còn chờ ý thức của mấy chú thợ ở mình thì chắc là còn lâu và xa lắm.. vì các trường dạy nghề ở mình bây giờ chỉ dạy nghề chứ chẳng bao giờ dạy đạo đức nghề nghiệp cả...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

inochi

Xe điện
Nói chung đã đưa xe vào thì mình nên tin tưởng chỗ sửa chữa, còn nói chung thì cũng có chỗ này nọ, quản lí thợ không nghiêm thì cũng có khả năng xảy ra điều như cụ nghĩ

MANH NGUYEN

Đi bộ
Chuẩn, nhất là loai nào nhiều đồ tầu thay thế.
Trường hợp xe tôi Innova qua đêm ở hãng để sơn thì thế này: Đến nhận xe thì không để ý. Khi mang về nhà 1 tiếng sau chạy, vợ ngồi sau thì thấy trần nỉ bị thủng. Gọi cho cố vấn dịch vụ thì nói sáng mai mang xe đến. Sáng mang xe đến, không thằng nào nhận cả( vì thay trần + công hết 30tr nên chắc hãi quá). Về phần mình thì đuối lý:
- Đã nhận xe và mang ra khỏi hãng
- Trong danh mục sơn không thấy có mục chui vào cabin xe mà xe lại bị thủng trần
nên ngậm đắng để Toy HK vuốt keo lại trần nỉ miễn phí. Thật không biết nói sao nữa

Anritsu

Xe buýt
E gửi xe tại Toy MĐ mấy lần thấy mọi thứ cũng okie, tuy nhiên lần gần nhất mất tờ báo an ninh e để lên đó, cũng chắng đáng gì chắc a e làm việc mượn đọc rồi quên.
Em có lần mất hơn chục cái đĩa CD loại 5k ở Toy MD. K đáng bao nhiêu nhưng bực là toàn đĩa mình thích. Đúng là thợ thuyền thôi chứ chả gara nào muốn mất danh tiếng đâu

Lamborghini F1

Xe tải
Em sơn và bảo dưỡng xe Altis ở trong đại lý của toyota, nhưng phải để qua đêm, vì sơn vài ngày mới xong, không biết có yên tâm không các cụ? vì em sợ bị đổi đồ chẳng hạn? trên xe có cái gì có giá trị mà dễ bị đổi nhất các cụ?
Xe Em cũng tuyền để lại TY Mỹ Đình làm sơn, thấy ổn ko vấn đề gì cụ ạh. Gớm cụ cứ cẩn thận quán, hãng cũng phải giữ uy tín chứ

Lamborghini F1

Xe tải
Trường hợp xe tôi Innova qua đêm ở hãng để sơn thì thế này: Đến nhận xe thì không để ý. Khi mang về nhà 1 tiếng sau chạy, vợ ngồi sau thì thấy trần nỉ bị thủng. Gọi cho cố vấn dịch vụ thì nói sáng mai mang xe đến. Sáng mang xe đến, không thằng nào nhận cả( vì thay trần + công hết 30tr nên chắc hãi quá). Về phần mình thì đuối lý:
- Đã nhận xe và mang ra khỏi hãng
- Trong danh mục sơn không thấy có mục chui vào cabin xe mà xe lại bị thủng trần
nên ngậm đắng để Toy HK vuốt keo lại trần nỉ miễn phí. Thật không biết nói sao nữa
Thật hả Cụ, nghe xong em choáng quá. Lần sau để xe trong hãng khi nhận phải k/tra kỹ vậy. :-w

inno

Xe tải
để ở hãng còn lo thì chẳng biết để đâu, mà oto thì cứ xác định phải để lại là thường xuyên, chẳng mấy khi mà ngồi chờ như xe máy