Để xe altis trong đại lý của hãng Toyota vài ngày có yên tâm không?

Tienthinh

Xe tăng
Yên tâm đi kụ.

Hằng Lê

Xe tăng
chả yên tâm đc đâu
đến tử tế như dịch vụ của ford mà dầu nó còn ăn cắp nữa là đổi đồ
Chịu khó sáng đến ngồi canh, chiều hết ca khóa cửa xe, xích bánh xe rồi về. Sáng hôm sau lại tới ngồi canh tiếp :D

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chịu khó sáng đến ngồi canh, chiều hết ca khóa cửa xe, xích bánh xe rồi về. Sáng hôm sau lại tới ngồi canh tiếp :D
Vấn đề ngồi cạnh ok mợ, em đi thay dầu, em ngồi cạnh luôn. Còn vấn đề khóa, thì khi vào đó họ đã lấy chìa khóa của mình rồi, mình ra về chỉ cầm mỗi tờ giấy ký tay của bác nhận xe thôi, chẳng dấu má gì

coolpix8700

Xe ngựa
Em gửi xe gần nhà. Cái nhà để xe là nhà kho cũ, tương đối chật cho nên bv họ phải giữ 1 bộ chìa để đánh xe ra, vào sắp xếp chỗ, cho xe khác từ trong đi ra... Có lúc em còn để cả 2 cái xe ở đấy. Cũng có thời gian phát hiện họ toàn vào xe mình bật điều hòa ngủ trưa mà cũng chẳng dám nói, vì vẫn phải để xe ở đấy. May cái cậu bv ấy cũng ra đi rôi...

Hằng Lê

Xe tăng
Vấn đề ngồi cạnh ok mợ, em đi thay dầu, em ngồi cạnh luôn. Còn vấn đề khóa, thì khi vào đó họ đã lấy chìa khóa của mình rồi, mình ra về chỉ cầm mỗi tờ giấy ký tay của bác nhận xe thôi, chẳng dấu má gì
Thế à cụ, nguy hiểm quá. Tối có đứa nào nó vào nó lục lọi lấy hết đồ, có khi còn bật máy chạy điều hòa rồi ngủ ấy chứ
Cụ cứ giữ chìa, bảo là làm gì thì để tôi mở, xong tôi khóa :D

MoonMax

Xe điện
Nói chung là vẫn có khả năng đấy!!! bản thân gara lớn thì họ không có chủ trương đâu, để giữ uy tín.

Nhưng thợ và bảo vệ canh ty với nhau làm vào ban đêm hoặc CN, ngày lễ thì nothing is impossible!!! Nhanh và dễ nhất là đổi 4 bánh xe lấy bộ larang và lốp mới hơn từ xe này sang xe kia, rồi rô tuyn,thước lái, rồi giảm xóc vv....

Vào gara chính hãng thì yên tâm hơn một teọ

chacone

Xe buýt
Cụ tin tưởng thì để, mà sơn lại không để không được

MTfan

Xe buýt
Nếu cụ mua xe mới, cụ sẽ thấy là tất cả các ốc, vít đều có một vạch sơn kẻ từ ốc/vít xuống mặt bắt ốc/vit. Nếu họ thay đổ của cụ, cụ sẽ thấy vị trí đấy sẽ khó mà trùng khớp được.

Bây h kinh doanh chữ tín quan trọng lắm. Vụ việc ở Toy LH đã là một bài học cho tất cả các gara rồi. Do vậy, cụ cứ yên tâm đi. Các gara ngoài thì em không dám chắc.

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Em nghĩ là đã mang xe để sửa thì cũng lên tin tường người ta cụ ạ, mang xe ra gara ngoài thì em không biết chứ ở hãng toy thì em nghĩ Cụ cư yên tâm ạ. trường hợp "con sâu làm rầu nồi canh" chỉ là trường hợp hy hữu thôi cụ ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ để ở Toy láng hạ ấy, chăm phần chăm là ngon.:P

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em chỉ sợ mấy chú sửa chữa ở TT tối về lại bóng bánh, đề đóm, hết tiền là có cách kiếm ngay, Em nghe nói đơn giản như cái chống nóng ở nắp capo xe altis đồ chính hãng tốt hơn nhiều hàng lởm khác, hay cái cần gạt nước, về máy móc hay điều hòa, điện, em chẳng biết gì nên phải tham khảo các cụ để hiểu thêm thôi, hy vọng thợ sửa chữa đều ngon lành như tên hãng

DON_NGUYEN

Xe hơi
Em nghĩ ko sao đâu bác ạh, em cũng vừa để xe 2 ngày trong Toy Thăng Long để sơn lại cánh cửa, lúc lấy xe cũng cố tình kiểm tra xung quanh ko thấy gì khác biệt lắm . Em còn cố tình để 2k VND trong xe mà ko mất ah :D

lapin

Xe container
2k vnd mới don.

Hai Quan

Xe hơi
Website
thoigian.eu
Yên tâm đi bác ( ở Toyota Long Biên )
Ặc ở Toy Long Biên em đi bảo dưỡng định kỳ mà còn bị ăn mất 1 cái cảm biến má phanh
Chẳng tin được ở đâu cả, chỗ nào cũng có người tốt, người xấu
xe để qua đêm rất dễ bị xơi mấy cái đồ lẻ tẻ

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hehehe thanks các cụ. Em lấy xe về rồi, sau 4 ngày sơn bảo hiểm, em cũng chẳng phát hiện thấy gì thay đổi lắm. Tuy chỉ có xe mình cũ rồi nên khi đi sơn về thấy trong xe hơi bẩn do vết tay của thợ, lái xe trong tt service đánh ra đánh vào, thảm sàn, cánh cửa nói tóm lại đều có vết bẩn. Chỗ cần sơn thì ok, bóng lộn, nhưng những chỗ không sơn đến thì lại bẩn lem nhem khả năng do lúc đánh bóng nó bắn vào hihi

fordfiesta

Xe tải
cụ này chắc bị ăn lừa nhiều rồi đây, giờ chẳng ai dám làm ăn chụp giật của cụ đâu. uy tín quý hơn cái xe của cụ là cái chắc

phuongtv_76

Xe container
cụ này chắc bị ăn lừa nhiều rồi đây, giờ chẳng ai dám làm ăn chụp giật của cụ đâu. uy tín quý hơn cái xe của cụ là cái chắc
E gửi xe tại Toy MĐ mấy lần thấy mọi thứ cũng okie, tuy nhiên lần gần nhất mất tờ báo an ninh e để lên đó, cũng chắng đáng gì chắc a e làm việc mượn đọc rồi quên.

MTfan

Xe buýt
Hehehe thanks các cụ. Em lấy xe về rồi, sau 4 ngày sơn bảo hiểm, em cũng chẳng phát hiện thấy gì thay đổi lắm. Tuy chỉ có xe mình cũ rồi nên khi đi sơn về thấy trong xe hơi bẩn do vết tay của thợ, lái xe trong tt service đánh ra đánh vào, thảm sàn, cánh cửa nói tóm lại đều có vết bẩn. Chỗ cần sơn thì ok, bóng lộn, nhưng những chỗ không sơn đến thì lại bẩn lem nhem khả năng do lúc đánh bóng nó bắn vào hihi
Vết lem nhem đấy là do xi đánh bóng và lớp sơn bóng nó bị dây ra. Cụ gọi chú tư vấn để phàn nàn và yêu cầu nó xử lý. Nó phải làm ngay.
Em hơi lạ là sau khi cụ lấy xe về 1-2 ngày là có người gọi điện hỏi ý kiến đánh giá về dịch vụ của gara chứ nhỉ.

Em chỉ phàn nàn cái là có chú gọi điện lại ngay và đề nghị khắc phục lại miễn phí, tất nhiên là lỗi nhỏ thôi, lỗi lớn thì mình bắt nó làm lại ngay

Siso

Xe hơi
Không đói đã dễ ăn đòn rồi, giờ tất cả cùng đói ai đảm bảo với cụ đc. Em nghĩ là nếu phải để lại thì để thôi nhưng lo vẫn cứ là lo. Chó cắn áo rách cụ ạ. Hên xui.