[Funland] Để vợ trả nợ mua chung cư ??

waterlilyhn

Xe tải
ko khác gì phim "Hoa hồng bên ngực trái nhỉ". lừa éo ai thì lừa, lừa cả mẹ đẻ ra con mình thì cái loại này đáng khinh cả dòng họ ấy.
E k xem phim việt, ko biết, chỉ là ở trường hợp này là tính toán gia truyền, ông chồng thừa hưởng sự lọc lõi của bố mẹ nên mới sống vậy. Đáng thương cho cô vợ giờ vẫn y như cũ, sống thế thôi. Ko rõ với cách giáo dục này thì trẻ con lớn lên như nào. Em biết sau là em né luôn cả nhà. Ko dám cho con cái em chơi cùng con nhà kia luôn.

Xechaybangcom

Xe điện
Tùy mợ thôi, teilon nó có Hợp đồng tiền hôn nhân, à ở ta cũng có rồi đấy.

Vì văn hóa này mà ở ta đi ăn phụ nữ ngang nhiên không trả tiền đứng dậy đi mà không phải xấu hổ gì, trong khi mấy thằng ngồi lại chia nhau bỏ mẹ ra. Nói ra thì bảo đàn ông gì mà ...mời mãi tao mới đi cho đấy chứ.

Chuyện thà không lấy còn hơn là lựa chọn, còn gia đình như vậy vẫn là gia đình, còn rất hạnh phúc nữa là đằng khác.

Lúc thuận thì mợ nói vậy, lúc không thuận giải tán thế là bán nhà chia đôi, nghe ló chán!
Bọn tôi không thế. Đi đâu có trai, có gái chia tất. Duy có thời của tôi nếu đối tượng mà có ý định nhắm nhe ai thì xác định phải trả tiền. Không những thế còn phải lấy lòng bọn bạn thân của gái nữa.

Đến con gái tôi thì tụi nó cũng nay đứa này trả thì mai đứa kia trả, không có chuyện bạn trai trả tất.

waterlilyhn

Xe tải
Em có gặp trường hợp như mợ tả đến 90% rồi nhưng ck sau này thì toang nhưng gái vẫn k dám bỏ do kiểu bị nuôi nhốt lâu năm rồi. Vk mua cái quần chip khéo cũng phải xin tiền còn ck cho gái mí nuôi bồ thì tiền k tính thế nó mới lạ đời.
Chuẩn bác, em thì ko lạ vì với kiểu người như giai này tính ích kỷ, ham hưởng thụ, toan tính nó ngấm vào máu rồi, ko cho tiền vợ vì ko cần thiết, biết vợ k dám rời mình ra, vung tiền cho bồ vì k có nó lại bỏ, trao đổi tình tiền sòng phẳng.

dheIa

Xe điện
E k xem phim việt, ko biết, chỉ là ở trường hợp này là tính toán gia truyền, ông chồng thừa hưởng sự lọc lõi của bố mẹ nên mới sống vậy. Đáng thương cho cô vợ giờ vẫn y như cũ, sống thế thôi. Ko rõ với cách giáo dục này thì trẻ con lớn lên như nào. Em biết sau là em né luôn cả nhà. Ko dám cho con cái em chơi cùng con nhà kia luôn.
Nãy đọc còm trên của cụ mà em ko biết phải nói gì nữa.
Đúng là có những thằng đàn ông như thế thật. Nhưng em cũng hơi khó hiểu là sao lại có những bạn vợ chịu ở nhà trông con đến mức ngoo người đi như thế.
Ít nhất thì cũng phải ra với xã hội để biết bộ quần áo mình mặc có đẹp hay ko chứ :">

Túm lại, em trách cái bạn vợ kia nữa. Ngoo :-w

Nhimtiu

Xe container
Chuẩn bác, em thì ko lạ vì với kiểu người như giai này tính ích kỷ, ham hưởng thụ, toan tính nó ngấm vào máu rồi, ko cho tiền vợ vì ko cần thiết, biết vợ k dám rời mình ra, vung tiền cho bồ vì k có nó lại bỏ, trao đổi tình tiền sòng phẳng.
Em thấy các mợ trẻ mà quen cụ trẻ nào chắc cú quá thì nên cân nhắc vì mới yêu mà còn tính toán hơn thiệt thế thì sau này về một nhà con cái rồi mọi thứ nó đổ vào đầu là dễ có chuyện ngay.

isc46x1

Xe tải
Hôn nhân mà tính toán quá thì cũng hại não nhỉ.

coquay

Xe container
Là thằng đàn ông e ko làm thế đc mình tự làm thì tự chịu
còn anh nào mặc váy thì có thể nói với vợ như thế đc cũng chả dao

waterlilyhn

Xe tải
Nãy đọc còm trên của cụ mà em ko biết phải nói gì nữa.
Đúng là có những thằng đàn ông như thế thật. Nhưng em cũng hơi khó hiểu là sao lại có những bạn vợ chịu ở nhà trông con đến mức ngoo người đi như thế.
Ít nhất thì cũng phải ra với xã hội để biết bộ quần áo mình mặc có đẹp hay ko chứ :">

Túm lại, em trách cái bạn vợ kia nữa. Ngoo :-w
Mới đầu em cũng trách cái bạn vợ kia, gì mà lành hiền một cách khó có thể tin đc, sau này em ngẫm lại thấy khó trách đc cụ ạ, bản tính của gái là thế, sống ở quê, xung quanh toàn gặp cảnh bố gia trưởng mẹ phục tùng nên em ý cũng k ngoại lệ, bỏ chồng, li hôn là mang tiếng bố mẹ làng xóm. Giai kia thì mưu mô ngay từ đầu chọn cô vợ và gd vợ kiểu thế. Chứ gặp con em mí con cụ thì lại chả dám yêu. Thế mới là xã hội, biết để dạy con và cố phòng tránh thôi. Nếu con mình xui xẻo dẫm phải mứt thì mình cũng đủ năng lực làm chỗ dựa cho nó.

dheIa

Xe điện
Lành thì mới dễ hưởng thái bình chứ lại nhanh nhẹn gái đảm thì về sau lại cân hết cho ck nó hưởng mợ nha. =))
Nhưng mà đần như mấy bạn vợ mà các cụ kể ở trên thì chết mất ạ :-s

fanmu1234

Xe container
Ah, ở ngoài đời em còn gặp trường hợp khủng hơn. Bạn trai Hà Nội, làm chủ dn, giàu có giỏi giang, tự mua nhà mua xe, toàn yêu bạn gái nhỏ tầm sinh viên năm 2,3 rất đẹp, tính cách hiền, ngây thơ ngoan ngoãn, chịu khó, gái ở quê, gd ko quá khó khăn nhưng chỉ đủ ăn, gái ra trường về làm kế toán cho cty anh yêu ngay. Trước khi cưới, giai lập tức sang tên sổ đỏ nhà cho bố mẹ đẻ, cưới xong vợ có bầu thì nghỉ làm ở nhà sinh con, chăm con luôn, ở cùng bmc, tiền nong sinh hoạt giai đưa mc quản lý, vợ mua đến cái bvs cũng phải hỏi mc, 1 bước đi ra ngoài, đi đâu với ai cũng phải báo cáo, ko có chuyện tung tăng cafe hay chơi bời hẹn hò bạn bè, toàn thời gian làm osin cho con, cho nhà chồng, ko mqh, ko công việc, hiền lành, ko biết chồng làm ra bnhieu tiền, ts có gì, trong khi đó ông chồng kiếm tiền mua thêm đc biệt thự với vài mảnh đất nữa cũng vẫn đứng tên bmc, kịp thời thay mấy cô bồ ở ngoài. Mãi hơn chục năm sau ông chồng chủ quan công khai bồ với nhiều ng quá (bao gồm cả bố mẹ họ hàng) nên bị lộ, nàng vợ bắt đầu tìm hiểu mới phát hiện ra đc nhiều thứ thế kia, sốc và bất lực vì giờ tiền ko, nghề ko, ts ko, li dị ra đi tay trắng, con cũng k đc nuôi, hiền lành đã quen sống nhìn mặt chồng mí nhà chồng rồi, gd mẹ đẻ thì k giúp đc gì nhiều lại sợ bố mẹ đẻ lo nghĩ cho con gái. Nhìn vào ai cũng bảo gái sướng, chồng giàu có, đẹp trai nuôi vợ bao năm ko than vãn, lấy nhau về có sẵn nhà xe để dùng. Ai biết thằng chồng nó tính cả rồi, yêu em gái quê đẹp và có học thức, nguồn gen tốt để f1 ngon, nhà k có điều kiện, hiền lành dễ dắt mũi, từng bước tước đi sự độc lập của em ý, ko biết phản kháng kiểu gì.
Thằng chồng khốn nạn quá. Nhưng cũng vì cô vợ hám nhà giàu nên yêu mù quáng

Vợ cũng như chồng tốt nhất là có công việc, tương đối độc lập tài chính.

Và chọn vợ chọn chồng thì nên tương xứng, đừng quá chênh lệch về học vấn, hoàn cảnh gia đình, điều kiện kinh tế. Tóm lại là nồi nào úp vung nấy

Ngoài ra nếu cuộc hôn nhân mà bị bố mẹ trong trong 2 bên phản đối quyết liệt, thì cũng nên xem lại. Vì không có sự ủng hộ, hỗ trợ của gia đình thì sau khi kết hôn sẽ khá vất vả.

Xechaybangcom

Xe điện
Rất nên anh ạ.
Biết đâu lại vớ đc em trả hết nợ cho anh còn xin bồi thường cho gấu mẹ gấu con ấy chớ 😂😂😂
Chuyện này cũng có thật ngoài đời luôn nhá. Và rất hân hạnh là em được chứng kiến. Cả bọn em há con mẹ nó hốc mồm.
Ti nhiên là sau đó họ lại chia tay, thế mới hay.

Tony_Le

Xe container
Bọn tôi không thế. Đi đâu có trai, có gái chia tất. Duy có thời của tôi nếu đối tượng mà có ý định nhắm nhe ai thì xác định phải trả tiền. Không những thế còn phải lấy lòng bọn bạn thân của gái nữa.

Đến con gái tôi thì tụi nó cũng nay đứa này trả thì mai đứa kia trả, không có chuyện bạn trai trả tất.
Vậy tốt quá, hy vọng xã hội ta tiến tới đa số thế này mà không phải thế kia.

waterlilyhn

Xe tải
Thằng chồng khốn nạn quá. Nhưng cũng vì cô vợ hám nhà giàu nên yêu mù quáng

Vợ cũng như chồng tốt nhất là có công việc, tương đối độc lập tài chính.

Và chọn vợ chọn chồng thì nên tương xứng, đừng quá chênh lệch về học vấn, hoàn cảnh gia đình, điều kiện kinh tế. Tóm lại là nồi nào úp vung nấy

Ngoài ra nếu cuộc hôn nhân mà bị bố mẹ trong trong 2 bên phản đối quyết liệt, thì cũng nên xem lại. Vì không có sự ủng hộ, hỗ trợ của gia đình thì sau khi kết hôn sẽ khá vất vả.
Ôi cô vợ k hám giàu đâu, suy nghĩ đơn giản lắm, khi yêu thấy anh giai chiều, tỏ ra tử tế với mình và gd mình, k coi thường ng nhà quê. Ko phải nhìn vào ts để cưới, vì nó mà nghĩ đc như thế thì chả có chuyện thằng chồng dắt mũi như kia.

Xechaybangcom

Xe điện
Vậy tốt quá, hy vọng xã hội ta tiến tới đa số thế này mà không phải thế kia.
Thì đúng là vậy.

Nếu xét bên ngoài thì iem cũng ủng hộ con gái lấy thằng chồng này đấy. Dưng nếu biết tâm cơ thằng con rể dư này thì em hãi vãi chưởng luôn á.

Mytv

Xe điện
Ôi cô vợ k hám giàu đâu, suy nghĩ đơn giản lắm, khi yêu thấy anh giai chiều, tỏ ra tử tế với mình và gd mình, k coi thường ng nhà quê. Ko phải nhìn vào ts để cưới, vì nó mà nghĩ đc như thế thì chả có chuyện thằng chồng dắt mũi như kia.
Đội kiểu ntn cno tán e nào là e đấy đổ. Toàn thằng tính toán, lọc lõi thì mọi hành động cử chỉ của cno các e mê mệt ngay. Bọn này cno làm j có cảm xúc yêu với cả đương. Đạt đc mục đích mặt thật lộ ngay. Con người ta chỉ tốt đẹp đc với nhau khi quý mến, có tình cảm mợ nhể

Thế nên có con gái là em cứ đầu tư cho ăn học tối đa, về sau nghề nghiệp tốt, kinh tế vững vàng. Bản thân vc em thì cố cày kiếm cho nó cái cc để đấy.
Cuộc sống chưa biết đục trong thế nào.

Smile1102

Xe container
Em thấy các mợ trẻ mà quen cụ trẻ nào chắc cú quá thì nên cân nhắc vì mới yêu mà còn tính toán hơn thiệt thế thì sau này về một nhà con cái rồi mọi thứ nó đổ vào đầu là dễ có chuyện ngay.
Tính em phóng khoáng nên em ko thể cảm nổi những ng chi li keo kiệt và tính toán. Kể cả ko phải với em mà với những ng xung quanh là em ko có dây. Nên em cũng đào tạo con em như vâyh.
Tất nhiên cũng ko thích ng sĩ diện hão cái gì cũng đem đi cho thiên hạ.
Thế nên em yêu anh nào hay lấy ck đều là những ng chưa bao giờ tính toán với em và ck em thì niềm vui là mang tiền về cho vợ tiêu. Ngc lại em cũng rất thoải mái về tài chính với ck, ng thân hai bên hay với bạn bè.
Tất nhiên lúc còn trẻ đi học em ko có xiền thì các anh bao tất, ko những đi ăn trả 100% mà còn mua đồ ăn sáng ăn vặt mang tới cho em ăn, đưa em đi xem các loại phim, kịch hát hò trên đời thậm chỉ cả thẻ điện thoại để em có thể gọi điện và cả quà cáp... trong khi em cũng chả có tiền mà mời ăn lại hay share hay tặng quà gì sất. Cơ mà em chả thấy ngại và ng yêu cũng chả thấy ấm ức gì. Đc tặng quà đã là niềm vui rồi đó 😂😂😂

waterlilyhn

Xe tải
Đội kiểu ntn cno tán e nào là e đấy đổ. Toàn thằng tính toán, lọc lõi thì mọi hành động cử chỉ của cno các e mê mệt ngay. Bọn này cno làm j có cảm xúc yêu với cả đương. Đạt đc mục đích mặt thật lộ ngay. Con người ta chỉ tốt đẹp đc với nhau khi quý mến, có tình cảm mợ nhể
Em cũng nghĩ giai đó k yêu đương mà chọn vợ như kiểu nô lệ, công cụ td, máy đẻ, osin ko lương, tước hết mọi quyền, ko coi vợ là con người, cực kỳ đáng sợ, thủ đoạn, độc ác, điều ghê tởm ở đây là cả bmc cũng ủng hộ và coi con trai đối xử với vợ như thế là khôn ngoan. Mọi giá trị đạo đức ở gd này ko là gì cả, chỉ có tiền là trên hết. Em lạnh cả người khi biết sự thật, cảm giác như mình đang chơi với cả ổ rắn, ko biết bị đớp khi nào nên em tránh xa gd đó, may mắn là em biết ko thì cũng toát mồ hôi đấy.

Jonhy

Xe buýt
Ở đây lắm cụ đạo đức giả nhỉ. Cứ nhìn thực tế xã hội đi, bớt ảo lại.

- Thứ nhất: việc làm lại sổ để đứng tên 2 người --> cái này giờ em mới biết
- Thứ 2: Thế hệ 6x, 7x, đầu 8x các cụ thì cứ làm bn đưa vợ hết, vợ bắt chồng đưa.. chứ bây giờ thì văn minh, tiền ai nấy giữ, đều có sự đóng góp chung, trừ nhà nào đại gia thì thôi bao tất ko nói làm gì.
- Thứ 3: Giờ kiếm ăn khó khăn, đồng tiền kiếm được là mồ hôi nước mắt, ko phải đại gia, nhà gia thế gì, việc chung tay góp công góp của cả 2 vk ck là điều đương nhiên, ai kiếm nhiều góp nhiều, ai kiếm ít góp ít, miễn là có sự đóng góp cho gia đình nhỏ
- Thứ 4: Hôn nhân ko nói trước được điều gì, đây là còn mới cưới, giờ tỷ lệ cặp đôi ly hôn rất nhiều, rồi sau này chia tài sản phức tạp. Nếu ở lâu với nhau thì ko sao, chứ mới về ở với nhau chưa nói trước được tương lai thế nào.
- Thứ 5: Em đặt tiêu đề cũng hơi sai, thực ra thì ko hẳn là bảo vợ trả nợ hộ mình, mà muốn vợ có sự đóng góp chung vào để em bớt gánh nặng, còn nợ của em thì em trả, khi nào trả xong, rồi bán nhà mua cái khác thì tính tiếp, chung tên sổ mới. Thu nhập em cũng ko nhiều nhặn gì, tiền vợ vợ giữ, chỉ muốn có chút đóng góp vào đó, hoặc mỗi tháng em đưa vợ 1 khoản đủ lo cho 2 người, có con thì tính tiếp. Cũng phải sống với nhau dăm năm, có con vào xem thế nào nữa, chứ giờ bảo vợ đứng tên nhà thì ngay cả vợ em cũng ko muốn thế.

- Em cũng có phương án cho mình, nói với vợ là mỗi tháng em đưa vợ 6tr chi tiêu, còn lại tiền trả lãi các thứ em lo hết, khi nào có con vào em đưa thêm số tiền lớn hơn... liệu cơm gắp mắm.
- Còn phương án làm lại sổ đứng tên 2 người, có đề bạt ra thì vợ em cũng ko muốn, vì đó là tài sản của em, vợ em cũng hiểu điều đó. Sau này em tự trả nợ xong, thì bán đi, mua cái mới rồi đứng tên 2 người sau.
Nói tóm lại là cụ đang muốn vợ góp thêm tiền vào chi phí sinh hoạt gia đình chứ liên quan gì đến khoản nợ với cái tài sản trước hôn nhân của cụ vậy??? Hay là cụ muốn vợ góp 200tr tk kia để trả bớt gốc của khoản nợ? 🥶

Chỉnh sửa cuối: