[Funland] Để vợ trả nợ mua chung cư ??

Mytv

Xe điện
Cũng nể cậu trai trẻ này thật, em thì dù có hèn hạ đến mấy thì chuyện như vầy em cũng không thể nào làm được.
Em mà có con gái trong trường hợp này thì em cấm tuyệt đối không cho nó cưới, lỡ có bầu cũng chẳng sao, về nhà ngay với cha, em sẽ nuôi cả hai mẹ con nó luôn, đến khi không còn sức lo lắng cho chúng nữa, và khi khai sinh cháu ngoại thì tuyệt đối không được phép có tên thằng bố như thế trên giấy tờ.
Ôi cụ giống hệt e. E là e dạy con gái e nếu ck ko xứng đáng thì giải tán. Về sống với bố, bố nuôi. Méo việc j phải khổ sở vì 1 thằng bỏ mẹ nào.
Má ơi, đọc xong topic này em sợ cái cậu chủ topic này vỡ mật luôn. Trc khi yêu phông bạt có nhà cc sẵn để lấy le, thấy gái ngon quá, vừa xinh vừa tính cách tốt, lắm giai bâu nên bẫy xong có bầu, có bầu xong trc cưới lộ ra còn nợ x tiền nhà, gái nó đã ok rồi lại tiếp tục bài yc vợ trả nợ vay cùng mình, góp tiền sinh hoạt 6tr, ts đứng tên riêng xét thái độ vợ 5 năm sau mới cho vào sổ đỏ. Cậu này quá lọc lõi và tính toán từng bước, vấn đề ở đây ko phải ts đứng tên ai, mà là bản chất con người cậu này gái nào vớ phải cũng quá khổ. Đây là bẫy rõ ràng, bạn gái kia ngay từ đầu mà biết tính cách cậu này thế thì đã ko có chuyện yêu rồi để dính bầu, đẩy mình vào thế yếu như vậy.
Ko biết bạn trẻ này bao tuổi mà tính toán, thực dụng, lọc lõi kinh thật. Những cô nào lấy dc bạn này nhà phải "có phúc" lắm. Chắc chắn cậu ta sẽ có của ăn của để nhưng vk, con cái, gđ bên vk có dc hưởng ko thì còn chưa chắc

my.eb

Xe điện
Ko biết bạn trẻ này bao tuổi mà tính toán, thực dụng, lọc lõi kinh thật. Những cô nào lấy dc bạn này nhà phải "có phúc" lắm. Chắc chắn cậu ta sẽ có của ăn của để nhưng vk, con cái, gđ bên vk có dc hưởng ko thì còn chưa chắc
Em lại ko nghĩ có của ăn của để đâu cụ, đường đời còn dài lắm, khôn ngoan ko lại với trời đâu, thánh nhân hay đãi kẻ khù khờ ;))

Mytv

Xe điện
Nhìn đến sổ tiết kiệm của cô bé kia rồi, chẳng qua số tiền tiết kiệm ít so với giá trị cái chung cư hiện tại nên xoay sở tìm cách mượn đỡ thôi. Giờ bố mẹ cô ấy cho cái nhà giá trị hơn cái chung cư thì dỗ bán đi, hai vợ chồng mua cái nhà to hơn ngay. Lúc đấy sẽ hát bài xây dựng gia đình chứ không phải bài minh bạch tài sản nữa.

Mình sống gần 50 năm trên đời rồi, cái gì qua được mắt cha mẹ đâu. Nhưng mình không dậy con cái cách tính đếm thì ra đời va vấp sẽ thiệt như thế này này, CẢ MỘT ĐỜI.
Chắc chắn cô bé kia phải có j thì cu trẻ này mới lao vào. Mợ đoán khả năng chuẩn đấy. Lý do chắc chắn là tiền. Mịa cha bố tiên sư ông nội ơi. Con gái sau này mà dính quả ntn chắc e lôi cổ về luôn. Mà quên cmnl đi mợ nhỉ. Lừa đc con gái bố chứ éo lừa dc bố đâu phỏng mợ. :D

Nói thật là e rất gai ngừoi khi gặp những trường hợp như ông trẻ trong bài. Chắc do quan điểm cs khác nhau. E h vô sản, mọi thứ bạn nhà đứng tên 1m quản lý. Kể cả tài sản đc thừa kế cũng vậy. H bạn ấy bảo lấy ck mới e ra đường luôn. Cả ông bà cũng theo chân

waterlilyhn

Xe tải
Ôi cụ giống hệt e. E là e dạy con gái e nếu ck ko xứng đáng thì giải tán. Về sống với bố, bố nuôi. Méo việc j phải khổ sở vì 1 thằng bỏ mẹ nào.

Khổ cái gái thường ngây thơ, background đánh giá cậu này dù nghèo nhưng có ý chí, giỏi giang, trước khi cưới mà tự mua đc cc là ko phải dạng vừa đâu, thể hiện ra là người tử tế, biết vun vén cho gia đình, thương yêu vợ con, ưu điểm quá còn gì, vượt trội hơn hẳn những anh có nhà có xe khác, các cụ các mợ trên này chọn rể chắc cũng thấy thế là quá ok rồi. Khổ nỗi vô tình mở topic bị lộ ra những tính toán trong đầu với từng bước đi như thế kia nên mới bị ném đá ko trượt phát nào. Em là hơi hãi, mong con em sau ko gặp đc giai nào như chủ topic.

dheIa

Xe điện
Mợ xộc thẳng vào bản chất vđ nhanh quá cháu nó lại thấy mình cao giá k cưới gái nữa khéo có khi lại may cho gái. Có mỗi 12 bến nc biết bến nào trong mợ nhể? Thân gái như hạt mưa sa...hạt này k biết có vào đài các không hay lại ra bờ rào?? =))
Hihi.. Nhà có mụn con gái cụ ạ. Phải tỉnh như bà zà ngủ trưa để canh cho nó. Mong nó đừng gặp phải mấy ông Sê kô mỏ nhọn như ông thớt. Chứ ko thì có mà chít :D

thichxeoto

Xe điện
Cụ dại thế đừng nói kẻo vợ phật lòng, phần quan trọng nhất là có cho vợ đúng tên chung trên bìa thì không thấy cụ nhắc đến :))

dheIa

Xe điện
Khổ cái gái thường ngây thơ, background đánh giá cậu này dù nghèo nhưng có ý chí, giỏi giang, trước khi cưới mà tự mua đc cc là ko phải dạng vừa đâu, thể hiện ra là người tử tế, biết vun vén cho gia đình, thương yêu vợ con, ưu điểm quá còn gì, vượt trội hơn hẳn những anh có nhà có xe khác, các cụ các mợ trên này chọn rể chắc cũng thấy thế là quá ok rồi. Khổ nỗi vô tình mở topic bị lộ ra những tính toán trong đầu với từng bước đi như thế kia nên mới bị ném đá ko trượt phát nào. Em là hơi hãi, mong con em sau ko gặp đc giai nào như chủ topic.
Còn ít tuổi mà kinh khủng quá cụ nhỉ.
Con em mà gặp phải loại này chắc thằng bố nó nổi điên trước cả em.

waterlilyhn

Xe tải
Còn ít tuổi mà kinh khủng quá cụ nhỉ.
Con em mà gặp phải loại này chắc thằng bố nó nổi điên trước cả em.
Ah, ở ngoài đời em còn gặp trường hợp khủng hơn. Bạn trai Hà Nội, làm chủ dn, giàu có giỏi giang, tự mua nhà mua xe, toàn yêu bạn gái nhỏ tầm sinh viên năm 2,3 rất đẹp, tính cách hiền, ngây thơ ngoan ngoãn, chịu khó, gái ở quê, gd ko quá khó khăn nhưng chỉ đủ ăn, gái ra trường về làm kế toán cho cty anh yêu ngay. Trước khi cưới, giai lập tức sang tên sổ đỏ nhà cho bố mẹ đẻ, cưới xong vợ có bầu thì nghỉ làm ở nhà sinh con, chăm con luôn, ở cùng bmc, tiền nong sinh hoạt giai đưa mc quản lý, vợ mua đến cái bvs cũng phải hỏi mc, 1 bước đi ra ngoài, đi đâu với ai cũng phải báo cáo, ko có chuyện tung tăng cafe hay chơi bời hẹn hò bạn bè, toàn thời gian làm osin cho con, cho nhà chồng, ko mqh, ko công việc, hiền lành, ko biết chồng làm ra bnhieu tiền, ts có gì, trong khi đó ông chồng kiếm tiền mua thêm đc biệt thự với vài mảnh đất nữa cũng vẫn đứng tên bmc, kịp thời thay mấy cô bồ ở ngoài. Mãi hơn chục năm sau ông chồng chủ quan công khai bồ với nhiều ng quá (bao gồm cả bố mẹ họ hàng) nên bị lộ, nàng vợ bắt đầu tìm hiểu mới phát hiện ra đc nhiều thứ thế kia, sốc và bất lực vì giờ tiền ko, nghề ko, ts ko, li dị ra đi tay trắng, con cũng k đc nuôi, hiền lành đã quen sống nhìn mặt chồng mí nhà chồng rồi, gd mẹ đẻ thì k giúp đc gì nhiều lại sợ bố mẹ đẻ lo nghĩ cho con gái. Nhìn vào ai cũng bảo gái sướng, chồng giàu có, đẹp trai nuôi vợ bao năm ko than vãn, lấy nhau về có sẵn nhà xe để dùng. Ai biết thằng chồng nó tính cả rồi, yêu em gái quê đẹp và có học thức, nguồn gen tốt để f1 ngon, nhà k có điều kiện, hiền lành dễ dắt mũi, từng bước tước đi sự độc lập của em ý, ko biết phản kháng kiểu gì.

Nhimtiu

Xe container
Hihi.. Nhà có mụn con gái cụ ạ. Phải tỉnh như bà zà ngủ trưa để canh cho nó. Mong nó đừng gặp phải mấy ông Sê kô mỏ nhọn như ông thớt. Chứ ko thì có mà chít :D
Căng mợ nhể, tìm dâu hiền khéo cứ vào mấy thớt khủng mí hoảng kéo chưn các mợ kiểu gì chả kiếm đc các tiểu thư gái đảm giống mẹ.=))

dheIa

Xe điện
Căng mợ nhể, tìm dâu hiền khéo cứ vào mấy thớt khủng mí hoảng kéo chưn các mợ kiểu gì chả kiếm đc các tiểu thư gái đảm giống mẹ.=))
Con nhà em nó giống bố nó toàn phần. Nên lành hơn em.. hihi

Yeuaibaygio

Xe container
Rành mạch TRONG MỘT SỐ TRƯỜNG HỢP đã là sự bẩn thỉu của thằng đàn ông rồi.
N đặc tính Cơ bản của loại đàn ông kém tắm này là chúng nó không biết thế là bẩn.
Bật với loại này đến cha mẹ vợ con chúng nó còn thua, huống chi các cụ Ô ếp
Kkk
Chỗ em làm trước có 1 ông quản lý chi tiêu gia đình, bao gồm cả thu nhập của vợ. Căn cơ được mấy cái nhà, mấy mảnh đất, có xe ô tô. Ăn uống sinh hoạt thì kham khổ. Có hôm đi làm trời mưa rào bất thình lình thì ông này tháo giày da cắp vào nách, chân đất đi xe dream về. Mà bà vợ trình độ còn hơn ông chồng, là thạc sĩ dạy trường ĐH, ông chồng tốt nghiệp trung cấp.

Đến lúc ông này 5x tuổi thi bị tai biến nhẹ, đưa vào viện tỉnh mấy hôm không chuyển biến thì xin đi Bạch Mai. Khổ cái là đến lúc đó ông này vẫn quản lý tiền, khám chữa thế nào phải ông ấy tự duyệt mới làm. Thế là lỡ mất xừ giai đoạn vàng để chữa trị, thành ra di chứng hơi nặng. Tiền thì còn khá nhiều nhưng giờ bệnh tật sức khỏe kém chẳng hưởng thụ được gì, thêm khổ bà vợ phải phục vụ sinh hoạt hàng ngày nữa.

Mytv

Xe điện
Ah, ở ngoài đời em còn gặp trường hợp khủng hơn. Bạn trai Hà Nội, làm chủ dn, giàu có giỏi giang, tự mua nhà mua xe, toàn yêu bạn gái nhỏ tầm sinh viên năm 2,3 rất đẹp, tính cách hiền, ngây thơ ngoan ngoãn, chịu khó, gái ở quê, gd ko quá khó khăn nhưng chỉ đủ ăn, gái ra trường về làm kế toán cho cty anh yêu ngay. Trước khi cưới, giai lập tức sang tên sổ đỏ nhà cho bố mẹ đẻ, cưới xong vợ có bầu thì nghỉ làm ở nhà sinh con, chăm con luôn, ở cùng bmc, tiền nong sinh hoạt giai đưa mc quản lý, vợ mua đến cái bvs cũng phải hỏi mc, 1 bước đi ra ngoài, đi đâu với ai cũng phải báo cáo, ko có chuyện tung tăng cafe hay chơi bời hẹn hò bạn bè, toàn thời gian làm osin cho con, cho nhà chồng, ko mqh, ko công việc, hiền lành, ko biết chồng làm ra bnhieu tiền, ts có gì, trong khi đó ông chồng kiếm tiền mua thêm đc biệt thự với vài mảnh đất nữa cũng vẫn đứng tên bmc, kịp thời thay mấy cô bồ ở ngoài. Mãi hơn chục năm sau ông chồng chủ quan công khai bồ với nhiều ng quá (bao gồm cả bố mẹ họ hàng) nên bị lộ, nàng vợ bắt đầu tìm hiểu mới phát hiện ra đc nhiều thứ thế kia, sốc và bất lực vì giờ tiền ko, nghề ko, ts ko, li dị ra đi tay trắng, con cũng k đc nuôi, hiền lành đã quen sống nhìn mặt chồng mí nhà chồng rồi, gd mẹ đẻ thì k giúp đc gì nhiều lại sợ bố mẹ đẻ lo nghĩ cho con gái. Nhìn vào ai cũng bảo gái sướng, chồng giàu có, đẹp trai nuôi vợ bao năm ko than vãn, lấy nhau về có sẵn nhà xe để dùng. Ai biết thằng chồng nó tính cả rồi, yêu em gái quê đẹp và có học thức, nguồn gen tốt để f1 ngon, nhà k có điều kiện, hiền lành dễ dắt mũi, từng bước tước đi sự độc lập của em ý, ko biết phản kháng kiểu gì.
Thế nên e vẫn bảo với vk là kiểu j thì kiểu cũng phải cố cho con gái m 1 đường lùi. Nếu nó ko giỏi giang thì phải cố chạy cho nó dc công việc. Cố cho nó dc 1 cái nhà để nếu ko may còn chỗ chui ra chui vào. Vc e chỉ mong con sau này lấy dc thằng nó yêu thương con m thật lòng, ko cần giỏi giang giàu có thành đạt cũng dc. Quan trọng nhất là nó phải là thằng đàn ông tốt.

TUCSON9389

Xe điện
ko khác gì phim "Hoa hồng bên ngực trái nhỉ". lừa éo ai thì lừa, lừa cả mẹ đẻ ra con mình thì cái loại này đáng khinh cả dòng họ ấy.

Nhimtiu

Xe container
Em có gặp trường hợp như mợ tả đến 90% rồi nhưng ck sau này thì toang nhưng gái vẫn k dám bỏ do kiểu bị nuôi nhốt lâu năm rồi. Vk mua cái quần chip khéo cũng phải xin tiền còn ck cho gái mí nuôi bồ thì tiền k tính thế nó mới lạ đời.

Xechaybangcom

Xe điện
Ở đời biết thế quái nào được em.. lúc cơm lành canh ngọt, tình cảm vẫn còn với nhau thì không bao giờ nghĩ tới cảnh nếu sau bất ổn thì thế nào, tin tưởng nhau trong một gia đình mà .. cũng chả muốn nghĩ tới, vì nghĩ tới thì lại bị đánh giá là người tính toán..
Nhưng khi hôn nhân đổ vỡ rồi thì cái gì cũng có thể xảy ra, và thậm chí thứ gì xấu xa nhất cũng có thể được lôi ra sử dụng.. lúc đó giấy tờ pháp lý đầy đủ lại là bùa hộ mệnh cho việc tranh chấp.
Mụ bạn thân của em li dị chồng rồi mà chồng cũ vẫn mua xe cho vợ đi đây cụ ơi.
Tài sản 2 vợ chồng chỉ có mỗi cái nhà, hắn đồng ý để lại cho con, hắn mang cái xe đi.
Sau vì thấy vợ như thế thì thiệt vì hắn còn có cái xe, vợ không có cái nào nên hắn mua xe để vợ cũ đi. Chiếc xe được mua sau 2 năm li dị nhé.
Và cũng không có chuyện tòm tem qua lại, vì sau khi chia tay hắn đã có bồ mới.

Bọn em chửi ông chồng ra xã hội đểu giả các kiểu nhưng riêng chuyện vợ con không thể chửi được :D

waterlilyhn

Xe tải
Thế nên e vẫn bảo với vk là kiểu j thì kiểu cũng phải cố cho con gái m 1 đường lùi. Nếu nó ko giỏi giang thì phải cố chạy cho nó dc công việc. Cố cho nó dc 1 cái nhà để nếu ko may còn chỗ chui ra chui vào. Vc e chỉ mong con sau này lấy dc thằng nó yêu thương con m thật lòng, ko cần giỏi giang giàu có thành đạt cũng dc. Quan trọng nhất là nó phải là thằng đàn ông tốt.
Em cũng như cụ, con mình mình phải lo trước. Chỉ mong sao nó gặp ng tử tế và sống hạnh phúc.

bau67

Xe container
1 số cặp đôi bây giờ trước khi cưới khá thẳng thắn. 2 bên cùng nhau đưa ra:
1. Lý lịch tư pháp. Anh đã hoặc chưa từng có vấn đề liên quan đến pháp luật.
2. Giấy khám sức khoẻ. Trường hợp bệnh tật, vô sinh sẽ cùng đưa ra cách giải quyết.
3. Lịch sử tài chính. Nếu trước khi cưới, có công nợ sẽ cùng nhau xử lý thế nào.

Nhimtiu

Xe container
Con nhà em nó giống bố nó toàn phần. Nên lành hơn em.. hihi
Lành thì mới dễ hưởng thái bình chứ lại nhanh nhẹn gái đảm thì về sau lại cân hết cho ck nó hưởng mợ nha. =))