[VHGT] Đề nghị loại bỏ công tắc bật đèn PHA (Chiếu xa) của phương tiện giao thông

linhhatan

Xe tải
Em lạy cụ thớt be bé cái mồm, ko mấy IQ cao lại nghĩ ra và cấm thật đấy, thì anh em đi đường trường có mà há mồm à, sao xử lý tình huống an toàn được, do hạ tầng cần phải thay đổi, chứ ko thể thay đổi = cách cấm đoán vớ vẩn được

hbu082

Xe container
Em lạy cụ thớt be bé cái mồm, ko mấy IQ cao lại nghĩ ra và cấm thật đấy, thì anh em đi đường trường có mà há mồm à, sao xử lý tình huống an toàn được, do hạ tầng cần phải thay đổi, chứ ko thể thay đổi = cách cấm đoán vớ vẩn được
cụ chủ có khi là đồng chí IQ cao đang đi thăm dò dư luận đấy :)), chứ thường dân làm sao nghĩ ra được sáng kiến thế này. mà cái trò cấm với cắt thường nó nằm ở cửa miệng mấy ông IQ cao rồi :D.

WHITE TIGER

Xe container
Em mong các nhà sản xuất ô tô - xe máy bỏ công tắc bật đèn chiếu xa trên phương tiện giao thông quá. Tất nhiên nút ấn nháy đèn thì phải có để dùng lúc vượt.
Hàng đêm đi ngoài đường phát sợ với các xe cứ giương pha chiếu thẳng vào mắt người đối diện đặc biệt là mấy đêm mưa như hôm trước.
Không biết nguyện vọng này của em làm như thế nào để đến tai các nhà sản xuất đây ???

Bỏ đi thì lúc đi đường trường,đi đêm thì lấy đèn gì để soi đường.Cụ nên mong nhà sản xuất phải cái tiến hệ thống đèn.Nhiều xe bây giờ đều có đèn tự động,tự bật khi trời tối,tự chuyển từ pha sang cốt nếu có xe ngược chiều.Còn phần lớn xe không hạ pha cụ chú ý là các xe đó không có hệ thống tự động hạ đèn.Chứ cái gì sinh ra đều có lý của nó,cụ lại bảo nhà sản xuất bỏ đi thì bất hợp lý lắm ạ

Muon_biet

Xe cút kít
Cái gì không quản được thì bỏ nhé vì có......gì đâu.

tamdao

Xe tăng
Theo cụ thì các hãng xe chỉ làm tốc độ ô tô tối đa là 100 hoặc 120km/h thôi, vì ở VN làm gì có đường cho chạy nhanh hơn.
Một lỗi đơn giản thế này mà xxx không triển khai chiến dịch vịn thì hơi phí. Vừa tăng thu nhập, ngân sách, vừa nâng cao ý thức của mọi lái xe.
Nhiều lúc trông cái xe hịn mà đi trong phố hoặc khu đông dân cư cứ giương ngược mắt lên, cứ như bị bệnh ngơ ngơ.
Có lần em đi ta xi buổi tối từ kaeng nam về hà đông, đi đường Phạm Hùng chú em lái xe để đèn pha và bị CSGT tóm lại, bị giữ giấy tờ qua tết, chắc từ đó chú em này chừa hẳn đèn pha

ngungo thien ly

Xe container
Cứ phải ra quân làm triệt để vụ bật đèn pha trong khu đông dân cư với 2b và 4b thì chỉ sau 3 ngày là chả có ai bật pha hết cả