[VHGT] Đề nghị loại bỏ công tắc bật đèn PHA (Chiếu xa) của phương tiện giao thông

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Em mong các nhà sản xuất ô tô - xe máy bỏ công tắc bật đèn chiếu xa trên phương tiện giao thông quá. Tất nhiên nút ấn nháy đèn thì phải có để dùng lúc vượt.
Hàng đêm đi ngoài đường phát sợ với các xe cứ giương pha chiếu thẳng vào mắt người đối diện đặc biệt là mấy đêm mưa như hôm trước.
Không biết nguyện vọng này của em làm như thế nào để đến tai các nhà sản xuất đây ???

rebels

Xe điện
Đúng là không biết cái gì sẽ đợi ta ở sau quầng sáng đấy

Ha07

Xe tăng
ý kiến của cụ nghe lạ lạ nhưng mà hay, nhưng cái lợi nó sẽ có cái hại cụ ah? đi đường trường mà ko bật pha thì độ an toàn ko cao sẽ xử lý ko kịp khi gặp chướng ngại vật. e thấy nhiều tài có ý thức lắm có xe đối diện họ chuyển cốt ngay chỉ có các thành phần mới tập đi thao tác chậm hoặc một số bác cố ý muốn chới nhau hoặc khoe đèn xe của mình thôi

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Theo em thì nên chế thêm khẩu súng có công tắc điều khiển bằng tế bào quang điện giống như hệ thống tự bật đèn khi trời tối. Xe nào ngược chiều đến gần mà ko tắt đèn pha là nó tự động bùm chíu luôn ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

longtwin99

Xe tải
Theo em thì nên chế thêm khẩu súng có công tắc điều khiển bằng tế bào quang điện giống như hệ thống tự bật đèn khi trời tối. Xe nào ngược chiều đến gần mà ko tắt đèn là nó tự động bùm chíu luôn ạ :D
Tính em ưa bạo lực nên em thích phương án của cụ!:-bd

drumer

Xe tăng
vấn đề là ý thức thôi cụ ạ chứ cái đèn chiếu xa nó rất quan trọng với xe đi đêm,đường tối om.cháu còn gặp nhiều trường hợp nhìn thấy xe đối diện ở xa nó để đèn cos nhưng đến gần mình nó lại bật pha,chả hiểu nó nghĩ gì,khó chịu nhất là đi trước thằng nào bật pha,nó cứ sau mít mình rọi qua gương,nhiều lúc chỉ muốn dừng lại chửi.

Trục Supermarket

Xe điện
Em mong các nhà sản xuất ô tô - xe máy bỏ công tắc bật đèn chiếu xa trên phương tiện giao thông quá. Tất nhiên nút ấn nháy đèn thì phải có để dùng lúc vượt.
Hàng đêm đi ngoài đường phát sợ với các xe cứ giương pha chiếu thẳng vào mắt người đối diện đặc biệt là mấy đêm mưa như hôm trước.
Không biết nguyện vọng này của em làm như thế nào để đến tai các nhà sản xuất đây ???
Lại thêm một cụ ăn nhạt nên thiếu chất. :)

laixeom

Xe hơi
Theo em thì nên chế thêm khẩu súng có công tắc điều khiển bằng tế bào quang điện giống như hệ thống tự bật đèn khi trời tối. Xe nào ngược chiều đến gần mà ko tắt đèn pha là nó tự động bùm chíu luôn ạ :D
Thích có thêm cái công tắc điều khiển của cụ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Trên xe của em có cái đèn lùi LED 42W, bình thường nó chỉ sáng khi lùi xe. Nhưng dạo này chạy đường cao tốc nhiều bác tài cứ gí sát đuôi em, hình như là để chạy theo sau cho vui mà ko vượt, thế nhưng cứ giương pha lên chói lóa. Cực chẳng đã em đành làm thêm công tắc để bùm chíu lại 1 tý hihi. Của đáng tội, sau khi nháy mấy phát thì các bác ấy cũng biết ý và hạ xuống cốt, thế là em vui vẻ Đánh bật bóng đêm dìu các bác ấy đi đến cuối con đường luôn :D

Matizcoi

Xe cút kít
Bác chủ ngộ nghĩnh phết, chắc bị chiếu đèn nhiều nên bức xúc :))

hbu082

Xe container
Em nghĩ bộ GTVT bỏ qua mất một nhân tài là cụ chủ, cụ rất có tố chất làm quan chức. cái gì không ưng ý là cấm, là cắt là loại bỏ, voãi thật :D. Hay thằng nhà sx nó ngu nhỉ ?

Em rất nhiều lần phải quay gương hậu trên xe ngược lên trần xe, mặc dù gương em là phủ xanh chống chói, nhưng cái cần thiết là làm tăng ý thức của người tham gia GT chứ không phải cấm với cắt, mà ý thức thì ngoài vụ đèn đóm ra còn nhiều lắm.

Tba.hanoi

Xe tải
Website
thanhbinhauto.com
Lại thêm một cụ ăn nhạt nên thiếu chất. :)
Em cám ơn Cụ đã thẳng thắn
Nhưng hình như cụ ăn mặn quá nên ngộ độc không hiểu ý nghĩa của câu chuyện.
Một ý hài ước để góp ý tới các cụ mợ đi xe cần ý thức hơn khi bật đèn thôi ạ.
Ngồi o tô thì ít ảnh hưởng đến nhưng đi xe máy thì khổ lắm cụ à

ngungo thien ly

Xe container
Ý thức nó liên quan mật thiết với việc sử dụng công tắc đèn đúng luật, cụ bẩu không có công này hoá ra nhà em vô ý thức rồi, do người sử dụng chứ cái công tắc pha cốt có tội tình gì đâu

kduc

Xe Cứu Trợ
Hôm qua e cũng vừa xem cái đèn LED siêu sáng nhỏ nhỏ, đang định lắp vào dưới gương lái, tô shi ba bọn lợn ý chứ.

bunnyk15a

Xe tải
hự, ko có đèn pha thì đi đêm những đường ko có đèn đường thì ngất mất cụ ạ:( đi cos thì xe đi chậm như xe đạp luôn:( Nói chung là e thấy do ý thức ng dân cả. Lúc mà có xe ng chiều thì hạ đèn pha xuống là an toàn cả đôi bên. Chứ các cụ (nhất là xe to) toàn để nguyên thì bảo sao khó chịu:(

RubynamitnA

Xe điện
Em nghĩ là cần yêu cầu tăng cường câu hỏi về sử dụng đèn trong học và sát hạch tay lái để ai cũng biết. Thứ nữa là tăng cường xử lý lỗi sử dụng sai qui định.

Tba.hanoi

Xe tải
Website
thanhbinhauto.com
Đúng là không biết cái gì sẽ đợi ta ở sau quầng sáng đấy
Tháng trước em suýt bị tai nạn vì không biết sau cái đèn này là cái gì. May mà em chủ động phanh xe đứng lại chờ cái xe đó đi qua thì thấy có 3 bác đang sang đường. Hôm đó về em cám ơn trời đất, thần linh mãi. Ôm thằng cu vào lòng mà thấy hạnh phúc quá.

anhtho

Xe ngựa
Theo cụ thì các hãng xe chỉ làm tốc độ ô tô tối đa là 100 hoặc 120km/h thôi, vì ở VN làm gì có đường cho chạy nhanh hơn.
Một lỗi đơn giản thế này mà xxx không triển khai chiến dịch vịn thì hơi phí. Vừa tăng thu nhập, ngân sách, vừa nâng cao ý thức của mọi lái xe.
Nhiều lúc trông cái xe hịn mà đi trong phố hoặc khu đông dân cư cứ giương ngược mắt lên, cứ như bị bệnh ngơ ngơ.

Tba.hanoi

Xe tải
Website
thanhbinhauto.com
Theo cụ thì các hãng xe chỉ làm tốc độ ô tô tối đa là 100 hoặc 120km/h thôi, vì ở VN làm gì có đường cho chạy nhanh hơn.
Một lỗi đơn giản thế này mà xxx không triển khai chiến dịch vịn thì hơi phí. Vừa tăng thu nhập, ngân sách, vừa nâng cao ý thức của mọi lái xe.
Nhiều lúc trông cái xe hịn mà đi trong phố hoặc khu đông dân cư cứ giương ngược mắt lên, cứ như bị bệnh ngơ ngơ.
Đúng như Cụ nói. XXX nên làm gắt vụ này, vì nó ảnh hưởng lớn đến an toàn giao thông. EM cũng mong vậy. Chứ chuyện bỏ nút bật đi chỉ là nói vui thôi.

anhtho

Xe ngựa
Thực ra thì các nhà SX cũng nghĩ tới chuyện này rồi, bởi vậy khi các cụ bật pha là cái đèn báo mầu xanh có chữ HiBeam hiện lên sáng quắc. Nó nhằm để nhắc nhở các lái xe: chúng ta đang bật pha đấy, chúng ta có thể làm người đi đối diện (hoặc phía trước) chói mắt đấy...
Điều này đúng cho cả 2b. Nhưng nhiều người đi 2b lại cho rằng cái đèn đó là để trang trí và bật pha thì nó mới đẹp !