[Thảo luận] Đề nghị "Không phun nước rửa kính khi xe đang chạy trong nội thị"!!!!

Patt

Xe tải
Kính các bác.

Thi thoảng em đi trên đường bằng 2b, hay gặp mấy bác 4b phun nước rửa kính mà ức quá :(. Gần như lần nào các bác ấy phun mà em đi bên cạnh em cũng dính bắn vào người ( may là em nghiêng mặt né được chứ không vào mắt, vào mồm là chuyện bình thường :().
Em được biết mấy chú taxi thì thường hay rửa nước lã, tuy nhiên nhiều bác xe ngon thường mua hoá chất rửa kính rất độc hại đến môi trường. ( chả biết mà bắn vào mắt thì có sao không nữa...chỉ thấy bị bắn vào người là muốn lên...chiến đấu ....thui b-()

Em có kiến nghị nhỏ là: đề nghị các cụ 4b khi xe đang chạy trong nội thành không phun nước rửa kính làm ảnh hưởng đến người và các phương tiện tham gia giao thông khác. Các bác muốn rửa kính thì nên dừng lại mà phun, hoặc khi chạy đường ngoại thị nhá.

Vài lời cùng các bác. Mong ủng hộ.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Cấm sao được cụ, bẩn thì phải rửa chứ. tuy nhiên, cá nhân em để í khi nào ít xe máy xung quanh thì mới rửa

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Bẩn thì phải rửa, không cấm được. Mà sao cụ đi gần 4B thế.

Em nghĩ, 4B chỉ nên chú ý thêm, khi đông và tắc thì không rửa kính thôi.

caisua

Xe lăn
Tè giữa đường còn chẳng cấm nổi.
Cũng đôi khi em lỡ nhưng ngay lập tức kéo kính xin lỗi luôn.

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
hôm nọ em đi xe máy đằng sau 1 bác Cap, chả hiểu "vòi bắn" kính trước của bác ý bị kẹp săm hay làm sao chẳng bắn vào kính mà cẩu sang tận sau lưng, ức quá em lên vỗ vào kính thì bác ý xin lỗi, em cũng đành cho qua, hix, em nghĩ cấm cũng khó, kính bẩn khó quan sát còn nguy hiểm hơn các cụ ạ :(

Phờ Râu

Xe điện
em đi sau mấy bác PKL, nhất là dòng sport với naked, toàn bị ống pô phả thẳng vào mặt, nhất là lúc dừng đèn đỏ
đề nghị các bác không đi PKL trong nội đô hoặc là chế ống pô cắm thẳng xuống đất, he he.

đùa tí chứ hồi trước em cũng dính mấy lần nước rửa kính xe oto khi dừng đèn đỏ rồi

hoangduy

Xe đạp
Website
www.datnungcuaha.com
Hehehe, đặt ngược lại trường hợp Bác 4 bánh chuyển qua đi 2 bánh rồi bị nước rửa kính bay vào mặt thì thế nào nhỉ?? 3:-OMột điều nhịn chín điều lành " Mau xin lỗi " là câu cửa miệng cho 4b. Rút kinh nghiệm cho trường hợp này!~X(Vote cho bác chủ thớt

ITMaster

Xe hơi
4B kính bẩn không rửa thì chỉ có mù, bác chọn bị bắn tí nước hay chọn nó đâm luôn vào bác? Đương nhiên bác tài 4B phải chú ý xung quanh chút, nhưng em nghĩ cái này vô tình thôi.

Shinta

Xe tăng
có độc ạ? chết cha... em mua cả 1 chai to đùng, của việt nam... phải đem đi kiện bọn sản xuất này thôi... em còn đang giữ vỏ chai đây... cụ nào rảnh hem?

@cụ chủ thớt: em nghĩ là bắn tẹo vào người còn đỡ hơn là bị đâm (vì kính bẩn, che hết tầm nhìn) ạ... >"<...

alo_club

Xe buýt
Em đi đường vẫn phun nước rửa kính bình thường :D

Tất nhiên là chỉ những chỗ vắng, mà không biết đã bị cụ 2B nào chửi chưa vì không biết chắc có phun vào các cụ ý không nữa :D

joyride

Xe điện
Cái này em nghĩ là văn hóa đi đường của từng cá nhân.

Nhân việc này em đề nghị các cụ:

1. Khi phun nước rửa kính cần để ý xung quanh hoặc rửa kính khi khởi hành.

2. Khi đi qua các vũng nước trên đường các cụ đi chậm lại tránh bắn nước bẩn lên những người tham gia giao thông khác. Áp dụng cho cả 2B và 4B ạ.

Vuvit

Xe tăng
Nếu cấm rửa kính thì toi bác ơi, nhưng mà bác 4B nào trước khi rửa cũng nên chú ý một chút, vậy là vẹn cả đôi đường các bác nhể???

CXP

Xe buýt
Kính bẩn thì phải rửa thôi các cụ ạ. Nhưng nên rửa kính ngay từ trước lúc khởi hành thì không bị bắn vào người khác.

coolpix8700

Xe ngựa
em đi sau mấy bác PKL, nhất là dòng sport với naked, toàn bị ống pô phả thẳng vào mặt, nhất là lúc dừng đèn đỏ
đề nghị các bác không đi PKL trong nội đô hoặc là chế ống pô cắm thẳng xuống đất, he he.
đùa tí chứ hồi trước em cũng dính mấy lần nước rửa kính xe oto khi dừng đèn đỏ rồi
Bác chủ topic vui tính, thỉnh thoảng có bác tài 4B vô ý.
Em cũng thỉnh thoảng bị cái ông bô của xe 2B phả vào mặt, nhưng chả lẽ cũng lại cấm 2B trong thành phố trong khi mấy bác đi 2B ấy có cố ý đâu?

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
tóm lại là có ý thức khi đi 4b cụ à chứ cấm sao phun được. mà lưu ý các cụ chỉnh lại vòi phun ko bắn lêch hết ra ngoài nhé=:)

méhc

Xe tải
đôi khi em đi 2 bánh cũng bị phun vào người, bực thì đúng là bực thật nhưng nghĩ cho cùng cấm sao được người ta. tóm lại cụ chủ thớt nên phát động phong trào phun nước rửa kính có ý thức hơn như là dùng còi vậy. em lái xe kính bẩn thì vẫn phải xịt rửa kính thôi chứ nhất định trong thành phố không xịt thì ~X(

LASER1.8

Xe tải
Em đi xe 2 bánh bị dính mấy lần rồi cũng thấy rất khó chịu thế nên lúc đi xe 4 bánh em luôn để ỷ không xịt nước chỗ đông người. Mong các bác Ofun cũng ủng hộ ah.

Vietkid

Xe điện
Kính các bác.

Thi thoảng em đi trên đường bằng 2b, hay gặp mấy bác 4b phun nước rửa kính mà ức quá :(. Gần như lần nào các bác ấy phun mà em đi bên cạnh em cũng dính bắn vào người ( may là em nghiêng mặt né được chứ không vào mắt, vào mồm là chuyện bình thường :().
Em được biết mấy chú taxi thì thường hay rửa nước lã, tuy nhiên nhiều bác xe ngon thường mua hoá chất rửa kính rất độc hại đến môi trường. ( chả biết mà bắn vào mắt thì có sao không nữa...chỉ thấy bị bắn vào người là muốn lên...chiến đấu ....thui b-()

Em có kiến nghị nhỏ là: đề nghị các cụ 4b khi xe đang chạy trong nội thành không phun nước rửa kính làm ảnh hưởng đến người và các phương tiện tham gia giao thông khác. Các bác muốn rửa kính thì nên dừng lại mà phun, hoặc khi chạy đường ngoại thị nhá.

Vài lời cùng các bác. Mong ủng hộ.
Kính các bác.

Thi thoảng em đi trên đường bằng xe đạp, hay gặp mấy bác xe có động cơ cứ nổ máy mà ức quá :( . Gần như lần các bác ấy nổ máy mà em đi bên cạnh em cũng nghe thấy tiếng.
Em được biết mấy xe taxi và xe ôm đa phần có dung tích xy lanh nhỏ, tuy nhiên nhiều bác xe ngon toàn động cơ to, lại còn độ cánh gió bằng các vật liệu rất chi là nguy hại cho môi trường.
Em có kiến nghị nhỏ là: đề nghị các cụ đi xe có động cơ, khi xe đang chạy trong nội thành không nổ máy làm ảnh hưởng đến người và các phương tiện tham gia giao thông khác. Các bác muốn nổ máy thì nên ở nhà mà nổ, hoặc khi chạy đường ngoại thị nhá.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
BÁc đưa ra cái đề nghị nghe thấy hãm rồi =)), bác phải nói là ko nên rửa kính chỗ đèn đỏ hoặc đông ng chứ. Xe ng ta bẩn hạn chế tầm nhìn vd lại gặp 1 bác cận dúi thẳng vào 2b của bác thì sao :))

K59

Xe tải
Làm sao mà không phun nước rửa kính trong lúc chạy xe ở đô thị được hả cụ. Cụ nói như vậy là hơi vô lý đấy. Chỉ có điều chủ xe nếu biết kim phun nước rửa kính của mình có vấn đề phun sang 2 bên đường thì chịu khó phun lúc không có người bên cạnh thôi. Nói chung là chúng ta nên nhìn nhau mà sống và hành xử.