[Thảo luận] Đề nghị "Không phun nước rửa kính khi xe đang chạy trong nội thị"!!!!

3_banh

Xe điện
Nhất trí với cụ chủ thớt.
Tuy nhiên cũng tùy xe, xe em sedan nên em xịt thấy nó có bắn tứ tung ra cả xung quanh đâu. Nhưng vài lần đi 2b bị mấy cụ đi SUV xịt, em đi sau xe cách 2m mà vẫn bị dính, lúc đầu thì nghĩ mình bị chim nó tè, nhìn lên mới thấy cụ ấy đang xịt nước phọt mạnh cả lên trên và 2 bên.

Già bà

Xe điện
Đọc thớt này giật cả mình vì k hề biết nước rửa kính mà lại bắn xa thế. Mà em đi 2b cũng chưa bị dính bao giờ. Đi 4b thì vẫn xịt rửa bt,nhưng e lên xe thấy bẩn là rửa luôn.

meoluoi

Xe điện
Không xịt thì khó lắm, rất ảnh hưởng tầm nhìn nhưng em có đề xuất các cụ sắm cho mình 1 cái chổi lông gà lúc lên xe thì phất qua kính lái đi tí, nếu cần phải xịt nước thì các cụ nhẹ tay thôi đừng bóp thật lực nó bắn sang 2 bên khổ thân các bác bên cạnh

NFSVN

Xe buýt
Bẩn thì vẫn phải rửa, chỉ lưu ý xem có ảnh hưởng đến xung quanh hay không thôi.

amatuer

Xe tải
hình như chỉnh cho cái đầu fun ấy thấp xg dc hay sao ấy chứ,sao cho nó ko vọt qua nóc xe mà fun mưa vào ng #, còn rửa kính thì an toàn tăng khả năng quan sát cho ng lái, nhưng làm sao ko ảnh hưởng đến ng #

MrKien_Trung

Xe điện
Lừn sau cụ thấy thía cụ cứ làm viên gạch phang vào cái gạt nước 1 cái, vì nó mà cụ ướt người, chứ chủ xe và cái kính lái không có tội gì đâu cụ ợ

coolpix8700

Xe ngựa
Theo đề nghị của bác chủ thớt, phun nước rửa kính làm em mát, em cũng đề nghị khi nắng to trong thành phố không nên đi 4 bánh, đặc biệt là mấy cái xe buýt. Nắng đã rát mặt mà mấy cái xe xả hơi nóng ra tụi em đi 2B rất khó chịu. Đi sau đã khó chịu, lúc đèn xanh đèn đỏ hay đứng trong đám tắc đường do 4B đi hàng 3 hàng 4, phải đứng ngay cạnh xe 4 chỗ lại càng khó chịu vì không còn gió thổi vào mặt như lúc đang đi mà hơi nóng từ cái xe lại tỏa ra hầm hập ...
Chẵc mời các bác 4B tăt điều hòa xuống đi bộ cùng cho vui?
Hay là theo đề nghị của bác Kien_Trung em lấy viên gạch ghè vào ống xả hay cái quạt gió?

Chỉnh sửa cuối:

30H66999

Xe đạp
Đồng ý với bác , em bị nhiều lần rồi . Nhưng nhớ nhất 2 lần , em chạy lên gõ cửa nhắc nhở bác lái xe , bác ý quay ra nói tục và dọa nạt em . Em chán quá , chả muốn nói gì , mặt nghệt ra , đến ngã tư em xuống xe , cầm cả cái ghế sắt hàng phở đập xe bác ý , bác ý thầy thế chạy luôn mà chả quay lại mắng em gì cả :))

OmegaO9

Xe container
Theo ngu ý của em,em nếu như cấm phun nước rửa kính thì phải cấm mấy con xe xịn xịn trước không được thêm cái option gọi là '" rửa pha " các cụ ạ đại loại như santafeSLX, Sorento limited,Cayenne GTS,Lexus Lx570..., vì em thấy mấy em có rửa đèn thì nó mới bắn, chứ rửa kính thì có xe nào bắn tung tóe đâu, trừ khi hướng gió mạnh;;)
Còn nếu cấm điều đó thì 2b phải làm gương cho 4b đã , trước hết như :
-Yêu cầu Honda Dylan phải chế thêm chi tiết nối ống xả, chứ không để ống xả xả thằng vào người đi sau như vậy.
-yêu cầu Yamaha chế tạo lại chắn bùn cho hàng loạt xe có khả năng bắn bùn qua trán người đi sau như :exciter,jupiter
-yêu cầu các cụ 2b buổi tối không nên để biểu tượng xanh da trời sáng trên mặt đồng hồ ( rương pha ).............

apgroup

Xe tải
Theo ngu ý của em,em nếu như cấm phun nước rửa kính thì phải cấm mấy con xe xịn xịn trước không được thêm cái option gọi là '" rửa pha " các cụ ạ đại loại như santafeSLX, Sorento limited,Cayenne GTS,Lexus Lx570..., vì em thấy mấy em có rửa đèn thì nó mới bắn, chứ rửa kính thì có xe nào bắn tung tóe đâu, trừ khi hướng gió mạnh;;)
Đúng là nhiều xe nước rửa kính phun lên kính thì ít mà phun ra đằng sau là nhiều. Em dính mấy chưởng rồi, cũng may là chỉ nhẹ nhẹ thôi chứ ko bị bắn đầy mẹt như kụ chủ thớt nên em cũng kệ vì nghĩ họ cũng đổ nước sạch như em.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Họa có mà điên khi kính bẩn mà không rửa.Mặc dù em cũng từng bị nước rửa kính xe khác nó phun vào người khi chạy 2b.Nhưng em không hiểu tại sao người ta không chịu chỉnh cái bec phun đi 1 tí để không ảnh hưởng đến người khác cùng tham gia giao thông.Xe em có mà phun nước cả ngày cũng chỉ vào được cái kính lái hay kính hậu xe em thôi, chẳng bắn ra ngoài đến 1 giọt nha.Lịch sự kựk

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng có đề nghị thêm khi trời mưa, mặt đường bẩn không được đi xe 2B vành bánh đường kính lớn (dạng như Dream...). Em đi xe bánh nhỏ toàn bị xe bánh to tạt đầu vẩy bùn lên tử chân đến đầu, quần áo đến cơ quan không thể thay ngay rất khó chịu. Có muốn trả miếng, cái bánh xe của em chỉ vẩy được tý bùn đến cái chắn bùn của chính nó, chán thế! Để phòng bị có hôm trời nắng, nhưng mặt đường bẩn em vẫn phải mặc áo mưa. Chắc nước bẩn dưới mặt đường bắn lên mặt, mũi, quần áo phải bẩn hơn nước rửa kính của xe 4B?

iducga

Xe tải
nhìn xung quanh nếu k có 2 bánh thì xịt, chứ cấm thế nào được ạ.

bamboo_car

[Tịch thu bằng lái]
Trưa hè nóng bức, đi 2b đã nóng nực, bức bối lắm rồi mà lại còn bị các bác ngồi trong 4b mát rười rượi, mua không đến mặt, nắng chẳng đến đầu phun cho mấy phát, xin lỗi chứ lúc đấy chẳng ai chịu được cả, bác hiền thì khó chịu bỏ đi, bác không hiền 1 chút thì chửi thề, mà thêm tí nữa là chặn đầu xe hỏi thăm nhau ngay, muốn ra sao thì ra. Bản thân em đã từng bị nên rất chú ý mỗi khi cần rửa kính, có bẩn có mờ 5 7 phút chẳng chết ai, tìm chỗ văng vắng tha hồ xịt. Tất nhiên kính bẩn thì phải rửa nhưng xin hãy chú ý đến những người xung quanh.

heroesdaubu

Xe điện
Trước khi có 4b em đi 2b có bao giờ bị nên giờ đi 4b không để ý. Thôi hạn chế vậy nhưng lúc bẩn khó quan sát cũng phải xịt lau kính cái chứ!

MrKien_Trung

Xe điện
Đồng ý với bác , em bị nhiều lần rồi . Nhưng nhớ nhất 2 lần , em chạy lên gõ cửa nhắc nhở bác lái xe , bác ý quay ra nói tục và dọa nạt em . Em chán quá , chả muốn nói gì , mặt nghệt ra , đến ngã tư em xuống xe , cầm cả cái ghế sắt hàng phở đập xe bác ý , bác ý thầy thế chạy luôn mà chả quay lại mắng em gì cả :))
Hĩ hĩ ông ấy ghê thật, mà cụ cũng ghê cơn cơ

vuahe77

Xe điện
Đề nghị các kụ đi 2B tránh xa 4B tránh va quệt và nước rửa kính phun vào mẹt.=))

lai thue

Xe điện
Em cũng có đề nghị thêm khi trời mưa, mặt đường bẩn không được đi xe 2B vành bánh đường kính lớn (dạng như Dream...). Em đi xe bánh nhỏ toàn bị xe bánh to tạt đầu vẩy bùn lên tử chân đến đầu, quần áo đến cơ quan không thể thay ngay rất khó chịu. Có muốn trả miếng, cái bánh xe của em chỉ vẩy được tý bùn đến cái chắn bùn của chính nó, chán thế! Để phòng bị có hôm trời nắng, nhưng mặt đường bẩn em vẫn phải mặc áo mưa. Chắc nước bẩn dưới mặt đường bắn lên mặt, mũi, quần áo phải bẩn hơn nước rửa kính của xe 4B?
mình cũng đề nghị trời nắng nóng thế này ra đường rất nóng và khó chịu, không khí ngột ngạt, đề nghị các bác không nên đi xe có động cơ ra đường, cái ống xả xe các bác nóng lắm, thải toàn khí độc ra môi trường, mình đi xe đạp thấy khó chịu lắm ạ.............Các cụ hài vãi

CV2.0

Xe tải
Thế nào mà phun nước rửa kính lại bay sang mấy cụ 2 bánh được nhỉ??? Em kô hiểu...