[Funland] ĐÁY sóng và ĐỈNH sóng, dành cho các cụ là con gà.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Tầm 3 tỉ thì em có thể đầu tư vào vị trí nào tiềm năng,pháp lý rõ ràng ở Phú Quốc cụ nhỉ ?
Đất nền thì khu tái định cư 67 hecta phía Bắc thị trấn Dương Đông hoặc đặc khu 73 hecta phía nam đảo cạnh thị trấn An Thới.
Còn tất cả đất cây lâu năm thì đừng động vào vì đợt này thanh tra CP chỉ ra một loạt sai phạm và CP sẽ thu hồi lại hết.

Đất nền thì khu tái định cư 67 hecta phía Bắc thị trấn Dương Đông hoặc đặc khu 73 hecta phía nam đảo cạnh thị trấn An Thới.
Còn tất cả đất cây lâu năm thì đừng động vào vì đợt này thanh tra CP chỉ ra một loạt sai phạm và CP sẽ thu hồi lại hết.
Ở 2 khu này họ có bắt buộc xây ko cụ nhỉ ? Em chỉ có nhu cầu mua đất nền thôi ạ
Và nếu tính lâu dài thì bắc đảo và nam đảo theo cụ phía nào sẽ phát triển hơn

hoanganhdhyhp

Xe điện
Ở 2 khu này họ có bắt buộc xây ko cụ nhỉ ? Em chỉ có nhu cầu mua đất nền thôi ạ
Và nếu tính lâu dài thì bắc đảo và nam đảo theo cụ phía nào sẽ phát triển hơn
Ko bắt xây cụ nhé.
Bắc đảo tất nhiên phát triển hơn vì sau sẽ là trung tâm thành phố còn phía nam đảo phát triển sau hơn xíu. Tuy nhiên phía bắc đảo đất đắt gấp rưỡi phía nam đảo, nếu để đầu tư thì cứ chỗ nào pháp lý rõ ràng và rẻ thì mua.
Một cái nữa là phía nam đảo quy hoạch sau nên đồng bộ và đẹp hơn thị trấn Dương Đông nhiều, với lại ko bị lụt bao giờ cụ nhé.

Ko bắt xây cụ nhé.
Bắc đảo tất nhiên phát triển hơn vì sau sẽ là trung tâm thành phố còn phía nam đảo phát triển sau hơn xíu. Tuy nhiên phía bắc đảo đất đắt gấp rưỡi phía nam đảo, nếu để đầu tư thì cứ chỗ nào pháp lý rõ ràng và rẻ thì mua.
Một cái nữa là phía nam đảo quy hoạch sau nên đồng bộ và đẹp hơn thị trấn Dương Đông nhiều, với lại ko bị lụt bao giờ cụ nhé.
Cám ơn cụ :)

Ko bắt xây cụ nhé.
Em xem khu đô thị Bắc Dương Đông thấy mở bán từ 2014 với tổng hơn 900 lô mà đến tận bây giờ 2020 rồi mới chỉ có 3 nhà dân xây về ở,kể ra cũng oải cụ nhỉ :(

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em xem khu đô thị Bắc Dương Đông thấy mở bán từ 2014 với tổng hơn 900 lô mà đến tận bây giờ 2020 rồi mới chỉ có 3 nhà dân xây về ở,kể ra cũng oải cụ nhỉ :(
Toàn của các quan xếp đấy cụ.
Bao giờ các cụ kia hạ cánh mới xây nhà, cụ có hỏi mua người ta cũng không bán đâu.
Phía nam đảo thì yêu cầu ở thực nhiều hơn nên nhà xây nhiều.

Lái xe tự do

Xe hơi
Ko bắt xây cụ nhé.
giá khu tdc phía Nam bây giờ khoảng bao nhiêu vậy cụ?

duong donte

Xe tải
Trong thớt này cụ nào muốn về quê e đẩy giá đất thì về ạ. Ông anh e làm chủ đầu tư 1 dự án. Tầm 20 ngày nữa là ra quy hoạch bản đồ 1/500 e vốn ít truyền thông lại càng không?
Cụ quê BN à, cụ chỗ nào. Em đang nghiên cứu quê cụ đây

diepnh81

Xe tăng
Chả thể hiểu nổi các cụ đầu tư bds du lịch mà lại cứ ngắm mấy cái khu dân cư, xin thưa PQ đất dt tương đương Singapoo mà dân cư thưa thớt, hiện chỉ có đâu 146 nghìn ng thì lấy đâu dân ra lấp đầy đc mấy cái DA đó, mà dân họ sống rộng quen rồi nên cứ ở phải cả sào đất nên có tăng mấy khu dân cư đó do các cụ, mấy ô ở HN, SG vào khuấy rồi lên cao tí bán làm tí xèng lại về đất liền thôi. Nên bds du lịch cứ khu nào làm du lịch dv tốt thì ngâm cứu còn ko thì ko nên, bài học Đà Nẵng, Nha Trang còn sờ sờ ra đó, khu làm đc ks, nhà hàng, rs gần biển, ven biển khu đẹp bao năm chỉ có tăng chứ có giảm đâu nhg mấy khu ở thì sao lên rồi lại xuống, hình sin suốt...

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Chả thể hiểu nổi các cụ đầu tư bds du lịch mà lại cứ ngắm mấy cái khu dân cư, xin thưa PQ đất dt tương đương Singapoo mà dân cư thưa thớt, hiện chỉ có đâu 146 nghìn ng thì lấy đâu dân ra lấp đầy đc mấy cái DA đó, mà dân họ sống rộng quen rồi nên cứ ở phải cả sào đất nên có tăng mấy khu dân cư đó do các cụ, mấy ô ở HN, SG vào khuấy rồi lên cao tí bán làm tí xèng lại về đất liền thôi. Nên bds du lịch cứ khu nào làm du lịch dv tốt thì ngâm cứu còn ko thì ko nên, bài học Đà Nẵng, Nha Trang còn sờ sờ ra đó, khu làm đc ks, nhà hàng, rs gần biển, ven biển khu đẹp bao năm chỉ có tăng chứ có giảm đâu nhg mấy khu ở thì sao lên rồi lại xuống, hình sin suốt...
Ha ha , chào cụ , lâu không gặp
Chả nhẽ đến cụ mà vẫn còn bị cuốn vào vòng xoáy này sao ?
Chỉ riêng cái đoạn quy hoạch phía Nam đảo là em không bàn rồi , 10 năm từ khi bên em bắt đầu đưa khách ra Phú quốc không lẽ vẫn chưa học được cái gì nó hay hay tý sao ? sắp tới đúng là có luật nới ra 1 chút thật . nhưng em đang xin cả 1 đống giấy tờ kia chưa có luật mở cụ nhé ....... và cũng đừng mơ không dễ như vậy đâu cụ !!!
Cụ nên đọc kỹ , nên xét kỹ , có chỗ đúng chứ không phải không , nhưng đừng để bị tổ lái .....! em ở Phú Quốc cả 3 tháng nay
Tiền là tiên là phật .....nhưng chả ai thừa tiền cả

hoanganhdhyhp

Xe điện
Mấy khu làm dịch vụ toàn lô to 500m2 trở lên các cụ đầu tư nhỏ lẻ lấy đâu ra xèng mà nhảy vào.
Mà các cụ ôm các lô to tmdv hầu như chả có cụ nào rảnh hơi lên OF chia sẻ đầu tư ở đâu rồi kể cho các cụ cá con nghe cả.
Túm lại mồi bé thì chơi thổ cư pháp lý rõ ràng cho nó an toàn còn mồi to như cụ thì không nói làm gì cụ nhề :)) :)) :)) :)) :))

hc76

Xe đạp
Cụ nào có tí tiền trong thời gian này mà chưa rành về chơi đất thì cứ bình tĩnh nghiên cứu kỹ;;)
Em có vài lời chia sẻ cho các cụ MỚI mon men sờ vào đất, còn các cụ lão làng thấy em viết gì sai cũng bỏ quá cho emb-)
1. Đất là tài sản có giá trị nhưng giá trị thay đổi theo thời gian. Càng những vùng đông dân cư thì đất càng có giá trị$-)$-)$-)$-)$-)
2. Cơ sở hạ tầng phát triển thì giá đất sẽ đi lên theo. Nhưng ngày nay nhờ đội cò lái thì giá đất ở những nơi chuẩn bị được đầu tư cơ sở hạ tầng hoặc mới có ý tưởng chứ chưa chắc đã thành hiện thực sẽ được các cò đánh sóng lên tận sao Hoả đợi các cụ ở đó:-j:-j:-j:-j:-j
3. Muốn đẩy được giá đất lên thì sẽ dựa vào những tiện ích sẵn có và tiềm năng hình thành trong tương lai. Mua bất động sản dựa vào những tiện ích hiện có thì ít khi đất khu đó giảm, còn những tiềm năng hình thành trong tương lai thì dễ làm cho các cụ bị lừa nhất, tốt nhất đừng có tin, đang bị lừa đấy=))
4. Đại đa số những nơi nào đài báo và thông tin định hướng sẽ tiềm năng phát triển để hướng các cụ vào đầu tư, hoặc những nơi đất đang SỐT lên thì đó đều là thời điểm các cá mập đang thoát hàng, các cụ vào đầu tư lướt sóng may ra còn ăn chút đỉnh, cụ nào sa chân vào không kịp nhảy là chết đúng đỉnh sóng=))=))=))=))=))
VD: Phú Quốc, Vân Đồn, Bắc Vân Phong 2018, Đà Nẵng Quảng Nam 2019, Hạ Long 2018-2019, các huyện ngoại thành 2018-2019.......
5. MIẾNG NGON KHÔNG DÀNH CHO CÁ CON. Những chỗ nào ngon và tiềm năng thì cá mập đã âm thầm ôm hàng trước đó thậm chí từ lâu rồi. Sau đó sẽ là bài đánh sóng lên cao rồi thoát hàng.
VD: các cò có chào mời các cụ chỗ này ngon lắm tiềm năng lắm các cụ phải mua đi không thì sau này sẽ tiếc, các cụ phải nghĩ ngược lại là nếu ngon thì cũng đé.o đến lượt mình, họ vác cả họ ra đầu tư hết rồi=))=))=))=))=))
6. Những dự án đất càng to càng rộng thì thanh khoản càng thấp, mua để ở thì được chứ đầu tư cũng chết mà lướt sóng cũng chết.
VD: FLC Hạ Long tropical 200ha, Hoà Bình, Hoà Lạc, Nam Đà Nẵng, các huyện ngoại thành HN... bán cho ma cũng chưa hết chỗ đó:)):)):)):)):))
7. Đầu tư bất động sản chắc chắn và an toàn thì phải có vốn nhàn rỗi chiếm trên 50% và đầu tư trung hạn. Hạn chế dùng đòn bẩy và đầu tư lướt sóng vì chẳng may nhảy không kịp thì chết chìm=))

Đây là đôi lời ý kiến cá nhân chia sẻ của em, nói ra chắc chắn nhận được nhiều gạch đá, có gì động chạm đến các cụ thì các cụ cũng nhẹ tay:)):)):)):)):))
Chúc các cụ buôn bán thành công và đều thành đại gia=D>=D>=D>=D>=D>
Em thì thấy đầu tư phải có rủi ro, quan trọng là khả năng kiểm soat rủi ro mình nắm đến đâu. Mua những nơi hạ tầng tiện ích hiện hữu ổn định thì không có đột biến giá. Đầu tư vào đó là giữ tiền chủ yếu. Tăng giá chắc không vượt đc lãi ngân hàng. Mà lãi gửi ngân hàng thì nó sấp xỉ với tỉ lệ lạm phát. Nói chung giữ tiền hoặc có mục đích sd về sau thì mua. Còn nói câu chuyện đầu tư thì không khớp.

Nếu bds du lịch mà khu dân cư gần biển đi bộ cách vài trăm mét thì nên xem xét đầu tư chứ cụ nhỉ ? Em ví dụ khu An thượng Đà Nẵng ngày trước cũng là khu tái định cư mà,hay mặt biển An Bàng Hội An cũng có mấy khu dân dân cư đô thị mở bán đi bộ 200-500m là đến biển

Ha ha , chào cụ , lâu không gặp
Chả nhẽ đến cụ mà vẫn còn bị cuốn vào vòng xoáy này sao ?
Chỉ riêng cái đoạn quy hoạch phía Nam đảo là em không bàn rồi , 10 năm từ khi bên em bắt đầu đưa khách ra Phú quốc không lẽ vẫn chưa học được cái gì nó hay hay tý sao ? sắp tới đúng là có luật nới ra 1 chút thật . nhưng em đang xin cả 1 đống giấy tờ kia chưa có luật mở cụ nhé ....... và cũng đừng mơ không dễ như vậy đâu cụ !!!
Cụ nên đọc kỹ , nên xét kỹ , có chỗ đúng chứ không phải không , nhưng đừng để bị tổ lái .....! em ở Phú Quốc cả 3 tháng nay
Tiền là tiên là phật .....nhưng chả ai thừa tiền cả
Em chưa hiểu ý cụ lắm.Cụ giải thích rõ hơn chút được ko ạ.Tức theo cụ thì đảo Phú Quốc đầu tư phía nam hay bắc đảo hay hơn ạ ?

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa hiểu ý cụ lắm.Cụ giải thích rõ hơn chút được ko ạ.Tức theo cụ thì đảo Phú Quốc đầu tư phía nam hay bắc đảo hay hơn ạ ?
Cụ đã đến đó chưa ( phía Nam đảo khu tái định cư ấy )
Nếu tính ra thì đầu tư vào đó cụ nên suy nghĩ , bởi thanh khoản ở đó em đảm bảo sẽ rất thấp , bất chấp đảo ngọc có thay đổi cỡ nào , và cụ có biết khu này dân chúng như thế nào ko . Chưa đi , hoặc lâu rồi chưa đi , mời cụ đi thẩm đi đã trước khi quyết định xuống tiền , còn rất nhiều nơi ở đảo ngọc có thể đầu tư và ăn chặt hơn nhiều , tuổi nhỏ làm việc nhỏ nhưng với vài ba tỷ thì em thật nên đầu tư nơi khác hơn , bởi đảo Phú quốc không còn đất nhỏ vài ba tỷ đâu cụ , nếu cụ vẫn muốn đầu tư thì cụ chấp nhận thương đau , mà cũng chẳng biết đến bao giờ mới hoàn vốn .....
Khu phia Nam trước đây đã có rất nhiều anh tài định nhảy vào đó , và chỉ bởi cái thế ...tái định cư mà người ta phải tìm ra dương đông,.... em nói rõ thêm là cái khu tái định cư này đã bị luộc nhiều lần , và người sau sẽ ôm bom cho người trước ...cứ như thế ...... cụ muốn chiến thắng thì phải ra bờ biển , khu vực cạnh tranh ghê nhất .... và minh chứng là giá đất Dương đông vẫn lên , bất chấp covid , vẫn nhích 1 chút chứ không hề giảm , vẫn có giao dịch tuy thưa thớt
đã nhảy vào BDS chả ai không có sỏi trong đầu cả , ..... Đội cá mập PQ thì em biết khá nhiều nhân tài và tiềm lực ... kinh khủng lắm , và luôn chờ thời cơ để đập ....