[Funland] Đây mới là "đỉnh cao trí tuệ", vua chúa ngày xưa cũng thua xa nhé: Làm bia ghi danh di động sống ngàn năm

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc kỹ rồi đấy chứ. Hành động cắt tiết dù chết ngay hay cần thêm công đoạn dội nước sôi thì cũng là sát sinh. Mà sát sinh thì chả thể gọi là thiện được.
Nếu vậy nói là ( hóa kiếp) thì có khác???

mitdac1819

Xe điện
Đúng thế. Trước khi VQ đi tù thì CV chỉ là dự bị cho VQ thôi mà.
Cụ có xem slna đá những năm ấy ko mà phát biểu như thế. E cũng ghét đôi vợ chồng phông bạt cv-tt, nhưng cụ bảo cv dự bị cho vq là ko đúng, ko tin cụ tự gúc đu

Laixe80

Xe tăng
🤣🤣 tiếc gì thằng tù hả cụ. E thấy nể CV vì nỗ lực của cậu ấy. Nghiêm túc và coi cầu thủ là 1 nghề.
Cụ có xem slna đá những năm ấy ko mà phát biểu như thế. E cũng ghét đôi vợ chồng phông bạt cv-tt, nhưng cụ bảo cv dự bị cho vq là ko đúng, ko tin cụ tự gúc đu
CV cũng có tài, có chí phấn đấu nhưng thiếu tín nghĩa và phông bạt, làm màu nên em chả thích.
VQ rất có tài (hơn CV) nhưng ngu nên em rất tiếc cho tài năng của VQ.
Lên tuyển bao giờ VQ chả là ưu tiên số 1.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Mà e thủy tiên viết trên Facebook sau vụ lùm xùm tiền từ thiện là tiền thèng cv này kiếm được từ bóng đá 50-70 tỉ??? Lấy ở đâu các cụ nhỉ??? Duy nhất là lần đầu tiên về HN T&T được 1 cục nhưng chi phí cho gđ lúc đó cũng nhiều , sau đó quay qua bầu Kiên thì lĩnh chưa được 1/3 hợp đồng thì ổng xộ khám, quay về slna với giá 0 đồng. Đến Bình Dương thì ko dám tiết lộ sợ nhục, lúc đấy còn bị ông Hải lơ đì nhiều lần ko có tên trong đội hình xuất phát…
Nó buôn bất động sản cụ ạ, mua đất 10 tỷ bán được 20-30 tỷ, cụ thấy vãi đ.ái chưa ? :))

Như trên thì chả mấy mà rửa được hết 150 tỏi ;))

Laixe80

Xe tăng

lacettiGG

Xe điện
Vừa mê tín lại vừa nhảm nhỉ. Chưa kể có tác động không tốt đến con rùa. Nói chung là não cũng nhạt.

Laixe80

Xe tăng
Văn Quyến được quả bóng vàng 2003 thì ngay năm sau Công Vinh nó được quả bóng vàng 2004 trong lúc Quyến vẫn đá bình thường và đang ở đỉnh cao phong độ, đến 2005 Quyến mới dính cá độ.

Thằng CV đã vượt thằng Quyến ngay khi thằng Quyến ở đỉnh cao (2004) thì chẳng có lý do gì mà cụ bảo nó không thể có QBV 2006, 2007, buồn cười :))

Lại còn bảo trước khi VQ đi tù CV chỉ dự bị cho VQ. Năm 2004 thằng dự bị được bóng vàng còn thằng đá chính rớt mịa đâu mất à? :))

Nói chung cụ thích tranh luận bằng niềm tin hơn là chứng cứ và logic :))
Cụ biết Real Madrid không ? Luka Modric sau khi giành bóng vàng cũng vẫn chỉ là số 2 thôi, số 1 vẫn là Ronaldo. Bởi vì đẳng cấp Ronaldo so với Luka cũng giống VQ so với CV ý ;)

Mesocsic

Xe điện
Thế em mới bảo thằng này từ khi hưu bóng đá là bám váy vợ tập tễnh làm màu với cả phông bạt, nó chả làm mấy trò lố tự đứng bán vé rồi phục vụ đồ ăn gì đó hồi làm quyền chủ tịch CLB TP HCM đó là gì, hệt 1 thằng sô bít
Hình như CV có bằng đại học Luật rồi hay sao ấy. Các cụ chú ý :))

tranmanhha

Xe điện
Lắm cụ cứ chê họ não này não nọ.
Vậy các cụ hi vọng gì hơn ở 1 người làm nghề đá bóng và 1 người làm nghề hát ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
CV cũng có tài, có chí phấn đấu nhưng thiếu tín nghĩa và phông bạt, làm màu nên em chả thích.
VQ rất có tài (hơn CV) nhưng ngu nên em rất tiếc cho tài năng của VQ.
Lên tuyển bao giờ VQ chả là ưu tiên số 1.
Thằng Quyến nó tài bẩm sinh rồi, nói về tư duy và kỹ thuật thì thằng Vinh xách dép cho nó. Em chưa bao giờ đánh giá cao thằng Vinh ở vị trí tiền đạo tuyển quốc gia.

Thằng Q có tài nhưng không có đức nên bị ngã ngựa là điều dễ hiểu, và nó đã phải trả giá cho tội đồ nó gây ra. Chắc là nghiệp quật nên sau đó cũng không ngóc đầu lên nổi.

Vinh ăn may nên ngay đỉnh cao là giải nghệ, té luôn vì nó biết nếu ở lại sự nghiệp sẽ lòi ngay cái đuôi ăn may và bị mờ nhạt bởi lứa đàn em sau đó. Chứ làm đếu gì có ông cầu thủ nào đang đỉnh cao danh vọng lại giải nghệ ở tuổi 31 :)). Thằng này em đánh giá là khôn lỏi và cơ hội.

Laixe80

Xe tăng

Laixe80

Xe tăng
Thằng Quyến nó tài bẩm sinh rồi, nói về tư duy và kỹ thuật thì thằng Vinh xách dép cho nó. Em chưa bao giờ đánh giá cao thằng Vinh ở vị trí tiền đạo tuyển quốc gia.

Thằng Q có tài nhưng không có đức nên bị ngã ngựa là điều dễ hiểu, và nó đã phải trả giá cho tội đồ nó gây ra. Chắc là nghiệp quật nên sau đó cũng không ngóc đầu lên nổi.

Vinh ăn may nên ngay đỉnh cao là giải nghệ, té luôn vì nó biết nếu ở lại sự nghiệp sẽ lòi ngay cái đuôi ăn may và bị mờ nhạt bởi lứa đàn em sau đó. Chứ làm đếu gì có ông cầu thủ nào đang đỉnh cao danh vọng lại giải nghệ ở tuổi 31 :)). Thằng này em đánh giá là khôn lỏi và cơ hội.
Chuẩn cụ, thằng ku này đúng là kiểu khôn lỏi, lấy con vợ bị vợ nó đè mất hết cả chất

MiTa

Xe lăn
Hình như CV có bằng đại học Luật rồi hay sao ấy. Các cụ chú ý :))
Thằng bạn nối khố của e thi rớt tốt nghiệp cấp 3 giờ cũng có bằng dh luật làm công chức như ai. Chuyện lạ nhưng ko lạ.

pain

Xe ba gác
Chữ Vạn hay chính ra phải gọi là biểu tượng swastika là một biểu tượng tôn giáo cổ xưa, xoay trái hay xoay phải, đặt thẳng hay đặt chéo thì nó vẫn là swastika hết, người Aryan mang theo biểu tượng này, sau khi đến lục địa Ân Độ thì đàn áp dân bản xứ, phát triển văn hoá của mình Ấn Độ giáo hình thành từ đó, Phật giáo khởi nguồn cũng từ một nhánh của Ấn Độ giáo, nên cũng sử dụng biểu tượng swatiska. Hitler đề cao chủ nghĩa dân tộc Aryan thượng đẳng nên cũng lấy làm biểu tượng.
Cụ hơi bị ngược chút rồi. Giống người Aryan là xuất phát từ lục địa Ấn cổ xưa và di cư ngược lên phía Bắc.
Hit le ngoài việc bị lên án vì hành vi phát xít thì ông ta là người cực đam mê về việc tìm lại gốc thuần chủng. Vào thập kỷ 3x của thế kỷ 20, rất nhiều đoàn khoa học Đức đã sang khảo cứu về lịch sử, Tôn giáo, văn hóa tại Ấn độ, Nepal, Sikkim....