[Funland] Đây mới là "đỉnh cao trí tuệ", vua chúa ngày xưa cũng thua xa nhé: Làm bia ghi danh di động sống ngàn năm

Laixe80

Xe tăng
Mình thấy bạn mới có vấn đề nhận thức.

Logic rất đơn giản thế này:

Ăn thịt con rùa, thì không sao. Làm con rùa bị thương (cứ nói hẳn thế nhé) rồi thả nó đi, thì bị xô nhau vào chửi. Rõ là vô lý còn gì! :)) Đừng nói làm con rùa bị khắc lên mai, cho dù có thành rùa cụt 1 chân thì nó vẫn hạnh phúc còn hơn là thành con rùa trên đĩa như dưới đây nhé.

Rùa hay ba ba, con nào chả ăn. Không chuối đậu thì nướng nhé :))

.

Phóng sinh biến tướng thì không hay bằng phóng sinh tâm sáng, em đồng ý với cụ, chê cũng được. :))

Nhưng phóng sinh biến tướng cũng còn hơn xơi thịt rùa, em nói thế không biết cụ có hiểu không?

Chẳng hạn, thằng bỏ ra trăm tỉ làm từ thiện với cái tâm không sáng... có tốt hơn là thằng không làm đồng nào?

Em nhắc cụ google xem CV được quả bóng vàng vào năm nào, và năm đấy VQ, QV đã bị tù chưa mà cụ không nghe em, càng nói càng buồn cười :))
Ý của cụ em đã đề cập rồi, cụ cố tình không hiểu thôi. Em copy lại đây:
"Cũng như hầu hết mọi người đều ăn thịt uống rượu không sao cả, nhưng nhà sư thì không được, nếu nhà sư cũng ăn sẽ bị mắng là sư hổ mang."
Đến giờ cụ hiểu chưa ? Ai lại so sánh thằng làm phóng sinh biến tướng với 1 thằng được quyền ăn thịt (vì nó là người bình thường thì đương nhiên ăn thịt, có gì lạ đâu).

huyhung123

Xì hơi lốp
Pháp luật Việt Nam chưa có chế tài về “hành hạ động vật”, cho nên đây chỉ là vấn đề đạo đức. Mà đã là đạo đức thì ai cũng có thể đưa ra quan điểm của cá nhân họ.
Từ bao giờ, đưa ra quan điểm = với chửi vậy?
Thích đạo đức thì bỏ tiền ra mua con rùa ấy về rồi làm cho nó lành lại!

huyhung123

Xì hơi lốp
Ý của cụ em đã đề cập rồi, cụ cố tình không hiểu thôi. Em copy lại đây:
"Cũng như hầu hết mọi người đều ăn thịt uống rượu không sao cả, nhưng nhà sư thì không được, nếu nhà sư cũng ăn sẽ bị mắng là sư hổ mang."
Đến giờ cụ hiểu chưa ? Ai lại so sánh thằng làm phóng sinh biến tướng với 1 thằng được quyền ăn thịt (vì nó là người bình thường thì đương nhiên ăn thịt, có gì lạ đâu).
Trong trường hợp con rùa này, thì nhóm người nhà cô TT gì ấy với chúng ta là như nhau!
Sư thì khác với chúng ta, họ có giáo luật riêng phải theo!

vihali

Xe container
Em TT còn hát hò nữa ko các cụ nhỉ? Nếu ko thì sao cứ phải lên mặt báo làm gì cho thiên hạ chửi?

Laixe80

Xe tăng
Mình thấy bạn mới có vấn đề nhận thức.

Logic rất đơn giản thế này:

Ăn thịt con rùa, thì không sao. Làm con rùa bị thương (cứ nói hẳn thế nhé) rồi thả nó đi, thì bị xô nhau vào chửi. Rõ là vô lý còn gì! :)) Đừng nói làm con rùa bị khắc lên mai, cho dù có thành rùa cụt 1 chân thì nó vẫn hạnh phúc còn hơn là thành con rùa trên đĩa như dưới đây nhé.

Rùa hay ba ba, con nào chả ăn. Không chuối đậu thì nướng nhé :))

.

Phóng sinh biến tướng thì không hay bằng phóng sinh tâm sáng, em đồng ý với cụ, chê cũng được. :))

Nhưng phóng sinh biến tướng cũng còn hơn xơi thịt rùa, em nói thế không biết cụ có hiểu không?

Chẳng hạn, thằng bỏ ra trăm tỉ làm từ thiện với cái tâm không sáng... có tốt hơn là thằng không làm đồng nào?

Em nhắc cụ google xem CV được quả bóng vàng vào năm nào, và năm đấy VQ, QV đã bị tù chưa mà cụ không nghe em, càng nói càng buồn cười :))
Về cái ý bóng đá: cụ bi bô gì đấy.
Văn Quyến còn được quả bóng vàng (2003) trước CV (2004). Sau đó Sea games 2005 VQ bị dính vụ bán độ đã liệt bóng đá ngay sau Sea games rồi (đến đầu 2007 mới bị tòa xử) nên CV mới có cơ hội làm tiền đạo chủ lực của đội tuyển và được bóng vàng 2006, 2007. Ý em là VQ không ngu đi bán độ thì CV tuổi gì mà được 06, 07. Về chuyên môn thì chả ai dám nói CV bằng được VQ cả (dĩ nhiên càng không hơn VQ), chỉ có điều VQ ngu thì phải chịu thôi.

ubisapro

Xe trâu
Nhà chùa rảnh nhỉ? Khắc tên “phật tử” lên mai rùa ;))

Laixe80

Xe tăng
Trong trường hợp con rùa này, thì nhóm người nhà cô TT gì ấy với chúng ta là như nhau!
Sư thì khác với chúng ta, họ có giáo luật riêng phải theo!
Nhóm nhà TT và chúng ta KHÔNG giống nhau nhé, vì họ đang có cái danh làm PHÓNG SINH (và vì vậy được yêu cầu phải làm phóng sinh đúng nghĩa chứ không phải là khắc tên cá nhân mình lên mai rùa để mưu cầu lợi ích và danh tiếng, đó là hành động phóng sinh biến tướng), còn chúng ta không làm phóng sinh, chúng ta là người bình thường nên kể cả có ăn thịt rùa cũng bình thường, ngoài rùa chúng ta còn có thể ăn cả tỷ loại động vật khác chứ riêng gì rùa đâu.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Từ bao giờ, đưa ra quan điểm = với chửi vậy?
Thích đạo đức thì bỏ tiền ra mua con rùa ấy về rồi làm cho nó lành lại!
Tôi chỉ nói: đưa ra quan điểm.
Bác tự suy diễn: đưa ra quan điểm = chửi.

funny_men

Xe tải
Đúng là chửi như vậy thì cũng hơi quá lời, nhưng em ghét thằng ku này từ vụ nó tối hôm trước còn ba hoa nói tình cảm lảm nhảm rằng thì ở lại với bầu Hiển (lót tay 10 tỷ, lương tháng 80 triệu cao nhất đội) vì có tình nghĩa, tình cảm với bầu Hiển/CLB Hà Nội thì ngay hôm sau nó ký hợp đồng với bầu Kiên (vì được lót tay 14 tỷ). Em không phải vì thích CLB Hà Nội của bầu Hiển, cũng không ác cảm vì chuyện thích tiền (cái này ai cũng thích), nhưng rất phản cảm vì chuyện không có tín nghĩa và giả dối của CV.
Thằng mặt mỏng xảo quyệt công vinh này nó còn đặt tay lên ngực thề với cđv Sài Gòn sau trận thua muối mặt trước slna trên sân thống nhất sẽ vực dậy đội bóng mua sau. Nhưng sau khi đốt gần 200 tỉ cho việc mua sắm cầu thủ, sửa chữa linh tinh các loại. Thoáng thấy clb HCM nguy cơ xuống hạng ở những vòng đấu cuối cùng của mùa giải 2019 nó lượn ngay và luôn. Để lại mớ hỗn độn, rất may năm đó tp HCM ko dớt hạng.
Nhìn cái mặt mỏng quẹt của nó đã thấy xảo quyệt dùi.
Mà e thủy tiên viết trên Facebook sau vụ lùm xùm tiền từ thiện là tiền thèng cv này kiếm được từ bóng đá 50-70 tỉ??? Lấy ở đâu các cụ nhỉ??? Duy nhất là lần đầu tiên về HN T&T được 1 cục nhưng chi phí cho gđ lúc đó cũng nhiều , sau đó quay qua bầu Kiên thì lĩnh chưa được 1/3 hợp đồng thì ổng xộ khám, quay về slna với giá 0 đồng. Đến Bình Dương thì ko dám tiết lộ sợ nhục, lúc đấy còn bị ông Hải lơ đì nhiều lần ko có tên trong đội hình xuất phát…

k4mjkaze2

Xe buýt
vk ck nhà này lươn lẹo thì đừng hỏi rồi, nhiều lắm kể sao hết. Lươn nhưng em có cảm giác dốt, nên làm gì cũng bị người ta chửi cho là thiếu hiểu biết
Được cái làm tiền làm màu thì giỏi

Laixe80

Xe tăng
Thằng mặt mỏng xảo quyệt công vinh này nó còn đặt tay lên ngực thề với cđv Sài Gòn sau trận thua muối mặt trước slna trên sân thống nhất sẽ vực dậy đội bóng mua sau. Nhưng sau khi đốt gần 200 tỉ cho việc mua sắm cầu thủ, sửa chữa linh tinh các loại. Thoáng thấy clb HCM nguy cơ xuống hạng ở những vòng đấu cuối cùng của mùa giải 2019 nó lượn ngay và luôn. Để lại mớ hỗn độn, rất may năm đó tp HCM ko dớt hạng.
Nhìn cái mặt mỏng quẹt của nó đã thấy xảo quyệt dùi.
Mà e thủy tiên viết trên Facebook sau vụ lùm xùm tiền từ thiện là tiền thèng cv này kiếm được từ bóng đá 50-70 tỉ??? Lấy ở đâu các cụ nhỉ??? Duy nhất là lần đầu tiên về HN T&T được 1 cục nhưng chi phí cho gđ lúc đó cũng nhiều , sau đó quay qua bầu Kiên thì lĩnh chưa được 1/3 hợp đồng thì ổng xộ khám, quay về slna với giá 0 đồng. Đến Bình Dương thì ko dám tiết lộ sợ nhục, lúc đấy còn bị ông Hải lơ đì nhiều lần ko có tên trong đội hình xuất phát…
Thế em mới bảo thằng này từ khi hưu bóng đá là bám váy vợ tập tễnh làm màu với cả phông bạt, nó chả làm mấy trò lố tự đứng bán vé rồi phục vụ đồ ăn gì đó hồi làm quyền chủ tịch CLB TP HCM đó là gì, hệt 1 thằng sô bít

Layloi

Xe tăng
Em TT còn hát hò nữa ko các cụ nhỉ? Nếu ko thì sao cứ phải lên mặt báo làm gì cho thiên hạ chửi?
Gớm, nhờ vụ từ thiện mà cát xê quảng cáo của ca sỹ này tăng vài chục lần đấy cụ. Giờ k đi hát, sống nhờ vào tương tác mà không ló mặt ra thì chỉ có nghỉ hưu thôi, tiền ai chả ham.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Thế em mới bảo thằng này từ khi hưu bóng đá là bám váy vợ tập tễnh làm màu với cả phông bạt, nó chả làm mấy trò lố tự đứng bán vé rồi phục vụ đồ ăn gì đó hồi làm quyền chủ tịch CLB TP HCM đó là gì, hệt 1 thằng sô bít
Cụ có xem mấy trận đó ở SVĐ Thống Nhất không Cụ?
Em xem thì y chang như Cụ nói, còn đứng trả lời hứa với CĐV nữa.
Nói chung khi quản lý đội bóng thì ng ta phải vậy thôi.

cuongkilo

Xe tăng
Gớm, nhờ vụ từ thiện mà cát xê quảng cáo của ca sỹ này tăng vài chục lần đấy cụ. Giờ k đi hát, sống nhờ vào tương tác mà không ló mặt ra thì chỉ có nghỉ hưu thôi, tiền ai chả ham.
Em này đi hát giờ ai nghe cụ.

Anita Emi

Xe điện
Đúng thế. Trước khi VQ đi tù thì CV chỉ là dự bị cho VQ thôi mà.
Về cái ý bóng đá: cụ bi bô gì đấy.
Văn Quyến còn được quả bóng vàng (2003) trước CV (2004). Sau đó Sea games 2005 VQ bị dính vụ bán độ đã liệt bóng đá ngay sau Sea games rồi (đến đầu 2007 mới bị tòa xử) nên CV mới có cơ hội làm tiền đạo chủ lực của đội tuyển và được bóng vàng 2006, 2007. Ý em là VQ không ngu đi bán độ thì CV tuổi gì mà được 06, 07. Về chuyên môn thì chả ai dám nói CV bằng được VQ cả (dĩ nhiên càng không hơn VQ), chỉ có điều VQ ngu thì phải chịu thôi.
Văn Quyến được quả bóng vàng 2003 thì ngay năm sau Công Vinh nó được quả bóng vàng 2004 trong lúc Quyến vẫn đá bình thường và đang ở đỉnh cao phong độ, đến 2005 Quyến mới dính cá độ.

Thằng CV đã vượt thằng Quyến ngay khi thằng Quyến ở đỉnh cao (2004) thì chẳng có lý do gì mà cụ bảo nó không thể có QBV 2006, 2007, buồn cười :))

Lại còn bảo trước khi VQ đi tù CV chỉ dự bị cho VQ. Năm 2004 thằng dự bị được bóng vàng còn thằng đá chính rớt mịa đâu mất à? :))

Nói chung cụ thích tranh luận bằng niềm tin hơn là chứng cứ và logic :))

vihali

Xe container
Ồ, em này có quảng cáo à. Căn bản em ko thấy xuất hiện ở các app hay các trang web em đọc. Có lẽ trong Nam nhiều hơn.
Thế thì phải gáy là đúng rồi cụ.

bencau

Xe tải
Cộng đồng mạng như kiểu bị bốc hỏa, cái gì cũng sẵn sàng phẫn nộ với than khóc nhỉ.

Bà già ở miền Tây có thể học vấn cũng không cao, làm sai một chuyện nhỏ cũng chẳng có gì đáng phải xô vào chửi thế cả.

Ít nhất thả con rùa cũng hơn là mổ thịt nó làm bát chuối đậu như phần lớn giang cư mận sẽ làm. Khắc tên lên mai rùa nó cũng không đau mà phải thương xót nó.

Tuy nhiên công đồng mạng đang rảnh vì ở nhà covid sẽ đem bà ra nhậu ít nhất 1 tuần, tiện thể chửi con gái và con rể bà cho vui.
Chả ai ăn thịt rùa cả.
Đứa nào nhân danh phóng sinh để hành hạ con rùa, khắc tên lên mai nó sẽ nhận quả báo sớm.