[Funland] Đây là thời điểm vàng xuống tiến mua đất đấu giá phân lô tại Quận Hà Đông - 10 năm có 1

BloodOwl87

Xe điện
Giờ múc đất phú lương 200 củ là đại thắng hả cụ chủ thớt.

nguyenvancuong88

Xe buýt
Screenshot 2024-03-24 at 12.00.26 AM.png

tặng cụ cái ảnh này, cò nói cái gì thì cứ làm trước họ 15-20 ngày, thậm chí 1 tháng cho chắc ( tái cơ cấu, kiếm vùng khác oánh )

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Đợt này bds ở HN đang được thổi giá lên khủng khiếp.
Quan sát thị trường bds thì thấy rõ . Thứ nhất là phân khúc chung cư. Ngòi nổ là loại chung cư 50 - 70 m2 được đánh lên với tâm lý khan hàng , khokng cấp phép ....kết quả cuối cùng là giá chung cư ở HN tăng lên một mặt bằng giá cao và các chủ đầu tư ung dung ra hàng với giá cao gần gấp 2 lần trước kia với sự hỗ trợ đòn bảy tài chính của NH .
Đất nền thì cũng vậy. Hiện tại chỉ đánh lên và tạo sốt ở phân khúc đất nền diện tích 40 - 70 m2 có chung đặc điểm là đường oto tránh , có vỉa hè , sát vd4....Mục đích là khi giá đánh lên đã đủ cao thì tự dưng mn sẽ thấy giá bds cùng phân khúc ở 1 số dự án sát vd4 ở HY lại quá hấp dẫn .. . Các cụ mợ có hàng phân lô, đấu giá , dịch vụ ....sóng này chắc chạy được 2 , 3 vòng .

luuanh6789

Xe buýt
Nhìn bộ bàn ghế cụ up lên thì em đoán cụ cũng trung tuổi rồi. Tầm tuổi cụ lên Off chém thì cũng là của "hiếm" đấy.
Cụ nói rất hay, nhưng em lại thấy có vài vấn đề hơi "lạ". Cụ có 300m2 ở Phú Lương, Hà Đông và đợi đến 2040 khi giá lên 400 triệu/m2 sẽ bán. Em thì nghĩ với tầm đấy thì cụ sẽ ko nghĩ bán ra mà sẽ nghĩ từ nay đến 2040 cụ mua thêm dc bao nhiêu bds nữa thì mới đúng. Đã đạt đến tầm chơi bds dc lâu dài thì thường có xu hướng mua thêm vào và ko có ý định bán ra, kể cả đất có tăng x10 x20 lần. Và với các mảnh đất đang có sẽ thường có tâm lý quan trọng dòng tiền hơn là giá trị mua bán của nó. Cụ hiểu ý em phải ko.
Cụ chủ mới 91 thôu cụ. Giỏi vãi ấy chứ. Mấybloo phu lương toàn hàng đỉnh

levietanh5555

Xe tăng
Quan sát thị trường bds thì thấy rõ . Thứ nhất là phân khúc chung cư. Ngòi nổ là loại chung cư 50 - 70 m2 được đánh lên với tâm lý khan hàng , khokng cấp phép ....kết quả cuối cùng là giá chung cư ở HN tăng lên một mặt bằng giá cao và các chủ đầu tư ung dung ra hàng với giá cao gần gấp 2 lần trước kia với sự hỗ trợ đòn bảy tài chính của NH .
Đất nền thì cũng vậy. Hiện tại chỉ đánh lên và tạo sốt ở phân khúc đất nền diện tích 40 - 70 m2 có chung đặc điểm là đường oto tránh , có vỉa hè , sát vd4....Mục đích là khi giá đánh lên đã đủ cao thì tự dưng mn sẽ thấy giá bds cùng phân khúc ở 1 số dự án sát vd4 ở HY lại quá hấp dẫn .. . Các cụ mợ có hàng phân lô, đấu giá , dịch vụ ....sóng này chắc chạy được 2 , 3 vòng .
Cụ áp dụng như công thức chứng khoán sang đất thì đi làm cò hay lướt sóng ăn tiền lẻ thôi.

Nếu tuổi chắc chắn em ít hơn, nhưng đầu tư đất em chắc chắn hơn… 2015 đến nay mua bán sát 20 ô đất giá trị. Thời kỳ sốt 2010-2011 thì ko đủ lực..

Chả ai đẩy lên ở đây cả… mà là “ LÒNG SỢ HÃI, LÀ LÒNG THAM “

Các cụ sợ tiền mất giá, lãi suất gửi 2-4%/ năm gửi 10 tỷ năm đc quanh 350 củ…

Lòng tham là muốn nhanh giàu.. 20 năm nay Đất là niềm tin tuyệt đối.

99% toàn TIỀN THỊT của dân cả… ko ai bán ra nên giá tăng theo ý của ng cầm đất.

Nếu cụ có vài triệu đô thì chắc cụ cũng mua vài mảnh vất đó chứ chẳng ai đi xỉa xói như vậy

levietanh5555

Xe tăng
Cụ trước đây em biết cũng cày ác ở LB nhưng cuối cùng chọn HĐ là khá chính xác. Thanh khoản cũng hơn LB nhiều.
Em cày lát Long Biên, mạn Khu đấu mới Thượng Thanh, nằm gai nếm mật bên đó cơm bữa…

Thực chất muốn có cách nhìn rộng về khu vực, đánh đất phải đi nhiều mới có khái quát bác ạ.
Thanh trì, Bắc Từ Liêm em cũng đi nhiều.

Mê Linh Thường tín thì ngày nào cũng đi làm qua m.

Nên chốt Ha Đông, năm dịch 2021 mình em mua Phú Lương, lúc đó chả có ông bà nào đi mua. Cứ 2 ngày công chứng 1 lần.

Thiên thời địa lợi nữa::: Em tích luỹ bao năm kinh doanh, và đánh đất tỉnh ( chưa kinh nghiệm và chưa nắm rõ tâm lý, xu hướng, lịch sử Hn ) Ngoài ra tài chính ít nên bị tâm lý ko dám mua đất lớn tại Hn.

Nếu các bác có 10 tỷ mà chưa mua đất bao giờ, chắc chắn sẽ nghĩ chia ra mua vài ô như bài bỏ trứng nhiều giỏ…. thực chất bài đó sai lầm với hiện tại.

Nếu em có Tc tốt hơn thì 2018 em đánh tất tay Dương Nội và Yên nghĩa khu dich vụ… Mua lướt bên đó 2 mảnh xong đi đánh tỉnh( bỏ lỡ cơ hội vàng )

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Cụ áp dụng như công thức chứng khoán sang đất thì đi làm cò hay lướt sóng ăn tiền lẻ thôi.

Nếu tuổi chắc chắn em ít hơn, nhưng đầu tư đất em chắc chắn hơn… 2015 đến nay mua bán sát 20 ô đất giá trị. Thời kỳ sốt 2010-2011 thì ko đủ lực..

Chả ai đẩy lên ở đây cả… mà là “ LÒNG SỢ HÃI, LÀ LÒNG THAM “

Các cụ sợ tiền mất giá, lãi suất gửi 2-4%/ năm gửi 10 tỷ năm đc quanh 350 củ…

Lòng tham là muốn nhanh giàu.. 20 năm nay Đất là niềm tin tuyệt đối.

99% toàn TIỀN THỊT của dân cả… ko ai bán ra nên giá tăng theo ý của ng cầm đất.

Nếu cụ có vài triệu đô thì chắc cụ cũng mua vài mảnh vất đó chứ chẳng ai đi xỉa xói như vậy
Hii, Chỉ là suy nghĩ nhận định của cá nhân cùng chia sẻ thôi mà. Có vấn dề gì đâu mà phải hơn thua vậy . Chuyện đất cát thì không ai nói tài được đâu. Mưa lúc nào thì mát lúc đó thôi.

levietanh5555

Xe tăng
Bản chất em thấy cụ chưa kinh nghiệm hoặc chưa thực tế đi mua nên nhận định không có căn cứ.
Em có nhóm Facebook bán chung cư lớn nhất miền Bắc, Vì vậy bác bảo ngồi nổ là chung cư thì không đúng nhé.
Lượng tiền trong bank : Ra - vào, lãi suất, chính trị quốc tế, trong nước… Cung tiền M2, định hướng chính phủ, nội lực tài chính dân.
Đó là nguyên nhân bác nhé..

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Em cày lát Long Biên, mạn Khu đấu mới Thượng Thanh, nằm gai nếm mật bên đó cơm bữa…

Thực chất muốn có cách nhìn rộng về khu vực, đánh đất phải đi nhiều mới có khái quát bác ạ.
Thanh trì, Bắc Từ Liêm em cũng đi nhiều.

Mê Linh Thường tín thì ngày nào cũng đi làm qua m.

Nên chốt Ha Đông, năm dịch 2021 mình em mua Phú Lương, lúc đó chả có ông bà nào đi mua. Cứ 2 ngày công chứng 1 lần.

Thiên thời địa lợi nữa::: Em tích luỹ bao năm kinh doanh, và đánh đất tỉnh ( chưa kinh nghiệm và chưa nắm rõ tâm lý, xu hướng, lịch sử Hn ) Ngoài ra tài chính ít nên bị tâm lý ko dám mua đất lớn tại Hn.

Nếu các bác có 10 tỷ mà chưa mua đất bao giờ, chắc chắn sẽ nghĩ chia ra mua vài ô như bài bỏ trứng nhiều giỏ…. thực chất bài đó sai lầm với hiện tại.

Nếu em có Tc tốt hơn thì 2018 em đánh tất tay Dương Nội và Yên nghĩa khu dich vụ… Mua lướt bên đó 2 mảnh xong đi đánh tỉnh( bỏ lỡ cơ hội vàng )
Giờ bác quay lại thượng thanh khác nhiều lắm rồi đó!! 2 cái đường 40m 30/4 này là xong toàn bộ!! Cái Khai sơn City đợt này làm mạnh lắm!! Quan điểm của bác e thấy đúng, mỗi người 1 nhận định có 1 khu vực am hiểu riêng nhưng nhiều cụ chẳng biết có đầu tư hay am hiểu gì không nhưng cứ phán như đúng rùi!! Kk!!

luuanh6789

Xe buýt
Giờ bác quay lại thượng thanh khác nhiều lắm rồi đó!! 2 cái đường 40m 30/4 này là xong toàn bộ!! Cái Khai sơn City đợt này làm mạnh lắm!! Quan điểm của bác e thấy đúng, mỗi người 1 nhận định có 1 khu vực am hiểu riêng nhưng nhiều cụ chẳng biết có đầu tư hay am hiểu gì không nhưng cứ phán như đúng rùi!! Kk!!
Từ 2020 tới giờ độ tăng giá và thanh khoản bên Long Biên k so đc vs Hà Đông đâu cụ. Vd như cụ chủ đầu tư tầm 2021 trc covid. Đến giờ x2 và x2.5 cả rồi