[Funland] Đây là một thất bại rất quý giá, giúp đội tuyển VN trở lại mặt đất để chuẩn bị cho vòng 3

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trước trận này nhm nhiều người như trên mây, cho rằng VN đã bằng đẳng cấp Nhật Bản, Hàn Quốc, Australia, Saudi Arabia, Iran - giờ nên trở lại mđ
Mọi thứ dần trở về giá trị thực.

250cc

Xe tăng
Vote cụ, quan trọng là ta có tiến bộ, vượt lên so với chính mình, sắp tới được đá 10 trận với các đội hàng đầu châu lục đã là 1 thành công lớn rồi.
Với đội tự nhục cao độ thì cho dù có vào đc WC thì chúng nó cũng bảo mang rổ đi đựng bóng chứ có làm được cái vẹo gì, bao giờ vô địch WC hẵng tính =))
Cũng chẳng mấy khi có cơ hội đá với những đội mạnh hơn mình. Nó mạnh thua có vấn đề gì đâu.
Cứ loanh quanh ĐNA thì không có động lực tiến lên cụ nhỉ.
Mà em thấy chỉ có dân mình ở trên mây thôi chứ các cầu thủ có ảo tưởng tý nào đâu, ảo tưởng thì đã không tâm lý khi vào trận :)).

juve99

Xe cút kít
Hôm qua VN đá chuyền hỏng và sai nhiều, tranh chấp tay đôi mình gần như toàn thua, va chạm tỳ đè mình toàn văng ra ngoài.
Tốc độ đưa bóng lên và tố độ di chuyển của nó cao hơn hẳn mình. Hậu vệ nó chạy nhanh hơn cả Tiến Linh.
Chưa kể nó chuyền bóng theo hướng chạy quá tốt, 3 trận của VN rất ít quả chuyền được như thế. Toàn phải chuyền vào chân cầu thủ rồi mới di chuyển làm tốc độ bị chậm lại. Muốn bước vào đá VCK WC thì mình còn cần cải thiện nhiều.
Giờ mới biết ah

745Lii

Xe điện
Chia hạt giống kiểu này liệu mình có cơ hội gặp lại UAE ko các cụ? Vòng 3 còn có mấy tháng, Hùng Dũng chưa thể kịp trở lại, TA thì mỏng manh quá. Giữa sân mình hôm qua coi như bỏ cả, Xuân Trường chỉ đá hay nếu có 2-3 ông cứng đá che chắn xung quanh, một mình đá mỏ neo ko đc.

cocsku

Xe cút kít
Đây là một thất bại rất quý giá, giúp đội tuyển VN trở lại mặt đất để chuẩn bị cho vòng 3
Thời gian qua đội VN đã nhận quá nhiều lời tán dương có cánh như thể đạt tầm nhất Châu Á rồi, người hâm mộ thì ngất ngây trong men say, nghĩ VN đã dự World Cup đến nơi

Trong trận thua của đội VN này UAE có vẻ đã buông sau khi Australia đánh bại Jordan, khi đó có thủng 3 trái họ cũng vào vòng 3. Nên mới tạo điều kiện cho VN ghi 2 bàn thắng danh dự, nếu ko có khi tỷ số cũng 4-0, 5-0.
Mình nghĩ ko phải uae buông, mà họ dồn sức tấn công nhiều nên thể lực đi xuống rồi. Uae hôm qua may mắn, chứ ko thì trận đấu có thể kết thúc hoà.

Chaien Nguyen 2

Xe đạp
Đây là giai đoạn rực rỡ nhất của bóng đá Việt Nam. Hãy cứ bay bổng và mơ ước

poiuy

Xe ba gác
Asian Cup là kiểu đá cup,các đội tập trung lại đá sân trung lập.Hết vòng bảng thì đá loai trực tiếp,nghĩa là những đội o có hàng tấn công mạnh như VN có thể chơi cò cưa rồi đá pen cũng vẫn đi tiếp được.Thể thức thi đấu của nó khác xa vòng loại WC - nơi phải đá thắng thật nhiều để so số điểm và lợi thế sân nhà được thể hiện rất rõ
Cũng không khác mấy cụ ạ. Ở vòng 3 này thì VN không phải cần nhiều điểm để đua tranh suất dự Wcup nên vẫn sẽ chơi chắc chắn, chỉ cần đối thủ nôn nóng muốn có điểm thì mình có thể thắng.

LuckyCar

Xe container
hqua cho thấy Tấn Trường k thể thay Văn Lâm dc, mắc lỗi ở 2 bàn thua sau và thậm chí cả bàn đầu tiên khi đứng lên hơi xa
Văn Lâm bắt nó vẫn thấy yên tâm hơn như hồi Asian cup
TT lỗi (non) ở bàn pen thôi, 2 bàn kia không lỗi, và các lần khác là tốt rồi cụ ơi.

LuckyCar

Xe container
có chia 6 spot rùi đó các cụ để bốc thăm:
1. Spot 1: Nhật - Iran
2. Spot 2: Úc - Hàn
3. Spot 3: Ả rập xê út - Iraq
4. Spot 4: UAE - Trung quốc
5. Spot 5: Oman - Syria
6. Spot 6: Viêt Nam - Libang

Hơi buồn là Việt Nam bị xếp ở spot 6 tức spot yếu nhất các cụ ạ.
Buồn gì cụ ơi, thực lực mình yếu nhất thì xếp vào nhóm 6 là chuẩn rồi còn gì.

RongPhuongBac

Xe điện
hqua cho thấy Tấn Trường k thể thay Văn Lâm dc, mắc lỗi ở 2 bàn thua sau và thậm chí cả bàn đầu tiên khi đứng lên hơi xa
Em thấy Văn Lâm mỗi lần bắt trúng thì cu cậu cũng có vẻ cóng lắm. Kiểu hồi hộp gì đó. Căng thẳng. Nhìn lướt thì bình thường nhưng kỹ kỹ thì thấy áp lực. Còn cu cậu Dũng shopping thì ôi thôi. Toả sáng ở U23 nhưng vào trận bắt lơ ngơ lắm. Thấy Văn Toản còn được được.

hocsinhe

Xe tải
Cứ gặp Nhật rồi đá thua như Asiad là được rồi. Nhiều cụ tự ti quá, lúc nào cũng phát ngôn theo kiểu: đá WC để làm rổ hứng bóng à

botom

Xe tăng
Tính tỷ số lượt đi, lượt về, tính luật bàn thắng sân khách, đội VN ta vẫn thắng UAE phải không các cụ?. Em là em cứ nghĩ thế cho vui cái đã. :D

vihalii

Xe đạp
Thằng Thái cũng đã từng vào vòng 3 và sau khi kết thúc thì về với máng lợn ngay. Ta cũng mới vào lần đầu, được cọ sát là đạt yêu cầu rồi. Quan trọng là lúc đang buồn thiu thế này, thi thoảng chen nhau mua vé xem đá vòng loại cũng thú vị.

dzuy1010

Xe tăng
Liều thuốc tốt

RongPhuongBac

Xe điện
1/ phan v đức đấu tệ cả 2 trận trước nhưng vẫn được ô park tin dùng trận cuối dẫn đến hàng công phế
2/ tuấn anh thể trạng ko phù hợp với bóng đá đỉnh cao chỉ chơi được 30p .. mỗi giải. tin dùng tuấn anh là tước đi cơ ội của cầu thủ khác.
3/ trọng hoàng quá kém trong tấn công
4/ Park ngại đổi mới đã tới ngưỡng
các điều trên cho thấy Kiatisuk là best choice cho vị trí hlv Tuyển .
Thế thì lại càng phải cảm ơn bầu Đức nổ cụ nhỉ. Cụ thấy ông Park gặp bầu Đức vẫn cúi người xuống bắt tay. Còn Kiatisuk thì chẳng ai xa lạ. Là cầu thủ Thái dúi đá cho Gỗ những năm 2000. Kiatisuk giờ về VN làm HLV cho HAGL, chắc mai kia thay ông Park cũng nên.

sonbka2002

Xe tải
Cùng suy nghĩ như cụ. Tấn Trường cảm giác trận đấu lớn hay gặp sự cố

KeanuR

Xe tăng
Em thấy Văn Lâm mỗi lần bắt trúng thì cu cậu cũng có vẻ cóng lắm. Kiểu hồi hộp gì đó. Căng thẳng. Nhìn lướt thì bình thường nhưng kỹ kỹ thì thấy áp lực. Còn cu cậu Dũng shopping thì ôi thôi. Toả sáng ở U23 nhưng vào trận bắt lơ ngơ lắm. Thấy Văn Toản còn được được.
Dũng Pee thì giờ còn chả dc triệu tập do đã chuyển hẳn sang tập luyện trên sân siêu xe vs sân ng mẫu, bắt bóng chỉ là phụ.
Cầu thủ lớn thì trận đấu lớn mới thể hiện dc đẳng cấp chứ k phải thể hiện trong trận đấu nhỏ
Hôm qua mọi vấn đề về hàng thủ hàng tiền vệ đều phơi bày khi gặp đội mạnh, như hàng thủ mỗi Ngọc Hải chơi đúng form, còn lại từ TH DM TD chơi yếu, tiền vệ thì hiệp 1 như tê liệt, nhớ TA HD da diết;
Thủ môn thì trong lúc đội nhà thất thế thì mắc lỗi khiến tỷ số 2-0 thì ai còn tâm trí nào đá nữa; khi 3-0 thì chơi kiểu k còn gì để mất, thủ môn luôn là 1 nửa đội bóng