[Funland] Đây là lý do các cụ mợ phải đóng chi tiêu thẻ trên internet ngay sau khi sử dụng!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Logic bán hàng vậy thì ổn nhưng để lộ số thẻ CVV kiểu public thế kia dẫn đến khách hàng mất tiền ở các giao dịch khác thì thằng nào chịu hả cụ?
Thì lần xem lộ CVV ở đâu. Do KS thì phệt KS, do Agoda thì phệt Agoda.

vneseman

Xe lăn
Không biết ông Agoda với KS làm ăn với nhau thế nào nhưng vụ này thì mất khách khối, thông tin thẻ tín dụng của người ta mà các ông để in cả ra giấy trắng mực đen thế kia.

Tony_Le

Xe container
Cụ thanh toán cho Agoda thì nó mới trừ được tiền của cụ, còn cụ để thanh toán tại KS thì Agoda nó sẽ chuyển thông tin của cụ đặt cho KS ( nếu cụ không có thẻ thì không sao, cụ có thẻ thì nó cung cấp hết cho KS ). Nếu cụ không có thẻ, không đến nhận phòng thì KS sẽ thu tiền của Agoda ( mặc kệ Agoda đã thi tiền của khách hay chưa ). Nếu cụ cung cấp thẻ cho Agoda & yêu cầu thanh toán tại KS thì xác định cụ không đến nhận phòng thì KS sẽ thu thẳng tiền từ tài khoản của cụ.
Lý thuyết là vậy nhưng thực thi kiểu kia là kệ mẹ khách hàng hả cụ?

Tony_Le

Xe container
Thì lần xem lộ CVV ở đâu. Do KS thì phệt KS, do Agoda thì phệt Agoda.
Với 1 khách hàng đen đủi thì vâng nhưng không Công ty nào làm thế với hàng triệu khách hàng cả, cụ đoán mò thôi. =)) :D :))

Mainoel

Xe hơi
Em luôn tạm đóng tính năng sử dụng trên Internet, thậm chí cả POS của 1 thẻ, khi nào cần mới mở ra. 1 thẻ khác thì không đóng ngay sau khi có giao dịch, nhưng giới hạn số tiền được tiêu 1 ngày (khoảng 300 nghìn) để Google, Netflix, Apple tự động trừ khi đến hạn thanh toán. Đó là cách hạn chế tối đa mọi rủi ro có thể xảy đến.

theanh90

Xì hơi lốp
Các cụ nên đóng chức năng tiêu onl mà hình như còn có chức năng khoá thẻ chứ ngân hàng nó còn quản lý thông tin thẻ như cức thì ko trách đơn vị ngoài đc

sắt con

Xe điện
Tt online còn đòi mã OTP cơ mà , đâu phải có mã CVV là tiền đi đâu. Giờ bank còn thêm lớp xác thực trên app nữa.

rav4_2010

Xe buýt
Sao thằng Agoda nó không thu, cắt phế rồi chuyển phần kia cho khách sạn? Kiểu chuyện này em kể riêng cho một mình chị nghe rồi chị giữ bí mật giùm em quá!
Chắc liên quan xử lý dòng tiền cụ ạ.

lx125_black

Xe container
Em ngu dốt công nghệ, nên mấy cái mua hàng trực tuyến phải cà qua thẻ tín dụng dạng online này là em không bao giờ chơi.
Đến link mấy cái app thanh toán với tài khoản em cũng hạn chế tối đa.
Về cơ bản e thấy rủi ro so với sự tiện lợi khi thanh toán kiểu này ko đáng để đánh đổi.

Ngẫm lại cũng buồn cười, bọn giàu nó bỏ tiền tỉ trong thẻ còn chả sợ - mình nghèo tài khoản chỉ có chục tr cũng bày đặt lo lắng :D

lx125_black

Xe container
Mà các bác cho em hỏi, em add cái thẻ tín dụng vào Apple Pay thì mức độ an toàn nó như nào ạ?
ĐI đâu thanh toán giờ em ko phải mang thẻ cứng nữa, chỉ cần điện thoại là xong.
Cá nhân em thấy giảm rủi ro rơi mất thẻ, lộ thông tin khi thẻ bị mang đi thanh toán ngoài tầm mắt.
Nhưng về công nghệ em chưa dám chắc việc Apple Pay hay Samsung Pay bị hack???

nduke

Đi bộ
Mà các bác cho em hỏi, em add cái thẻ tín dụng vào Apple Pay thì mức độ an toàn nó như nào ạ?
Cá nhân em thấy giảm rủi ro rơi mất thẻ, lộ thông tin khi thẻ bị mang đi thanh toán ngoài tầm mắt.

Apple ko lưu thông tin thẻ của bác nhé. Bác có thể tham khảo ảnh.
Khi bác nhập thẻ lần đầu, Apple sẽ gửi thông tin thẻ tới bank, rồi bank gửi lại 1 cái DAN để lưu trên device của bác. Cái DAN này thay cho thông tin thẻ, nhưng chỉ sử dụng trên device của bác được thôi, sang máy khác không dùng được.

lx125_black

Xe container

Apple ko lưu thông tin thẻ của bác nhé. Bác có thể tham khảo ảnh.
Khi bác nhập thẻ lần đầu, Apple sẽ gửi thông tin thẻ tới bank, rồi bank gửi lại 1 cái DAN để lưu trên device của bác. Cái DAN này thay cho thông tin thẻ, nhưng chỉ sử dụng trên device của bác được thôi, sang máy khác không dùng được.
Như hình của bác thì cái Google server nó sẽ lưu hết thông tin nhỉ?

haduongle

Xe hơi
Em luôn tạm đóng tính năng sử dụng trên Internet, thậm chí cả POS của 1 thẻ, khi nào cần mới mở ra. 1 thẻ khác thì không đóng ngay sau khi có giao dịch, nhưng giới hạn số tiền được tiêu 1 ngày (khoảng 300 nghìn) để Google, Netflix, Apple tự động trừ khi đến hạn thanh toán. Đó là cách hạn chế tối đa mọi rủi ro có thể xảy đến.
Em thì mở 1 thẻ Visa Debit, set up tự động chuyển tiền hằng tháng từ tài khoản ngân hàng sang thẻ này cho các dịch vụ subscribe hằng tháng kiểu Netflix/Spotifire. Tất cả các thể loại thanh toán online khác nếu cần thì e cũng chuyển tiền từ tài khoản vào thẻ này rồi cung cấp thông tin thẻ cho các bên online. Còn quẹt tại máy POS thì e dùng Samsung Pay, tiện cực kỳ mà cũng an tâm.

Chứ bh mỗi lần thanh toán lại phải bấm điện thoại mở thẻ, dùng xong lại bấm bấm khóa thẻ thì bất tiện quá.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Trg hợp cụ bị mất đt, bọn xấu nó mở đc pass thì cụ mất hết số tiền trong thẻ - trừ phi cụ đặt chi tiêu hạn chế tầm 2-3tr/ ngày.

Dungha

Xe điện
Em đặt phòng mấy cái này chọn tt tại ks có phải cung cấp thông tin thẻ gì đâu nhỉ? Chỉ những ks không cho tt sau mới bắt nhập thê để nó trừ tiền luôn chứ.

nduke

Đi bộ
Như hình của bác thì cái Google server nó sẽ lưu hết thông tin nhỉ?
Đúng rồi bác. Nhưng bác cứ yên tâm là lưu dưới dạng mã hoá rồi. Nhân viên Google cũng không coi được đâu :) Như mật khẩu email của bác vậy đó, mã hoá hết rồi, mật khẩu của bác là gì thì mình bác biết thôi, Google cũng không coi được.

Mr.Alo

Xe lăn
Cung cấp full thế kia thì chả dại , bay full thẻ lúc nào không hay