[Funland] :: Dạy con thế này... bảo sao không hư ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

metalins

Xe tăng
Đúng là gia đình đã làm hại QA, càng ngày càng đi xuống. Công bằng thì QA cũng có giọng hát nhưng chỉ ở mức trên trung bình và nếu muốn thành ca sỹ bình thường thôi chứ chưa nói thành sao này sao nọ cũng cần phải khổ luyện nghiêm túc và chuyên nghiệp chứ không phải qua những cuộc thi phong trào và karaoke nhà hàng ngày. Lỗi cơ bản trong cả hai clip vẫn là do hát karaoke nhiều, đọc chữ thành ra hát theo cảm tính mà không nghe nhạc nên hay vào trật nhịp và phô.

@sgb345: Kể cả có năng khiếu bẩm sinh nhưng khi đứng trước khán giả không làm chủ được cảm xúc, kỹ năng... thì sao gọi là talent??? Nếu biết cầu thị thì những người thất bại sẽ coi đấy là bài test để vượt qua lần sau, sự việc thế này là do bà mẹ lý cố hiếu thắng thôi. Nếu chỉ dừng ở mức thi trượt rút lui như hàng trăm người khác thì không đến nỗi rơi vào tình cảnh này, cụ đổ cho ban bánh khảo là theo cảm tính cá nhân quá rồi. Hơn nữa, giới sâu bít sâu bọ cũng nhiều cái nhục nhã sau hậu trường lắm, một tý thế này đã không chịu nổi thì mò vào giới đó bon chen làm gì hả cụ?

happyhn

Xe container
Em chả hiểu với một người mà thể hiện như kiểu bà Ngọ này mà vẫn thành công trong cuộc đời được, lạ thật :13:
Em cũng không nghĩ con bé QA kia sẽ không trượt (dài hoặc ngắn) ở tương lai ^#(^
Caái loại nhà quê chân đất mắt toét chịu nhục khổ ải để có kết quả hôm này mới có kiểu sử sự thế. người ta có căn bản, nền tảng rồi ko như vậy đâu. Ở Sg mà nói giọng Bắc đấy. Chịu nhục nhiều rồi, giờ lại quả cho XH theo quy luật tự nhiên

xebokeooto

Xe tăng
Đúng là gia đình đã làm hại QA, càng ngày càng đi xuống. Công bằng thì QA cũng có giọng hát nhưng chỉ ở mức trên trung bình và nếu muốn thành ca sỹ bình thường thôi chứ chưa nói thành sao này sao nọ cũng cần phải khổ luyện nghiêm túc và chuyên nghiệp chứ không phải qua những cuộc thi phong trào và karaoke nhà hàng ngày. Lỗi cơ bản trong cả hai clip vẫn là do hát karaoke nhiều, đọc chữ thành ra hát theo cảm tính mà không nghe nhạc nên hay vào trật nhịp và phô.
Cụ nhận xét rất chuẩn.
E có thêm nhận xét: giọng mỏng, không đầy đặn.
cả 2 clip câu "tình mẹ bao la biển trời", câu "trời" quá phô

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thôi thì cháu nó bù lại... được cái thể hình.
15 tuổi mà được như vậy... cũng là talent rồi :)
Cụ nhận xét rất chuẩn.
E có thêm nhận xét: giọng mỏng, không đầy đặn.
cả 2 clip câu "tình mẹ bao la biển trời", câu "trời" quá phô

sun10

Xe buýt
Mai nhờ cụ sgb345 tặng bà mẹ quyển con cái chúng ta giỏi thật của azit nexin :) em vừa đọc lại thấy y hệt cái vụ em QA này :)

happyhn

Xe container
Em đã xem lại đoạn clip này chục lần và của VTP cũng chục lần và thấy (quan điểm của riêng em thôi nhé) BGK xử sự không có gì quá đáng cả.
Mọi người nói rất nhiều rồi nên em không dám tranh luận. Nhưng một người có cương vị khá như em Ngựa như thế mà ho ra câu " Các cháu để cô nói..." thì quả là... vô học
Ngay từ lúc PR cho con gái n ó đã xưng cô với khán giả toàn quốc rồi. Đây là văn hóa QC rao vặt. Các cụ mợ cứ vào xem các mục QC rao vặt thì thấy. Chúng n ó cứ xưng cô, chú với thiên hạ ngon choét

heatervn

Xe hơi
Thưa các Cụ em vừa hỏi mấy đứa em làm nghề chúng nó bẩu cái líp "sự thật..." là hát trong phòng thu qua phần mềm chỉnh sửa rồi. Còn đi thi VGT là hát thật nên phô là đúng roài hẹ..hẹ..

captured

[Tịch thu bằng lái]
khiếp luôn,trang mạng này nhu công cụ của gia đình để pr cho bé quỳnh anh này.không 1 bài nào không có mặt bé
Ôi, Báo SGGP, cơ quan ngôn luận của ĐẢNG bộ ĐẢNG CSVN Tp HCM nên nỗi này sao????

IMEV

Xe tăng
Bé QA hát ở đây có hay hơn hôm chủ nhật vừa rồi, Nhưng về cơ bản vẫn chưa thể gọi là "tài năng" được

[video=youtube;HAfEPpj_e74]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=HAfEPpj_e74[/video]

E đưa nốt hôm chủ nhật để cả nhà tiện so sánh:

[video=youtube;kGosAENG2ZA]http://www.youtube.com/watch?v=kGosAENG2ZA&feature=related[/video]
Khổ thân con bé! nhà có điều kiện vậy mà bộ váy đi thi từ năm 2010 đến giờ 2012 lại phải mặc lại.

xdthienha

Xe điện
Thưa các Cụ em vừa hỏi mấy đứa em làm nghề chúng nó bẩu cái líp "sự thật..." là hát trong phòng thu qua phần mềm chỉnh sửa rồi. Còn đi thi VGT là hát thật nên phô là đúng roài hẹ..hẹ..
tức là nó hát nhép hả cụ

kraz255b

Xe điện
các cụ vẫn ném đá nhà này cơ à, tha cho cháu nó đi, để cháu nó yên tâm học hành!

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Caái loại nhà quê chân đất mắt toét chịu nhục khổ ải để có kết quả hôm này mới có kiểu sử sự thế. người ta có căn bản, nền tảng rồi ko như vậy đâu. Ở Sg mà nói giọng Bắc đấy. Chịu nhục nhiều rồi, giờ lại quả cho XH theo quy luật tự nhiên
Cụ thành kiến với dân Bắc thế ? Cụ là người có nền tảng lắm hả ?

choxecu

Xe đạp
Bé Quỳnh Anh - 15 tuổi thi VN's got Talent!
Bé không có lỗi - Lỗi do người lớn b-(
[YOUTUBE]VuyzL3kfUek[/YOUTUBE]
b-(b-(b-(
Có một câu hỏi đặt ra là các cháu bé sống trong một môi trường giáo giục luôn tôn vinh khen ngợi thì cháu nó còn có ý chỉ để phấn đấu nữa ko?
Mình nghĩ ở sân trời này có tài năng ca hát thôi chưa đủ.

boemcun

Xe tăng
Kém nhất ở đây không phải là lỗi của cháu nó mà, là mẹ của cháu nó, Chị Ngựa mới là người xem xét lại,

hmpstudio

Xe điện
Ơ vẫn chưa hết vụ này à. E nghĩ lỗi chú bảo vệ. Ai đời lên truyền hình mà lại lôi cả gia đình, này nọ nấp sau sân khấu gần như thế đc. Bà mẹ này dám chắc vụ gì cũng lo đc, nhưng gặp phải ca này ko đỡ đc thôi. Chỉ khổ NSND Trần Hiếu tự dưng bị lôi vào vụ này

tantien

Xe tải
Ơ vẫn chưa hết vụ này à. E nghĩ lỗi chú bảo vệ. Ai đời lên truyền hình mà lại lôi cả gia đình, này nọ nấp sau sân khấu gần như thế đc. Bà mẹ này dám chắc vụ gì cũng lo đc, nhưng gặp phải ca này ko đỡ đc thôi. Chỉ khổ NSND Trần Hiếu tự dưng bị lôi vào vụ này
Các chương trình Got talent luôn cho người thân đứng trong sân khấu chỗ hai MC nam đứng cụ ạ. Em cũng đứng trong này rồi. Em còn được nhìn bao nhiêu em belly dance cận cảnh, mắt em không thể rời khỏi ngực các em ý hehe.

pingpoong

Xe tăng
Xem cái đoạn con bé này ! Cả nhà cháu Shock ! Khoe đủ thứ. Con bé thì vẫn Tự Hào về bản thân ! Rõ Khổ. =))
lúc đang xem vợ em về em bảo với vợ em rằng.
Em nhìn xem con bé kia 30 tuổi trẻ không - vợ em bảo thế này 30t thì trẻ gì - Khổ thân cháu nó mới 15
em nghe GD cháu khoe quá (nhất là câu " bố mẹ ngày xưa đều giải nhất THTH, mà bây giờ cháu nó hát hay nhất nhà")

pingpoong

Xe tăng
em không hiểu cụ này nói gì ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng