[Funland] :: Dạy con thế này... bảo sao không hư ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenduchiep

Xe tải
Như này thì làm con bé xấu hổ chết nhỉ?

taylailua

Xe buýt
Riêng phần tự khen đã mất điểm. Hát thì chán, mất điểm nữa. Ra sân khấu giật Mic nói linh tinh.....Chán với bậc cha mẹ...

chauchau2112

Xe tải
Sao cháu hát được nhiều thứ tiếng mà không thể hiện nhỉ, cháu tiếng Việt có gỉ nổi bật đâu mà má cháu lại làm ầm trên sân khấu thế ...

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
em chưa hiểu hết được cái câu con bé ý nói" đến với chương trình mang tầm cỡ quốc gia thế này nên xin phép hát bằng tiếng mẹ đẻ "=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Xsara

Xe tăng
Bà mẹ của cháu QA bệnh thành tích bị nhiễm quá nặng , khổ thân cháu .

atti_vn

Xì hơi lốp
Nói chung, cô bé này cũng là một tài năng đấy các cụ ạ. Tuy nhiên, về mặt năng khiếu thì không có gì nổi trội thôi. Thêm nữa là cách giáo dục của gia đình cô bé này có vấn đề. Người tài đến đâu đi chăng nữa thì vẫn phải khiêm tốn, nói ít về mình thôi thì người khác mới yêu được. Nghĩ mà khổ thân cho cô bé quá.

Thừa hưởng truyền thống say mê âm nhạc của gia đình, Quỳnh Anh có năng khiếu ca hát từ bé, từ tuổi ăn bột, em chỉ chịu ăn khi bố mẹ mở đĩa hát thiếu nhi thôi! Khi lên 2 tuổi, em thuộc hết các đĩa Karaoke thiếu nhi, đặc biệt là các bài như “Bắc kim thang”, “Con cò bé bé”, “Búp bê bằng bông”... Lên 3 tuổi em gia nhập nhóm “Kitty” Nhà hát Bến Thành, sau đó được tuyển vào Đội ca “Chim Vành Khuyên” Nhà thiếu nhi TPHCM. Sinh hoạt tại đây, dưới sự tận tình dìu dắt của cô Ánh Tuyết, thầy Trần Thanh Tùng, cô Tạ Uyên, em đã trở thành một trong những giọng ca chủ đạo của đội với những bài hát “Bụi phấn”, “Alibaba”... Quỳnh Anh đã cùng các bạn tham gia rất nhiều chương trình ca nhạc ở các sân khấu lớn và các Đài Truyền hình.

Từ 4 năm nay, khi trở thành học sinh APC, Quỳnh Anh đã là trưởng nhóm ca “Họa Mi APC” với rất nhiều bài hát biểu diễn thành công ở các chương trình: “Nhịp điệu tuổi thơ”, “TVM”, “Vườn âm nhạc” và em cũng thường xuyên được Liên hiệp Các Tổ chức Hữu nghị Việt Nam mời tham gia biểu diễn phục vụ ngoại giao đoàn trong các dịp lễ hội.

Với một năng khiếu nghệ thuật bẩm sinh và vượt trội hơn các bạn cùng trang lứa, Quỳnh Anh chơi Piano giỏi, nhảy Aerobic, múa đẹp và Dance Sport hay. Đặc biệt những bài hát của em đều do em tự soạn và phối bè. Các em nói tiếng Anh lưu loát và phát âm chuẩn như người nước ngoài nhờ được học với các thầy cô bản xứ, Quỳnh Anh thường đảm đương vai trò dẫn chương trình bằng tiếng Anh trong nhiều lễ hội có sự tham gia của khách quốc tế. Em cũng rất thành công với những ca khúc: “Hello Việt Nam”, “Firefly”, “Fly to your heart”, ...
Cụ nào lý giải hộ nhà cháu tý, cùng nguồn mà khập khiễng quá:
http://www.apcdongnai.edu.vn/default.aspx?nmt=gioithieu&id=1
Trường quốc tế APC Đồng Nai được thành lập theo quyết định số 700/QĐ-UBND ngày 23/3/2010 của Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai. Đây là ngôi trường quốc tế đầu tiên của tỉnh Đồng Nai, dự án kết hợp giữa Hệ thống giáo dục Asia Pacific College – Châu Á Thái Bình Dương và Hệ thống giáo dục Toàn Thịnh Phát. APC Đồng Nai khai giảng năm học đầu tiên vào ngày 4/9/2010.

Mr.BMW

Xe tải
Em thì chẳng thèm quan tâm đến chị Ngựa là ai làm gì nhưng bản thân chị ấy và gd đang tự hủy hoại tâm hồn thơ trẻ của cô bé QA . có thể vì điều này từ nhỏ mà bé QA đang quá nhớn trước tuổi đấy .

anhkhoihn

Xe tăng
Em thì chỉ mong con em có tài bằng 1 phần của em nó thôi các cụ ạ. Em cũng chẳng mong con em hát hay mà chỉ cần học hành ngon lành là em cũng cho là tài năng rồi. Chúng ta cũng đã có cái gì đâu, nên em cũng chẳng chê cô ấy, chỉ động viên thôi. Ai nên khôn không khốn một lần mà phải không các cụ. Mình là người lớn, nên có cái nhìn rộng lượng hơn với giới trẻ các cụ ạ. Em nó mới bước sang lớp 10. Lúc các cụ và em đang học lớp mười có khi còn mặc quần thủng tít ấy chứ.
Em thấy thối quá Cụ ạ, với những người Mẹ và Gia đình như thế này thì chuyện con cái hư hỏng hay mất nết chỉ là vấn đề thời gian thôi Cụ ơi..... thế mà Cụ còn mong con mình bằng 1 phần của em nó thì em cũng ạ Cụ....... rồi

XPQ

Xe cút kít
Hôm qua em cũng dị ứng với bà mẹ của QA.Làm vậy càng tổn thương con trẻ.Bon chen từ trong bếp ra!Ngán ngẩm.Cứ tưởng là hay!

cafemuoi

Xe đạp
Em tý sặc lúc bà mẹ cướp mic phi ra sân khấu bảo vệ con gái
Mình không xem cuộc thi này trên VTV. Sau khi thấy báo mạng bàn tán nhiều về thí sinh này nên cx vào mạng coi lại và sặc ngay từ khi cô bé mở bài: Em hát được bằng nhiều thứ tiếng nhưng vì đây là một cuộc thi tầm cỡ quốc gia nên em chỉ xin hát bằng tiếng mẹ đẻ.
Người ta hay nói: "Con hư tại mẹ" - rất đúng trong trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy con mẹ nào trơ trẽn như vậy,
Con nhỏ hát quá tệ, con mẹ vô địch về trơ,

hành_khất_đêm

Xe điện
Hóa ra là đạo diễn nó làm thế để câu khách thôi à các cụ ? link đây ạ :http://vtc.vn/13-321442/van-hoa/got-talent-cau-khach-bang-cach-xuc-pham-thi-sinh.htm
Chẳng phải do đạo diễn, nà là do bà Ngọ tự tay bóp ấy thôi. Khi đã tham gia vào bất kỹ 1 show thực tế nào thì mọi hình ảnh tại đây được sử dụng thế nào là của người sản xuất. Format nước ngoài rồi, ko cãi được.

tiencoi79

Xe điện
Khó đỡ vụ này quá, đúng là khổ thân cho cô bé, hi vọng tràn trề để rồi thất vọng nặng nề.

TL_Vietnam

Xe lăn
Gia đình bố mẹ vẫn thế này thì con bé còn mắc thêm nhiều bệnh nữa#:-s

Bomva

Xe điện
Em để ý rất nhiều gia đình và đúc ra một điều " Bố mẹ nào mà không dạy con sự khiêm tốn và luôn thích thể hiện hơn những gì mình có" là rất dễ hỏng con cái.

Nguoitiepdai

Xe tải
cháu nó nhìn kháu nhể :D thế mà em đoán đời 8

hilux14p

Xe buýt
hát như thế ko cần ban giám khảo tầm cỡ .chỉ cần hỏi những ngưòi dân bình thường họ cũng đánh giá được cháu ấy hát rất thường

Tài mới

Xe tăng
Các cụ thấy có mùi không nhỉ? Em cho con bé con nhà em đi thi cũng được nhẩy cháu mới có 14 tháng và có khả năng hét rất to khi cáu :))
[/IMG]

Trạng thái
Thớt đang đóng