[Funland] Đây có phải là điều đáng sợ khi sống ở VN?

LienPhuong

Xe điện
Nhà ông bà cụ nhà em đang yên lành, nhà hàng xóm bán đi, nhà mới đến xây lấn toàn bộ rãnh chung. Cái rãnh này thì cũng bé thôi tầm 50cm,nhưng là chỗ chạy đường ống và cũng vẫn là đất chung không trên sổ đỏ nhà ai. Nhà ông bà em có ý kiến thì có người doạ giết cả nhà. Phường thì chắc được làm luật hết rồi.

xegiacmo

Xe container
Nhà em dính việc tranh chấp nhỏ hơn và nhà mới đến cũng chả có gì là mạnh ( nhưng em đoán cũng có gì đó ) mà phường làm ăn như kít cụ ạ . Mang đơn ra còn loằng ngoằng không chịu nhận

JAMINETEA

Xe tải
Hàng xóm ghê nhỉ, em không biết nói gì :(

LienPhuong

Xe điện
Nhà em dính việc tranh chấp nhỏ hơn và nhà mới đến cũng chả có gì là mạnh ( nhưng em đoán cũng có gì đó ) mà phường làm ăn như kít cụ ạ . Mang đơn ra còn loằng ngoằng không chịu nhận
Nếu chính quyền làm đúng luôn thì dân có cần cầm dao giết nhau không ah?

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Xưa em thuê nhà ở khu tập thể cũ, có thằng nghiện nó phá loạn lên, ỉa đái chửi bới đầy vào cửa nhà người ta, cả khu vẫn phải cắn răng chịu, đ éo có ai cứu hay giải quyết cho

MiTa

Xe lăn
Nhà ông bà cụ nhà em đang yên lành, nhà hàng xóm bán đi, nhà mới đến xây lấn toàn bộ rãnh chung. Cái rãnh này thì cũng bé thôi tầm 50cm,nhưng là chỗ chạy đường ống và cũng vẫn là đất chung không trên sổ đỏ nhà ai. Nhà ông bà em có ý kiến thì có người doạ giết cả nhà. Phường thì chắc được làm luật hết rồi.
Thường nhà mới đến xây chỉ sợ hàng xóm cũ bắt nạt thôi chứ nhỉ. Vụ này nó chả sợ xóm cũ vãi ra ấy chứ, cho nó xây lên xong làm cái đơn ngừng thi công luôn.
Nhà ô a e lúc đập nhà cũ ra xây lại thì lòi ra giữa 2 nhà 1 khoảng trống 20cm ở khúc giữa nhà. Gọi hàng xóm sang hàng xóm bảo ô xây hết ra đi cho mưa đỡ thấm. Lên gọi phường xuống phường bảo ok cho xây, nhưng đo diện tích bắt đóng tiền đất để làm vào sổ luôn. Ô a e bảo thế thôi, rắc rối cứ xây như cũ.

Canphaidinh01

Xe tăng
Doạ giết cả nhà cơ á? Hà Nội ở chỗ nào mà ghê vậy cụ?

Cuongnh5256

Xe điện
Hãi nhỉ, chắc lúc mua ông bán kia cũng phím 50cm đấy rồi nên họ mới làm thế. Mà trước khi xây phải có chữ ký của hàng xóm mà nhỉ? Cụ cứ gửi cmn lên quận ấy.

bentley8

Xe điện
Quận ko làm cụ kiện lên Ủy ban thành phố. Nhà nó có đủ sức che hết được ko. TP anh riêng ko làm cụ kiện tiếp. Đang chuẩn bị đại hội các quan sợ lắm, ko thể ko làm.
Phường làm luật rồi cụ đem đơn lên quận :D

LienPhuong

Xe điện
Hãi nhỉ, chắc lúc mua ông bán kia cũng phím 50cm đấy rồi nên họ mới làm thế. Mà trước khi xây phải có chữ ký của hàng xóm mà nhỉ? Cụ cứ gửi cmn lên quận ấy.
Không xin chữ ký nhà ông bà em đâu, kiểu đầu gấu ấy ah.

Duytung

Xe buýt
Cụ cứ làm đơn ra Phường, kiểu gì bọn đầy tớ cũng phải giải quyết. Tìm xem hàng xóm xây thế vi phạm qui định và pháp luật ở khoản nào, điều nào để bọn Phường nó cũng chùn tay.

Cụ kính gửi cả quận... vào giấy, còn gửi hay không cứ xem Phường giải quyết thế nào.

Nhà ông bà em trước cũng hàng xóm mới đến xây, sau đó còn thuê cả đầu gấu, ông già em 80 rồi, đầu gấu đến rồi về, giải thích cho đầu gấu hiểu chuyện cũng dễ mà. Khi đi họp các bên, em về Phường nó ko cho quay cuộc họp vì mình không đứng tên trong đơn, ko sao. Chúng mày họp đi, tôi hỏi bên xây dựng có vi phạm không? theo điều bao nhiêu, tại sao các anh không giải quyết...
Hôm sau Chủ Tịch Phường vào tân nơi. Hàng xóm láo phải sang nhà em to nhỏ...mình cứ đúng luật mà chiến.

meotamthe

Xe cút kít
Quận ko làm cụ kiện lên Ủy ban thành phố. Nhà nó có đủ sức che hết được ko. TP anh riêng ko làm cụ kiện tiếp. Đang chuẩn bị đại hội các quan sợ lắm, ko thể ko làm.
Bước thêm mấy bước từ chỗ anh Riêng sang Ban tiếp dân, đến đoạn đấy thì kiện vượt cấp luôn, gửi kèm những chứng cứ cấp dưới không giải quyết một thể.

máy ủi

Xe tải
Nó biết nhà cụ yếu thế lại yếu cả bóng vía nên dọa thôi. Nhà cụ cứ làm cái đơn ra phường và quận xem nó có thay đổi thái độ không. Chả ông phường, quận nào dám che mấy vụ này đâu.

LienPhuong

Xe điện
Nó biết nhà cụ yếu thế lại yếu cả bóng vía nên dọa thôi. Nhà cụ cứ làm cái đơn ra phường và quận xem nó có thay đổi thái độ không. Chả ông phường, quận nào dám che mấy vụ này đâu.
Thế hả cụ, ông bà em cứ sợ. Vậy thì phải làm đến cùng.

xegiacmo

Xe container
Thế hả cụ, ông bà em cứ sợ. Vậy thì phải làm đến cùng.
Cụ ấy nói đúng đấy , cụ cứ làm cái đơn khiếu nại ra phường . 5 ngày không giải quyết cụ gửi đơn lần 2 ...
Nói thật nhà hàng xóm mà mạnh ( tiền , quan hệ , xã hội thâm ) thì không bao giờ "doạ giết" đâu ạ . Nếu mà nó doạ lần nữa cụ cứ quay phim cho em , doạ giết là có án đấy