[Funland] Đây có phải là điều đáng sợ khi sống ở VN?

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Hôm rồi iem mua thêm 1 mảnh đất 6x22 để đấy. Iem cho địa chính tới đo đạc lại, phát hiện phía sau còn tầm 2m hở ranh, hàng xóm bẩu cứ xây vào đấy. Iem cương quyết chỉ lấy đúng diện tích mình mua. Tham làm méo giề nhuề, biểu hiện tham lam, tranh đoạt là của nhóm cặn bã thôi.
Cụ... Thật là có dư tư cách ợ.

drchimnon

Xe tăng
Em cũng có vụ va chạm với bọn thuê nhà đối diện, bọn này hàng tháng phát lương đều cho phường là cái chắc vì nó kinh doanh ăn uống. Ra phường vào phòng tiếp dân, nó chỉ ra phòng hội đồng nhân dân. May mà đc phím, em vào hỏi thẳng phó CT phường. Phó lại đưa em ra phòng tiếp dân, con ôn chỉ em ra phòng khác cút thẳng. Chị phó ko đọc đơn, kêu vụ này khó và hỏi tên ng phím em gặp chị ý. Xong chị ý bảo là ghi nhận. Cũng may đc hơn 1 tuần, nhà đối diện ko làm gì nữa. Công nhận, là nếu đường cùng là em dùng tay chân giải quyết (em ko ngại hỏa lực mạnh) sau khi đã gửi đủ đơn thư.

hieukon

Xe container
chạy theo luật mà k hiểu luật là mệt phết đấy cụ ak, cần có luật sư cho bài bản.

enhat4ever

Xe tăng
Nhà ông bà cụ nhà em đang yên lành, nhà hàng xóm bán đi, nhà mới đến xây lấn toàn bộ rãnh chung. Cái rãnh này thì cũng bé thôi tầm 50cm,nhưng là chỗ chạy đường ống và cũng vẫn là đất chung không trên sổ đỏ nhà ai. Nhà ông bà em có ý kiến thì có người doạ giết cả nhà. Phường thì chắc được làm luật hết rồi.
Quay clip hoặc ghi âm đoạn nó doạ giết cả nhà rồi lên đây nhờ tư vấn tiếp cụ nhé ;)

mrbinhhg

Xe tải
Làm cái tile giật hết cả mình

Shadow381

Xe điện
Cụ cứ nhẩn nha trà thuốc, không nên nóng vội làm gì. Chờ nhà hàng xóm mới chuẩn bị tân gia - tầm giáp Tết ấy- cụ làm cái đơn lên quận cho em - khi ấy đang đại hội cấp cơ sở, nên họ giải quyết phút mốt.
Còn việc doạ giết, doạ chém thì cụ ghi chép đầy đủ vào, 7 Thuyền quang luôn mở cửa chờ cụ
Cụ sao thế, đại hội cấp cơ sở phải trong trong tháng 6 này rồi cụ? Cấp tỉnh, thành phố phải xong trong tháng 10. Cụ chủ nếu có đủ bằng chứng bị đe dọa nguy hiểm đến tính mạng như thư, ghi âm, hình ảnh; tin nhắn... in ra gửi kèm đơn gửi phường và quận, khi lên gửi đơn cứ nhã nhặn gắng xin cái giấy xác nhận đã nhận đơn và ngày hẹn giải quyết (đừng căng thẳng). Em đã từng bị dọa và em có được tin nhắn dọa, em in ra gửi kèm đơn và làm như trên, ngày hôm sau có đc ở phường điện chạy qua nhà gặp em hỏi cụ thể và nói thẳng: đã xác minh qua đối tượng này chả có số má gì đâu, hứa sẽ gọi lên nhắc nhở sẽ ko dám làm phiền nữa đâu. Đúng sau đó ko thấy nó làm phiền em nữa thật, chắc bị gọi lên nhắc rồi.

Halinh07

Xe tăng
Cứng bóng vía là ngán thôi. Trước em ở phố Ngọc Hà trên tầng 2 là nhà thằng nghiện. Nhớ hồi bé nó cứ gặp mình là nó đấm vào ngực mà không dám nói với ông già. Có hôm ông già bắt gặp thế là ông già em lên nhà nó bóp cổ cả 2 anh em nó định đánh. Thế là em nghĩ sau này lớn phải bạo mới được. Sau này lúc em lớn có hôm bọn nó tụ tập ở nhà tắm công cộng để chích. Em cầm cái tuýp nước đứng giữa sân bảo thằng nào vào đây tao vụt gãy chân. 4 thằng nhìn em rồi té mất ,sau lần đấy mình tự tin hẳn. Về sau lúc đi làm ở tỉnh va vài vụ cũng trưởng thành lên nhiều

Chĩm111

Xe điện
Thường nhà mới đến xây chỉ sợ hàng xóm cũ bắt nạt thôi chứ nhỉ. Vụ này nó chả sợ xóm cũ vãi ra ấy chứ, cho nó xây lên xong làm cái đơn ngừng thi công luôn.
Nhà ô a e lúc đập nhà cũ ra xây lại thì lòi ra giữa 2 nhà 1 khoảng trống 20cm ở khúc giữa nhà. Gọi hàng xóm sang hàng xóm bảo ô xây hết ra đi cho mưa đỡ thấm. Lên gọi phường xuống phường bảo ok cho xây, nhưng đo diện tích bắt đóng tiền đất để làm vào sổ luôn. Ô a e bảo thế thôi, rắc rối cứ xây như cũ.
Em thấy những vụ xây lấn đất (ra phía ngõ, đường đi hoặc sang giáp ranh nhà hàng xóm) hình như dân phía ngoài Bắc mình hay gặp hơn thì phải, các cụ trong Nam xác nhận em cái.
Ở ngoài này em thấy có cái hay gặp rất củ chuối, ví như đường ngõ đi chung là rất dễ gặp cảnh mỗi nhà lấn ra một tý. Thành ra , nhiều ngõ đi chung, có những đoạn thắt cổ chai, rất dở!

lum..zzz

Xe điện
Thịt người tanh lắm ko ăn dc đâu. Cụ cho cái đơn lên phường và Quận đi. An tâm nó làm gì cụ nó chết trc

ubisapro

Xe trâu
Cụ cứ yên tâm là khi cụ đúng thì cụ cứ gửi đơn. Phường ko nhận thì đưa lên Quận. Bọn nó chẳng vãi mứt ra ý chứ. Giờ thời nào mà dám vì mấy đồng con con mà dính phiền phức. :D

vneseman

Xe lăn
Cái nhà em mua trước đây có rãnh chung, nước mưa nước miếc các thứ cho chảy hết xuống rãnh. Sau chủ cũ đi nước ngoài để nhà không vài năm nên nhà hàng xóm lấp cmn rãnh, lấp cmnl cả ống thải nước mưa xuống, xây cả tường. Nhà em mua về đã thế nên đành chịu nhưng thay đổi hiện trạng gì là em cho đơn ra phường.

Thằng hề 06

Xe tăng
Nhà ông bà cụ nhà em đang yên lành, nhà hàng xóm bán đi, nhà mới đến xây lấn toàn bộ rãnh chung. Cái rãnh này thì cũng bé thôi tầm 50cm,nhưng là chỗ chạy đường ống và cũng vẫn là đất chung không trên sổ đỏ nhà ai. Nhà ông bà em có ý kiến thì có người doạ giết cả nhà. Phường thì chắc được làm luật hết rồi.
Thế xin hỏi chủ thớt đang ở đất nước nào ạ, nếu ở nước ngoài thì cụ lên về VN sống ít thời gian sẽ đc trải nghiệm những điều còn hơn thế nhiều. Còn đang sống ở trong nước thì câu hỏi quá ngẫn, có trả lời cụ cũng chả hiểu đc đâu

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy những vụ xây lấn đất (ra phía ngõ, đường đi hoặc sang giáp ranh nhà hàng xóm) hình như dân phía ngoài Bắc mình hay gặp hơn thì phải, các cụ trong Nam xác nhận em cái.
Ở ngoài này em thấy có cái hay gặp rất củ chuối, ví như đường ngõ đi chung là rất dễ gặp cảnh mỗi nhà lấn ra một tý. Thành ra , nhiều ngõ đi chung, có những đoạn thắt cổ chai, rất dở!
Trong Nam có phong trào hiến đất làm rộng ngõ, ngoài Bắc tuyệt nhiên ko thấy nhỉ, toàn lấn chiếm.

quangp5

Xe điện
Các cụ cứ chê chung cư. Em thấy nhà đất mệt mỏi thế đấy

jazzzzz

Xe lăn
Riêng xâu dựng cứ coa đơn là trật tự kiếm, phường k nhận thì lên quận.

ceconam

Xe điện
Chả bù cho nhà e, e chuyển về 1 làng xóm cũ toàn bị hàng xóm bắt nạt, nhiều lúc nghĩ ức muốn ăn thua đủ mà đến giờ vẫn phải nhịn với mấy cái ông cậy họ hàng xung quanh rồi dân gốc ở đấy, mấy nhà như e cũng kêu vạc lên mà ko làm gì đc

bomon

Xe tăng
Cái đáng sợ khi sống ở VN hay bất cứ đâu là không biết khi gửi đơn phường không ý kiến thì phải gửi tiếp lên quận với thành phố.