[Funland] Dậy cho dân một bài học tắc đường buổi sáng!

bimbim5656

Xe container
Không hiểu ý cụ là gì khi cụ viết ntn "chứ ai lại chui cả vào 1 quảng trường đóng kín với dân mà ra quân với tập tành nhỉ",....
Công an cấm đường để họ di chuyển quân, vị trí luyện tập, kịch bản ra sao cụ và em cũng như mọi người không biết....Trong nhóm nửa triệu dân như cụ nói em cam đoan là rất nhiều không đọc, không xem, không nghe.... cứ hồn nhiên lao vào rồi chửi chính quyền gây tắc đường.
Nhà em ở khu này luôn, buổi chiều em phải về nhà cất ô tô rồi đi xe máy ra trường Đoàn Thị Điểm đón con (hôm cấm tới 17h),... còn như hôm nay cả nhà phải dậy sớm, đi sớm có ai phàn nàn câu nào ... vì cho dù cụ có ở Mỹ cũng sẽ có những kịch bản dạng như thế này.
Tóm lại dân đọc, dân xem, dân nghe thì không tới mức tắc cứng đâu.
Năm nào tổng thống Mỹ họ sang mình, cửa sổ các tòa nhà cao tầng xung quanh họ cũng bắt đóng, sao lúc đó không có cụ nào chửi nó. :))
Bình thường đi cho nó thảnh thơi.
Ví mới cả von. TT Mẽo sang chơi là có quà đấy, còn đội kia chỉ gây phiền hà cho dân thôi :))

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Đm thảo nào sáng nay tìm chỗ uống cafe cũng khó hỏi ms biết do tắc quá các cụ vứt xe đó 1 số ko đến nữa uống cf chờ hết tắc:))

polizia

Xe container
Clip hở mông hở dúz, đánh ghen, Khá Bảnh ... thì dân ta hóng nhanh lắm :)), phút mốt biết liền.
Nhưng thông báo cấm đường ra ra cả tuần trên nhiều kênh thông tin thì ko để ý :))
Dân mình có thông báo nhiều nữa thì vẫn có ông bắt bẻ thôi.

hoantoanmayman

Xe tăng
À nếu như vậy thì tình huống diễn tập phải là xe người của công an vượt qua dòng xe giờ cao điểm để xử lý sự cố chứ ai lại chui cả vào 1 quảng trường đóng kín với dân mà ra quân với tập tành nhỉ😉. Bản chất ở đây ta tranh cãi với nhau là chính quyền có cần và có nên gây phiền hà cho tầm nửa triệu dân như thế hay không? Và chuyện này sẽ còn mấy ngày nữa đấy.
Cụ vẫn cố tình không hiểu rồi, thôi, cụ cũng là Người OF, em không muốn sự việc nó đi quá đến mức khó coi cho cụ, em xin dừng tranh luận với cụ. Chỉ có điều, những chuyện thế này nước nào cũng có, ở các nước đó cũng có người chửi chính quyền, nhưng những chuyện đó nó như muối bỏ bể, vì phần lớn nhân dân các nước người ta đều hiểu và những người chửi chủ yếu là kém hiểu biết hoặc bất mãn chế độ.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Cụ vẫn cố tình không hiểu rồi, thôi, cụ cũng là Người OF, em không muốn sự việc nó đi quá đến mức khó coi cho cụ, em xin dừng tranh luận với cụ. Chỉ có điều, những chuyện thế này nước nào cũng có, ở các nước đó cũng có người chửi chính quyền, nhưng những chuyện đó nó như muối bỏ bể, vì phần lớn nhân dân các nước người ta đều hiểu và những người chửi chủ yếu là kém hiểu biết hoặc bất mãn chế độ.
Nếu cụ xem còm của em trong thớt kinh tế VN thì biết em ko bất mãn gì chế độ cả, và còn khen lãnh đạo khóa này nữa đấy. Đây trnah luận thì cứ nói về các luận điểm thôi chứ danh hiệu này nọ liên quan gì đâu nhỉ? Em đã chỉ ra cho cụ là việc họ cấm 1 đạon đường quan trọng ảnh hưởng đến giao thông rất lớn thì không liên quan gì về tình huống diễn tập cả - họ hoàn toàn có thế làm y như họ cần/muốn ở 1 địa điểm xa hơn mà không ảnh hưởng đến dân nhiều như. Mấy câu cụ nói ở trên mà em bôi đậm cảm tính quá ạ.

canavaro88

Xe tải
Chia sẻ với Cụ. Nay em cũng dính ở mạn sát đó. Hình như còn 2 lần diễn tập nữa.

hoantoanmayman

Xe tăng
Nếu cụ xem còm của em trong thớt kinh tế VN thì biết em ko bất mãn gì chế độ cả, và còn khen lãnh đạo khóa này nữa đấy. Đây trnah luận thì cứ nói về các luận điểm thôi chứ danh hiệu này nọ liên quan gì đâu nhỉ? Em đã chỉ ra cho cụ là việc họ cấm 1 đạon đường quan trọng ảnh hưởng đến giao thông rất lớn thì không liên quan gì về tình huống diễn tập cả - họ hoàn toàn có thế làm y như họ cần/muốn ở 1 địa điểm xa hơn mà không ảnh hưởng đến dân nhiều như. Mấy câu cụ nói ở trên mà em bôi đậm cảm tính quá ạ.
Sao cụ nghĩ em nói cụ là bất mãn chế độ, em chỉ đưa ra nhận xét chung ở các nước khác khi có chuyện tương tự thôi. Cấm đường thì nước ngoài cấm cũng nhiều cụ ạ, giao thông thì giao thông, nhưng so với khủng hoảng chính trị, ùn tắc giao thông chả là cái đinh gỉ gì, nhưng ở các nước khác, đội bất mãn luôn đẩy những cái chả ra cái đinh gỉ gì lên rất cao, cao hơn tất thảy dù số người kém hiểu biết vin vào đó siêu ít. Cụ cũng nên biết chuyện cấm đường trong thời gian nào đó đã được thông báo từ trước rồi, không cập nhật thông tin từ phương tiện truyền thông đại chúng là vấn đề của người dân, như ở đây phần lớn các cụ đều không có ý kiến, có một số thiểu số mới có ý kiến và lý giải từ góc độ ưu tiên cho bản thân mình.
Cụ nói họ có thể làm như họ cần ở 1 địa điểm xa hơn, em thấy lập luận này không hợp với những gì cụ thể hiện ở thớt về kinh tế cụ ạ. Em lấy 1 dẫn chứng cho cụ hiểu tại sao phải diễn tập ở nơi đó: Ngày trước SEAL Mỹ tấn công ám sát Bin Laden, khi họ có thông tin tình báo, biệt đội này đã tập luyện theo đúng 1 sa bàn được xây dựng giống với nơi mà nghi là Bin Laden trú ẩn, việc tập luyện thao diễn trong hoàn cảnh đó đảm bảo cho biệt đội có khả năng thực hiện chiến dịch ở mức độ hiệu quả cao nhất, dù vậy trong thực tế họ vẫn mất 1 trực thăng. Quay lại câu chuyện diễn tập bảo vệ, cụ cho là người ta sẽ diễn tập bảo vệ ở cánh đồng và nếu có biến cố khủng bố người ta sẽ phải chiến đấu thật trong hoàn cảnh khu vực kiến trúc nhiều phòng thay vì hoàn cảnh cánh đồng, như thế có hợp lý không ?

quangkhunglong

Xe tăng
Các cụ cứ cãi nhau làm gì nhỉ. Túm lại là dân sai rồi. Ai bảo cứ ra đường làm gì cho tắc.

haiphdt

Xe buýt
Nhiều ông bỉ bôi nghe rất đạo mạo : Giờ em không bao giờ xem tivi.
Vậy nên có thông báo gì thì có biết éo đâu,ấy thế mà nói chuyện như Nhà Thông Thái

phuongmit

Xe cút kít
Đóng góp từ thiện cụ ạ, em cũng đóng góp từ thiện nên được tặng chữ đó, chữ đỏ Người OF là để forum ghi nhớ chuyện đấy ạ, ngoài việc ghi nhận lòng hảo tâm, chữ đỏ đó không có ý nghĩa gì khác nữa, nó không có tác động với tầm tư duy, nếu coi nó là vượt tầm thì nguy hiểm quá ạ :)
:) :) :)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sáng ra đầu năm 2021 đã ùn ứ, tắc đường khu vực quanh sân vận động Mỹ Đình.
Em hỏi mấy anh chặn chốt: sao không có thông báo trước cho dân quanh đây biết ? Câu trả lời là đã có trên VTV1:-? , tổ dân phố để làm gì không biết?
Nhiều người không xem ti vi thì tắc tị luôn :D Thật bất hợp lý.
Có cụ mợ nào cùng cảnh ngộ không? Em bị cô giáo F1 mắng vì đưa trẻ đi học muộn :D
Có gmap mà cụ. Sáng hôm nào đo o to e mất 50 để lên đến mặt cầu Chương Dương 😢

haiphdt

Xe buýt
Sáng ra đầu năm 2021 đã ùn ứ, tắc đường khu vực quanh sân vận động Mỹ Đình.
Em hỏi mấy anh chặn chốt: sao không có thông báo trước cho dân quanh đây biết ? Câu trả lời là đã có trên VTV1:-? , tổ dân phố để làm gì không biết?
Nhiều người không xem ti vi thì tắc tị luôn :D Thật bất hợp lý.
Có cụ mợ nào cùng cảnh ngộ không? Em bị cô giáo F1 mắng vì đưa trẻ đi học muộn :D
Đây cụ chủ nhé,cả facebook của dân khu quanh đó họ đều có thông báo cả

Mai lại cấm đường buổi sáng đấy, các cụ không đọc báo, không xem TV, không được chính quyền địa phương thông báo nhớ để đi cho đỡ tắc nhé,... nhỡ tắc không đi được lại quay sang chửi đản chửi chính quyền
Cách đây 70 năm bác Hồ lo xóa mù chữ, giờ đây có khi nhà nước cũng phải lo xóa mù thông tin cho một bộ phận không nhỏ người dân :))
Đến khộ khộ khộ họ họ =))

phuongmit

Xe cút kít
Mai lại cấm đường buổi sáng đấy, các cụ không đọc báo, không xem TV, không được chính quyền địa phương thông báo nhớ để đi cho đỡ tắc nhé,... nhỡ tắc không đi được lại quay sang chửi đản chửi chính quyền
Cách đây 70 năm bác Hồ lo xóa mù chữ, giờ đây có khi nhà nước cũng phải lo xóa mù thông tin cho một bộ phận không nhỏ người dân :))
Đến khộ khộ khộ họ họ =))
Há há cụ phán chuẩn quá :)) đis bọp chịch xoặc đọc nhanh lắm nhưng tiếp cận thông tin này thì chậm nhưng lại chửi rất hăng :)) may đa phần mấy ọp phơ đấy k làm quản lý nhà nước chứ k thì đất nước loạn lạc ;))