[Funland] Dậy cho dân một bài học tắc đường buổi sáng!

Thời bình có phải thời chiến đâu mà cũng xuất quân.
Chống ai, ai phá đâu mà cứ lo ngay ngáy - chán chán là :)
Thời bình thì mới xuất quân công an, chứ thời chiến thì đã xuất quân bộ đội.
Việc bảo vệ các cuộc hội họp lớn có lãnh tụ tham gia thì đất nước nào chẳng phải tổ chức, việc bảo vệ 1 đại hội, bảo vệ lãnh tụ,... cũng là đồng nghĩa với khẳng định với thế giới là chúng tôi an toàn.
Mấy cụ cứ ì xèo sao không làm ngoài giờ,.. thế đại hội diễn ra ngoài giờ hay sao. Người ta tập mọi phương án có thể xảy ra,... nào từ biểu tình cho đến phá hoại.... thậm chí biết đâu có vài ông to mồm chất vấn "tôi không xem TV, tôi không đọc báo, tại sao các ông đại hội, các ông thông báo chưa, tổ trưởng tổ dân phố vai trò đâu mà chưa thông báo...." ...

Chỉnh sửa cuối:

vumen1412

Xe tải
em cũng ở trong diện ko xem ti vi như cụ :D

bimbim5656

Xe container
Thế ông thấy có gì k bảo đảm an toàn giao thông k ;)) ai chả bị ảnh hưởng nhưng phải biết mà sắp xếp chứ ;))
Tụ tập thì tránh h cao điểm ra cho dân nhờ. Bt đã tắc lòi rồi lại còn phô mới diễn. Có biết thế là tốn kém cho xh, ức chế cho dân bn k mà vẫn còn già mồm. Ngày cuối tuần tổ chức thì ai nói j đâu.

thuysinh.tl

Xe container
Báo đăng từ tuần trước rồi cụ. Nhà em cũng ngày gần sân đây. Lúc 7h sáng đưa con đi học quá thấy xxx trực ở ngã tư Hàm Nghi nhưng vẫn cho xe lưu thông. Sau đó một lúc thấy bắt đầu có còi ưu tiên. Em cũng lăn tăn định lao về phía sân đấy. Nhưng nhớ có thông báo nên đành quay ra đi đường khác. Trên VOV cũng có thông báo.
Em không face, lại đi làm cả ngày. cụ chỉ cho em nhưng thông tin đại chúng nào nữa? VTV đăng tin lúc mấy giờ? Đây là gây ách tắc cả khu vực lớn, hany dồn hết sang Nguyễn Trãi gây tắc cứng 1-2 tiếng. nếu làm mà có sự điều tiết giao thông tốt thì đỡ nhưng đây là tắc cứng.

fuxe

Xe container
TV không xem, báo không đọc,... đến lúc tắc lại kêu. Người ta biết các cụ ở đâu mà thông báo.
Cả nhà em sáng nay dậy sớm hơn bình thường, đưa đón nhau đi học... mà thực hiện từ mấy hôm rồi (thời gian thay đổi), đâu chỉ mỗi hôm nay đâu.
Ngăn đường như bản đồ, các cụ đi qua khu vực đó thường ngày sẽ thấy rối loạn thế nào cho các cung đường xung quanh.
Trong các làng quanh khu sân vận động thì có thêm vai trò thông báo của tổ dân phố sẽ ổn hơn. Các làng đều có bảng tin và loa phát thanh, nhà văn hoá.
Nhiều cụ nhẩy dựng lên làm gì chứ? Có phương án tốt thì đưa ra để lần sau đỡ ảnh hưởng diện rộng sẽ hay hơn thả mấy câu lăng nhăng :D

VoCan

Xe điện
Vậy bà Nguyễn Thị Năm làm gì để bị bắn vậy cụ?
Đây là năm bao nhiêu và thời nào vậy ? , mà thích sao không lập hẳn thớt , sao cứ phải bám víu vào thớt người khác để lượn lách nhể

buidoimiennui

Xe điện
Nên tự tính toán chủ động trước khi đợi người khác lo cho.

TháicònNguyên

Xe buýt
Nhà em bên đường 70 hôm nay cũng đc trận tắc kinh luôn 😁, ông già đưa cháu đi học quay về mất hơn 2 tiếng cho 7km, ra khỏi nhà lúc 6h50p mà 9h15p mới đỗ xe cửa nhà, đói tụt huyết áp 🤣. Cấm svđ thế là dồn hết sang các tuyến xung quanh thành ra tắc khắp nơi, kể diễn gì thì diễn tránh giờ cao điểm thì tốt, cho hẳn lên 9h sáng diễn đi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tụ tập thì tránh h cao điểm ra cho dân nhờ. Bt đã tắc lòi rồi lại còn phô mới diễn. Có biết thế là tốn kém cho xh, ức chế cho dân bn k mà vẫn còn già mồm. Ngày cuối tuần tổ chức thì ai nói j đâu.
Thế thì phải thỏa thuận với khủng bố ********* tránh giờ cao điểm đã cụ ơi :))

hoantoanmayman

Xe tăng
Nick đỏ chắc mới sắm nên tư duy nó cũng vút tầm cụ nhể ;))
Đóng góp từ thiện cụ ạ, em cũng đóng góp từ thiện nên được tặng chữ đó, chữ đỏ Người OF là để forum ghi nhớ chuyện đấy ạ, ngoài việc ghi nhận lòng hảo tâm, chữ đỏ đó không có ý nghĩa gì khác nữa, nó không có tác động với tầm tư duy, nếu coi nó là vượt tầm thì nguy hiểm quá ạ :)

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Thế thì phải thỏa thuận với khủng bố ********* tránh giờ cao điểm đã cụ ơi :))
Tư duy cụ cũng cao ghê nhỉ? Tập với ra quân trong khu cấm dính dánh gì đến traffic mà nói giờ cao điểm hay ko? Từ đầu thớt cứ thích tỏ ra nguy hiểm nhưng đọc đến đây là biết tầm rồi

hoantoanmayman

Xe tăng
Ông k bị ảnh hưởng nên nói ngang bỏ mịa, tập tành j cg phải đảm bảo an toàn gt.
Người ta thông báo trước rồi, ai không nghe, không xem, không biết thì phải ráng chịu thôi, chuyện này bình thường ở tất cả mọi nơi cụ nhé. Khi họ chọn nơi diễn tập, thông thường thực địa là giống hoặc chính là nó, để nếu có xảy ra bất ngờ thật, sự phản ứng mới đạt hiệu quả cao nhất. Đã thông báo hạn chế giao thông ở đó thì chuyện không chịu cứ đòi hỏi giao thông ở đó phải an toàn là chuyện không tưởng cụ ạ.

poiuy

Xe ba gác
Thời bình có phải thời chiến đâu mà cũng xuất quân.
Chống ai, ai phá đâu mà cứ lo ngay ngáy - chán chán là :)
Bảo sao họ đứng vứng suốt mấy chục năm sau ngày LX sụp đổ. Nếu họ mà nghĩ như cụ thì sụp lâu rồi nhé.

hoantoanmayman

Xe tăng
Tư duy cụ cũng cao ghê nhỉ? Tập với ra quân trong khu cấm dính dánh gì đến traffic mà nói giờ cao điểm hay ko? Từ đầu thớt cứ thích tỏ ra nguy hiểm nhưng đọc đến đây là biết tầm rồi
Diễn tập hay ra quân diễn tập ứng phó nó dính đến nhiều thứ kể cả giao thông cụ nhé, chả ai đánh giá tình huống và diễn tập ứng phó mà không tính đến tình trạng giao thông của nơi sẽ có thể xảy ra tình huống cả cụ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tầm cụ thì tư duy thấp như gián :))

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Diễn tập hay ra quân diễn tập ứng phó nó dính đến nhiều thứ kể cả giao thông cụ nhé, chả ai đánh giá tình huống và diễn tập ứng phó mà không tính đến tình trạng giao thông của nơi sẽ có thể xảy ra tình huống cả cụ ạ.
À nếu như vậy thì tình huống diễn tập phải là xe người của công an vượt qua dòng xe giờ cao điểm để xử lý sự cố chứ ai lại chui cả vào 1 quảng trường đóng kín với dân mà ra quân với tập tành nhỉ😉. Bản chất ở đây ta tranh cãi với nhau là chính quyền có cần và có nên gây phiền hà cho tầm nửa triệu dân như thế hay không? Và chuyện này sẽ còn mấy ngày nữa đấy.

À nếu như vậy thì tình huống diễn tập phải là xe người của công an vượt qua dòng xe giờ cao điểm để xử lý sự cố chứ ai lại chui cả vào 1 quảng trường đóng kín với dân mà ra quân với tập tành nhỉ😉. Bản chất ở đây ta tranh cãi với nhau là chính quyền có cần và có nên gây phiền hà cho tầm nửa triệu dân như thế hay không? Và chuyện này sẽ còn mấy ngày nữa đấy.
Không hiểu ý cụ là gì khi cụ viết ntn "chứ ai lại chui cả vào 1 quảng trường đóng kín với dân mà ra quân với tập tành nhỉ",....
Công an cấm đường để họ di chuyển quân, vị trí luyện tập, kịch bản ra sao cụ và em cũng như mọi người không biết....Trong nhóm nửa triệu dân như cụ nói em cam đoan là rất nhiều không đọc, không xem, không nghe.... cứ hồn nhiên lao vào rồi chửi chính quyền gây tắc đường.
Nhà em ở khu này luôn, buổi chiều em phải về nhà cất ô tô rồi đi xe máy ra trường Đoàn Thị Điểm đón con (hôm cấm tới 17h),... còn như hôm nay cả nhà phải dậy sớm, đi sớm có ai phàn nàn câu nào ... vì cho dù cụ có ở Mỹ cũng sẽ có những kịch bản dạng như thế này.
Tóm lại dân đọc, dân xem, dân nghe thì không tới mức tắc cứng đâu.
Năm nào tổng thống Mỹ họ sang mình, cửa sổ các tòa nhà cao tầng xung quanh họ cũng bắt đóng, sao lúc đó không có cụ nào chửi nó. :))
Bình thường đi cho nó thảnh thơi.