Đầu tư vào dự án Vinhomes Times City Park Hill Premium - Nên hay không?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Hôm nay em lại được tặng 1 giỏ rau to tướng từ Vinhomes rồi các cụ ạ, chắc nhờ kêu ca trên này :D

Justforfuntoo

Xe container
Em cũng được gọi điện hỏi địa chỉ để gửi vé đi xem show ca nhạc có Hồ Ngọc Hà rồi

Bác Kim

Đi bộ

SV cũng có 5 bày kiểu sv, nhiều đứa là con ông này bà nọ, đi học ĐH mà cứ như đi chơi ý, ăn sung mặc sướng, ở thì toàn cccc. Nhưng kể ra cái gì cũng có giá của nó, thuê những cccc như Times hay Park 1, Park 2 thì chả lo gì vấn đề an ninh, môi trường sống sạch sẽ, văn minh, không phải bê tha nhếch nhác. Thỉnh thoảng bme có đi ctac ở HN cũng tiện.
Cụ nói chuyện như đùa, mấy căn park thì phù hợp cho giới văn phòng, vợ chồng trẻ hơn là sv, trường hợp cụ nói là do cụ suy đoán thôi. Nhà em chuyên cho thuê chung cư nên em rất rõ. Chuẩn sống ở khu căn hộ này rất cao, khu vực dân trí cao với nhiều cộng nghệ hiện đại và tiện ích nên đòi hỏi nguồn thu nhập cũng phải ổn định. Riêng về căn hộ park hill premium thì cũng là cơ hội và thách thức cho giới đầu tư. Cụ nào lướt sóng giỏi hay tính khéo thì quả này ngon. À mà thứ 7 tuần sau cụ có ra Mỹ Đình dự lễ mở bán không? nếu có thì hẹn nhau để đàm đạo. Em rất thích kết giao bằng hữu chứ không có giấu mặt như cụ Justforfuntoo sống ảo =))

Bác Kim

Đi bộ
Sao Park Hill Premium chưa mở bán chính thức mà đã có nhiều người múc thế các cụ nhỉ? Múc trước khi CĐT mở bán có nên không các cụ?
Căn hộ hot, cụ không cọc trước thì đến ngày mở bán chỉ còn các căn vị trí không đẹp cụ nhé!

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Thanh niên sống ảo :))

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Park Hill Premium hiện đang là bất động sản chung cư có tiện ích công nghệ và đời sống hấp dẫn nhất thị trường hiện nay! Chủ đầu tư cũng tâm lý và chịu chơi nhất! Đây cũng là phân khúc "ít tiền nhất" của anh Vin.
Các cụ nên cọc trước lễ mở bán chính thức với các đại lý chính thức :)

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nói chuyện như đùa, mấy căn park thì phù hợp cho giới văn phòng, vợ chồng trẻ hơn là sv, trường hợp cụ nói là do cụ suy đoán thôi. Nhà em chuyên cho thuê chung cư nên em rất rõ. Chuẩn sống ở khu căn hộ này rất cao, khu vực dân trí cao với nhiều cộng nghệ hiện đại và tiện ích nên đòi hỏi nguồn thu nhập cũng phải ổn định. Riêng về căn hộ park hill premium thì cũng là cơ hội và thách thức cho giới đầu tư. Cụ nào lướt sóng giỏi hay tính khéo thì quả này ngon. À mà thứ 7 tuần sau cụ có ra Mỹ Đình dự lễ mở bán không? nếu có thì hẹn nhau để đàm đạo. Em rất thích kết giao bằng hữu chứ không có giấu mặt như cụ Justforfuntoo sống ảo =))
Hé hé, em chá buôn bán giề nên gặp mặt làm chi, em hay võ mồm trên mạng nên ra ngoài đường sợ bị oánh :))

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ không biết chứ hồi em mua căn ở P3 cũng chỉ làm việc qua mạng, môi giới cứ mời em đi uống cafe để bàn chi tiết mà em bảo cứ gửi hết thông tin qua mail để em nghiên cứu, sau đó gặp nhau đúng hôm mở bán để cọc tiền cho cdt, chả gặp gỡ gì sất vì em không có thời gian, thời gian gặp gỡ là mất bao cơ hội kiếm tiền của em :D

Justforfuntoo

Xe container
Sv con quan ở tỉnh chắc là mua luôn 1 căn để ở chứ chả thèm đi thuê
Con trai bác hàng xóm nhà em, nhà 5 tầng, tổng diện tích hơn 500m, có 2 bố mẹ và 1 ông con trai, thế mà ông ý đòi ra ở riêng, phải mua 1 căn ở Times cho ông ý, hôm Park mở bán thấy ôm tiền đi mua 1 căn nữa cho 2 ông bà già, cái nhà 5 tầng kia chắc để cho thuê

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Quan trong nhất là các cụ hiểu được dự án, hiểu đối tác thì gặp mặt bóng bàn hay không không còn quá quan trọng.

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Trên OF thì lại càng dễ, vì có "cái riêng rồi" 2 thanh niên 8x đứng giữa sàn vừa đi vừa "cụ cụ" "em em"

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Thế gọi là
"Cụ với mợ 2 người xa lạ
Chưa một lần gặp mà như ngỡ đã quen nhau
Bảng hàng, chính sách đầu sát bên đầu
Có oto kia thành đôi tri kỉ
Đồng chí !!!"
http://bdsvin.com/tin-du-an/tho-khach-otofun

Chỉnh sửa cuối:

bum

Xe buýt
Có cụ nào đi xem HNH k?

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Lâu lắm rồi anh mới ghé chơi
Trông anh đã khác nhiều hơn xưa

hoangbds

Xe đạp
Website
tuvanbatdongsanhanoi.com
Nếu bác có tiền lướt sóng vào Vinhomes Park Premium cũng được, đợi tới tầng 10 chuyển nhượng lại cũng được, lúc ấy chắc cũng lên được 1-2 giá. Còn nếu muốn đầu tư dài hạn lại có chỗ sang choảnh thì nên vào BĐS nghỉ dưỡng, có j cứ inbox em tư vấn cho bác

xe kích

Đi bộ
Đúng là chủ thớt chỉ nên đầu tư rồi cho thuê thôi, chứ lướt sóng em nghĩ cũng hơi bị mạo con nhà bà hiểm. Mua cho thuê và ở thì Park Hill Premium rất ok nhé.

duca

Xe hơi
Chào các cụ! Em là người Việt định cư tại Mỹ từ nhỏ. Em vừa tốt nghiệp ĐH và có ý định sẽ cùng ba mẹ về VN lập nghiệp, sinh sống. Em đang tìm hiểu một số căn hộ chung cư cao cấp tại Hà Nội, thấy Vinhomes Times City Park Hill Premium là ok nhất. Vấn đề em đang băn khoăn hiện nay là: người nước ngoài/Việt Kiều khi có nhu cầu mua nhà tại Việt Nam cần phải đáp ứng những điều kiện gì? Thời hạn sở hữu nhà là bao nhiêu năm?

giacmocamri

Xe đạp
Hình như chỉ những doanh nghiệp/ cá nhân làm việc trong các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài đang hoạt động tại Việt Nam mới được phép mua nhà, sở hữu đất tại VN cụ ạ.

tamthat

Xe tải
Hình như chỉ những doanh nghiệp/ cá nhân làm việc trong các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài đang hoạt động tại Việt Nam mới được phép mua nhà, sở hữu đất tại VN cụ ạ.
Không phải đâu cụ, kể từ ngày 1/7/2015 người nước ngoài và Việt kiều được phép mua nhà ở tại Việt Nam. Theo điều 159 của Luật điều kiện mua nhà của người nước ngoài/ người Việt định cư ở nước ngoài quy định như sau :

- Đối với Người Việt Nam định cư ở nước ngoài: chỉ cần là đối tượng được phép nhập cảnh vào Việt Nam (có visa nhập cảnh hợp pháp).

- Đối với Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, chi nhánh, văn phòng đại diện của doanh nghiệp nước ngoài, quỹ đầu tư nước ngoài và chi nhánh ngân hàng nước ngoài: đang hoạt động tại Việt Nam (có giấy chứng nhận đầu tư, giấy phép thành lập chi nhánh, văn phòng hợp pháp); và

- Đối với cá nhân nước ngoài: chỉ cần là đối tượng được phép nhập cảnh vào Việt Nam và không thuộc diện được hưởng quyền ưu đãi, miễn trừ ngoại giao, lãnh sự theo quy định của pháp luật (có visa nhập cảnh + bản tự cam kết không thuộc đối tượng miễn trừ ngoại giao, lãnh sự).

duca

Xe hơi
Em thì không nằm (chưa nằm) trong nhóm 2 và 3, nhưng em có đủ điều kiện nhập cảnh vào Việt Nam. Vì trước em cũng đã có 2 - 3 dịp về Việt Nam du lịch và thăm quê. Như vậy là em đã có đủ điều kiện để đứng tên mua nhà rồi phải không? Cụ tamthat rành Luật nên em xin phép hỏi cụ thêm chút: Nếu được phép mua nhà, em sẽ mua căn hộ chung cư trong khu Vinhomes Times City Park Hill Premium. Vậy khi mua căn hộ đó, quyền sở hữu của em sẽ được bao nhiêu năm?

Trạng thái
Thớt đang đóng