Đầu tư nhà Tập Thể

Lonmuongbi

Xe tăng
Cùng chủ đề về nhà tập thể, xin phép cụ chủ thớt cho em hỏi ké ý kiến các cccm ở đây với ạ :">
Em có căn tập thể cũ ở giữa phố Đào Tấn, quận Ba Đình (sát bên CV Thủ Lệ). Đặc điểm:
- Tầng 1, S số đỏ 47m2, S cơi nới 70m2, nhà chưa được sửa chữa đẹp đâu ạ, để ở kiểu các cụ ngày xưa thôi.
- Mặt ngõ trước nhà 2 xe máy tránh nhau, cách mặt đường Đào Tấn tầm 50m.

CCCM thông thạo định giá giúp em nhà này giờ bán được bao xèng ạ?
Dãy tập thể chỗ em chỉ có 2 tầng, có 1 nhà trên nóc nhà e đang ngỏ ý muốn mua mà em chưa biết phát giá thế nào.
Giá chắc cũng tuong đối cụ nhỉ

ngxchinhs

Xe tải
Cũng liên quan đến nhà tập thể, các cụ cho e hỏi là em cơi nới nhà, có ngoi ra ngoài 1m theo chiều cơi, các cụ bên phường vào thăm.. Mai em định ra nói chuyện, lệ phí chung là như nào nhỉ

Bon_bim

Xe máy
Dạo này thấy vụ chung cư cũ có vẻ xôm tụ. Em nhờ các cụ tư vấn, có nên đầu tư cái nhà Tập Thể khu Trung Tâm chút, tháng cho thuê kiếm ít tiền, đợi ngày đập đi xây lại.

Em đang ngắm 1 căn tầng 1, sạch đẹp, ngõ rộng 2-3 ô tô đỗ cửa, sổ đỏ hơn 3 chục mét, đang có hợp đồng thuê 6tr/ tháng.

Giá 1,5 củ.

Theo các cụ là có nên ko, hay để tiền ngân hàng cho lành mà lãi thực nhiều hơn tiền cho thuê, lại đỡ mất công setup khách thuê...
Đầu tư loại này rủi ro lắm cụ ơi

binhtran.bk

Xe tải
Em thì bán chung cư nhưng về cơ bản là tầm 1,2 tỷ đổ lại em cũng khuyên làm cái nhà tập thể mà ở các cụ ạ. Năm ngoái nhà em quất cái tập thể tầng 2 ở khu TT trường CĐ cơ điện trên Mai Dịch mua 1,08 tỷ sửa chữa thêm 150tr nữa. Đến giờ em rất chim ưng :D rộng rãi thoải mái đấy là em còn mua vội chứ có cái nhà cuối hồi nó bán sau 1,1 tỷ mà đua 1 đống mặt

linhsapphire

Đi bộ
em muốn bán cái tập thể 18m sổ đỏ, sử dụng 38m, có thể cơi nơi thêm được nữa. tầng 2/3tầng, hướng tây, hai mặt tiền ngõ to và ngõ nhỏ nói chung là thoáng lắm ạ. tập thể tân mai ạ. gần đường nguyễn chính, chợ tân mai và ba trường 1.2.3 sắp gần luôn cả Mardarin gaden 2 Hòa Phát nữa ấy ạ. Nước không bao giờ phải bơm và không bao giờ mất nước vì bể to tướng trên tầng thượng rồi. Sân chung của tập thể khoảng 100m em chưa đo nhưng chắc khoảng ấy, vứt xe cộ ban ngày thoải mái. Ai gần đấy chắc biết tỏng em ở đâu rồi àhihi. thật là em cũng chưa biết giá thế nào, cụ nào sành đất cát khuyên em một lời với.

dangkimai

Xe buýt
Em thì bán chung cư nhưng về cơ bản là tầm 1,2 tỷ đổ lại em cũng khuyên làm cái nhà tập thể mà ở các cụ ạ. Năm ngoái nhà em quất cái tập thể tầng 2 ở khu TT trường CĐ cơ điện trên Mai Dịch mua 1,08 tỷ sửa chữa thêm 150tr nữa. Đến giờ em rất chim ưng :D rộng rãi thoải mái đấy là em còn mua vội chứ có cái nhà cuối hồi nó bán sau 1,1 tỷ mà đua 1 đống mặt
Khu nhà cụ còn nhà nào bán ko ạ? Em xin info vào inbox. Thank cụ

binhtran.bk

Xe tải
Khu nhà cụ còn nhà nào bán ko ạ? Em xin info vào inbox. Thank cụ
Nói thật với cụ là bên này đang làm sổ chứ chưa có sổ đâu, bố em là hiệu phó bên trường, ở đây 30 năm rồi nên nhà em quất luôn. Cụ máu thì em mới dám báo chứ không mất thời gian của cụ, hoặc bao h nhà em làm được sổ em báo cụ vào mua cho yên tâm :D. Khu này sạch sẽ cao ráo trần nhà em 3,3m cơ.

dangkimai

Xe buýt
Nói thật với cụ là bên này đang làm sổ chứ chưa có sổ đâu, bố em là hiệu phó bên trường, ở đây 30 năm rồi nên nhà em quất luôn. Cụ máu thì em mới dám báo chứ không mất thời gian của cụ, hoặc bao h nhà em làm được sổ em báo cụ vào mua cho yên tâm :D. Khu này sạch sẽ cao ráo trần nhà em 3,3m cơ.
thế em ko chơi đc rồi vì ông già em ko làm trong trường :D

Mt6366

Xe buýt
Lo gì cụ. Chính sách ảnh hưởng đến cả trăm nghìn người.
Cho dù là tỉ lệ hay cơ chế thế nào thì cũng phải đc sự đồng thuận của dân.
1 cái nhà Đoàn Văn V đã mệt rồi thì trăm nghìn nhà cụ hiểu rồi đấy, các bố chính tr gia ai dám động vào cái tổ kiến đấy làm gì, để tâm sức mà kiếm ăn ở khối chỗ khác.
Tóm lại ko có lợi cho dân đố ông nào làm dc, dù có là TBT em thật.

MrBeamBeam

Xe tải
Dạo này thấy vụ chung cư cũ có vẻ xôm tụ. Em nhờ các cụ tư vấn, có nên đầu tư cái nhà Tập Thể khu Trung Tâm chút, tháng cho thuê kiếm ít tiền, đợi ngày đập đi xây lại.

Em đang ngắm 1 căn tầng 1, sạch đẹp, ngõ rộng 2-3 ô tô đỗ cửa, sổ đỏ hơn 3 chục mét, đang có hợp đồng thuê 6tr/ tháng.

Giá 1,5 củ.

Theo các cụ là có nên ko, hay để tiền ngân hàng cho lành mà lãi thực nhiều hơn tiền cho thuê, lại đỡ mất công setup khách thuê...
Cùng là đầu tư đón đầu chính sách. Cụ có thể theo hình thức mua đón các đất liền kề khu quy hoạch hoặc đường quy hoạch, ví dụ: dự án cống hộp hóa thành đường của một số con kênh trong thành phố đã biến rất nhiều nhà đang từ chỗ tối tăm mờ mịt thành nhà mặt phố với giá trị chênh lên nhiều lần. Tất nhiên đầu tư cần có thông tin quy hoạch và địa chính chính xác, vốn có khi cũng kha khá.

Cu_in_Car

Xe điện
Em ít tiền nên đang tìm căn tầng 2 tầm 25-30m2 khu Phương Mai, Lương Định Của, Kim Liên mà chưa có duyên ạ