[Funland] Đầu tư dài hạn ở đâu 10 - 25 tỷ

Tiêu kiêu

Xe tải
Liền kề ngõ là loại đất phân lô, ngõ chung nó là vde khác, mặt tiền nhà cụ thách bố cno ko dám đỗ,có thể ngáo ngơ ở đâu ko biết, dân ngõ cố tình đỗ trc cửa nhà nhau có mà đè đầu nhau, e nghĩ chẳng thg nào muốn sinh sự.....chắc cụ ở vài nơi dân trí thấp, ngại va chạm cno cứ trầy bửa thôi, e ban đầu về tân mai cũng thế, sau e chửi cho biến sạch....còn về lâu dài, lượng dân trí thấp, dân làng nó cũng sẽ vơi bớt do sự thanh lọc xã hội, giới trẻ văn minh hơn sẽ thay thế...e nghĩ ko vde khi mọi thứ đã là luật
Bác kia bị ám ảnh việc bị đỗ chắn cửa rồi, chứ còn bình thường bao nhiêu người vẫn ở nhà phân lô như vậy, nếu mà suốt ngày bị đỗ chắn cửa thì nó phải thành bức xúc của xã hội rồi.
Em đã nói nhiều lần, việc xử lý oto đỗ chắn cửa hoàn toàn phụ thuộc vào chủ nhà, ko thiếu cách để xử lý từ nhẹ đến nặng và thường chỉ cần bị xử lý 1 lần là chủ xe sau đó sẽ ko quay lại đỗ ở vị trí đó nữa. Còn nếu có 1 căn nhà mà cứ liên tục bị các thể loại oto đến đỗ chắn cửa hết ngày này qua ngày khác thì rõ ràng phải xem lại chủ nhà đó sống thế nào mà bị cánh lái oto ghét đến vậy.

Đúng như bác nói, việc đỗ xe chắn cửa nếu chủ nhà làm gắt ngay từ đầu thì rất ít khi bị đỗ trước cửa, nhưng nếu cứ ngại va chạm thì nhiều thànhphần đỗ xe cứ mặc định là đỗ được ko phiền hà gì chủ nhà => càng đỗ tợn hơn. Như em thì cứ lần đầu dán giấy, lần sau vẫn thấy đỗ thì xì hơi lốp nhưng cũng chưa bao giờ đến mức phải xì hơi lốp vì 1 lần dán giấy là ngta biết ý rồi. Ngoài ra ko muốn bị làm phiền thì đặt chậu cây, đặt biển vui lòng ko đỗ xe ở đây… nói chung có nhiều cách lắm.

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Em lấy căn 60m có mỗi tường bao và hoàn thiện mặt tiền, hết 8 tỏi mợ ạ. Giờ đang để đó chứ chưa có kế hoạch làm gì. Thấy đội Việt kiều châu Âu quan tâm nhiều thì em mua bắt trend để đó đã
Cảm ơn cụ nhiều ạ, em biết thế để tham khảo lựa chọn mà người bình thường có mua. Đọc dự án không biết được có ai mua không, profile của người mua là gì.

Tầm 16-17 tỷ, mợ mua bthu 320m2 đơn lập Khu Swanbay ở Nhơn Trạch, Đồng Nai. Sau từ đây qua cầu Nhơn Trạch (sẽ thông vào 30/4/2025, kỉ niệm 50 năm giải phóng Miền Nam.), từ đây lên cao tốc Long thành dầu giây về nút giao An Phú rất tiện. Cửa nhân đôi- nhân 2,5 lần vào 2028
-2030 là rất cao. Vì vành đai 3 lúc đó cũng xong. Mợ nên mua Ngoại ô Saigon vì còn rẻ. Hoặc giữ nội đô Hanoi từ 3,5 trở vào nếu có rồi. Vì ngoại đô của Hanoi bị đẩy quá cao rồi. Trong khi trung tâm Saigon Q1, Sala, Thảo điền Quận 2, PMH thì còn cao hơn trung tâm Hanoi
Cảm ơn cụ gợi ý, nghe hấp dẫn, em cũng nghĩ có gợi ý, kết hợp đọc thống kê vĩ mô với đầu tư một ít rồi liều nhắm mắt đưa chân trông đợi số phận. Em thấy các khu miền Nam như Bình Dương Đồng Nai khu công nghiệp rộng lớn, thu nhập tốt.. mà không hiểu sao đất lại rẻ hơn miền Bắc. Hay là miền Bắc được đầu tư hạ tầng nhiều hơn miền Nam nên kinh tế trội lên?

Mợ ý là giới siêu giầu đó cụ.
Em lương usd nên nếu cố gắng thì 2-30 tỷ sẽ có, cụ nói siêu giàu làm em sang chấn tâm lý :D

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe điện
Ko rẻ so với thời điểm này thôi cụ, 2010-2015 cứ nghĩ 100tr 1 m2 ô tô vào là đắt, giờ 200-300tr, e nghĩ nó vẫn là hữu hạn, và ko có nhiều vị trí như khai sơn....về lâu dài thì liền kề ,nhà đô thị xu hướng rồi.e ko bảo khai sơn là nunber one, mà dài hạn thì an toàn, vẫn tăng giá nếu hàng loạt chung cư ở đây đi vào hoatk động......1 là ở khai sơn, him lam 2 là ra ocen park 1,2,3 tận trâu quỳ,hưng yên:)), cứ các đô thị ven sông thì quá tương lai rồi còn gì nữa
Ks em thấy nó cứ khuất khuất kiểu gì ý

F.I.A.T

Xe điện
Ý của cụ chủ là giả định có số tiền đấy thì nên làm gì, các bác cứ ra các phương án triển khai để tham khảo xem sao.
Chứ khi có tiền trong tay rồi thì câu chuyện nó lại khác. Lúc í cụ chủ sẽ biết phải làm gì

Ngọc trai 123

Xe đạp
15 tỷ mua được căn liền kề ở an lạc moonlight cụ ạ

saphia2008

Xe tải
Nếu là em em sẽ cố lấy 1 căn biệt thự ở An Vượng, đường Lê Quang Đạo sắp xong, hạ tầng bệnh viện trường học cũng xong, hạ tầng xung quanh đang được đầu tư, lại gần trung tâm, mua cái là cho thuê khai thác được. Còn đi xa em thấy ko ổn lắm cứ gần trung tâm mà chơi. Em thấy tốc độ phát triển Sài gòn những năm gần đây giảm tốc so Hà nội rồi, Hà nội được quy hoạch là trung tâm văn hóa, chính trị, kinh tế của cả nước

zaiwaz123

Xe điện
Em chưa có tiền, chỉ nghĩ dần đề phòng khi nào có :D

Em muốn đầu tư dài hạn, không định bán trong vòng 10-15 năm, có thêm tiền cho thuê cũng tốt, mục đích cuối cùng là tổng lợi nhuận chia theo năm cao nhất có thể trên rủi ro ít nhất có thể, ít công quản lý được thì tốt.
Cụ nên đi khám sớm!

Son.Hoang

Xe tăng
Nếu là em em sẽ cố lấy 1 căn biệt thự ở An Vượng, đường Lê Quang Đạo sắp xong, hạ tầng bệnh viện trường học cũng xong, hạ tầng xung quanh đang được đầu tư, lại gần trung tâm, mua cái là cho thuê khai thác được. Còn đi xa em thấy ko ổn lắm cứ gần trung tâm mà chơi. Em thấy tốc độ phát triển Sài gòn những năm gần đây giảm tốc so Hà nội rồi, Hà nội được quy hoạch là trung tâm văn hóa, chính trị, kinh tế của cả nước
Mợ ý bảo chỉ vốn 15-20 tỷ. Sao mua được AV hả mợ. NC thì đúng như mợ nói, sẽ ok nhưng phải đầu tư nhiều và tầm nhìn 2027 khi Gb2 ra hàng thì lúc đó sẽ tự tăng lên thôi.

Son.Hoang

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều ạ, em biết thế để tham khảo lựa chọn mà người bình thường có mua. Đọc dự án không biết được có ai mua không, profile của người mua là gì.

Cảm ơn cụ gợi ý, nghe hấp dẫn, em cũng nghĩ có gợi ý, kết hợp đọc thống kê vĩ mô với đầu tư một ít rồi liều nhắm mắt đưa chân trông đợi số phận. Em thấy các khu miền Nam như Bình Dương Đồng Nai khu công nghiệp rộng lớn, thu nhập tốt.. mà không hiểu sao đất lại rẻ hơn miền Bắc. Hay là miền Bắc được đầu tư hạ tầng nhiều hơn miền Nam nên kinh tế trội lên?

Em lương usd nên nếu cố gắng thì 2-30 tỷ sẽ có, cụ nói siêu giàu làm em sang chấn tâm lý :D
Đúng thế mợ, Hạ tầng của Hanoi phát triển rất tốt nên ngoại thành lên giá nhanh. Đồng thời dân MB tích luỹ cũng tốt lại máu mê bđs nên thành ra giá tăng. Vùng ven HCM cần thời gian, vì Hạ tầng quá kém nên tầm nhìn 5 năm để gấp đôi tài sản thì chỉ có thể là vùng ven HCM. Swanbay giao thông còn thuận tiện hơn so với Grand Park Q9 của Vin đó mợ. Mà giá mới chỉ 1/3 😂

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Như trường hợp chủ thớt mà 10-15 năm nữa ko cần thanh khoản thì tốt nhất cụ nên mua đất vùng ven Hà Nội, hoặc các đô thị đang có tiềm năng phát triển tốt.

Cụ có thể chọn lựa nhiều loại đất như phân lô, liền kề. Hoặc em thấy có 1 món khá hay , đó là tích tụ đất ruộng, tầm 10-15 năm nữa chuyển đổi mục đích sử dụng vì đều giáp các khu đô thị lớn, lúc đó thì tỷ lệ sinh lời sẽ rất cao. Trong thời gian đó, cụ có thể sử dụng làm đất trồng cây lâu năm, hoặc cho thuê bãi. vẫn kiếm đc tiền và đầu tư ít. Điểm đặc biệt là đất ruộng chắc chẵn chỉ tăng, ko có giàm :D

Tiêu kiêu

Xe tải
Như trường hợp chủ thớt mà 10-15 năm nữa ko cần thanh khoản thì tốt nhất cụ nên mua đất vùng ven Hà Nội, hoặc các đô thị đang có tiềm năng phát triển tốt.

Cụ có thể chọn lựa nhiều loại đất như phân lô, liền kề. Hoặc em thấy có 1 món khá hay , đó là tích tụ đất ruộng, tầm 10-15 năm nữa chuyển đổi mục đích sử dụng vì đều giáp các khu đô thị lớn, lúc đó thì tỷ lệ sinh lời sẽ rất cao. Trong thời gian đó, cụ có thể sử dụng làm đất trồng cây lâu năm, hoặc cho thuê bãi. vẫn kiếm đc tiền và đầu tư ít. Điểm đặc biệt là đất ruộng chắc chẵn chỉ tăng, ko có giàm :D
Dân SG đang kêu trời vì áp bảng giá mới, h tiền chuyển đổi đắt lòi kìa bác, giờ ôm đất ruộng xong rình lên thổ cư ko còn ngon đâu, chát lè rồi

dennytran

Xe hơi
Hơn 10 tỉ thì mua sàn văn phòng cho thuê lấy dòng tiền. Còn tầm 20 - 30 tỉ em nghĩ mua đất hoặc toà nhà văn phòng cho các công ty thuê vừa giữ đất vừa có dòng tiền dài hạn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hơn 10 tỉ thì mua sàn văn phòng cho thuê lấy dòng tiền. Còn tầm 20 - 30 tỉ em nghĩ mua đất hoặc toà nhà văn phòng cho các công ty thuê vừa giữ đất vừa có dòng tiền dài hạn.
Công ty thì phải vành đai 1 trở vào thôi kụ ây

Tiêu kiêu

Xe tải
Công ty thì phải vành đai 1 trở vào thôi kụ ây
Công ty vđ3,5 hất vào vẫn thoải mái vì trong trung tâm nhiều chỗ đỗ xe khó, chưa kể giờ nhiều loại hình cty ko cứ là phải vào trong vđ1 thuê. Giờ các cty ra các khu đô thị vđ3 hay vd3,5 thuê cũng nhiều, đỗ xe oto thoải mái ko chật chội.

ncs

Xe buýt
Đúng thế mợ, Hạ tầng của Hanoi phát triển rất tốt nên ngoại thành lên giá nhanh. Đồng thời dân MB tích luỹ cũng tốt lại máu mê bđs nên thành ra giá tăng. Vùng ven HCM cần thời gian, vì Hạ tầng quá kém nên tầm nhìn 5 năm để gấp đôi tài sản thì chỉ có thể là vùng ven HCM. Swanbay giao thông còn thuận tiện hơn so với Grand Park Q9 của Vin đó mợ. Mà giá mới chỉ 1/3 😂
Swanbay giá tăng khoảng 30% trong vòng 1 năm nay.Với lại Nhơn Trạch quá nhiều khu đô thị khó hấp thu hết

Son.Hoang

Xe tăng
Swanbay giá tăng khoảng 30% trong vòng 1 năm nay.Với lại Nhơn Trạch quá nhiều khu đô thị khó hấp thu hết
Vâng cụ. Thực ra mới tăng được từ đầu năm nay thôi. Sau đợt cut lỗ. Nhưng nó thực sự là hòn đảo đúng nghĩa và được quy hoạch bài bản và họ xây dựng quá đẹp. Cá nhân E thấy tiềm năng tăng giá của nó hơn hẳn so với vùng ven khác ở SG

Hacking

Xe tăng
Em chưa có tiền, chỉ nghĩ dần đề phòng khi nào có :D

Em muốn đầu tư dài hạn, không định bán trong vòng 10-15 năm, có thêm tiền cho thuê cũng tốt, mục đích cuối cùng là tổng lợi nhuận chia theo năm cao nhất có thể trên rủi ro ít nhất có thể, ít công quản lý được thì tốt.

Hiện em nghĩ đến 3 hướng
1. Liền kề/ biệt thự nhỏ ở HN, ví dụ như Khai Sơn Hill, Hà Đông, nhà ngõ quanh Hồ Tây
2. Homestay 300m2 Đà Nẵng, Nha Trang, Quy Nhơn
3. Chung cư hoặc biệt thự nhỏ Q2/ Q7 SG

Cccm phân tích giùm em với. Xác định 15 năm lên được bao nhiêu ạ?
Xác định 20 năm thì cứ ngoại thành theo các trục mà mua thôi ah :). Em tin vào đất HN hoặc tỉnh ven HN hơn SG
An toàn - nhà có cdt làm bài bản ( đường xá OK …)
Liều - mua đất dân