Dầu nhớt cho Cruze và LAC.

sldiuxikay

Xe hơi
Website
www.dieuhoatrungtam.com.vn
xe cụ khát xăng thật đấy ..... cụ nên kiểm tra lại tổng thể lại cái xe hoặc là cụ xem cái cây xăng cụ đổ lằm ăn thế nào đi ạ ;))
Thì em mới kiểm tra tổng thể lại mà. Kết quả sau khi "kiểm tra tổng thể" là vợ 2 uống xăng ừng ực, chả hiểu sao nữa.

Em là em nghi ngờ nhất vụ dầu đới vì thực ra hôm đấy làm sạch mỗi cái họng hút và đổ dầu. Chả lẽ làm sạch họng hút lại tốn xăng hơn? Nghi ngờ, nghi ngờ :))

sldiuxikay

Xe hơi
Website
www.dieuhoatrungtam.com.vn
Vệ sinh cổ hút thì đi kèm với reset lại ECU và R By R nhé! Chắc sẽ có tiến triển đấy! Cụ thử xem!
Dạ vâng, để hôm nào em ra gara reset lại thử xem. Tự dưng hôm đi chỉnh sửa về lại nổi thêm cái đèn check engine màu vàng, bực thế!

DangHoangDe

Xe điện
Xe mà ăn 25l/100km thì như u oát ấy nhỉ, hhee. Cụ nên mang xe đi tổng sức khỏe đi.

luklak

Xe điện
Thì em mới kiểm tra tổng thể lại mà. Kết quả sau khi "kiểm tra tổng thể" là vợ 2 uống xăng ừng ực, chả hiểu sao nữa.

Em là em nghi ngờ nhất vụ dầu đới vì thực ra hôm đấy làm sạch mỗi cái họng hút và đổ dầu. Chả lẽ làm sạch họng hút lại tốn xăng hơn? Nghi ngờ, nghi ngờ :))
K phải do dầu đâu, làm sạch họng hút bým ga nó kg tháo cực âm cho cụ rồi, xe đi bị ga to tốn là phải, sau bác phải chú ý lúc thợ làm, thợ vn lởm khởm lắm, may thì vớ được ông biết việc.

Pontiac

Xe hơi
K phải do dầu đâu, làm sạch họng hút bým ga nó kg tháo cực âm cho cụ rồi, xe đi bị ga to tốn là phải, sau bác phải chú ý lúc thợ làm, thợ vn lởm khởm lắm, may thì vớ được ông biết việc.
Vậy tức là nếu muốn vs họng hút Bím ga là ta phải tháo cực âm (-) từ dây đấu Accqui hả Cụ ? Xong có phải làm gì nữa không ạ (Reset cái gì chẳng hạn vậy)? Em cũng đang định nay mai đi vs cái kia mà nghe vụ xăng 25l/100Km cũng thấy giật mình thật ! Xe Em dạo này đi có vẻ hơi tốn xăng (khoảng 10l/100km). Khổ nỗi E lại ở QN nên sợ có vấn đề gì ko có các cao thủ trợ giúp cho ngay cơ chứ. :-w

luklak

Xe điện
Vậy tức là nếu muốn vs họng hút Bím ga là ta phải tháo cực âm (-) từ dây đấu Accqui hả Cụ ? Xong có phải làm gì nữa không ạ (Reset cái gì chẳng hạn vậy)? Em cũng đang định nay mai đi vs cái kia mà nghe vụ xăng 25l/100Km cũng thấy giật mình thật ! Xe Em dạo này đi có vẻ hơi tốn xăng (khoảng 10l/100km). Khổ nỗi E lại ở QN nên sợ có vấn đề gì ko có các cao thủ trợ giúp cho ngay cơ chứ. :-w
Bảo trì bảo dưỡng là tốt nhưng với các xe đời mới 1 rừng cảm biến điện tử nên thợ phải thạo và chủ xe phải biết . Công tác này nếu khéo tay 1 chút thì tự làm là cẩn thận nhất. Họng và bým có các cảm biến điện tử, vì vậy khi tháo ra vs cần tháo cực âm thứ nhất cho an toàn, thứ 2 để ecu tính toán lại thông số mới sau khi được vs, nếu bảo dưỡng thường xuyên, đúng cách sau mỗi lần lau bým, xe đi chân sẽ ga mượt, vọt hơn và tk thêm xăng chút đỉnh.
Còn cái reset chân ga là để bỏ chế độ trễ chân ga gì đấy cái này cụ phải hỏi thêm các cụ chuyên lac e kg đi lac :D

DangHoangDe

Xe điện
Bảo trì bảo dưỡng là tốt nhưng với các xe đời mới 1 rừng cảm biến điện tử nên thợ phải thạo và chủ xe phải biết . Công tác này nếu khéo tay 1 chút thì tự làm là cẩn thận nhất. Họng và bým có các cảm biến điện tử, vì vậy khi tháo ra vs cần tháo cực âm thứ nhất cho an toàn, thứ 2 để ecu tính toán lại thông số mới sau khi được vs, nếu bảo dưỡng thường xuyên, đúng cách sau mỗi lần lau bým, xe đi chân sẽ ga mượt, vọt hơn và tk thêm xăng chút đỉnh.
Còn cái reset chân ga là để bỏ chế độ trễ chân ga gì đấy cái này cụ phải hỏi thêm các cụ chuyên lac e kg đi lac :D
cụ này nói có vẻ chuẩn đấy ợ. hihi. 13 phải xuống hội GM xêm xem thế nào cho bà vợ 2 mới được.

s0_kh4nh

Xe tăng

xe ngon chu cụ

midu79

Xe hơi
Cụ cho em xin giá GS oil kix G1.
Em o Hải Phòng, cụ gửi Hoàng Long cho em đc ko?

toiyeuem92

Xe hơi

đã pm cho cụ rồi ạ.

Cụ cũng pm cho em phát em cũng ở HP.

vietsonxp

Tháo bánh
Cụ s0_kh4nh PM cho em xin cái giá của GS oil loại 10W-40 dùng cho động cơ xăng, và loại cho động cơ Diesel nhé, em sẽ chuyển toàn bộ vợ 2 và 3 của em sang dùng sâm của cụ ạ. (à mà cụ tư vấn một số loại cho em phát) em ở tỉnh cụ có gửi hàng được không? nếu được em mua chục hộp dùng dần ạ

s0_kh4nh

Xe tăng

đã pm cho cụ rồi ạ.

Cụ cũng pm cho em phát em cũng ở HP.
đã pm cho cụ rồi nhé :)

Cụ s0_kh4nh PM cho em xin cái giá của GS oil loại 10W-40 dùng cho động cơ xăng, và loại cho động cơ Diesel nhé, em sẽ chuyển toàn bộ vợ 2 và 3 của em sang dùng sâm của cụ ạ. (à mà cụ tư vấn một số loại cho em phát) em ở tỉnh cụ có gửi hàng được không? nếu được em mua chục hộp dùng dần ạ
cụ cho em biết thông tin về xe cụ đi ạ thì em sẽ tư vấn cho cụ ạ....bên em chuyển hàng toàn quốc ạ
cụ cho em xin luôn số phone để em alo tư vấn trực tiếp ạ

Chỉnh sửa cuối:

Khongcogi@

Xe đạp
[/QUOTE]cụ cho em biết thông tin về xe cụ đi ạ thì em sẽ tư vấn cho cụ ạ....bên em chuyển hàng toàn quốc ạ
cụ cho em xin luôn số phone để em alo tư vấn trực tiếp ạ[/QUOTE]
Em đi Cap LT máy xăng, cụ sở khanh cho em mấy lời khuyên nên dùng dầu nhớt gì và giá cả nhiêu luôn nhá, Thank cụ

Chỉnh sửa cuối:

toiyeuem92

Xe hơi
Cụ s0_kh4nh cho cháu hỏi xe cháu nếu thay cả lọc dầu thì có phải thêm dầu không? hay vẫn chỉ 4lit là ok ạ.

s0_kh4nh

Xe tăng
cụ cho em biết thông tin về xe cụ đi ạ thì em sẽ tư vấn cho cụ ạ....bên em chuyển hàng toàn quốc ạ
cụ cho em xin luôn số phone để em alo tư vấn trực tiếp ạ[/QUOTE]
Em đi Cap LT máy xăng, cụ sở khanh cho em mấy lời khuyên nên dùng dầu nhớt gì và giá cả nhiêu luôn nhá, Thank cụ[/QUOTE]

cap máy xăng nếu cụ muốn dòng cao cấp thì em giới thiệu cụ sử dụng loại kixx pao 5w 40
còn G1 5w30 bên em đã có thử nghiệm cho 1 em cap LT đời 2007 rồi máy chạy rất em và có cảm giác chân ga rất nhậy + xăng cũng giảm đi 1 chút

Cụ s0_kh4nh cho cháu hỏi xe cháu nếu thay cả lọc dầu thì có phải thêm dầu không? hay vẫn chỉ 4lit là ok ạ.
cụ chạy CDX hay LS ạ nếu ls thì 4 lít là thừa còn cdx thì em thấy mấy cụ lấy dầu nhà ta thay cả lọc nhưng vẫn đổ 4 lít còn cụ yên tâm thì có thể đổ thêm ạ

kenlyhuyhoang

Xe tải
cụ sở khanh lac se chay loại nào cho nó hợp lý giá cả thế nào cụ tư vấn giùm em cái sms 0914212217 cảm ơn cụ

LACETTI 17

Xe hơi
Đã được cụ họ Sở tư vấn nhiều thứ cùng hộp dầu GS, lăng tăng mãi vụ lọc dầu lần trước mua ở VietPhat có 90K/c không biết có phải hàng hịn ko :) vẫn chưa thay được dầu cho V2
Mới thông lỗ mũi V2 tí thôi mà dữ dằn hẳn :D Thanks cụ Sở khanh nhá **==

vietthuy

Xe buýt
ở thành phố Thanh Hóa có chỗ nào bán dầu nhớt 5w30 không các cụ nhỉ ?