Dầu nhớt cho Cruze và LAC.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sao ko đưa xe vào hãng mà lại đưa sang kụ VÒI nhỉ, e tưởng cụ VÒI chỉ chăm sóc sắc đẹp cho xe, làm mấy dịch vụ đơn giản thôi chứ ạ.
Hnay e mới bít cụ VÒI cũng làm cả máy nữa, thế khỏi đến nhà máy GM làm gì, đã gà lại chả coi khách hàng ra gì.
Nói thế thì cũng ko được, ở đây chỉ bàn tới chuyện cháy máy vì cái gì thôi chứ còn không bàn luận việc khác. Đằng nào máy cũng cháy rồi, bổ ra rồi lắp vào cũng đơn giản :D

Mà có cụ nào thích thay cả máy 1.8 không, bên Mỹ bán có 1.300$ mới đi có 1 vạn miles, em chỉ chỗ ship về cho :))

LACETTI 17

Xe hơi
Xin lỗi cụ, e nhớ rồi ạ. e gặp cụ buổi tối ở Vườn Nướng babilon ạ. hehe.
Bẩm cụ em ko dám nhận lời xin lỗi ợ :) em nghe ở đâu đấy dân đen gỉ tai nhau là từ hồi có Beer HN là người ta ko nói lời xin lỗi nữa cụ ợ :D

DangHoangDe

Xe điện
Nói thế thì cũng ko được, ở đây chỉ bàn tới chuyện cháy máy vì cái gì thôi chứ còn không bàn luận việc khác. Đằng nào máy cũng cháy rồi, bổ ra rồi lắp vào cũng đơn giản :D

Mà có cụ nào thích thay cả máy 1.8 không, bên Mỹ bán có 1.300$ mới đi có 1 vạn miles, em chỉ chỗ ship về cho :))
Ship cho e cái, e thay chạy cho bốc ạ. Cụ VÒI mà làm thế, e sang làm có phải được phục vụ tốt hơn nhà máy GM ko ạ. E xuống toàn chờ nứa ngày, rồi bảo e đi ngắm cảnh, lắp cái rơle thì nóng hơn trước, quên lắp luôn cả đèn cốp phụ cho e,nản.

LACETTI 17

Xe hơi
Các cụ quyết định bổ máy với thay máy dễ dàng quá ! Cái oto là cái thứ khó hỏng hơn mình tưởng nhóe , cứ lo xa :D

BINBINBIN

Xe tăng
Hôm nay mới đọc thớt này, em cũng đổ dầu của Sở khanh mới chạy 2k km, về em kiểm tra lại dầu có đủ ko ạ, sẽ báo sau với các cụ!

LACETTI 17

Xe hơi
Hôm nay mới đọc thớt này, em cũng đổ dầu của Sở khanh mới chạy 2k km, về em kiểm tra lại dầu có đủ ko ạ, sẽ báo sau với các cụ!
Cái chữ ký của cụ là tên một cuốn sách em thích, nó tổng hợp triết lý sống của tác giả, cụ đọc cuốn này rồi thì ko nên lo lắng nhiều nhé !

Em khuyên các cụ là chú ý hệ thống nước làm mát nhé, ko nên bù nước linh tinh, bù nước lọc thì ok do quá trình xe vận hành cũng hao nước, nhưng mấy gara or hàng rửa xe hay chào mời bán mấy lon nước chống đông , loại xanh đỏ lẫn lộn vào dễ tạo ra đóng cặn làm chết cái van hằng nhiệt --> ko để ý ,cố chạy xe là toi cái máy đới (e đã từng bị như vậy em vợ cũ nhóe)
Nếu đã chạy trên 50k km nên xúc lại hệ thống và đổ chất làm mát hoàn toàn mới :) Chúc cả nhà CDX lái xe bằng cả trái tim

couto_hung

Xe tăng
Nhân có cái thớt này cho e hỏi tẹo

cái điều hoà xe em, h bật lên nó kêu róc róc, tắt máy xong vẫn cứ kêu 1 lúc rồi mới tắt hẳn, chả hiểu bị giề

khuongkts

Xe hơi
anh tháo cái lọc ra thò tay vào xem có con dán tẻo trong đó ko :)

LACETTI 17

Xe hơi
Nhân có cái thớt này cho e hỏi tẹo

cái điều hoà xe em, h bật lên nó kêu róc róc, tắt máy xong vẫn cứ kêu 1 lúc rồi mới tắt hẳn, chả hiểu bị giề
Thiếu gas điều hòa or mùa này Hà nội bắt đầu lạnh, hệ thống điều hòa tự động nhất thời chuyển sang chế độ nóng (mục đích cân bằng nhiệt độ áp đặt và nhiệt độ bên ngoài xe) điều hòa nóng dùng trung hệ thống nước làm mát như dung dich bên dàn lạnh để sưởi ấm ----> thiếu nước mát hoặc bị air trong hệ thống ợ :) e đã bị như thế nên nói thế - điều hòa ko hỏng đâu nhé, cụ đừng vác xe đi sửa điều hòa nhé :D

couto_hung

Xe tăng
Thiếu gas điều hòa or mùa này Hà nội bắt đầu lạnh, hệ thống điều hòa tự động nhất thời chuyển sang chế độ nóng (mục đích cân bằng nhiệt độ áp đặt và nhiệt độ bên ngoài xe) điều hòa nóng dùng trung hệ thống nước làm mát như dung dich bên dàn lạnh để sưởi ấm ----> thiếu nước mát hoặc bị air trong hệ thống ợ :) e đã bị như thế nên nói thế - điều hòa ko hỏng đâu nhé, cụ đừng vác xe đi sửa điều hòa nhé :D
E cũng đoán vậy, bơm ga mà ko ăn thua
Chắc thiếu mát hay bị air đâu đó

s0_kh4nh

Xe tăng
lên phát cho có khí thế nào

dieu_tbd

Xe buýt
Xe cụ gừng là thủng ti ô nên mất hết ga. Thay ti ô xong giờ thấy kêu lạnh sun cờ him!

trunggenius

Xe điện
Cụ nói chuẩn thuật ngữ tiếng Anh hoặc Pháp được không. Em cố đọc theo khả năng ngoại ngữ của em. Em hơi dốt nên không hiểu "ti ô" là cái gì?