[Funland] Đầu năm nói chuyện tâm linh (chuyện có thật ở nhà em)

city_102

Xe buýt
Cụ mợ nào yếu bóng vía thì cứ để cái kiếm hay con dao dưới đầu giường ngủ là cũng đỡ đấy,e trước cũng hay bị nhưng giờ để rồi nên thi thoảng lúc nào mệt quá mới bị đè :)

Nine

Xe điện
Em oánh dấu hóng chuyện ma

ThienAnh

Xe điện
1/2 đêm đọc cái này chẳng thấy sợ j cả, có j mạnh hơn ko cụ.

P/S: xảy chứ ko phải sảy nhé
E đánh nhanh nhớ lại gì kể ra ngay. Lúc tổng hợp lại sẽ chỉnh sửa chính tả, lời văn và câu chữ.
Về sau này khi chuyện thứ 3 sảy ra thì em có tới trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người tìm hiểu và được nghe giải thích về đồng trường nhân sinh học mà mình vẫn gọi là vía đấy. E sẽ nói trên phương diện khoa học ở cuối.
Giờ thì e vẫn vậy chả sợ ma quỷ gì. Nhưng tin là có trường nhân điện tàn dư và tôn trọng vấn đề khoa học về thế giới âm.

minhmo

Xe cút kít
Bản thân em trước đây không bao giờ tin vào tồn tại ma quỷ, kể cả bây giờ cũng thế. Cái nghề thủy điện thì toàn đầu nguồn, rừng rú khai hoang, xong công trình ánh sáng muôn nơi thì mình lại di chuyển đi nơi khác càng ngày càng xa hơn, sâu hơn, hoang vu, khó khăn hơn. E sinh ra và lớn lên ở miền quê nên việc chơi ở bãi tha ma ban đêm, đi xem lân tinh ở các ngôi mộ mới đắp thời trẻ trâu là bình thường và là những kỷ niệm đẹp. Vì thế, lớn lên em chưa bao giờ biết sợ ma và cũng không nghĩ có ma. Sau khi hơn 15 năm có 3 câu chuyện sảy ra với em thì giờ em tin là có vong, tức là con người chưa siêu thoát và có trường nhân điện tàn dư (theo như khoa học thế giới giải thích) khi gặp người phù hợp thì nó sẽ gây (có) tương tác (tức là hiện tượng dân gian vẫn nói là nó cao vía hơn mình).
Em post dần để mọi người đỡ đợi sau đó sẽ tổng hợp lại một bài cho mọi người tiện theo dõi :)
E đánh nhanh nhớ lại gì kể ra ngay. Lúc tổng hợp lại sẽ chỉnh sửa chính tả, lời văn và câu chữ.
Về sau này khi chuyện thứ 3 sảy ra thì em có tới trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người tìm hiểu và được nghe giải thích về đồng trường nhân sinh học mà mình vẫn gọi là vía đấy. E sẽ nói trên phương diện khoa học ở cuối.
Giờ thì e vẫn vậy chả sợ ma quỷ gì. Nhưng tin là có trường nhân điện tàn dư và tôn trọng vấn đề khoa học về thế giới âm.
Ái chà, lão là dân thủy điện à. Lão kể xong xem em có sợ không? Sau đó em kể cho các cụ nghe vài vụ ma ở mấy thủy điện trong Quảng Nam. Dân thủy điện nhiều người biết lắm. Còn em là người trong cuộc.:P

Chỉnh sửa cuối:

heatcool

Xe tải
Cái này thì Mỹ nó cũng nghiên cứu rồi
Thể hiện qua phim Lovely Bones của Peter Jackson sản xuất đó,
con bé nhân vật chính bị hấp diêm, nhét xác vào két sắt,
hồn ma của nó đi chơi ở thế giới khác với những con bé khác, thỉnh thoảng nó vẫn thấy cánh cổng về nhà nhìn ngắm bố mẹ
Cuối phim nó mới biết mấy con bé kia cũng là nạn nhân bị giết và ném xác vào cùng tủ với nó, khi xác của nó di chuyển thì linh hồn của nó cũng cảm thấy rung rung
Ối giời ơi cụ lại tin phim ma của Mỹ thì chết rồi, Ấn Độ hơn tỷ dân mà 100% đốt xác đổ xuống sông cụ ơi :-??

theanh_vnpt

Xe điện
Ái chà, lão là dân thủy điện à. Lão kể xong xem em có sợ không? Sau đó em kể cho các cụ nghe vài vụ ma ở mấy thủy điện trong Quảng Nam. Dân thủy điện nhiều người biết lắm. Còn em là người trong cuộc.:P
Hóng chuyện của cụ

ThienAnh

Xe điện
Tí pót câu chuyện thứ 2 hay để tối kể chuyện đêm khuya nhỉ :-?

trabi s

Xe tải
Bản thân em trước đây không bao giờ tin vào tồn tại ma quỷ, kể cả bây giờ cũng thế. Cái nghề thủy điện thì toàn đầu nguồn, rừng rú khai hoang, xong công trình ánh sáng muôn nơi thì mình lại di chuyển đi nơi khác càng ngày càng xa hơn, sâu hơn, hoang vu, khó khăn hơn. E sinh ra và lớn lên ở miền quê nên việc chơi ở bãi tha ma ban đêm, đi xem lân tinh ở các ngôi mộ mới đắp thời trẻ trâu là bình thường và là những kỷ niệm đẹp. Vì thế, lớn lên em chưa bao giờ biết sợ ma và cũng không nghĩ có ma. Sau khi hơn 15 năm có 3 câu chuyện sảy ra với em thì giờ em tin là có vong, tức là con người chưa siêu thoát và có trường nhân điện tàn dư (theo như khoa học thế giới giải thích) khi gặp người phù hợp thì nó sẽ gây (có) tương tác (tức là hiện tượng dân gian vẫn nói là nó cao vía hơn mình).
Em post dần để mọi người đỡ đợi sau đó sẽ tổng hợp lại một bài cho mọi người tiện theo dõi :)
Cụ làm mọi người hồi hộp quá.

Xmen.hn

Xe hơi
Các cụ thích chuyện ma không thể không nghe mấy cái đĩa CD " chuyện ma của Nguyễn Ngọc Ngạn " . Em nghe buổi trưa mà nó còn ám ảnh cả ngày luôn .

Xmen.hn

Xe hơi
Đặc biệt chuyện mấy CD này ko cho trẻ con nghe các cụ .

ZARG

Xe container
Các cụ thích chuyện ma không thể không nghe mấy cái đĩa CD " chuyện ma của Nguyễn Ngọc Ngạn " . Em nghe buổi trưa mà nó còn ám ảnh cả ngày luôn .
Mấy cái CD này độ nhạt cao lắm cụ ạ.

hieubv68

Xe hơi
Cái chuyện vong nhập thì lúc đầu cháu cũng không tin là có, nhưng khi sang hải dương gặp thầy gì mà chuyên tìm mộ, và được nhà nước cấp cho số 1900xxxx gì đó, lúc đó cháu mới tin là chuyên âm là có thật

ATD1-P7

Xe tải
E đọc hết 34 trang từ sáng đến giờ mà vẫn muốn đọc tiếp.

traitimdasau_13

Xe hơi
Cháu cũng tin là có ma thật ạ. Chính cháu là người bị các cụ bên nhà chồng nhập vào nói tên tuổi như đúng rùi ấy. Mà e mới về làm dâu những cụ đó làm sao e biết dc. Thế nên từ ngày có e các cụ nhà e tín lắm. Cái cảm giác bị ma nhập vào nó khó diễn tả lắm chỉ biết lúc đó vô cùng khó chịu .đấy là lúc mình kiểm soát dc thôi. Còn sau khi nhập vào thì k biếtcj chỉ biết mở mắt thì thấy ai cũng há hốc nhìn m. Có đợt e bị ma nhập sói nhà e kéo ra nắng để nó ra khỏi ng.khi đó e cứ ôm cái chân ghế bàn uống nc. Sói e kể lại nhưngz lúc ấy e nặng gấp mấy lần a. Sức a k lôi dc e đi mà phải nhờ bố kéo ra nắng cùng

Yu Ki

Xe buýt
Website
facebook.com
Chuyện tâm linh tin hay không tin thì do trải nghiệm của từng người. Em trứoc khi học đại học thì không tin có ma quỷ gì trên đời hết, nhưng giờ thì tin vì chính em trải qua mấy lần rồi. Để rảnh rảnh rồi em kể lại mấy câu chuyện em đã từng trải qua cho các cụ nghe.

Nine

Xe điện
Vẫn chưa có gì mới ạ. Lâu quá

tdq

Đi bộ
E đọc hết 34 trang từ sáng đến giờ mà vẫn muốn đọc tiếp.
Chà chà nhớ lại lần mừng sinh nhật chị năm ngoái, lần đầu tiên được gặp chị mà hồi hộp vãi chưởng...
Chị chết rồi ...
Mớ về chị, chị xinh đẹp, không son phấn, vì dưới âm không phấn son mừ!
Chị vẫn xuất hiện, ôi nụ hôn, ôi ngọt ngào...
Chị vẫn sống, chị Hằng Nga, nụ hôn ngọt ngào hằng đêm.