[Funland] Đầu năm nói chuyện tâm linh (chuyện có thật ở nhà em)

bagiaxauxi

Xe tải
Ước mơ của em là đc gặp ma quỷ để thỏa mãn nhân sinh quan, đi dạo giữa nghĩa địa lúc nửa đêm cũng chưa thấy gì, con bạn bị Cô nhập vào nói chuyện cùng cũng không cảm xúc, gọi hồn cô Phương Thanh Hóa trúng phóc cũng bình thản. Thấy sợ mỗi con người, ghê hết cả răng

humxam75

Xe điện
Đọc thớt này mới hiểu tại sao lũ cúng bái vẫn sống tốt

trau keo

Xe tăng
Cháu thì tin có thế giới bên kia, nhưng là hai thế gưới chắc chả bên nào làm hại bên nào :(

kt3x

Xe buýt
Ước mơ của em là đc gặp ma quỷ để thỏa mãn nhân sinh quan, đi dạo giữa nghĩa địa lúc nửa đêm cũng chưa thấy gì, con bạn bị Cô nhập vào nói chuyện cùng cũng không cảm xúc, gọi hồn cô Phương Thanh Hóa trúng phóc cũng bình thản. Thấy sợ mỗi con người, ghê hết cả răng
"Nửa đêm đi dạo ở nghĩa điạ" thì mợ là ma òi, mợ ko sợ ma, chỉ sợ người là đúng òi.
Ai gặp mợ chắc ghê răng quá ㄟ(ツ)ㄏ

quatmo212

Xe điện
Chuyện của mợ chủ nhiều chi tiết rất phù hợp, chỉ có người trong cuộc, người chứng kiến trực tiếp mới tin và những người đã từng chứng kiến cũng sẽ tin.
Cá nhân em chỉ khuyên mợ chủ là tìm hiểu và nhờ được Đại đức hoặc trụ trì chùa lớn trì chú và làm phép cho tránh để ông em bị ma đường ma chợ nhập vào, mệt và hại người lắm cũng như gây ra những hành động không kiểm soát được.
Chuyện tâm linh tùy tâm mỗi người và không cần phải tranh cãi hoặc phản bác, không được báng bổ!
Cụ phán đúng ạ. Không tin thì cũng ko nên báng bổ :)

dgc10b

Xe tăng
Mợ có thấy trước con đề nào thì đưa lên đây cho bọn em nhá
Thỉnh thoảng em có mơ thấy các con số, anh Kế toán trg Cty em tín nhiệm lắm, thỉnh thoảng lại hỏi, em cho 1 số, lão đi oánh lô lại trúng, em đc ăn khao suốt ý.

nhamhoanh

Xe tải
Ma mãnh thì người tin người không, kể cả khoa học hiện đại, rồi các phòng thí nghiệm trên đất Mỹ cũng được đầu tư tiền của để nghiên cứu nhưng chưa đi đến kết luận cuối cùng. Nhưng em thì không thể tự giải thích nối theo logic hay hỏi ai cho ra nhẽ mấy vụ này . Em đi đường thấy nhiều nơi có cây đa, hay xanh gì đấy đứng chềnh ềnh giữa đường vẫn có bát hương thắp nghi ngút nhưng không thấy dẹp đi. Mong các cụ giải ngố ...

bagiaxauxi

Xe tải
"Nửa đêm đi dạo ở nghĩa điạ" thì mợ là ma òi, mợ ko sợ ma, chỉ sợ người là đúng òi.
Ai gặp mợ chắc ghê răng quá ㄟ(ツ)ㄏ
Vâng, hồi bé toàn bị dọa ma rồi ông ba bị, em tò mò lắm cụ ạ, em có chủ động ra nghĩa địa có mấy mộ cổ như kiểu ng Chăm, khoảng hơn 12 h đêm, cũng ko thấy gì ngoài mấy con rắn hay thằn lằn bò loằng ngoằng đám cỏ. Sau đó thì cố tìm hiểu qua bạn em bị ma nhập cũng nhiều chuyện li kỳ. Nhưng em vẫn ước gặp Ma, hì hì, em hợp Phật thấy họ bảo thế

yamasaki

Xe hơi
cụ zobra kể nốt chuyện nhà sư nữa đi, nghe nói ly kì lắm mà

hoanang86

Xe tải
E cũng chạ tin có ma. Nhưng ngày trước e ở Cầu Giấy mỗi khi ngủ, thi thoang cứ nửa tỉnh nủa mơ như kiểu có người nằm bên cạnh, rồi có đêm đang ngủ thì e giật mình tỉnh dậy nhìn thấy một người đàn ông, mặt mũi đen xì, đứng cạnh cửa nhìn e, rồi rất hay bị bóng đè...., trong giấc mơ cũng gạp người đó...... Sợ quá e chuyển nhà., thế là ko bị sao nữa.

humxam75

Xe điện
E cũng chạ tin có ma. Nhưng ngày trước e ở Cầu Giấy mỗi khi ngủ, thi thoang cứ nửa tỉnh nủa mơ như kiểu có người nằm bên cạnh, rồi có đêm đang ngủ thì e giật mình tỉnh dậy nhìn thấy một người đàn ông, mặt mũi đen xì, đứng cạnh cửa nhìn e, rồi rất hay bị bóng đè...., trong giấc mơ cũng gạp người đó...... Sợ quá e chuyển nhà., thế là ko bị sao nữa.
Thỉnh thoảng em về thăm mợ thôi mà, mợ ko việc gì phải sợ. Giờ mợ đang ở chỗ nào thế :))

Trau Dat

Xe điện
Nếu có ảnh và clip em mới tin, toàn nói mồm em chả tin được.

hoanang86

Xe tải
Thỉnh thoảng em về thăm mợ thôi mà, mợ ko việc gì phải sợ. Giờ mợ đang ở chỗ nào thế :))
Thế mà ngày trước cụ chăm thế, tối nào cũng về thăm em..... Hồi đó e lấy giấy đốt vía , cụ có bị cháy quần ko?

Đường bộ

Xe điện
Cụ nào có người nhà trước ở đội Tàu không số thì hỏi các vị ấy xem nhé.

Em hay có những giấc mơ thấy trước những chuyện xảy ra ở tương lai, cứ như em bị ma ám ý...lúc nào rảnh onl mt em sẽ kể
là hiện tượng deja vu, rẫt nhiều ng có khả năng đấy, cháu cũng vậy. cháu tin có tồn tại linh hồn (kh đã cm con ng nhẹ đi mấy gr khi vừa chết). nhưng ma tác động vào thực thể thì k. ai mà chả muốn sống, vậy khi chết thành ma cứ nhập vào ng sống hợp vía xong chiếm thể xác là xong, thế có mà loạn. cái các cụ gặp là tự kỉ ám thị, 1 dạng của bệnh tâm thần, nhưg thay vì đến bs thì các cụ lại tìm đến bọn đồg cốt để r trở thành 1 dạng nô lệ cho chúng. bitch hằng là 1 vd

kienkid

Xe container
mợ kể em vẫn chưa hình dung như thế nào!

Đường bộ

Xe điện
Nếu có ảnh và clip em mới tin, toàn nói mồm em chả tin được.
Có những người chụp được những bức ảnh làm cho nhiều người không thể không tin cụ ạ. Nhưng nếu cho người khăng khăng phủ nhận xem thì cũng bằng vô ích mà thôi.

tratida

Xe container
Vụ Cát tường có uẩn khúc, oan ức ko cụ ?
Mọi người thấy oan, chứ lúc mợ ấy đi làm, mợ ấy có ngờ sẽ bị sẩy tay thế đâu, còn tuy vào khả năng kháng cự, khả năng phát tiết của người chết oan (chết trăn trở) thì mới ó tác dụng. Điển hình như việc phát tiết adrelanin để giảm đau, liều mạng với đối thủ thì cũng tuỳ người phát tiết được hay không chứ?

tratida

Xe container