[Thảo luận] Đầu năm đã dính đen rồi

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Cụ này phán như đúng rồi, cụ tìm hiểu về bảo hiểm chưa? Mua chưa mà phán ghê vậy? Chả BH nào đền cho cụ chủ thớt vụ này cả, trừ phi chi ra ít tiền cho chú làm bảo hiểm :) nhưng cũng khó.
En không hiểu ý cụ, em mua bảo hiểm vật chất, thậm chí tự lùi vào gốc cây còn được đền mà

T90i

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt, các cụ đi 2B giờ ẩu thật, cả nam lẫn nữ. Cách đây mấy hôm em đi làm bảo hiểm, sơn lại mấy vết xước đằng trước và sau xe, vừa lấy xe khỏi Toyota Hoàn Kiếm ra đến Ngô Quyền dừng đèn xanh đèn đỏ thì bị một mợ đi spacy húc vào mông bên trái :(( xe vừa sơn như mới lại có ngay vết xước, ức chế quá hic hic.

@ cụ Hoangnn: cụ tự đâm xe vào tường là cũng được bảo hiểm đền mà

KiaCD5numberone

Xe tăng
Có 1 điều bất bình đẳng ở Việt nam là xe oto và vào 2B thì kiểu gì cũng phải đền, dân tình xô ra luôn ủng hộ xe 2B nếu 50/50 lỗi hay hoàn toàn do oto. Dân luôn dọa nạt Oto. Nhưng nếu xe máy 100% sai thì lại nhỏ nhẹ xin lỗi oto bỏ qua>:)

Đầy là chuyện ăn vào máu của dân VN và tiếp tay cho sự bất bình đẳng này là do hệ thống pháp luật lởm cũng như của người thi hành cái luật đó.

Cho nên hôm nọ em đứng đèn đỏ bị 2B lạng lách táng 1 phát lật gương. Nó quay lại xin lỗi mình mà như ban ơn cho mình. Em đang lái nên bảo thằng bạn xuống vả cho mấy vả lần sau đi mở mắt ra mà nhìn. Không nhượng bộ 2B nữa. Đi oto thiệt đủ đường mà lại con ức chế 2B.

xe365vn

Xe container
chia buồn với cụ
cụ mua bảo hiểm thì có phải đỡ đc nhiều ko